+++Premium พระเครื่องราคาพิเศษ(ปิดกระทู้ชั่วคราว)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย dekdelta2, 13 กันยายน 2009.

1. dekdelta2

dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2008
    ยืนยันการจองของคุณ Paully99 และคุณ J999

2. dekdelta2

หนุมานเนื้อตะกั่วผสมปรอท หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม

ทำกระทู้ให้ร้อนอีกครั้งกับหนุมาน

องค์นี้มีกริ่ง สภาพใช้ เนื้อชินจะหายากกว่าเนื้อทองผสมมากทำให้มีผู้เข้าใจว่าไม่มีเนื้อนี้

อิทธิคุณ : คงกระพัน มหาอุด แคล้วคลาด(เป็นหลัก)

หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม จ.ชัยนาท สร้างหนุมานลอยองค์เนื้อตะกั่วผสมปรอท(เอกลักษณ์เฉพาะ
    ของหลวงพ่อกวย)ทั้งมีกริ่งและไม่มีกริ่งแต่ที่มีกริ่งค่อนข้างหายากปลุกเสกด้วยวิชาหินเบาคือเหนียว
    ยันกระดูกมากด้วยประสบการณ์ด้านคงกระพัน ส่วนที่มีกริ่งเนื้อทองผสมจะ ออกปี 2521 ฐานขนาด 2 สูง 3.5 ซม. เนื้อตะกั่วจะสร้างก่อนทองเหลืององค์นี้สภาพใช้มาเก่าตะกั่วขึ้นสนิมแดงแล้วส่วนตามซอกตัวมีคราบปรอทอยู่จึงดูค่อนข้างง่าย

บูชา 3800 เปิดpremium ใหม่ ลดเหลือ 1800

ขอบคุณข้อมูล ˹

ไฟล์ที่แนบมา:

3. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอจอง

ขอจองครับ จะโทรกลับอีกทีครับ

4. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

จองครับ องค์สามครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2009
  5. ปัญจ

จองเพิ่มครับ

จองครับ

6. ปัญจ

ถ้ายังเหลือหนึ่งองค์ ขอจองครับ

7. alovesab2002

alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดราคาล่อฟ้าจริงๆ เลยคุณ...ลงพระแต่ละองค์เสียวไส้จริงๆ เล้ย แนะนำให้ตรวจสอบพระก่อนจะนำมาลงหน่อยนะครับ ดูที่เขา เล่นกัน แบบมาตรฐาน คนที่เขาได้ไปบูชาจะได้พึ่งพาพุทธคุณได้แบบเต็มๆ เวลาเกิดมีอะไรขึ้นมาจะได้ไม่มาโทษพระหลวงพ่อว่าไม่ดีอ่ะี .

หรือไม่ก็ไปลองไปแห่ดูที่เว็บ วัดโฆสิตาราม ก่อน ก็จะดีมากๆ เลยครับ ที่นั่นหน่ะ รวมวิทยายุทธสายหลวงพ่อกวยทั้งน้าน จะได้ช่วยๆ กัน.. ..เตือนมาด้วยความหวังดีนะจ๊ะ..คริๆๆๆๆ
    catt14

8. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    น่านนะซิครับ.. เหรียญเกลียวเชือกหลวงปู่สีก็เหมือนกันครับ ผมได้ดูที่ภาพแล้วไม่เห็นโค๊ตตอกไว้เลยครับ อาจจะเป็นเหรียญเสริม เนื่องจากปี 36 ได้แอบเอาบล็อคเดิมไปปั๊มขึ้นมาใหม่ครับ ตอนนั้นท่านพระอาจารย์สมบูรณ์ได้ทราบข่าว ก็ให้เอามาปลุกเสก แต่ที่ไม่ได้ปลุกไม่รู้อีกเท่าไหร่ครับ ยังไงไม่มีโค๊ตสากลเขาไม่เล่นกันเลยครับเนื่องจากหลวงปู่สีไม่ได้เสกครับ ยังไงตรวจสอบด้วยนะครับ เพราะถ้าเขาบูชาไปแล้วรู้ทีหลัง จะไม่เหมาะครับ
    ด้วยความเคารพ

