เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจด้วยกับโชคของน้องปูจ้ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. มโหสถผู้เจริญ

มโหสถผู้เจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    ({)เหลือเวลาอีก 2 วัน อณาคตของมนุษยชาติกำลังถูกเปิดเผย........
    จะดีหรือร้ายกันน้อ.......บรืออออออ

3. นานา2523

นานา2523 สมาชิก

16 มิถุนายน 2011
    มารอ อ่าน ด้วยคนจ๊า!!!!! ตื่้นเต้น ตื่นเต้น

4. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    คุณปูนี่การตลาดเก่งจริงๆเนาะ
    มีบอกตั้งแต่หัวข้อกระทู้เลย
    รับรองวันที่ 10 คนเข้าชมแน่นแน่นอน อิอิ

5. pisi

pisi เป็นที่รู้จักกันดี

มารออ่าน...ด้วยจ้า ปูเสื่อรอเลย

6. ิbababank

ิbababank สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2007
    เราก็๋เป็น ยิ่งช่วงใกล้วันเกิดยิ่งเห็นบ่อยเลย

7. mawmee

mawmee เป็นที่รู้จักกันดี

มารออ่านด้วยคนค่ะ ^ ^

8. AFIKLIFI๋

AFIKLIFI๋ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    วันที่9เหรอ

9. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ถูกต้องค่ะ... จบการตลาด ม.พายัพ ไม่ให้เสียชื่อแน่นอน 5555 :cool:

10. interpoo

วันที่ 8 ธันวาคม 2554

O.O" เมื่อวาน เพ่งจิตให้คนอื่นเยอะมาก... เยอะจน DVD ใหม่เอี่ยมแกะกล่อง พร้อม TV ใหม่ มีอาการเช่นนี้เลย
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=xALsRN_cy90"]071220111471 - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2011
  11. ริวตะ

ริวตะ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถามคุณปูค่ะ คือว่าตอนนี้ทำงานเป็นลูกจ้างของรัฐอะค่ะ จะหมดสัญญาสิ้นปีนี้แล้ว อยากทราบว่าเขาจะต่อสัญญาป่าวค่ะ แล้วถ้าเขาไม่ต่อให้ จะไปรับเสื้อผ้ามาขายดีป่าวค่ะ หรือว่าต้องไปหาสมัครงาน แต่ถ้าหาสมัครงานใหม่อายุก็น่าจะเกินแล้ว

12. interpoo

หลังจากนั้น 10 นาที... พร้อมการผ่อนคลาย และตั้งสมาธิแล้ว ก็
    071220111491 - YouTube

13. somkun62

somkun62 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    มีอยู่ครั้งหนึ่งเพื่อนผมพาไปกราบปู่ฤาษีที่ชัยภูมิ ท่านบอก..ช่่วงนี้เข้าไกล้เครื่องยนต์กลไกไม่ได้เลยพังหมด ตอนแรกผมก็งงว่าเป็นเพราะอะไร ตอนนี้ผมมาถึงบางอ้อแล้ว อิอิ :cool:

14. ragpon

ragpon เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมเชื่อครับ ผมเคยทำแอร์จากพนังบ้าน ถือว่าความถี่สูงลิปเลยครับแบบของคุณปู
    ใครไม่เคยลอง แนะนำให้ลองดูครับช่วงนี้ทำอะไรแปลกๆได้ทุกคน ใครไม่มีอะไรแปลกๆให้ถามคุณปูครับ เหอะๆๆๆ ให้คุณปูงานเข้าเล่นๆอิอิ

15. interpoo

แหะๆ ซื้อไม่ไหวแล้วจ๊ะ ... DVD เครื่องที่ 3 แล้วนะ... กลัวทำไฟไหม้บ้านจะตาย...O.O"

16. interpoo

คลิปถ่ายจาก ห้องนอนค่ะ... ไม่ได้ทำอะไรเลย... เมื่อคืนเพ่งจิตจน 5 ทุ่ม กลับไปดูทีวีได้ 5 นาที ก็เป็นเช่นที่ถ่ายให้ดู... แหะๆ อันนี้ ก็แล้วแต่ความเชื่อนะ ดูเอาละกัน ไม่เชื่อก็ตามใจ เพราะปูไม่โกหกหรอกค่ะ ไม่มีความรู้เรื่องช่างเลย

17. kaimacmini

kaimacmini สมาชิกใหม่

มารออ่านเรื่องของปีหน้าแต่หัววัน ^_^

18. kwangToang

kwangToang สมาชิกใหม่

สวัสดีคะ คุณปู

ชื่อ กวาง นะคะ ขอเล่าความฝันที่เพิ่งเกิดขึ้นเมื่อกี้เอง ให้คุณปูฟัง ช่วยวิเคราะห์ด้วยนะคะ ตอนนี้รู้สึกไม่ค่อยสบายใจเลย

ตอน 7 โมง กวางสะดุ้งตื่นจากฝันร้าย
    ในฝัน กวางใส่ชุดนักเรียน ม.ต้น หรือ ม.ปลาย ไม่แน่ใจ
    (แต่ในความจริงเพิ่งเรียนจบมหาลัยคะ รอรับปริญญาอยู่)

