【【วัตถุมงคลฟื้นชีวิต พลิกดวงชะตา】】หลวงปู่หมุน เจ้าคุณเสงี่ยม สุดยอดเกจิ สุดยอดเครื่องราง !!! บ่วงนาคบาศ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย conanzs, 20 มีนาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ห้องหนึ่ง

ห้องหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2011
    เข้ามาติดตามของดีครับพี่ชาย

2. conanzs

conanzs เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับผม ที่มาร่วมติดตาม :cool:

3. conanzs

{{{ วัตถุมงคลฟื้นชีวิต พลิกชะตา }}

หลวงปู่หมุน / ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม / หลวงปู่พวง
    หลวงพ่อสาคร / หลวงพ่อเจิม / หลวงปู่ปัญญา / หลวงตาชัช ​

รายการอัฟเดทล่าสุด อยู่ที่หน้าสุดท้ายครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2013
  4. conanzs

รายการที่ 117. เบี้ยแก้ รุ่นสอง หลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ อ.มหาราช จ.พระนครศรีอยุธยา

*ราคาพิเศษ * บูชาแล้ว *

เบี้ยแก้คหบดีเศรษฐีใหญ่ รุ่นสอง ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ พระนครศรีอยุธยา

เบี้ยแก้ คหบดีเศรษฐีใหญ่ รุ่นแรกของท่านเจ้าคุณนั้น ต่างเป็นที่นิยม เสาะหา ว่ากันว่าใครได้ไปใช้ต่างสำเร็จ ขออะไรก็สมปรารถนาทุกประการ ปลอดโรค ปลอดภัย รับทรัพย์ ร่ำรวยกันถ้วนหน้า แต่ทว่าเบี้ยแก้รุ่นนี้สร้างเพียง 155 ตัว ไม่เพียงพอต่อลูกศิษย์ลูกหาของท่านเจ้าคุณ จึงเป็นที่มาในการขออนุญาติจัดสร้างเบี้ยแก้รุ่นสอง

เบี้ยแก้สายอ่างทองต้อง หลวงปู่คำ วัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อภักตร์ วัดโบสถ์ หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน หลวงพ่อซำ วัดตลาดใหม่ ยอดเบี้ยแก้ หนึ่งใน ๔ เกจิดังของเมืองอ่างทองได้ถูกถ่ายทอดลงมายัง หลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์พระนครศรีอยุธยาแล้ว เนื่องด้วยท่านเจ้าคุณเสงี่ยมได้ร่ำเรียนวิชาการสร้างเบี้ยแก้มาจาก หลวงปู่นุ่ม วัดนางใน จ.อ่างทอง ผู้สืบทอดวิชาการสร้างเบี้ยแก้สายวัดคฤหบดีมาจากองค์หลวงปู่ทัต วิชาทั้งสายจึงตกทอดมายังหลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม จนมาเป็นเบี้ยแก้คหบดีเศรษฐีใหญ่ รุ่นแรก และรุ่นสอง แห่งเมืองพระนครศรีอยุธยา

เริ่มต้นจากการหาเบี้ยแก้หลังนูน ท้องป่อง และต้องสมบูรณ์ นำไปปะพรมแช่น้ำมนต์ที่เสกไว้เพื่อชำระล้างสิ่งไม่ดีออกไป นำชันโรงมาผสมกับว่านที่มี แล้วนำตะกั่วเสก กรอกเข้าไปในเบี้ยแก้ จากนั้นจึงนำปรอทที่ได้จัดเตรียมไว้ เบี้ยแก้รุ่นสองนี้ได้ใช้ ปรอทป่าจากเบี้ยแก้คฤหบดีรุ่นหนึ่งมารวมกับปรอทสายตะวันออก ว่ากันว่าเป็นรวมตัวของปรอทสายอ่างทอง กับ สายปรอทอันลือลั่นตามตำรับของ หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ โดยหลวงพ่อสาครท่านได้เมตตาปลุกเสกในวันเสาร์ ขึ้น ๕ ค่ำ เดือน ๕ ถ่ายทอดประจุพลังอัดผ่านปรอท เพื่อให้เป็นเบี้ยแก้สารพัดป้องกันภัย เมื่อได้ปรอทที่ต้องการแล้ว จึงอัดเข้าไปในเบี้ยแก้ พร้อมกำหนดจิตให้เป็นสมาธิ กำกับด้วยคาถาประจุปรอท ตามตำรับโบราณของเบี้ยแก้มหัศจรรย์สายอ่างทอง นั้นก็คือ หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน แล้วปิดทับชันโรงอีกชั้นหนึ่งด้วยหนังเสือ หนังวัว ตะกั่ว และแผ่นเงิน ครบตามตำราทุกประการ

