<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขุนแผนชุดไม่มีตะกรุด เนื้อจะแข็งแกร่ง เพราะกรรมวิธีกดสูตรโรงงานด้วยเครื่องกระแทก เวลากดใส่โค๊ตจึงรับน้ำหนักโลหะมากจึงทำให้เนื้อลั่นปริออกมา แต่รอยลั่นนี้จะไม่ลามครับ ระวังบริเวณขอบดีกว่าครับบางทีโดนกระทบอะไรแรง ๆอาจจะบิ่นกระเทาะได้ พระชุดนี้เสียหายไปจำนวนมากเช่นกัน แจกฟรีไปก็เยอะ ตอนเอาพระเข้าพิธีวัดบวรได้เรียงพระชุดไม่มีตะกรุดไว้ในหีบเหล็กล่างสุดโดยไม่มีกล่องใส่เพราะจำเป็นต้องประหยัดเนื้อที่เพราะถ้าใส่มาเป็นกล่องจะเยอะเกินและเขาจะว่าเราได้เกรงใจอาจารย์ชินพรที่ท่านได้อนุญาตและท่านได้ขอกับผู้ร่วมจัดสร้างทางวัดบวร พระที่ใส่รวม ๆ กันจึงหนักมาก ๆ ครับ ชุดไม่มีตะกรุด 9 พิธีครับ

2. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนระฆังทอง จองไว้นิดหน่อยค่ะ ตอนแรกว่าจะเลือกองค์ตะกรุดทองแดงมาเลี่ยมแขวน แต่พอเปิดกล่องชมพระครั้งแรก เปิดดูได้สององค์ก็ไปถูกใจองค์ไม่มีตะกรุดองค์ที่สอง แบบว่าใช่เลย องค์นี้แหละ อยากแขวนเดี๋ยวนั้นเลย ทั้งๆที่ยังไม่เห็นองค์อื่นๆที่เหลือเลยค่ะ แต่พอเปิดครบทุกองค์แล้วก็ยังติดใจองค์นั้นอยู่ดี องค์พระก็ไม่ได้สวยที่สุดหรือยังไงนะคะ ออกโค้งนิดๆด้วย...^^ แต่ยังไม่ได้เอาไปเลี่ยมเลย หุหุ อยากคล้องใจจะขาด....

อ้อ หลังจากนั้นก็เอาติดตัวเกือบตลอดค่ะ ทั้งกล่องแบบนั้นล่ะค่ะ จากนั้นอีกประมาณอาทิตย์นึง ก็ฝันว่ามีเด็กมาคอยดูแลค่ะ....^^

โปรดใช้วิจารณญาณ....^^

3. บุราณไทย

บุราณไทย เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    สวัสดียามเช้าครับ..พี่ฯน้องฯชาว ระฆังทอง สะรีอากาศดีครับเช้านี้ ขอให้ ชาวระฆังทองมีความสุขในวันนี้ทั้งวันครับ:cool:

4. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ ชาวชมรมคนรักษ์ระฆังทอง&เจดีย์ทอง ^ ^

5. บุราณไทย

บุราณไทย เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับพี่ ๑๕ ค่ำ

6. 15 ค่ำ

สวัสดีครับ คนอื่นยังไม่ตื่นเลยอ่ะ สงสัยเราต้องช่วยกันร้องเพลง" ตื่นเถิดชาวไทย อย่ามัวหลับใหลลุ่มหลง" ให้สมาชิกในบ้านฟังซะหน่อย อิอิ ^ ^

7. nutsa

nutsa เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงิน 1050 บาท พร้อมส่งหลักฐานไปที่เมลล์ JDtong@windowslive.com แล้วนะครับ ยังไงได้รับเมลล์แล้วรบกวนช่วยแจ้งกลับ ด้วยครับ ขอบคุณครับ

8. knutch

knutch เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ท่านใดที่จองในเวปแล้ว
    ให้ส่งรายละเอียดการจอง(ชื่อ ที่อยู่ รายการจำนวนพระ)และสลิปการโอนเงินได้ที่คุณวุธ โดยทาง FAX เบอร์ 039-362591
    หรือ E-mail :JDtong@windowslive.com

(เพื่อไม่ให้ซ้ำซ้อนสับสนผิดพลาดและล่าช้าในการส่งข้อมูล ถ้าส่งข้อมูลมาทางแฟกซ์แล้วก็ไม่ต้องส่งมาทางเมลส์อีก ถ้าส่งทางเมลส์ก็ไม่ต้องต้องส่งทางแฟกซ์นะครับ ไม่สะดวกตอบรับในกระทู้และPMนะครับ)