9. dekdelta2

ชี้แจง

- เหรียญหลวงปู่สี ฉันทสิริ เกลียวเชือกที่สร้างปี 2519 นั้น มีทั้งแบบตอกโค้ตและไม่ตอกโค้ต เพราะผู้สร้างตอกไม่ทันทั้งหมด (ทั้ง 5000 เหรียญ) แต่ต้องนำเข้าพิธีปลุกเสกใหญ่ร่วมกับเหรียญลูกเสือก่อน สำหรับเหรียญที่สร้างใหม่นั้นสร้างปี 2523 ครับไม่ใช่ปี 2536 **** แต่เหรียญนี้ผมได้รับมาจากมือท่านพระครูวิศิษฎ์สมโภชน์(พระครูนุ่ม วัดโพธิ์) ศิษย์ที่สมเด็จสังฆราชปุ่นส่งให้ไปอุปัฏฐากหลวงปู่สี ความจริงไม่อยากนำชื่อท่านมาอ้าง เพราะท่านเป็นผู้ร่วมสร้างพระหลวงปู่สีหลายรุ่น
    ทำไมผมถึงเปิดราคาหน้าหวาดเสียว : ผมเน้นหลักการ "ใจเค้าใจเรา" คืออยากได้ของถูกและดีจริงๆนะคับ ผมรู้ว่าถ้าผมเปิดถุกกว่าคนอื่นยังไงก้ต้องถูกจับตามองแน่นอน ความจริงแล้วผมยังมีอีกมากครับ ที่เว็บนี้เปิด 800 แล้วขายได้ ผมจะลง 100 เดียวก็ยังได้ เพราะเงินตรงส่วนนี้ผมนำไปทำบุญจัดสร้างล็อกเกตพระแก้วมรกตภูริทัตตเถรานุสรณ์เป็นส่วนใหญ่ ตั้งใจทำบุญ 300 วัดสำหรับการจัดสร้างล้อกเกต 300 อัน

ถ้าท่านใดจองแล้วไม่แน่ใจก็ส่ง PM มายกเลิกได้ แล้วคุณๆลองไปถามนอกรอบกับศิษย์สายตรงหลวงปู่สี(เน้นคำว่านอกรอบและเชื่อถือได้นะครับ เพราะใครจะบอก อะไรจะแพง อะไรคือพระแท้ก็ต้องมีที่เค้าตุนไว้ พระปิดตาบางองค์พระครุบอกว่าไม่ใช่หลวงปู่สียังเอาไปลงหนังสือกันได้เลยครับ ) ที่เป็นศิษย์พระครูนุ่มว่าจริงๆแล้วเหรียญนี้ตอกโค้ตทั้งหมดมั๊ยครับ ขอบคุณครับ ​

10. ปัญจ

รอฟังความเห็นผู้เชี่ยวชาญครับ ช่วยให้ข้อมูลกันหน่อยครับ เพราะจองไว้กับเขาเหมือนกันครับ

11. dekdelta2

เหรียญหลวงปู่สี และเหรียญพระชัยปี 30 ปิดหมดแล้วครับ

12. ปัญจ

จองหนึ่งองค์ครับ

13. dekdelta2

ให้คุณปัญจ อีกเหรียญครับ จริงๆหมดแล้ว เหรียญ ลพ ครึ้ม
    .................................................................................................
    ปิดเหรียญหลวงพ่อครึ้มทั้งหมด

14. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ต้องขอโทษจริง ๆครับผมจำปีผิด ไม่ใช่ปี 36 แต่เป็นปี 37 ครับผมมีข้อมูลเหมือนกัน เรื่องคุณนำเงินไปทำบุญนั้น ผมโมทนาด้วยครับ แต่วัตถุมงคลนั้นส่วนใหญ่คนต้องการพร้อมกับทำบุญและที่สำคัญต้องเป็นของแท้เท่านั้น ดังนั้นต้องเคลียร์ให้เรียบร้อยครับ ถ้าไม่ใช่ผมเข้ามาแย้ง ก็ต้องมีคนอื่นเข้ามาแย้งอยู่ดี และแต่แรกคุณไม่ได้บอกที่ได้มาว่ามาจากไหนอย่างไร ( เรื่องนี้ผมโดนมาก่อนรู้ดี )ดังนั้นเพื่อเคลียร์ตัวคุณให้ดี คุณจะต้องแจ้งรายละเอียดทุกครั้ง พระครูนุ่ม ผมเองก็เคารพท่าน รู้ว่าท่านอาพาธ และพักที่ไหน ชั้นไหน ผมรู้หมดไม่ใช่ไม่รู้ครับ แต่ผมเองไม่อยากไปรบกวนท่าน เพราะท่านเองก็ไม่ไหวเหมือนกัน แต่ยังดีครับที่มีลูกสาวบุญธรรมท่านดูแลอยู่ แต่เท่าที่ทราบเหรียญตอกโค๊ตหมดครับ เพราะหนังสือฉบับทางวัดนั้นได้แจ้งว่าอย่างนั้น ถ้าข้อมูลผิด ทุกคนก็ต้องผิดตั้งแต่ต้น เรื่องเปิดราคาถูกหรือไม่นั้นไม่ใช่ประเด็นที่สำคัญครับ เพราะถ้าท่านเปิดถูก และชัวร์จริง คนอื่นต้องมาบูชาจากท่านแน่นอนครับ และยิ่งเป็นเรื่องทำบุญด้วยแล้ว สมาชิกเว็บนี้ถึงไหนถึงกันครับ ผมเองก็ให้บูชาพระของหลวงปู่สีเหมือนกัน ถ้าท่านใดแย้งมาผมก็ต้องฟังและหาหลักฐานเหตุผลต่าง ๆ มาอธิบายเหมือนคุณที่กำลังอธิบายอยู่นี่ยังๆไงครับ ถ้ามีปัญหาภายหลังว่าไม่แท้หรืออย่างไรเนี่ย เงินทำบุญเขาจบมานะครับ มันอันตราย ตัวผมเองบอกผู้ที่จะบูชาพระผมว่าอย่าจบเงิน เพราะผมนำเงินไปใช้ส่วนตัว ถ้าจบเงินแล้วผมใช้ไม่ได้ต้องทำบุญสถานเดียวเท่านั้นไปใช้แล้วผมจะลงนรก ถ้ากระทู้ไหนผมให้ร่วมทำบุญผมจะแจ้งอย่างละเอียดครับ ยังไงลองพิจารณาดูนะครับ ที่ผมเข้ามาแย้งมิใช่ว่าจะบีบ เพราะคนค้าขายเหมือนกันเข้าใจกันดีครับ หลายท่านที่ค้าเหมือนกัน ผมเองยังเข้าไปเช่าพระด้วยอีกต่างหากถ้าถูกจริง ผมกระโดดใส่แน่นนอนลองถามหลาย ๆ ท่านดูได้ครับ ถ้าท่านยืนยันที่มานั้นจริง ก็แล้วแต่ผู้เช่าจะพิจารณาก็แล้วกันครับ ครั้งแรกผมเองก็จะเหมาเหรียญอยู่เหมือนกัน เพราะผมสามารถปล่อยข้างนอกได้หลายตังค์ครับ ผมเองก็จะตามกระทู้คุณอยู่ตลอด เพราะคุณบอกว่ามีหลวงปู่สีอยู่หลายรุ่น ผมเองออกบ้างเก็บบ้างครับถ้าราคาเบาผมก็ตามเก็บ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      78.2 KB
      เปิดดู:
      136
      ขนาดไฟล์:
      63.7 KB
      เปิดดู:
      157
      ขนาดไฟล์:
      75.6 KB
      เปิดดู:
      145
      ขนาดไฟล์:
      71.7 KB
      เปิดดู:
      131
      ขนาดไฟล์:
      69.1 KB
      เปิดดู:
      128
      ขนาดไฟล์:
      61.7 KB
      เปิดดู:
      166
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2009
  15. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ผมรู้จักคุณเดลต้าดีครับ เจตนาทำเพื่อพระศาสนาจริงๆ ส่วนในเรื่องพระเครื่องนี่ผมก็ไม่ทราบว่าอะไรคืออะไรแต่ว่า ไม่ว่าจะเป็นคุณ phumiput alovesab2002 ล้วนเป็นคนให้บูชาวัตถุมงคลทั้งนั้นจากการที่ผมเล่นเวปนึ้มาหลายปีและเป็นผู้ดูแลในเวปนึ้ ผมไม่รู้จุดประสงค์ที่แท้จริงว่าเป็นอย่างไร เข้ามาเพื่อหวังดีหรือขัดผลประโยชณร์ แต่สิ่งหนึ่งที่ผมยืนยันคุณเดลต้าได้คือในเรื่องเหรียญเกลียวเชือก หลวงปู่สี เค้าได้จาก พระครูวัดโพธิ์ โดยตรง ถ้าจะปลอมจริงๆก็ต้องปลอมตั้งแต่ต้นตอ คนที่ทำพระผงอายุยืนก็คือ พระครูวัดโพธิ์ ความน่าเชื่อถือน่าจะมีเลยระดับหนึ่ง ส่วนในเรื่องที่คุณเดลต้า เอามาพระออกมาให้ผู้มีจิตศรัทธาในราคาถูก ผมว่าไม่ผิดตรงไหน ไม่เหมือนคนบางพวก เช่ามาไม่กี่สิบร้อยบาทเอาออกมาเป็นพัน เป็นหมื่น ใครทำดีผมก็ชม ใครทำไม่ดีผมว่าตรงๆๆ ส่วนในเรื่องการเช่าพระนั้น ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของผู้มีจิตศรัทธา ว่าอยากบูชาหรือเปล่า ของแท้ หรือ ของเก๊ คุ้มค่ากับสิ่งที่ได้รับหรือเปล่า อีกอนึ่ง ถ้าปลอมจริง ตามกฏที่ตั้งไว้สามารถออกมาจัดการคนที่ให้บูชาของปลอมได้ โดยไม่มีความผิด ใดๆๆ แถมคนที่เล่นในเวปจะชื่นชมซ่ะอีกว่าคุณได้ช่วยคนไม่ให้เช่าของที่ไม่ทันครูบาอาจารย์เสก และ วงการพระจะใสสะอาดขึ้นอีกเยอะ ผมสนับสนุนเต็มทีในเรื่องนึ้สุดตัว
    ด้วยความปราถนาดี

