Boyloso Amulet พระเครื่องราคาเบาๆบ้านๆ (หลวงพ่อวิชัย, ครูบาเหนือชัย, ครูบาอริยชาติ ฯลฯ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 9 มกราคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ วันนี้กรุณาสรุปรายการของผมทั้งหมดทุกกระทู้ จะโอนเงินวันนี้ครับ (ช่วยแจ้งใน PM ) ขอบคุณครับ

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    พระเครื่องที่มีให้เช่าบูชา
    29/01/2556

1.เหรียญสร้างบารมี เนื้อทองทิพย์ (หน้า 1)
    ครูบาอริยชาติ อริยจิตโต วัดแสงแก้วโพธิญาณ จ.เชียงราย
    แบ่งบูชา 99 บาท (((คุณ ปรุงรส จองแล้วครับ)))

2.พระผงประทานพรนาคปรก (หน้า 1)
    หลวงปู่ครูบาดวงดี ยติโก วัดบ้านฟ่อน จ.เชียงใหม่
    แบ่งบูชา 99 บาท

3.รูปอัดกระจกหลังปิดแผ่นทอง (หน้า 1)
    ครูบาจันทร์แก้ว คันธสีโล วัดศรีสว่าง จ.เชียงใหม่
    แบ่งบูชา 400 บาท

4.สาริกาไม้กาฝาก (หน้า 1)
    ครูบาเหนือชัย โฆษิโต วัดถ้ำป่าอาชาทอง จ.เชียงราย

5.หลวงปู่ทวดพิมพ์ใหญ่ วัดพะโค๊ะ พ.ศ.2506 (หน้า 1)
    หลวงปู่ทิม วัดช้างไห้ ปลุกเสก
    สนใจสอบถามทาง PM

6.เหรียญครูบาศรีวิชัยรุ่นบ้านปาง พ.ศ.2490 (หน้า 1)
    พิมพ์หน้าแก่ หลังพระธาตุดอยสุเทพ

7.สีผึ้งจักรพรรดิ์มหาลาภ (หน้า 1)
    มวลสารครูบาอาจารย์ทั่วไทย มี 5 ตลับ (((เหลือ 3 ตลับ)))
    แบ่งบูชา ตลับละ 300 บาท

8.พระผงห้าเหลี่ยมหลวงพ่อลำใย หลังพระนเรศวรมหาราช เนื้อเทา (หน้า 1)
    หลวงพ่อลำใย สัญญโม วัดสะแก จ.พระนครศรีอยุธยา

9.พระผงห้าเหลี่ยมหลวงพ่อลำใย หลังพระนเรศวรมหาราช เนื้อขาว (หน้า 1)
    หลวงพ่อลำใย สัญญโม วัดสะแก จ.พระนครศรีอยุธยา

10.พระผงเกศาหลังยันต์ดวง ฝังแร่กายสิทธิ์ (หน้า 1)
    หลวงพ่อก้ำ วัดบุญเกิด จ.พะเยา
    แบ่งบูชา 200 บาท

11.ล็อคเก็ตรูปเหมือนนั่งเต็มองค์ เลี่ยมทองไมคร่อนอย่างดี (หน้า 1)
    ครูบาอริยชาติ อริยจิตโต วัดแสงแก้วโพธิญาณ จ.เชียงราย
    แบ่งบูชา 400 บาท

12.พระผงหลวงปู่ทวด เนื้อผงอังคารธาตุ - เกศา ครูบาอาจารย์กรรมฐาน (องค์ที่ 1) (หน้า 2)
    หลวงพ่อวิชัย เขมิโย วัดถ้ำผาจม จ.เชียงราย
    แบ่งบูชา 300 บาท

13.พระของขวัญ "พุทธรังษีบารมีโพธิสัตว์" สีรุ้ง (หน้า 2)
    พิธีใหญ่วันจักรกรี 6 เมษายน 2551 ณ เขาเทวดา จ.สงขลา

14.ปิดตาจัมโบ้ รุ่นปลดหนี้ พระครูโลกอุดร วัดชุมพลนิกายาราม อยุธยา (หน้า 2)
    หลวงปู่ครูบาชัยวงศาพัฒนา วัดพระบาทห้วยต้ม ปลุกเสก

15.เหรียญพระปิดตาหลังปลาตะเพียนคู่ (หน้า 2)
    หลวงปู่ทิม อตตสันโต วัดพระขาว จ.อยุธยา

16.เหรียญกลมรุ่นสัมฤทธิ์ผลพูนทวี (หน้า 2)
    ครูบาอุ่น อรุโณ วัดป่าแดง อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่