ต่อจากนั้นถูกนำไปเก็บไว้ในกุฏิท่านเจ้าคุณ เพื่อบรรจุอัดพลัง ทุกเช้าเย็น จนครบหนึ่งเดือนเต็ม นอกจากนี้เวลาหลวงปู่ท่านไปงานพุทธาภิเษกที่ไหน ท่านจะบอกให้ลูกศิษย์ที่ไปด้วยนำเบี้ยแก้รุ่นสองนี้ไปด้วยทั้งหมด แล้วท่านจะสั่งให้โยงสายสิญจน์จากพิธีมาที่กล่องใส่เบี้ยแก้รุ่นสองเพื่อบรรจุพลังอันศักดิ์สิทธิ์ทุกครั้ง จากนั้นจึงนำเข้าพุทธาภิเษกครั้งสุดท้าย ณ อุโบสถอันเก่าแก่ของวัดสุวรรณเจดีย์ เพื่อเพิ่มบารมี เพิ่มทรัพย์ ให้สมกับเป็น เบี้ยแก้สมปราถนาป้องกันภัย ตามตำราเบี้ยแก้คหบดีเศรษฐีใหญ่ ของทุ่งมหาราช

เบี้ยแก้รุ่นสองนี้ จัดสร้างเพียง 300 ตัว มีโค๊ตกำกับทุกตัวบูชาได้ที่วัดสุวรรณเจดีย์ที่เดียวเท่านั้น

*** เบี้ยแก้รุ่นสองนี้ไม่ธรรมดาครับ ตอนนี้ที่วัดหมดแล้ว นอกจากนี้ยังมีประสบการณ์เกิดขึ้นแล้ว อีกหน่อยจะหายากเหมือนรุ่นแรกครับผม

คุณสมบัติของเบี้ยแก้ตามตำราโบราณนั้น มีสรรพคุณร้อยแปดพันเก้าประการสุดที่ยากบรรยาย ครอบคลุมทุกด้านป้องกันสิ่งชั่วร้าย และแก้เหตุร้ายให้กลับกลายเป็นดี พ่อค้าแม่ค้าขายหมั่นไว้บูชาจะไต่เต้าเป็นเจ้าสัว จักให้คุณเป็นถึงเจ้าพระยาพานทอง ทรัพย์สินของเต็มวัง อีกช้างม้า วัว ควาย นับได้เหลือหลาย แก้โรคภัยไข้เจ็บ ให้หนักเป็นเบา แก้คุณไสย ยาสั่ง ภูตผีปีศาจ อาถรรพ์อาเพศอัปมงคล เสนียดจัญไรทั้งหลาย และรวมทั้งให้คุณผู้บูชา และให้โชคลาภเรียกทรัพย์ เมื่อบูชาให้อธิษฐานตั้งจิตหน่วงลง ในคุณพระศรีรัตนตรัย จะใช้ได้ตามความปรารถนาทุกประการ

ประสบการณ์เบี้ยแก้รุ่นแรกของท่านเจ้าคุณสงี่ยม

ปกติผมเป็นคนที่มีโรคประจำตัวคือโรคกระเพราะอาหารอักเสบครับ คือถ้าผมกินอาหารไม่ตรงเวลาสักสองสามวัน อาการจะกำเริบและรุนแรงมาก ครั้งล่าสุดหนักจนต้องโทร 1669 เรียกรถพยาบาลมารับที่ห้อง แล้ววันนี้ก็เหมือนกันครับ อาการผมเริ่มหนักขึ้นเรื่อยๆ ปวดจนทำงานไม่ได้ ในใจก็คิดว่าวันนี้คงต้องเข้าโรงบาลอีกแน่ๆ เลยเรา ทันใดนั้น ความรู้สึกผมก็นึกถึงเบี้ยแก้ของหลวงปู่ที่พกติดกระเป๋าสะพายมาทำงานตั้งแต่ ได้รับมาใหม่ๆ ผมก็หยิบขึ้นมาแล้วอธิษฐานนึกถึงคุณพระรัตนตรัย คุณบิดามารดา คุณครูบาร์อาจารย์ และหลวงปู่เสงี่ยม จากนั้นความรู้สึกที่ผมรับรู้คือ มือผมค่อยๆเย็นขึ้นเรื่อยๆ และขนลุกไปหมด ผมเลยนำเบี้ยแก้มาสัมผัสตรงบริเวณที่ปวดแถวๆ กระเพราะอาหารครับ ไม่อยากเชื่อก็ต้องเชื่อครับ อาการที่เจ็บมากๆก็ค่อยๆ ดีขึ้น จนผมหายเจ็บครับ แล้วผมก็ตกใจครับว่าเป็นไปได้ไงกัน จากนั้นจึงนำเบี้ยแก้มาวางบนโต๊ะ แต่พอเอาออกก็เจ็บอีกครับ ผมจึงนำมาวนๆรอบบริเวณที่เจ็บอีก คราวนี้เบี้ยจากตอนแรกที่รู้สึกเย็นๆ กลับเริ่มร้อนขึ้นครับแล้วอาการของผมก็ดีขึ้น จนอาการหายไปในที่สุด

