เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    วันที่ 21 พฤษภาคม 2555

เย็นแล้ววันนี้... ยังเงียบเฉย... แต่วันที่ 1 มิถุนายน กลัววันนั้นจัง... โดนเฉพาะภูเขาไฟ และแผ่นดินไหวแรงๆ มีความรู้สึกว่า วันนั้นมันแรง โดยเฉพาะกะญี่ปุ่น

ใกล้จะเดินทางไปหัวหินล่ะ... พรุ่งนี้ก็เตรียมเสื้อผ้าแล้ว... ถ้าใครอยู่หัวหิน... อยากเจอ ก็นัดเจอได้นะคะ เอิ๊กๆ (สงสัยไม่มีใครอยากเจอหรอก) ... ดูแลสุขภาพดีๆ นะคะ ร้อนๆ เย็นๆ หนาวๆ สลับๆ กันทุกวัน เดี๋ยวจะไม่สบาย ... ^.^

2. yookyik_yik

yookyik_yik สมาชิก

17 ธันวาคม 2011
    รีบจัดกระเป๋าจัง...ไม่ค่อยเห่อเลยค่ะ คริคริ (ล้อเล่นนะคะ)

3. interpoo

ปีนี้ พึ่งได้ออกเดินทางเองจ้า ^.^ เห่อเหมือนกัน... ได้ไปทะเล... อยู่พิษณุโลก มีแต่น้ำตก นานๆ ได้ไปทะเลจ้า

4. yookyik_yik

yookyik_yik สมาชิก

17 ธันวาคม 2011
    เที่ยวให้สนุกนะคะ .. คุณปูไม่อยู่ 3 วันเหงาแน่ๆ ปกติต้องเข้ามาอ่านทุกวัน ^^

5. sweetmelon

sweetmelon สมาชิก

28 กันยายน 2011
    แล้วเมื่อไหร่จะมากรุงเทพค่ะอยากเจอจ้ะ

6. กาซะลองขาว

กาซะลองขาว เป็นที่รู้จักกันดี

เที่ยวให้สนุกนะคะคุณปู เที่ยวเผื่อด้วยนะ อย่าลืมรักษาสุขภาพนะจ๊ะ

7. yai12345

yai12345 สมาชิก

15 พฤษภาคม 2012
    คุณปู ขากลับจากหัวหิน เชิญเป็นเกียรติทานข้าว
    สัก 1 มือ ดีมัย ครับ ที่กรุงเทพ แถวพระราม 2
    หรือ ร้านอาหารลมทะเล แถวสมุทรสาคร
    เพระว่าเป็นทางผ่าน อยู่แล้วครับ และผมจะได้ไปรอที่นั่น
    ดีมัยครับ 081-311-8894 ใหญ่ครับ
    จะรอคำตอบ ตกลงครับ ขอบคุณล่วงหน้า

8. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    คุณปูมาหัวหินใกล้บ้านเสียดายเพราะจะไปอิสานสามวันเหมือนกันเลยไม่มีโอกาสเจอกัน

9. interpoo

แหะๆ ไม่ได้ไปสมุทรสาครค่ะ รอบนี้ ไปทางเพชรบุรี 1 คืน แล้วก็ หัวหิน 1 คืน ^.^ ไว้โอกาสหน้านะคะ ถ้าปูไปบ้านพี่สะใภ้ ได้เลี้ยงแน่จ้า

10. interpoo

วันที่ 22 พฤษภาคม 2555

วันนี้ มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง... คือ มีร้านใกล้ๆ บ้าน มาเปิดขายก๋วยเตี๋ยว ... ก็ไปซื้อกิน... ปกติปูเป็นคนชอบคุยกะเพื่อนบ้านใหม่อยู่ล่ะ... ตอนคุยกะเค้ารู้สึกแปลกๆ มีความรู้สึกว่า เขาจะเกิดเรื่องไม่ดี... เหมือนคนดวงตก สีหน้า ดำหมอง (จริงเขาคนขาวนะ) แล้วเราก็เลยบอกว่า น้องทำบุญบ่อยไหม อย่าลืมไปทำบุญนะ กรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวรด้วยนะ... แล้วก็คุยกันไปคุยกันมา เขาก็เล่าให้ฟังว่า ต้นปี เขาพึ่งเสียสามีจากอุบัติเหตุรถชน และต้องเลี้ยงลูกเล็ก 2 คน ชาย 6 ขวบ หญิง 8 ขวบ เราก็บอกว่า อย่าลืมใส่บาตรนะ น้องเขาก็บอกว่า ไม่รู้จะทันใส่บาตรหรือเปล่าเพราะต้องไป ตลาดตอนเช้าทุกวัน...