17.เหรียญใบขี้เหล็ก (แจกทาน) (หน้า 2)
    หลวงพ่อสวัสดิ์ โสตฺถิตทตฺโต (พระราชสิทธิมงคล) วัดศาลาปูน จ.พระนครศรีอยุธยา
    แบ่งบูชา 150 บาท

18.เหรียญฉลองพระอุโบสถวัดกลางเวียง (หน้า 3)
    หลวงปู่สุธรรม สุธัมโม วัดกลางเวียง อ.เวียงชัย จ.เชียงราย
    มีเหรียญเดียว แบ่งบูชา 99 บาท

19.พระขุนแผนรุ่น "รักชาติ" (หน้า 3)
    หลวงปู่เจือ ปิยสีโล วัดกลางบางแก้ว จ.นครปฐม
    มีองค์เดียว แบ่งบูชา 300 บาท

20.พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อต่วน อินทปัญโญ (หน้า 3)
    วัดกล้วย จ.พระนครศรีอยุธยา
    มีองค์เดียว แบ่งบูชา 300 บาท

21.พระผงหลวงพ่อมงคลบพิตร (หน้า 3)
    พิธีสมโภชน์พระ เสาร์ ๕ ปี พ.ศ.๒๕๓๖
    มีสององค์แบ่งบูชาองค์ละ 99 บาทครับ

22.เหรียญพ่อขุนเม็งรายมหาราช (หน้า 3)
    ฉลองครบรอบ ๗๕๐ ปี เมืองเชียงราย งานพุทธาภิเษก ณ วัดพระแก้ว จ.เชียงราย
    มีสองเหรียญ แบ่งบูชาเหรียญละ 99 บาทครับ

23.พระกริ่งธรรมราชา (หน้า 3)
    ครูบาแสงหล้า ธรรมสิริ เมตตาพุทธาภิเษก ณ วัดพระแก้ว จ.เชียงราย
    แบ่งบูชา 400 บาทครับ

24.พระอุปคุตรุ่นศรีทวีทรัพย์ (หน้า 4)
    มหาพิธีพุทธาภิเษก ณ วัดสวนดอก จ.เชียงใหม่
    แบ่งบูชา 200 บาทครับ

25.ลูกอมพระสังกัจจายน์เพิ่มทรัพย์ (หน้า 4)
    แบ่งบูชา 200 บาทครับ

26.พระเจ้าทันใจก้นอุดผง + พลอยโมซัมมิค (หน้า 4)
    หลวงปู่ครูบาคำแสง อธิจิตโต วัดพระธาตุสันขวาง
    แบ่งบูชาองค์ละ 400 บาทครับ (เหลือ 2 องค์)

27.พระสมเด็จครกลอย (หน้า 4)
    หลวงพ่อวิชัย เขมิโย วัดถ้ำผาจม จ.เชียงราย
    แบ่งบูชา 450 บาท

28.พระปิดตาไตรมาศรุ่นแรก (หน้า 4)

29.พระปิดตาไตรมาศรุ่นแรก (หน้า 4) (องค์ที่ 2)

30.พระปิดตาไตรมาศรุ่นแรก (หน้า 4) (องค์ที่ 3)

31.ตะกรุดสาิลิกาคู่ (หน้า 5)
    ครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร
    แบ่งบูชา 300 บาท (((คุณ pkchalerm จองแล้วครับ)))

32.เหรียญหลวงพ่อทองทิพย์หลังพระแม่ธรณีรุ่นแรก (หน้า 6)

33.กริ่งรูปเหมือนรุ่นแรก พ.ศ.๒๕๓๗ (หน้า 7)
    แบ่งบูชา 500 บาท

34.พระศรีอาริยะเมตไตร - หลวงปู่ทวด (หน้า 7)
    แบ่งบูชา 300 บา

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
    ธ.กสิกรไทย สาขาเซ็นทรัลพลาซาเชียงราย
    271-2-07838-6 ออมทรัพย์

...โอนแล้วช่วยแจ้งและลงที่อยู่ไว้เลยนะครับ...
    ...รบกวนช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท ครับ...
    ...รบกวนโอนภายใน 1 สัปดาห์หลังการจองนะครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2013
  3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    ได้ครับ ขอบคุณครับ :cool:

4. Poungpet

Poungpet เป็นที่รู้จักกันดี

มีตะกรุดกันภัยของครูบาบุญชุ่ม อีกหรืเปล่าคะ

5. Specialized

23
    มีครับ แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปอ่ะ ^^"

21/01/2556

จัดส่งพระให้เพื่อนสมาชิกที่โอนเข้ามาล่าสุดแล้วครับผม

1.นพ.เฉลิม EJ513369773TH
    2.คุณ กังวาน EJ513369787TH
    3.คุณ ชาติชาย EJ513369795TH
    4.คุณ ณัฎฐ์ดเณช EJ513369800TH

Track And Trace : EMS : Thailand Post : Spider

6. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ายังอยู่ขอจองครับ......

