Boyloso Amulet พระเครื่องราคาเบาๆบ้านๆ (หลวงพ่อวิชัย, ครูบาเหนือชัย, ครูบาอริยชาติ ฯลฯ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 9 มกราคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มีนัม

มีนัม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการที่ 4.สีผึ้งจักรพรรดิ์มหาลาภ (หน้า 1)
    จองก่อนนะครับ กำลังดูรายการอื่นอยู่ เดี๋ยวแจ้งอีกทีครับ

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    พระเครื่องที่มีให้เช่าบูชา
    16/04/2556

1.พระผงประทานพรนาคปรก (หน้า 1)
    หลวงปู่ครูบาดวงดี ยติโก วัดบ้านฟ่อน จ.เชียงใหม่
    แบ่งบูชา 99 บาท

2.สาริกาไม้กาฝาก (หน้า 1)
    ครูบาเหนือชัย โฆษิโต วัดถ้ำป่าอาชาทอง จ.เชียงราย

3.พระผงเกศาหลังยันต์ดวง ฝังแร่กายสิทธิ์ (หน้า 1)
    หลวงพ่อก้ำ วัดบุญเกิด จ.พะเยา

4.พระผงหลวงปู่ทวด เนื้อผงอังคารธาตุ - เกศา ครูบาอาจารย์กรรมฐาน (องค์ที่ 1) (หน้า 2)
    หลวงพ่อวิชัย เขมิโย วัดถ้ำผาจม จ.เชียงราย
    แบ่งบูชา 300 บาท

5.พระของขวัญ "พุทธรังษีบารมีโพธิสัตว์" สีรุ้ง (หน้า 2)
    พิธีใหญ่วันจักรกรี 6 เมษายน 2551 ณ เขาเทวดา จ.สงขลา
    แบ่งบูชา 200 บาท

6.ปิดตาจัมโบ้ รุ่นปลดหนี้ พระครูโลกอุดร วัดชุมพลนิกายาราม อยุธยา (หน้า 2)
    หลวงปู่ครูบาชัยวงศาพัฒนา วัดพระบาทห้วยต้ม ปลุกเสก

7.เหรียญพระปิดตาหลังปลาตะเพียนคู่ (หน้า 2)
    หลวงปู่ทิม อตตสันโต วัดพระขาว จ.อยุธยา

8.เหรียญกลมรุ่นสัมฤทธิ์ผลพูนทวี (หน้า 2)
    ครูบาอุ่น อรุโณ วัดป่าแดง อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่

9.เหรียญใบขี้เหล็ก (แจกทาน) (หน้า 2)
    หลวงพ่อสวัสดิ์ โสตฺถิตทตฺโต (พระราชสิทธิมงคล) วัดศาลาปูน จ.พระนครศรีอยุธยา
    แบ่งบูชา 150 บาท

10.เหรียญฉลองพระอุโบสถวัดกลางเวียง (หน้า 3)
    หลวงปู่สุธรรม สุธัมโม วัดกลางเวียง อ.เวียงชัย จ.เชียงราย
    มีเหรียญเดียว แบ่งบูชา 99 บาท

11.พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อต่วน อินทปัญโญ (หน้า 3)
    วัดกล้วย จ.พระนครศรีอยุธยา
    มีองค์เดียว แบ่งบูชา 200 บาท

12.พระผงหลวงพ่อมงคลบพิตร (หน้า 3)
    พิธีสมโภชน์พระ เสาร์ ๕ ปี พ.ศ.๒๕๓๖
    มีสององค์แบ่งบูชาองค์ละ 99 บาทครับ

13.เหรียญพ่อขุนเม็งรายมหาราช (หน้า 3)
    ฉลองครบรอบ ๗๕๐ ปี เมืองเชียงราย งานพุทธาภิเษก ณ วัดพระแก้ว จ.เชียงราย
    มีสองเหรียญ แบ่งบูชาเหรียญละ 99 บาทครับ