ขอขอบพระคุณข้อมูลจาก ลูกศิษย์ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ ด้วยครับผม

ข้อมูลการโอนเงิน :
    ธนาคารไทยพานิชย์ เลขที่บัญชี 3602597265 (KASEMPANYA CH)
    ติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ ###0894343844###
    โอนแล้วโพสต์แจ้งหน้ากระทู้ หรือ PM ได้เลยครับ
    ค่าจัดส่ง ทุกรายการ 60 บาท จะกี่รายการ ก็ราคาเดียวครับ
    รบกวนโอนภายใน 5 วัน ถ้าเกินกว่านั้น ติดขัดตรงไหนแจ้งมาได้ครับ
    ท่านสามารถดูข้อมูลการติดต่อเพิ่มเติมได้ที่กระทู้แรกครับผม
    ขอขอบพระคุณทุกๆท่าน ขออนุโมทนาบุญทุกๆคนครับ
    !!! อย่าลืมแวะเวียน มาเยี่ยมชมกันอีกนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2013
  5. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    ของจองนี้อีกตัวเลยนะครับพี่เดี๋ยวกลางวันนี้โอนให้พร้อมกันเลยนะครับ
    ขอบพระคุณมากๆเลยนะครับพี่...^-^

6. conanzs

รับทราบครับผม เหมาไปหมดเยย ^_^

7. ศรัญญู

พอดีว่าชอบพวกตะกรุดและเบี้ยแก้มากเป็นพิเศษเลยอะครับพี่...เห็นแล้วอดใจไม่ค่อยได้เลยครับ...ถ้ามีงบมากหน่อยคงจะเหมาตะกรุดเก็บไปด้วยแล้วหละครับพี่...^-^

8. conanzs

ช่วงนี้กำลังศึกษาเรื่องเบี้ยแก้อยู่เหมือนกัน ได้หนังสือเก่ามาเล่มหนึ่งเป็นเรื่องของเบี้ยแก้ ไว้มีเวลาผมจะไปอ่างทอง ตามหาเบี้ยแก้สายอ่างทองในตำนาน ไว้แล้วจะนำของดีมาแบ่งปัน อย่าลืมมาติดตามนะครับ :cool:

9. ศรัญญู

ว้าวน่าสนใจมากๆเลยนะครับ ผมจะรอติดตามทุกสาถนะการณ์เลยครับพี่...อิอิ...^-^

10. conanzs

วันนี้ได้จัดส่งวัตถุมงคลเรียบร้อยแล้วครับผม

คุณ chartap EJ768101275TH

คุณ จำรัส EJ768101284TH

ขอบพระคุณทุกๆ ท่านมากครับผม

11. conanzs

{{{ พระปิดตา " มหายันต์ มหามงคล " หลวงพ่อคูณ }}}

ไม่รู้ว่าเพื่อนสมาชิกอยากจองรุ่นนี้หรือป่าว ผมเห็นว่าน่าสนใจดี เห็นเพื่อนสมาชิกจองกันเยอะก็เลยนำมาแบ่งให้จองกันนิดหน่อยครับ

1. เนื้อทองแดงขัดเงาก้นอุดผงบรรจุตะกรุดเงิน1ดอก มี 1 องค์ๆละ 200 บาท

2. เนื้อทองแดงรมมันปูก้นอุดผงบรรจุตะกรุดเงิน1ดอก มี 1 องค์ๆละ 200 บาท

..................................................................

ให้จองได้ท่านละ 1 รายการนะครับ รายการไหนก็ได้ พระยอดมีน้อยจริงๆครับผม

ค่าจัดส่ง EMS 100 บาทครับ รายการนี้รบกวนโอนเงินภายใน 3 วันครับ
    ยอดนี้ผมได้มาจากพี่ๆแบ่งมาให้อีกที หากผิดพลาดประการใด โอนเงินคืนให้เต็มจำนวนครับผม
    พี่ๆนอกเว็บ โทรจองได้ครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2013
  12. conanzs

{{{ เบี้ยแก้ หลวงพ่อตี๋ วัดหูช้าง จ.นนทบุรี}}}

เบี้ยแก้ เป็นเครื่องรางอย่างหนึ่งมีมาตั้งแต่สมัยหลวงปู่รอด วัดในโรง และหลวงปู่บุญ สืบทอดมาจนถึงปัจจุบันมีอานุภาพในการป้องกันเภทภัย คุณไสย์ เขี้ยวงา เป็นมหาอุด เมตตามหานิยม พกพาติดตัว หรือบูชาไว้ที่บ้านดีนัก