7. Poungpet

งั้นขอจอง1ดอกคะ สวยอย่างรูปข้างบนก็ใช้ได้คะ ขอบคุณคะ

โอนแล้วแจ้งคะ

8. chita

chita เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 มิถุนายน 2009
    5.หลวงปู่ทวดพิมพ์ใหญ่ วัดพะโค๊ะ พ.ศ.2506 (หน้า 1)
    หลวงปู่ทิม วัดช้างไห้ ปลุกเสก

เท่าไรครับ

9. Chart 123

Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    สอบถามครับ
    ตะกรุดกันภัย และ ตะกรุดสาิลิกาคู่
    ครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร
    ยังมีอีกไหมครับ ถ้ามีขอจอง อย่างละ 1 ครับ
    ขอบคุณมากครับ

10. Specialized

23
    ขออภัยทุกท่านตอนนี้ผมอยู่ต่างจังหวัดจะกลับวันที่ 26 จึงขอแจ้งให้ทุกท่านทราบว่าผมไม่ค่อยสะดวกใช้อินเตอร์เน็ต เดี๋ยวผมกลับมาจะรีบตอบข้อความของทุกท่านครับ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2013
  11. Poungpet

ขอยกเลิกก่อนคะ ขอโทษที

12. Chart 123

Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    Quote:
    Originally Posted by Poungpet
    งั้นขอจอง1ดอกคะ สวยอย่างรูปข้างบนก็ใช้ได้คะ ขอบคุณคะ

โอนแล้วแจ้งคะ

ขอยกเลิกก่อนคะ ขอโทษที

ผมขอจองแทนนะครับ

13. Specialized

23
    27/01/2556

กลับมาแล้วครับ หลังจากไปเที่ยวมาซะเกือบสัปดาห์ นำบุญมาฝากเพื่อนสมาชิกทุกคนครับ แวะไปทำบุญมาหลายวัดดังนี้

1.วัดคลองพร้าว จ.ตราด
    2.วัดพนัญเชิง จ.อยุธยา
    3.วัดใหญ่ชัยมงคล จ.อยุธยา
    4.วัดหน้าพระเมรุ จ.อยุธยา
    5.วัดพุทไธสวรรย์ จ.อยุธยา
    6.วัดสะแก จ.อยุธยา
    7.วัดนิเวศน์ธรรมประวัติ จ.อยุธยา

ทำบุญหลายต่อหลายอย่าง แบ่งบุญให้ทุกคนอนุโมทนานะครับ

14. Specialized

23
    รับทราบการจองครับผม

แจ้งราคาให้ทาง PM ครับผม

ไม่เป็นไรครับ

มีครับ อย่างละ 1 ดอกใช่ไหมครับ รับทราบการจองครับ

15. Specialized

23
    รายการที่ 49

เหรียญหลวงพ่อทองทิพย์หลังพระแม่ธรณีรุ่นแรก

(((ในภาพผมใส่ตัวอักษรผิดเป็นหลวงพ่อสายรุ้ง ต้องขออภัย จริงๆคือหลวงพ่อทองทิพย์นะครับ)))

หลวงพ่อวิชัย เขมิโย เดิมชื่อ วิชัย คล่องแคล่ว เกิดเมื่อวันจันทร์ที่ 25 มิถุนายน 2488 ที่จังหวัดอุบลราชธานี ตอนเด็กอาศัยอยู่กับยาย ต้องทำงานหนักแต่เด็กลำบากมาก จนเมื่ออายุได้ 17 ปี ได้บวชเป็นสามเณรแล้วได้ตั้งใจศึกษาพระธรรมวินัย จนได้บวชเป็นพระภิกษุในที่สุด

หลังจากบวชท่านได้ออกธุดงค์ไปสถานที่ต่างๆ และเข้าอบรมพระพัฒนาทางจิตเป็นประสบการณ์ในชีวิตของพระป่า ที่มีอุดมคติอุดมการณ์ความมุ่งหมายเป็นสัจจะแน่วแน่ ตรงตามพระพุทธองค์ท่านทรงปราถนาให้สาวกและพุทธศาสนิกชนปฎิบัติ ปฎิปทาของหลวงพ่อวิชัย เต็มไปด้วยความวิริยะอุตสาหะ ซื่อสัตย์ มั่นคงในพระพุทธศาสนาโดยแท้ มิได้อาลัยแก่ร่างกายและชีวิตควรเป็นที่น่าเคารพนับถือ เคาพรพสักการะแก่พุทธศาสนิกชนทั้งปวง