14.พระเจ้าทันใจก้นอุดผง + พลอยโมซัมมิค (หน้า 4)
    หลวงปู่ครูบาคำแสง อธิจิตโต วัดพระธาตุสันขวาง
    แบ่งบูชาองค์ละ 400 บาทครับ (เหลือ 2 องค์)

15.พระสมเด็จครกลอย (หน้า 4)
    หลวงพ่อวิชัย เขมิโย วัดถ้ำผาจม จ.เชียงราย
    แบ่งบูชา 450 บาท

16.พระปิดตาไตรมาศรุ่นแรก (หน้า 4)
    ครูบาอริยชาติ อริยจิตโต วัดแสงแก้วโพธิญาณ จ.เชียงราย

17.เหรียญหลวงพ่อทองทิพย์หลังพระแม่ธรณีรุ่นแรก (หน้า 6)

18.กริ่งรูปเหมือนรุ่นแรก พ.ศ.๒๕๓๗ (หน้า 7)
    แบ่งบูชา 500 บาท

19.พระผงรูปเหมือนหลังโต๊ะหมู่รุ่นแรก ติดจีวร (หน้า 7)
    หลวงปู่นนท์ วราโภ วัดเหนือวน จ.ราชบุรี

20.เหรียญหลวงพ่อทองทิพย์หลังพระแม่ธรณีรุ่นแรก (องค์ที่ 2) (หน้า 8)

21.เหรียญครูบาราศรี ภาคทุกขกริยา (หน้า 13)
    หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ปลุกเสกเพิ่ม 6 เดือน
    แบ่งบูชาราคา PM สอบถาม

22.พระยอดธง รุ่นสามัคคีมีสุข ๑ (หน้า 14)
    วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ จ.สมุทรสาคร

23.เหรียญสิงห์ป้อนเหยื่อ (หน้า 15)
    หลวงปู่แขก ปภาโส วัดสุนทรประดิษฐ์ จ.พิษณุโลก

24.เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 พิมพ์หลวงปู่เทพโลกอุดร เนื้อเงิน (หน้า 15)
    หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด อธิษฐานจิต
    แบ่งบูชา 2,000 บาท รายได้ทำบุญทั้งหมด

25.ตะกรุดยันต์เกราะเพชร (ดอกที่ 2) (หน้า 16)
    พระครูบาเหนือชัย พุทธาภิเษกร่วมกับ หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน
    แบ่งบูชา 300 บาท พร้อมหลอดแสตนเลส

26.เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 พิมพ์หลวงปู่มั่น เนื้อเงิน (หน้า 18)
    หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด อธิษฐานจิต
    แบ่งบูชา 2,000 บาท รายได้ทำบุญทั้งหมด

27.เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 พิมพ์หลวงปู่โต เนื้อเงิน (หน้า 19)

28.เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 พิมพ์ครูบาศรีวิชัย เนื้อเงิน (หน้า 19)

29.พระอุปคุตเกศานิโรธกรรม (หน้า 21)
    พระครูบาอริยชาติ อริยจิตโต วัดแสงแก้วโพธิญาณ จ.เชียงราย

30.ตะกรุดยันต์เกราะเพชร (ดอกที่ 3) (หน้า 22)
    พระครูบาเหนือชัย พุทธาภิเษกร่วมกับ หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน
    แบ่งบูชา 300 บาท พร้อมหลอดแสตนเลส

31.เหรียญขวัญถุงโภคทรัพย์ (หน้า 23)
    หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

32.พระกริ่งเขมิโย "รุ่นดวงธรรม" เนื้อผงพุทธคุณ (หน้า 23)

33.พระผงเนื้อว่านหน้าเสือ (หน้า 24)
    หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร จ.นครปฐม

34.แผ่นยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า (หน้า 24)
    หลวงปู่บุดดา ถาวโร วัดกลางชูศรีเจริญสุข จ.สิงห์บุรี
    แบ่งบูชา 400 บาท