เบี้ยแก้นั้นเป็นเครื่องรางที่รวบรวมเอาพุทธคุณและอิทธิคุณของเครื่องรางของขลังทุกชนิดไว้ด้วยกัน

สรรพคุณหรือพุทธคุณเบี้ยแก้เป็นที่ร่ำลือในด้านแคล้วคลาดปลอดภัย เมตตามหานิยม และป้องกันคุณไสยต่างๆ สามารถกันถูกกระทำย่ำยี กันคุณผี คุณไสยเวท อาถรรพณ์ ยาสั่ง ฝังรูปฝังรอย ผีเข้าเจ้าสิง กันไข้ป่าสารพัด ผีป่า ผีโป่ง ผีเปิ่ง ผีปอบกองกอย กันจิตคิดวิกลด้วยโรคอุปาทาน กันมนต์ยาดำย่ำยีด้วยเล่ห์กลมายาสารพัด เป็นต้น

พุทธานุภาพ "เบี้ยแก้"มีสรรพคุณร้อยแปดพันเก้าประการสุดที่ยากบรรยาย ครอบคลุมทุกด้านป้องกันสิ่งชั่วร้าย และแก้เหตุร้ายให้กลับกลายเป็นดี พ่อค้าแม่ค้าขายหมั่นไว้บูชาจะไต่เต้าเป็นเจ้าสัว จักให้คุณเป็นถึงเจ้าพระยาพานทอง ทรัพย์สินของเต็มวัง อีกช้างม้า วัว ควาย นับได้เหลือหลาย แก้โรคภัยไข้เจ็บ ให้หนักเป็นเบา แก้คุณไสย ยาสั่ง ภูตผีปีศาจ อาถรรพ์อาเพศอัปมงคล เสนียดจัญไรทั้งหลาย และรวมทั้งให้คุณผู้บูชา และให้โชคลาภเรียกทรัพย์

นอกจากนี้ เบี้ยแก้ยังใช้ดีทางการแก้เรื่องร้ายให้กลายเป็นดี ถ้าเรื่องดีๆอยู่แล้ว ก็จะส่งเสริมให้ดียิ่งๆขึ้น.....ที่สำคัญก็คือเรื่องเมตตามหานิยมครับ

พระครูสุวรรณโชติวุฒิ หรือ หลวงพ่อตี๋ วัดหูช้าง นนทบุรี ปัจจุบันท่านอายุ 73 ปี วัดหูช้างของท่านอยู่ไม่ไกลจากวัดตะเคียนของหลวงปู่แย้ม ท่านเป็นศิษย์เอกทายาทพุทธาคมเพียงรูปเดียวและมีศักดิ์เป็นหลานของหลวงพ่อกี๋ วัดหูช้าง เกจิดังสมัยพ.ศ. 2500 ที่คนเมืองนนท์เคารพนับถือท่านมาก หลวงพ่อกี๋ ท่านเป็นศิษย์ของหลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบ ท่านจึงได้วิชาการทำปลัดขิกมาอย่างเข้มขลังจนเป็นตำนาน ปลัดขิกเมืองนนท์ ที่สุดยอดปรารถนาและหายาก เนื่องจากพุทธคุณสามารถใช้แทนปลัดขิกของหลวงพ่ออี๋อาจารย์ของท่านได้เลยทีเดียว รวมถึงท่านยังเป็นศิษย์ก๋งจาบ สำนักประดู่ทรงธรรม อยุธยา ศิษย์น้องหลวงปู่เทียม วัดกษัตราฯ และหลวงพ่อแทน วัดธรรมเสน ซึ่งเกจิร่วมสำนักทั้ง 3 รูปนี้ได้ก่อปาฏิหารย์ในคราวปลุกเสกพระที่วัดปราสาทบุญญาวาสสามเสน คือแผ่นทองแดงของพระอาจารย์ทั้ง 3 รูปหลอมไม่ละลายมาแล้ว นอกจากนี้ท่านยังเป็นศิษย์หลวงปู่แดง วัดตะเคียน นนทบุรี หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค และเจ้าคุณโพธิ์ วัดชัยพฤกษ์มาลา อีกด้วย จึงนับว่าหลวงพ่อตี๋ วัดหูช้าง ท่านเป็นพระเกจิที่สืบสายพุทธาคมหลายอาจารย์มาอย่างเข้มขลัง โดยเฉพาะการทำปลัดขิก ตะกรุด และเครื่องรางของขลังต่างๆ ท่านยังคงจารมือเอง รวมถึงการเหลาไม้ และวัสดุมวลสารต่างๆเองทุกขั้นตอน จึงทำให้วัตถุมงคลของท่านเข้มขลังและทรงคุณค่าและที่สำคัญหายากมาก