ไม่ต้องส่งใน PM ผมนะครับ เพราะแนบไฟล์ภาพสลิปไม่ได้

9. 15 ค่ำ

สวยทุกเนื้อเลยครับพี่ภู ^ ^:cool::cool::cool::cool::cool:

10. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    สวัสดียามสายครับทุกท่าน ขอให้วันนี้เป็นวันดีๆของทุกๆท่านครับ

11. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
  12. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สงสัยวันนี้วันหยุด เลยตื่นสายกัน

13. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ระฆังทองยังไม่มีเลยครับ รอผู้ใจบุญอยู่ครับ

สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยนะครับพี่

14. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่ภูวดิท ก็คงต้องเป็นอย่างนั้นแล้วล่ะครับพี่

15. stargate

stargate เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความเคารพ ผมเข้าใจดีว่า ท่านๆชอบของแรง และไม่กลัวพรายทุกสาย

แต่ก็มีคนอีกจำนวนมากที่กลัว และเป็นห่วงคนในครอบครัว ว่าถ้าใครดวงตกจะเป็นอย่างไร ใครไม่ปฎิบัติจะเป็นอย่างไร

หลายๆคนจึงเลือกบูชาเฉพาะผงพรายสายหลวงปู่ทิม เพราะเป็นผงพรายที่มีประวัติมานาน และ เชื่อกันว่า บูชาแล้วไม่เป็นอันตรายต่อตนเองและครอบครัว ไม่เหมือนสายอื่น

ถึงแม้จะมีการนำไปให้พระเกจิปลุกเสก แต่ผู้ที่จะบวชพรายให้เป็นกึ่งเทพได้นั้น เข้าใจว่า ต้องเรียนวิชานี้มาโดยตรง มิใช่ว่าทุกๆท่านทำได้

ฝากท่านๆลองพิจารณากัน ว่าจุดยืนหรือแนวทางของรุ่นเจดีย์ทอง อยู่ที่ตรงไหน ระหว่าง

1. เป็นพระผงพรายกุมาร สายหลวงปู่ทิม แท้ๆ ที่คนศรัทธาและมั่นใจมายาวนาน หรือ

2. เป็นพระผงพรายชุมนุม แบบสารพัดพราย เน้นพรายแรงๆ เฮี้ยนๆ ไม่จำกัดสำนัก

ฝากไว้พิจารณา ผมเชื่อว่าหลายๆคนคงอยากทราบข้อมูลนี้ประกอบการตัดสินใจ

ด้วยความเคารพและห่วงใย

16. blackcat666

blackcat666 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    เห็นด้วยกับคุณ stargate ทุกประการครับ !

17. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ดีแล้วครับที่มีหลากหลายคนเห็น ก็แล้วแต่ทางพี่วุธ และคณะกรรมการ กับสมาชิกจะเห็นควรนะครับ ในส่วนความคิดผม ผมเชื่อว่าพระเกจิคณาจารย์ที่ทางทีมงานนำไปให้เสกล้วนแต่มีจิตสมาธิดีๆทั้งนั้น เรื่องกำกับคงไม่มีปัญหา เพราะเกจิที่นำไปให้เสกบางรูปก็เป็นสายตรงของหลวงปู่ทิม เช่นหลวงพ่อสาคร หลวงพ่อสิน ยังไงก็ลองพิจารณากันดูครับ หากเป็นการไม่สบายใจก็จะได้ไม่ส่งเปลี่ยนเป็นส่งมวลสารอย่างอื่นไปแทน

18. youngleon

youngleon เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    เห็นว่าปิดจองขุนแผนรุ่นเจดีย์ทองในกระทู้นี้แล้ว
    แล้ว อยากทราบข้อมูลว่าย้ายไปจองที่ไหนต่อเหรอครับ
    จะขอจองตะกรุดทองซัก สององค์ครับ
    ขอบคุณครับ

19. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009

ดูรายละเอียดหน้าแรกของกระทู้นี้เลยครับ เป็นการจองพร้อมโอนเงินและหลักฐานการโอนเลยน่ะครับ ตามหมายเลขแฟ๊กซ์ หรือ อีเมล์ที่แจ้งไว้ด้านหน้า

20. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดียามบ่ายครับพี่ๆทุกท่าน ขอแวะมาประจำห้องนี้นะครับ^^
    เพราะมาบ่อยๆ รอฟังรออ่านเรื่องเล่าดีๆจากพี่ๆน่ะครับ