ลูกวัดท่าซุง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กันยายน 2009
  16. alovesab2002

alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ..เป็นการแบ่งปันข้อมูลกัน อย่าซีเรียส เพราะบางอย่างคนเราก็ไม่ได้รู้กันซะทุกอย่าง ใครมีข้อมูลอะไรก็มาแชร์กัน เพราะบางเรื่องผมเองก็ไม่รู้เหมือนกัน อย่างเหรียญหลวงปู่สีรุ่นนี้ ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามีปัญหา.

ส่วนเรื่องราคาถูกแพงไม่ใช่ประเด็น เพราะถ้าจะให้บูชากันมันขึ้นกับความพอใจของคนให้บูชา แต่ที่อยากจะขอ คือ พระต้องแท้ เท่าันั้นนะครับ พระแท้ ถึงไม่มีราคา ก็คือ พระแท้ แต่พระเก๊ ถึงจะแจกฟรี ก็ไม่มีคุณค่าอะไรนะครับ..

ผมไม่ได้มีเจตนาจะมาป่วนนะครับ เพียงแค่เตือนเท่านั้นเอง อย่าเข้าใจผิด ;aa58

17. phumiput

เรื่องขัดผลประโยชน์คงไม่ใช่ครับ เพราะผมเองก็ตามเก็บหลวงปู่สีอยู่เหมือนกันครับ กระทู้ที่ออกหลวงปู่สีโดยตรงผมก็มี มาช่วงหลังนี้ผมไม่ค่อยได้ออกซักเท่าไหร่ เนื่องจากราคาเปลี่ยนแปลงเร็วมาก ผมจะตามเก็บเป็นหลัก ถ้าราคาถูกและเป็นสากลแท้ ๆ ที่เขาเล่นกัน เหรียญแบบนี้ผมเอาหมด เพราะผมปล่อยตามศูนย์ได้ไม่ต่ำกว่า 2000 ถึง 3000 แน่นอนครับกำไรเห็น ๆ แล้วผมจะออกมาแย้งทำไม เสียผลประโยชน์ที่แท้จริงหมด ไม่มีใครเขาบ้าทำกันหรอกครับหรือไม่จริง ?

ส่วนเรื่องราคาที่ให้บูชาเบา ๆ นั้นผมเห็นด้วยครับ ไม่ผิด และก็ไม่มีใครว่าผิดครับเพราะผู้บูชาจะได้บูชาทั่วถึง ถามสมาชิกหลาย ๆ รายที่ได้บูชามากับผมก็ได้ครับ ผมไม่เคยเชียร์พระของตัวเองที่มีราคาสูง ๆ มีแต่ผมแนะนำว่าถ้าที่ไหนราคาเบา และแท้ผมยุให้เช่าเลยครับ เพราะผมเองไม่ใช่ผู้ค้าอย่างเดียว ผมเองก็ตามเก็บเหมือนกัน เพราะถ้าเขาเชื่อมั่นเราเขาจะกลับมาบูชากับเราเองครับ

18. alovesab2002

เรียนคุณ ลูกวัดท่าซุง
    ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะเข้ามาป่วนนะครับ...เพียงแต่ผมอยากจะเข้ามาเตือนเรื่องวัตถุมงคลที่ท่านสมาชิก ได้เอาออกมาให้บูชาเท่าั้นั้นเอง ว่า พระต้องแท้ สากล นิยม อะไรที่ผมรู้ผมทราบ ผมจะบอก จะเตือน ส่วนท่านสมาชิกจะเชื่อ หรือ จะชี้แจงอะไร ก็เป็นเรื่องของท่านสมาชิกท่านนั้น.