หลวงพ่อกี๋ท่านเรียนวิชาทำเบี้ยแก้ จากหลวงปู่รอด วัดนายโรง และวิชาปรอท จากเจ้าคุณโพธิ์วัดชัยพฤกษ์มาลา สมัยที่หลวงปู่โพธิ์เป็นเจ้าคณะจังหวัดนนทบุรี หลวงพ่อกี๋ท่านทำเบี้ยแก้ครั้งแรกได้ประมาณ 30ตัว แจกพระธุดงค์ร่วมสมัยและแจกคนใกล้ชิด ไว้กันภูตผีคุณไสย

หลวงพ่อตี๋ได้รับการสืบทอดวิชาต่างๆจากหลวงพ่อกี๋ ในการจัดสร้างวัตถุมงคลเครื่องรางเบี้ยแก้ และปลัดขิกแบบจารอักขระเต็มตัวที่ไม่เหมือนใคร หลวงพ่อตี๋ หรือพระครูสุวรรณโชติวุฒิ เจ้าอาวาสวัดหูช้าง ท่านจัดสร้างเบี้ยแก้ตามสูตรที่หลวงพ่อกี๋ท่านถ่ายทอดให้ ท่านสร้างคราวละไม่มากไม่เกิน 20-30 ตัว มีคนจองกันไปหมด ในการจัดสร้างเบี้ยแก้ หลวงพ่อตี๋ท่านจะบรรจุปรอทตลอดจนอุดชันโรงและจารอักขระเองทุกตัว ทุกขั้นตอนล้วนแล้วแต่ทำด้วยมือภายในวัดทั้งสิ้นไม่ใช่ออกจากโรงงาน จึงค่อนข้างยุ่งยากและเสียเวลามากกว่าจะได้แต่ละตัว

เบี้ยแก้หลวงพ่อตี๋ วัดหูช้างมีด้วยกันสองแบบ แบบแรกเป็นเบี้ยแก้เปลือยหุ้มด้วยตะกั่ว หลวงพ่อตี๋ท่านจารอักขระยันต์เองพร้อมเสกทุกตัว ส่วนแบบที่สองเป็นเบี้ยแก้ถักเชือกลงรักมีหูทองแดง 5 เส้นเรียงกันเป็นขาเดียว

เบี้ยแก้เปลือยของท่านมีการตอกโค้ด ต.กลางดอกจัน และชื่อวัดหูช้างใต้ท้องเบี้ยทุกตัว สำหรับเบี้ยแก้ถักเชือกลงรักท่านจะตอกโค้ดตัวอักษร ท.บ (ย่อมาจากทองใบ ซึ่งเป็นชื่อของท่าน) ไว้ที่หูทองแดง 5 เส้น เบี้ยแก้ทั้งหมดของท่านๆจะปลุกเสกเดี่ยวในโบสถ์

เมื่อบูชาให้อธิษฐานตั้งจิต ในคุณพระศรีรัตนตรัย และคุณของหลวงปู่รอด วัดนายโรง หลวงพ่อกี๋ และหลวงพ่อตี๋ ใช้ได้ตามความปรารถนาทุกประการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2013
  13. conanzs

เบี้ยแก้ของหลวงพ่อตี๋ ท่านทำเองครับ จารมือเอง ลงคาถากำกับเอง วันหนึ่งไม่เกิน 5 ลูก บางวันที่หลวงพ่อไม่สบายก็ไม่ได้ทำครับ ผมไปมาวันนี้ก็ไม่ทัน ไม่รู้เพื่อนสมาชิกสนใจกันบ้างหรือป่าว จะได้บูชามาแบ่งปัน...เก็บกันไว้ให้ดีเบี้ยแก้วัดหูช้าง เป็นเบี้ยแก้สายหลวงปู่รอดที่น่าติดตามมากๆครับ ขนาดแผ่นโลหะที่ท่านจารไปให้วัดอื่นปลุกเสกบางทีก็ไม่หลอมครับ ต้องมาขอท่านอีกทีหนึ่ง ผมว่าไม่ธรรมดาครับ

14. conanzs

รายการที่ 118. เหรียญโภคทรัพย์ เสาร์ ๕ หลวงปู่หมุน วัดป่าบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ โค๊ตพิเศษ

*ราคาพิเศษ * บูชาแล้ว *

เหรียญนางกวักโภคทรัพย์ เสาร์ ๕ หลวงปู่หมุน ๑๐๙ ปี

เหรียญโภคทรัพย์นางกวักหลวงปู่หมุน วัดป่าหนองหล่ม เป็นวัตถุมงคลที่หลวงปู่มีดำริให้ลูกศิษย์ที่ใกล้ชิดจัดสร้าง เพื่อให้ประชาชนทุกคนโดยเฉพาะผู้ที่ประกอบอาชีพค้าขาย เจรจาติดต่อธุรกิจการงานสำคัญๆ ต่างๆ มีไว้บูชาขอโชคลาภ มั่งมี ศรีสุข ลาภผลพูลทวีให้ร่ำรวยเงินทอง ใครอยากได้สิ่งใดให้ปรารถนาเอา ซึ่งหลวงปู่ตั้งใจปลุกเสกให้เป็นพิเศษ