35.พระผงเนื้อว่านหน้าเสือ (องค์ที่ 2) (หน้า 24)
    หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร จ.นครปฐม

36.พระผงโต๊ะหมู่ พิมพ์สมาธิ สีขาว (หน้า 24)
    หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด
    แบ่งบูชา 200 บาท (((คุณ Little Dragon จองแล้วครับ)))

37.เหรียญครูบาศรีวิชัย พิมพ์ย้อนยุค เนื้ออัลปาก้า (หน้า 25)
    รุ่นบารมีสมปราถนา สืบบารมี 750 ปี เมืองเชียงราย

38.เหรียญครูบาศรีวิชัย พิมพ์ย้อนยุค เนื้ออัลปาก้า (องค์ที่ 2) (หน้า 25)
    รุ่นบารมีสมปราถนา สืบบารมี 750 ปี เมืองเชียงราย

39.เหรียญหลวงปู่ทวดหลังปางธุดงค์ พ.ศ.2551 เนื้อทองแดง (หน้า 25)
    วัดแคราชานุวาส จ.พระนครศรีอยุธยา

40.ตะกรุด พญายักษ์หลวง (หน้า 26)
    หลวงพ่อมหาถาวร ยโสธโร วัดขัวแคร่ จ.เชียงราย

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
    ธ.กสิกรไทย สาขาเซ็นทรัลพลาซาเชียงราย
    271-2-07838-6 ออมทรัพย์

...โอนแล้วช่วยแจ้งและลงที่อยู่ไว้เลยนะครับ...
    ...รบกวนช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท ครับ...
    ...รบกวนโอนภายใน 1 สัปดาห์หลังการจองนะครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2013
  3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ

:cool::cool::cool:

4. Specialized

23
    ตอนนี้หนังสือสวดมนต์ ตำรากินอย่างไร ไร้โรคภัย ที่ผมแถมไปให้กับเพื่อนสมาชิกที่บูชาพระเครื่องในกระทู้ผม จำนวน 80 กว่าเล่ม ได้แจกจนหมดแล้วครับ จากนี้ท่านใดโอนเงินมาบูชาพระเครื่องผมจะหาอย่างอื่นแถมไปแทนนะครับ ขอบคุณครับ

5. Specialized

23
    รายการที่ 154

ตะกรุด พญายักษ์หลวง
    หลวงพ่อมหาถาวร ยโสธโร วัดขัวแคร่ จ.เชียงราย

หลวงพ่อมหาถาวร ท่านเป็นเจ้าอาวาสวัดขัวแคร่ รูปปัจจุบัน ท่านเป็นพระสงฆ์ที่ปฎิบัติตนตามรอยแนวทางของพระครูบาเจ้าศรีวิชัย และท่านมีความเกี่ยวพันเกี่ยวเนื่องอย่างลึกซึ้งกับ พระครูบาบุญชุ่ม และครูบาเทือง อย่างมาก วัดขัวแคร่ ที่ท่านเป็นเจ้าอาวาสก็ได้บารมีของพระครูบาเจ้าทั้งสองมาช่วยก่อสร้างจนสำเร็จเป็นรูปเป็นร่าง เป็นอารามอันใหญ่โตและสวยงามในปัจจุบัน