หลวงพ่อวิชัย เขมิโย ท่านเป็นพระกรรมฐานที่ทรงคุณอีกรูปหนึ่งในปัจจุบัน ท่านพำนักจำพรรษาอยู่ที่วัดถ้ำผาจม ที่ อ.แ่ม่สาย จ.เชียงราย ท่านเป็นพระอีกรูปหนึ่งที่ หลวงตามหาบัว แห่งวัดป่าบ้านตาด กล่าวรับรองว่าเป็นเนื้อนาบุญของโลก พระเครื่องที่ท่านอธิษฐานจิตนั้นมีประสบการณ์มากมาย

หลวงพ่อทองทิพย์ เป็นหนึ่งในสองพระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ที่ประดิษฐานในถ้ำผาจม จะสร้างสมัยใดไม่มีใครทราบ เพราะหลังจากที่หลวงพ่อวิชัย ท่านมาจำพรรษา ณ ที่แห่งนี้พระพุทธรูปก็มีอยู่ก่อนแล้ว หลวงพ่อทองทิพย์ ท่านศักดิ์สิทธิ์เรื่องขอพรบนบาน ใครมากราบไหว้ขอพรสิ่งใดไม่เกินกฎแห่งกรรมมักสำเร็จกันทุกราย

เหรียญหลวงพ่อทองทิพย์รุ่นแรกหลังพระแม่ธรณี พุทธคุณทางด้านแคล้วคลาด โภคทรัพย์ เป็นเหรียญเล็กเหมาะสำหรับผู้หญิงและเด็กครับ

ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2013
  16. ปรุงรส

ปรุงรส Active Member

................................................

ขอจองรายการนี้ครับ:cool::cool::cool::cool:

..........................................................................

17. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 46
    โอนให้แล้ววันนี้ 1050.05 บาท

18. Specialized

23

จัดส่งให้พรุ่งนี้ครับ ขอบคุณครับ ^^

รับทราบการจองครับผม :cool:

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
    ธ.กสิกรไทย สาขาเซ็นทรัลพลาซาเชียงราย
    271-2-07838-6 ออมทรัพย์

...โอนแล้วช่วยแจ้งและลงที่อยู่ไว้เลยนะครับ...
    ...รบกวนช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท ครับ...
    ...รบกวนโอนภายใน 1 สัปดาห์หลังการจองนะครับ...

19. Specialized

23
    รายการที่ 50

พระกริ่งรูปเหมือนรุ่นแรก เนื้อทองทิพย์ พ.ศ.๒๕๓๗

หลวงพ่อวิชัย เขมิโย ท่านเป็นพระกรรมฐานที่ทรงคุณอีกรูปหนึ่งในปัจจุบัน ท่านพำนักจำพรรษาอยู่ที่วัดถ้ำผาจม ที่ อ.แ่ม่สาย จ.เชียงราย ท่านเป็นพระอีกรูปหนึ่งที่ หลวงตามหาบัว แห่งวัดป่าบ้านตาด กล่าวรับรองว่าเป็นเนื้อนาบุญของโลกอีกรูปหนึ่งที่หาได้ยากยิ่ง

พระกริ่งรุ่นนี้จัดสร้างพร้อมกับกริ่งรูปเหมือนพระเจ้าทองทิพย์ ถือเป็นพระกริ่งรูปเหมือนรุ่นแรกของหลวงพ่อวิชัย ใครชอบบูชารูปเหมือนพ่อแม่ครูอาจารย์แนะนำรุ่นนี้เลยครับ บูชาไว้กับตัวเหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยทุกที่ พระสวย พ.ศ.ลึก อายุพระ 18 ปีแล้วนะครับ น่าสะสมครับ

แบ่งบูชา 500 บาท
    พร้อมกล่องเดิมๆจากวัด ตอกโค๊ดสวยงามครับ
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทนะครับ

ขนาดไฟล์:
      490.7 KB
      เปิดดู:
      497
  20. Specialized

23
    ลงภาพตะกรุดสาลิกา และตะกรุดกันภัย ที่ครูบาบุญชุ่มปลุกเสก ให้ คุณ Chart 123 ได้ดูภาพครับผม

ขนาดไฟล์:
      162.9 KB
      เปิดดู:
      1,065
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้