เหรียญนางกวัก โภคทรัพย์ เนื้อทองแดง ขนาด ๓ ซม. หลวงปู่หมุน ฐิตสิโล อายุ ๑๐๖ ปี วัดบ้านจาน ออกให้บูชาที่ วัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว พ.ศ. ๒๕๔๓ รุ่นแรกและรุ่นเดียว ปลุกเสกเดี่ยว หนึ่งไตรมาส และเข้าพิธีพุทธาภิเษก ๕ พิธี (พิธีเสาร์ ๕) มีพิธีพุทธาภิเษกทั้งหมด ๕ วาระ ดังนี้

สร้างโดย วัดป่าหนองหล่ม ฯ ปลุกเสดเดี่ยว ไตรมาส และพิธีใหญ่ ๕ พิธี (วัดสร้างเองครับ)
    ด้วยคณะกรรมการวัดป่าหนองหล่ม อ.วัฒนานคร จ.สระแก้ว และพระอาจารย์จ่อย สิริคุตโต เจ้าอาวาสศิษย์เอกที่อุปัฏฐาก ดูแลหลวงปู่หมุนมาโดยตลอดตั้งแต่หลวงปู่ยังไม่มีใครรู้จักจนได้รับความไว้วางใจ จากหลวงปู่ให้จัดสร้างวัตถุมงคล ชุดพิเศษซึ่งในอดีตจวบจนปัจจุบัน “ไม่เคยมีครูบาอาจารย์ท่านใดเคยจัดสร้างมาก่อน” เพื่อนำรายได้จัดสร้างกุฏิสงฆ์และเสนาสนะที่ยังขาดแคลน โดยวัตถุมงคลชุดพิเศษมีธาตุโลหะศักดิ์สิทธิ์ที่เลื่องชื่อ “ เหล็กน้ำพี้ ” เป็นธาตุหลัก

ครั้งที่ ๑ ทำพิธีเททองหล่อพระรูปเหมือน ๙ นิ้ว ๕ นิ้ว ๓ นิ้ว รูปหล่อพิมพ์เบ้าทุบ ครอบน้ำพระพทุธมนต์ รูปหล่อครึ่งซีกที่ติดข้างขันน้ำมนต์ พระปิดตายันต์ยุ่ง หลวงปู่หมุนอธิษฐานจิตเดี่ยวและเป็นประธานเททองที่ วัดป่าหนองหล่ม สระแก้ว เมื่อวันที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๔๓

ครั้งที่ ๒ ทำพิธีพุทธาภิเษกที่อุโบสถ วัดสุทัศน์ฯ ๑๖ มีนาคม ๒๕๔๓ โดยมีหลวงปู่ละมัย สำนักสวนสมุนไพร จ.เพชรบูรณ์ (อายุ ๑๐๑ ปี),หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรี ,หลวงปู่หลุย วัดราชโยธา ,หลวงปู่ผล วัดโนนทอง ลพบุรี , หลวงพ่อจันทร์ วัดนางหนู หลวงพ่อสินธิ์ชัย วัดโพธิ์เย็น เพชรบูรณ์,หลวงพ่อถนอม คณะ ๒ วัดสุทัศน์ฯ

ครั้งที่ ๓ เสาร์ ๕ ณ วัดป่าหนองหล่ม วันที่ ๘ เมษายน ๒๕๔๓ โดย เวลา ๐๒.๓๐ น.ของวันพิธีพุทธาภิเษกเสาร์ ๕ หลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดิน พระเกจิอาจารย์ผู้อยู่เหนือกาลเวลา เทพเจ้าแห่งบ้านละลม อ.ขุนขันธ์ จ.ศรีษะเกษ ได้มาถึงวัดป่าหนองหล่ม ท่านได้กำหนดจิตปลุกเสกเดี่ยวก่อนเป็นปฐม แล้วท่านก็ได้กลับไปในเวลา ๐๔.๓๐ โดยประมาณเป็นที่ปลาบปลื้มแก่ผู้ที่อยู่ร่วมในพิธีในขณะนั้น

จากนั้นเมื่อถึงเวลาฤกษ์ พิธีพุทธาภิเษก เวลา ๐๘.๐๙ น. หลวงปู่หมุน ก็ได้จุดเทียนชัยมงคลนำฤกษ์ และได้เริ่มกำหนดจิตอธิฐานปลุกเสก โดยในพิธีนี้ได้มีพระปรมาจารย์มหาเถระ ร่วมพุทธาภิเษกทั้งสิ้น ๕ รูป อันประกอบด้วย