เมื่อ 3 ปีก่อน ก่อนที่พระครูบาบุญชุ่ม ท่านจะเข้าถ้ำไปเพื่อบำเพ็ญเพียร ท่านมักจะแวะมาหาหลวงพ่อถาวรเป็นประจำ ท่านมีความสนิทชิดเชื้อกันมากจนถึงกับเรียกว่า ครูบาพ่อ-ครูบาลูก แม้ปัจจุบันนี้ 3 ปีแล้วที่พระครูบาบุญชุ่ม ท่านยังบำเพ็ญธรรมในถ้ำโพธิสัตว์ ที่ อ.งาว จ.ลำปาง ไม่มีใครเคยเห็นตัว ไม่มีใครเคยได้ยินเสียงพระครูบาเลย แต่เวลาท่านมีเรื่องอะไรจะบอกถึงศิษย์จะเขียน จม.เล็กๆ วางไว้ในถ้ำ (แต่ไม่มีใครเข้าไปในถ้ำส่วนลึกได้ ท่านปิดไว้หมด) เดือนหนึ่งก็อนุญาติให้ศิษย์ถวายข้าวได้ครั้งเดียว แต่มี หลวงพ่อมหาถาวร เพียงองค์เดียวที่ท่านพระครูบาเขียน จม.มาถึง เพื่อเล่าประสบการณ์ของการปฎิบัติธรรมภายในระยะเวลา 3 ปีนี้ และแม้แต่เกศาของพระครูบาที่ยาวมากเหมือนเส้นผมของฤาษี พระครูบาบุญชุ่ม ก็ยังให้ศิษย์ส่งมาให้หลวงพ่อมหาถาวรเพียงองค์เดียว เป็นสิ่งที่ยืนยันถึงความเกี่ยวเนื่องของท่านเป็นอย่างดี หลวงพ่อมหาถาวรและพระเณรวัดขัวแคร่ต่างทราบดีว่า ครูบาบุญชุ่ม ท่านมีจิตที่เร็วมาก เวลามีงานการอะไรที่ต้องขอให้ท่านช่วย เพียงอธิษฐานเท่านั้นทุกอย่างก็สำเร็จด้วยดี

ตะกรุดพญายักษ์หลวง หลวงพ่อมหาถาวร จัดสร้างและจารด้วยตนเองทั้งหมด จัดสร้างจำนวนน้อยมาก 200 - 300 ดอก เท่านั้น เขียนตามตำหรับล้านนา จากนั้นจึงอธิษฐานถึงพระครูบาบุญชุ่ม ให้ท่านส่งกระแสเมตตาธรรมมาช่วยปลุกเสก จากนั้นหลวงพ่อมหาถาวรจึงปลุกเสกเองอีกครั้ง พุทธคุณแคล้วคลาด ปลอดภัย ปกป้องจากภูติผีวิญญาณร้ายทุกประเภท

ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      32.7 KB
      เปิดดู:
      709
      ขนาดไฟล์:
      295 KB
      เปิดดู:
      784
  6. Specialized

23
    08/04/56

วันนี้จัดส่งพระให้เพื่อนสมาชิกที่โอนมาแล้วครับ

1.คุณ นิธิรุจน์ EX020914775TH
    2.คุณ ธีระวุฒิ EX020914784TH

ขอบคุณครับ

7. Specialized

23
    09/04/56

แจ้งข่าวสำหรับเพื่อนสมาชิกครับ สำหรับท่านใดที่จองพระในกระทู้ผมไว้ ขออนุญาติรบกวนโอนเงินก่อน วันที่ 12.04.56 นะครับ เพราะเดี๋ยวไปรษณีย์จะปิดยาวแล้ว ช่วงนี้ผมคงไม่ลงรายการอะไรเพิ่ม เพราะเตรียมตัวไปบวชที่วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่ ประมาณ 1 เดือนครับ ยังไงก็พบกันใหม่ประมาณสิ้นเดือนพฤษภาคมนะครับเพื่อนๆ ขอบคุณที่อุดหนุนกันมาโดยตลอด ปัจจัยส่วนใหญ่ได้นำไปทำบุญหลายๆสถานที่แต่ไม่ได้โพสแจ้ง อนุโมทนากันเอานะครับผม

8. Specialized

23
    10/04/56

วันนี้ไปทำบุญกับหลวงตาม้า ที่สถานธรรมพุทธพรหมปัญโญ อ.พาน จ.เชียงราย ครับ ทำบุญกับหลวงตาม้าไป 2,100 บาท และได้ร่วมบุญถวายผ้าป่ากับญาติธรรมท่านอื่นๆด้วย แบ่งบุญให้ทุกคนนะครับ