ทั้งนี้เพื่อประโยชน์ของท่านสมาชิกเอง และ ท่านผู้ให้เช่าบูชา ผมเองไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร...

ความจริงผมไม่จำเป็นต้องเข้ามาเปลืองตัวกับเรื่องนี้ อยู่เฉยๆ ก็ได้ แต่ที่ทำเพราะในเว็บนี้ หาผู้ที่ทำอย่างนี้ได้ยาก เพราะหลายๆท่านก็ไม่อยากจะเปลืองตัวนั่นเอง..

บุญก็ส่วนบุญ แต่พระต้องแท้ สากล นิยม เป็นสิ่งที่ผมยืนยันมาโดยตลอด และหากว่าท่านใด นำเอาพระของครูบาอาจารย์ผมเคารพนับถือ มาลงให้เช่าทำบุญ โดยที่ผมพิจารณาแล้วว่า เป็นพระที่ไม่แท้ หรือ กำกวม ผมก็จะเตือน แจ้งให้ทราบ เสมอๆ

ผมถือคติไว้ว่า ป้องกันไว้ก่อน ดีกว่ามาตามแก้ในภายหลัง ( จงยังความไม่ประมาืทให้ถึงพร้อมเถิด ท่านสาธุชนทั้งหลาย... )

ยังมีอีกหลายรายการที่ ผมยัง คาใจอยู่ เช่น ผ้าขอด 29 ขอด ของหลวงพ่อกวย อันนี้เท่าที่ผมทราบ ผ้าขอดของท่านหายากยิ่งกว่างมเข็มซะอีก แถมการขอดของท่าน แค่ 9 ขอดก็สุดๆ แล้ว ของกำกวมแบบนี้ ขอร้องเถอะครับ ไปเช็คให้แน่ใจก่อน ว่า มีจริง แถมท่านยังลงราคาแค่จิ๊บๆ ทั้งๆที่ของแท้จริงๆ ขอดละหมื่น พวกยังไม่ขายเลย อย่างนี้เป็นต้น.

19. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    โมทนา สาธุครับ ในจิตที่เป็นกุศล และขอยกย่องบุคคลเหล่านึ้ด้วย ส่วนในเรื่องเหรียญเกลียวเชือกนั้นผมรับรอง ว่าได้จากพระครูวัดโพธิ์โดยตรง แล้วก็เหรียญของพระครู ไม่มีตอกโค๊ด ทุกเหรียญ ไม่เชื่อ ให้ไปดูของจริงที่โรงพยาบาล สงฆ์ หรือที่วัดโพธิ์ ขนาดเหรียญพญานาค ของพระครูยังไม่มีโค๊ด เลย พิจารณานดูเอาเองครับ อันนึ้แล้วแต่ท่าน ผมมาเสนอความจริงอีกด้านหนึ่งเท่านั้น ผมไม่มีส่วนได้ ส่วนเสียหรืออย่างไร

20. phumiput

ถูกครับของพระครูท่านจะมีแบบไม่มีโค๊ตครับ ผมเองได้มาจากพรรคพวกที่บูชามาจากพระครูก็หลายเหรียญครับ แต่ก็เป็นที่สากลเขานิยมเพราะประวัตินั้นได้ลงละเอียดไว้แล้ว แต่ถ้ายืนยันเป็นของพระครู ผมเองก็คงไม่ค้านอะไร ที่เหลือก็อยู่ที่ผู้ที่จะบูชาพิจารณาเป็นหลักแล้วครับ ขอย้ำกับทุกท่านนะครับ วัตถุมงคลส่วนวัตถุมงคล ทำบุญส่วนทำบุญครับ เจตนาที่เจ้าของกระทู้ออกเหรียญเกลียวเชือกเพราะต้องการเงินไปทำบุญครับ ในส่วนวัตถุมงคลนั้นก็ต้องพิจารณาเอง ผมขออนุโมทนาในส่วนบุญจริง ๆด้วยใจจริง ขอให้มีความคล่องตัวทุกประการก็แล้วกัน ขอยืนยันอีกครั้งว่า ผมไม่ได้มีเจตนาอื่นแอบแฝง เพียงแต่มาบอกกล่าวกันในสิ่งที่ผมรู้เท่านั้น(แม้จะเป็นเพียงความรู้อันน้อยนิดก็ตาม) เพราะผมเองไม่จำเป็นต้องมาเปลืองตัวเหมือนกัน อยู่เฉย ๆ ค้าขายของตัวเองดีกว่า แต่เป็นเพราะองค์หลวงปู่สีผมเคารพมากนั่นเอง เลยต้องเข้ามาครับ