๑. หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ ๑๐๕ ปี วัดบ้านจาน โดยขณะนั้นท่านได้จำพรรษาอยู่ที่วัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว

๒. หลวงปู่อิง โชติโย อายุ ๑๑๔ ปี สำนักสงฆ์โคกคมคงคา จ.บุรีรัมย์

๓. หลวงปู่กอง จันทวังโส อายุ ๑๐๒ ปี วัดสระมณฑล จ.อยุธยา พระเกจิผู้แตกฉานและสืบทอดวิชาทำตะกรุดและวัตถุมงคลต่างๆสายวิชา วัดประดู่ในทรงธรรมสำนักตักศิลา แห่งเมืองเก่าอยุธยา

๔. หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน อายุ ๑๐๑ ปี วัดโพธิ์เย็น จ.เพชรบูรณ์ ผู้สำเร็จวิชาปรอท และโด่งดังมากในวิชาสมุนไพรและวิชาปรอท

๕. หลวงปู่เที่ยงธรรม โชติธัมโม สำนักเวฬุวัน จ.ศรีสะเกษ

ครั้งที่ ๔ ที่วัดซับลำไย ในวันที่ ๙ เมษายน ๒๕๔๓ ทำพิธีพุทธาภิเษก โดยหลวงปู่หมุน อธิษฐานปลุกเสกตั้งธาตุ หนุนธาตุ หมุนธาตุ ชักยันต์ ครอบมณฑลพิธีอย่างตั้งใจ (ซึ่งหลวงปู่ ทำกิริยา คว้ามือจากอากาศเหวี่ยงเข้าเบ้าพระและชักยันต์กลางอากาศรอบมณฑลพิธีทั้งหมด อันเป็นสุดยอดแห่งตำรับพิชัยสงครามโบราณ)

ครั้งที่ ๕ วัดสุทัศน์ฯ ในวันอาทิตย์ที่ ๓๐ เมษายน ๒๕๔๓ เวลา ๐๙.๑๙ น.ที่อุโบสถ์

**เหรียญโภคทรัพย์เหรียญนี้โค๊ตดอกไม้ โค๊ตเดียวกับเนื้อนวะ เนื้อเงิน ซึ่งหายากพบน้อย (ปกติจะโค๊ต มะ) พบข้างนอกต้องมีอย่างต่ำสองพันขึ้น วันนี้นำมาแบ่งให้บูชาราคาเดียวกับโค๊ตทั่วไปเลยครับ

ธนาคารไทยพานิชย์ เลขที่บัญชี 3602597265 (KASEMPANYA CH)
    ติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ ###0894343844###
    โอนแล้วโพสต์แจ้งหน้ากระทู้ หรือ PM ได้เลยครับ
    ค่าจัดส่ง ทุกรายการ 60 บาท จะกี่รายการ ก็ราคาเดียวครับ
    รบกวนโอนภายใน 5 วัน ถ้าเกินกว่านั้น ติดขัดตรงไหนแจ้งมาได้ครับ
    ท่านสามารถดูข้อมูลการติดต่อเพิ่มเติมได้ที่กระทู้แรกครับผม
    ขอขอบพระคุณทุกๆท่าน ขออนุโมทนาบุญทุกๆคนครับ
    !!! อย่าลืมแวะเวียน มาเยี่ยมชมกันอีกนะครับ

15. conanzs

ช่วงนี้เงียบเหงาจัง...ใครยังไม่นอนบ้าง เดี่ยวมาชมของดีราคาเบากันครับ :cool:

16. conanzs

รายการที่ 119. พระผงปิดตารุ่นแรก หลวงปู่หมุน วัดป่าหนองหล่ม ปี 2542

ราคาพิเศษ * บูชาแล้ว *

พระปิดตารุ่นแรก หลวงปู่หมุน วัดป่าหนองหล่ม ปี 2542

พระผงปิดตารุ่นแรก หลวงปู่หมุน ยุคแรกที่สร้างที่วัดป่าหนองหล่มโดยนำผงว่าน 108 เกศา ชานหมาก จีวร และผงพุทธคุณที่หลวงปู่ทำและสะสมไว้เมื่อครั้งที่ธุดงค์ในป่ามาผสมทำขึ้นมา เป็นครั้งแรกที่สร้างขึ้นให้กับวัดป่าหนองหล่ม พิธี,เสกนาน,สุดยอดมวลสาร....เสกเดี่ยว และ เสกนาน และยังเข้าพิธีเสาร์ห้าและรวยทันใจ