9. มีนัม

สวัสดีครับ ขอจองตามนี้ครับ

1) รายการที่ 4 สีผึ้ง (ที่จองไว้แล้ว)
    2) รายการที่ 29 พระขุนแผนรุ่น รักชาติ 200
    3) รายการที่ 42 พระปิดตาไตรมาส (องค์ที่ 2)
    4) รายการที่ 69 พระผงชานหมากหลังโต๊ะหมู่ 600
    5) รายการที่ 108 พระขุนแผนหลังยันต์เสือฯ 400
    6) รายการที่ 133 พระอุปคุตเกศานิโรธกรรม 300
    7) รายการที่ 142 พระกริ่งเขมิโย 300
    8) รายการที่ 146 พระปิดตาสรงน้ำ ลป.อั๊บ 300

รวม 2700 บาท + ช่วยค่าจัดส่ง 100 บาทครับ
    รบกวนตรวจสอบความถูกต้องด้วยครับ เดี๋ยวโอนให้เช้านี้เลย

ปล. ของที่ส่งมาได้รับแล้วครับ

10. มีนัม

โอนให้แล้วนะครับ 2800.24 บาท ที่อยู่เดิมครับ

11. Specialized

23
    รับทราบการจองนะครับ

ขออภัยที่ตอบช้าครับ 2,700 บาท ถูกต้องแล้วครับ ^^"

ปล.เห็นยอดโอนมาแล้วนะครับ ตอน 16.59 น. แต่วันนี้คงส่งไม่ทันแน่ๆ เพราะพรุ่งนี้ไปรษณีย์คงปิด
    คงได้ส่งให้หลังสงกรานต์ครับ ไว้ผมหาของแถมไปให้เยอะๆครับ

และวันนี้จัดส่งพระให้เพื่อนสมาชิกที๋โอนเข้ามาเมื่อวานแล้วครับ

- คุณ ฐิติวัจน์ EJ927660718TH ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2013
  12. มีนัม

ครับ หลังสงกรานต์ได้ครับ ผมไม่รีบ:cool:

13. Specialized

23
    ขอบคุณครับ :cool::cool::cool:

ปีใหม่สงกรานต์นี้ขอให้พบกับความสุข เดินทางปลอดภัยทุกท่านนะครับ

14. Specialized

23
    ปิดรายการทั้งสององค์นี้ครับ
    สมาชิกทางบ้านบูชาแล้วครับ

15. Specialized

23
    เพื่อนสมาชิกในกระทู้นี้ท่านใดสนใจพระเครื่อง สามารถจองและโอนเงินบูชาได้ ภายในวันที่ 16 นี้นะครับ เพราะวันที่ 17 ผมจะไปอยู่วัดเตรียมตัวบวชแล้วครับ ส่วนพระที่เพื่อนสมาชิกโอนเงินมาบูชาผมจะจัดส่งให้เช้าวันที่ 17 ครับ

16. มีนัม

โมทนาด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

17. Specialized

23
    เพื่อนสมาชิก PM มาขอจองผ้ายันต์ทั้ง 3 แบบ
    ปิดรายการครับผม

ปัจจัยจะโอนเงินไปทำบุญผ้าป่าสร้างห้องน้ำกับ ท่านติชนัทฮัน (หมู่บ้านพลัม) ครับ

18. Specialized

23
    16/04/56

วันนี้โอนเงิน 400 บาท ร่วมบุญทอดผ้าป่าสร้างหอระฆัง และหอปฎิบัติธรรม ณ สถานปฎิบัติธรรมนานาชาติ หมู่บ้านพลัม แบ่งบุญให้ทุกๆคนครับ ^/\^

19. Specialized

23
    17/04/56

ขออนุญาติปิดกระทู้ประมาณหนึ่งเดือนนะครับ ผมขอลาเพื่อนสมาชิกอุปสมบทเป็นเวลา 1 เดือน ที่วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่ สึกคงประมาณปลายเดือน พ.ค. แล้วพบกันใหม่ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้