กำลังเดินเข้าไปในโรงเรียน ในฝันนั้น เกิดขึ้น 2-3 วันคะ คือเหมือนกิจวัตรประจำวัน ว่าเราต้องเดินเข้าโรงเรียน
    แต่วันสุดท้าย ที่เดินเข้า อยู่ดีดีรู้สึกว่าฟันบนด้านซ้าย มันมีอะไรติดอยู่ ทำให้อ้าปากลำบาก เลยพยายามจะให้ฟันมันเปนปกติ ไม่รุ้มีอะไรขัดอยุ่
    พออ้าปากได้สำเร้จ ปรากฎว่าฟันบนฝั่งซ้าย หลุดออกมาเป็นแผง (เกือบถึงฟันหน้าเลย)
    สภาพเป็นซี่ๆ ติดกัน แต่บางซี่ก็เป็นเศษแตกๆ และมีความรุ้สึกว่าฟันซ้ายล่างข้างในสุดเหมือนจะหลุดมาด้วย
    จากนั้นกวางก็สะดุ้งตื่นทันทีคะ รีบโทรหาแม่ เล่าให้แม่ฟัง จากนั้นมาเปิดคอม หาข้อมูลเกี่ยวกับความฝัน

เลยทำให้เข้ามาเจอกะทู้ของคุณนี่แหละคะ และได้นั่งอ่านเรื่องราวของคุณ เหนือธรรมชาติมากๆ
    โดยส่วนตัวกวางเป็นคนเชื่อเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว ตอนแรกไม่ได้คิดอะไร
    กะว่าแค่นั่งอ่านเรื่องราวที่เออแปลกดี (ระหว่างที่อ่านลืมความฝันตัวเองไปชั่วครู่)
    พอมาถึงหน้าสุดท้าย ว่ามีคนรอการทำนายของคุณในปีหน้าและวันที่ 10 ธันวาจะบอก (เป็นข่าวไม่ดีด้วย)

ทำให้กวางต้องสมัครสมาชิกเว็บนี้ จุดประสงค์แรก คืออยากจะให้คุณปูช่วยบอกเกี่ยวกับฝันของกวาง ว่ามันจะเกิดอะไรขึ้นรึเปล่าค่ะ หรือว่ามันจะเป็นแค่ฝันเท่านั้น
    กวางเกิด เสาร์ 16 ก.ค 31 เวลา ตี 4:29 ปัจจุบันอายุ 23 (บอกไว้เพื่อเป็นข้อมูลที่ชัดเจนขึ้น^^")

จุดประสงค์รอง คือกวางอยากจะติดตามเรื่องราวของคุณต่อไป ค่ะ

คุณปูช่วยตอบกวางด้วย เพราะเท่าที่ทราบมา เขาว่าฟันหลุด ญาติผู้ใหญ่จะเสียชีวิต ?? กวางไม่แน่ใจว่า เขาเหมารวม ฟันหัก ฟันหลุดทั้งปากรึเปล่า หรือยังไง

ปกติกวางสวดมนต์ก่อนนอน บทพาหุงมหากา ,พระพุทธคาถา , คาถาหลวงพ่อฤาษีลิงดำ , บทสวดขอขมาเจ้ากรรมนายเวร ของพระพุฒาจารโต และบทอื่นๆ อีกคะ
    คืนนีงจะใช้เวลาในการสวดประมาณครึ่งชั่วโมง ในห้องนอน
    คืนไหนสวดมนต์จะฝันดี หรือไม่ฝันเลยคะ หลับสบายทีเดียว

แต่เมื่อคืนง่วงจัด เลยไม่ได้สวด ฝันร้ายเลย ไม่รู้เกี่ยวกันไหมอะ

รบกวนด้วยนะคะ คุณปู >.<

19. aggie_kmitl

aggie_kmitl สมาชิกใหม่

29 พฤศจิกายน 2011
    กลับไปไล่อ่านไม่ไหวค่ะคุณปู ;hi2

อยากทราบคร่าว ๆ ถึงภัยพิบัติ และการเตรียมตัว

ตอนนี้ก็ปฏิบัติบ้างตามกาล เช่น ฟังทำวัตรเช้า ตอนเช้าก่อนทำงาน และระหว่างวัน
    หากมีวันหยุดติดต่อกันก็ไปปฏิบัติธรรม ,ทำบุญทุกเดือนมากกว่าสิบเปอร์เซ็นต์ของเงินเดือน
    สิ่งที่พยายามอยู่คือ นั่งสมาธิ หรือทำสมาธิระหว่างวันค่ะ

รบกวนแนะนำเพิ่มเติมนะคะ ตอนนี้ก็ห่วงแต่ครอบครัว ทั้งสามีและลูก พร้อมทั้งคุณพ่อด้วยที่ไม่ค่อยปฏิบัติเท่าไหร่ (ส่วนลูก เค้าเพิ่งสามขวบเองค่ะ ปฏิบัติไม่เป็น) pig_cryy

20. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ทำให้อยากแล้วจากไปรึเปล่าเนี่ย