* องค์นี้สวยครับ พระปิดตารุ่นนี้ ราคายังเบา วันนี้ราคานี้ ต่อไปไม่แน่ พุทธโดดเด่น ถือเป็นรุ่นที่น่าจับตาของหลวงปู่หมุนเลยทีดียวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2013
  17. conanzs

รายการที่ 120. เหรียญไตรมาส เจริญพร 53 หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด

*ราคาพิเศษ เปิดบูชา ๘๐๐ บาท

เหรียญมหาจตุรทิศ ไตรมาสเจริญพร 53 หลวงปู่ทวด พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ จังหวัดปัตตานี

พิธีปลุกเสก

วาระที่ 1 15 สิงหาคม 2553 กุฏิพ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ
    วาระที่ 2 25 สิงหาคม 2553 วัดสำเภาเชย
    วาระที่ 3 20 กันยายน 2553 วัดเมือง
    วาระที่ 4 05 ตุลาคม 2553 วัดทรายขาว
    วาระที่ 5 20 ตุลาคม 2553 กุฏิพ่อท่านเขียว

วัตถุประสงค์ :
    เพื่อจัดสร้างรูปหล่อหลวงปู่ทวด ปางละสังขาร ขนาดเท่าองค์จริง ประดิษฐ์ฐาน ณ สะมีมะติ ประเทศมาเลเซีย

* เหรียญสวย เหรียญดี พิธีเยี่ยม หนึ่งในชุดกรรมการ หายาก รูปแบบสวยงามปลุกเสกนานถึงไตรมาส เป็นพระที่น่าสะสมมากครับ

18. conanzs

{{{ พิธีจตุรพิธพรชัย ปี ๒๕๑๘ }}}

ขนาดไฟล์:
      147.2 KB
      เปิดดู:
      4,035
  19. conanzs

{{ พระปิดตาพิธีจตุรพิธพรชัย }}

พระปิดตามหาลาภ จตุรพิธพรชัย หลวงปู่ดู่ วัดสะแก 2518

พระปิดตามหาลาภ จตุรพิธพรชัย สร้างจากเนื้อผงวิเศษ และ ผงพุทธคุณต่างๆมากมาย ด้านหน้าเป็นองค์พระประทับนั่งขัดสมาธิเพชร และ ที่ด้านหลังมีอักขระเลขยันต์ของลป.ดู่ วัดสะแก โดยมีมูลเหตุในการจัดสร้างเกิดขึ้นจากการที่นายเรียน นุ่มดี อดีตผู้บัญชาเรือนจำกลาง จ.อยุธยา มีจิตศรัทธาที่จะสร้างวิหารจตุรพิธพรชัย ไว้ที่วัดเขาใหญ่ อ.เดิมบางนางบวช จ.สุพรรณบุรี จึงได้กราบขอความเมตตาและคำปรึกษาจากหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ซึ่งหลวงปู่ท่านรับเป็นธุระในการออกแบบพระให้ ตลอดจนปลุกเสกเดี่ยวเป็นเวลา ๑ เดือนเต็ม(ภายหลังพบพระปิดตารุ่นนี้ในกุฎิของหลวงปู่อีกจำนวนหนึ่ง หลังจากที่ท่านมรณะภาพแล้ว) หลังจากนั้นลป.ดู่ท่านได้นำพระชุดนี้เข้าพิธีพุทธาภิเษกพร้อมกับเหรียญจตุรพิธพรชัย ๙ พระอาจารย์ที่วัดรัตนชัย จ.อยุธยา เมื่อปี ๒๕๑๘ อีกครั้งหนึ่ง โดยพระเกจิอาจารย์ที่เข้าร่วมในพิธีนี้นั้น ลป.ดู่ท่านได้แนะนำให้นิมนต์พระอาจารย์ที่มีชื่อเสียงในสมัยมาเข้าร่วมพิธี อันได้แก่

๑ หลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาค
    ๒ หลวงพ่อนอ วัดกลางท่าเรือ
    ๓ หลวงพ่อออด วัดบ้านช้าง
    ๔ หลวงพ่อถิร วัดป่าเลไลยก์
    ๕ หลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์โก่งธนู
    ๖ หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม
    ๗ หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง
    ๘ หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี
    ๙ หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง

ดังนั้นพระปิดตามหาลาภ จตุรพิธพรชัย รุ่นนี้ จึงดีทั้งเจตนาการสร้าง เนื้อหา และพิธีพุทธาภิเษก จากยอดพระเกจิ อาจารย์ชื่อดัง ที่จะหาพบเจอได้ยากยิ่ง ในปัจจุบัน

20. conanzs

สนใจรายการไหน โพสจองได้เลยครับ..เห็นเงียบๆกัน เลยนำมาแบ่งในราคาเบาสบายครับ
    แล้วพบกันใหม่คืนพรุ่งนี้ครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้