จากวันนั้นผ่านมา 2 วันนี้ เย็นๆ เห็นเขาไม่ขายก๋วยเตี๋ยว เลยไปสอบถามข้างบ้าน ก็บอกว่า "น้องเขาถูกรถชน รถกะบะชน ตอนนี้ขาหัก" O.O' กรรม... พึ่งเตือนไปวันเดียว เกิดเรื่องเลย... สงสารน้องเขาจัง... ตอนนี้ดวงตกด้วย... เดี๋ยวต้องไปบอกว่า ถ้าค่อยยังชั่ว รีบไปทำบุญนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2012
  11. Prophecy

Prophecy เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยังดีไม่ตายนะครับ

12. ยอดยาหยี

ยอดยาหยี เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    น่าสงสารจัง T_T สามีเสีย ต้องมาเลี้ยงลูกสองคน

ยังมาโดนรถชนอีก

13. interpoo

น่าสงสารมากๆ ค่ะ ... ที่บ้านปู ก็ซื้อก๋วยเตี๋ยวเขากินกันทุกวัน... บางวันย่า กิน ทั้งวันเลย... เอิ๊กๆ

ก๋วยเตี๋ยวเขาขาย 25 บ.เองค่ะ... พิเศษ 30 บ. เส้นนุ่มอร่อยดี... แต่ว่า ไม่รู้วันไหน จะพอขายไหว สงสัยจะหยุดยาว O.O' กรรมจริงๆ น้องเขาบอกว่า "เขาไม่เห็นรถกะบะที่มาชนอ่ะ มาเห็นอีกที คือมันชนไปละ"

น้องเขาหน้าตาสวยด้วยค่ะ... ถ้าจะมีแฟนใหม่คงไม่ยาก... แต่ตอนนี้ เรือพ่วงเยอะไปหน่อย... ต้องรอการทำใจ

ค่าเช่าร้าน... 7000 บ. พึ่งทำได้ ยังไม่ 2 อาทิตย์... ยังขายไม่ได้ค่าเช่าเลยเนี้ยะ...

14. มั่นในศีล

มั่นในศีล สมาชิก

อยากไปเที่ยวบ้างจังค่ะ น่าสนุกจังค่า อิอิ โหคุณปูแม่นอีกแล้ว อย่างไงก็ภาวนาให้่วันที่1 มิย อย่าร้ายแรงมากเลย กลัวๆๆค่า

15. siritonmo

siritonmo เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    หน้าจะผ่านทางราชบุรีนะคะ จะเลี้ยงก๋วยเตี๋ยว กาแฟสด แล้วค่อยไปเพชรบุรีค่ะ

16. jeedrider151

jeedrider151 สมาชิก

9 กุมภาพันธ์ 2012
    จัดมิตติ้งแฟนคลับคุณปูเลยไหมคะ

17. interpoo

เตือนตั้งแต่ ต้นเดือน พ.ค. แล้วนะคะ ว่า ... ตั้งแต่ครึ่งปีหลัง จะเศรษฐกิจโลกทรุด... และจะมีภัยพิบัติแรงๆ อีก... ควรเก็บเงินไว้ด้วยเผื่อฉุกเฉิน...

ป.ล. แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละบุคคลจ้า

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2012
  18. Toshiko

Toshiko สมาชิก

แล้วทองคำล่ะครับ ราคาน่าจะขึ้นหรือลงครับ

19. boydza125

boydza125 Active Member

24 พฤษภาคม 2009
    ผมอยู่หัวหินครับแต่วันที่คุณปูมาผมมากรุงเทพพอดีเพื่อเตรียมตัวไปเวียดนามอะครับ เสียดายไม่ได้เจอ ไว้โอกาศหน้านะึครับ ไม่มาเดี๋ยวตามไปหาถึงพิดโลกเลยอิอิ

20. interpoo

ทองคำแปรปรวนสุดๆ ตอนนี้ขึ้นมาวันละเล็กวันละน้อย.. อีกสักเดือนจะมีเหตุให้ลงอีก... แล้วขึ้นลง สลับๆ กัน... แต่ตอนนี้ขึ้นเล็กน้อยจ้า:cool: