เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

รับทราบขอรับ...

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

3. วิปัสสนู

ยังไม่ได้ไปเลี่ยมเลยคร้าบบบ...

ทุกวันนี้ พ่อดาบคู่ ยังอยู่ในถุงซิบ ใส่ไว้ในกระเป๋าสะพายอยู่เลยครับ...:'(

4. วิปัสสนู

พอดีเลยครับ วันนี้ก็มีเรื่องดีๆมาเล่าสู่กันฟังอีกแล้วขอรับ...

เมื่อหลายวันก่อนหน้านี้ พอดี ผบ.ผมเค้าฝันครับ ฝันว่า มีหญิงสาวมาบอกเลข 95 พอตื่นมาตอนเช้า เค้าก็เลยมาเล่าให้ผมฟัง

ปกติ ผบ.ผมไม่ใช่คนชอบเสี่ยงโชคซักเท่าไหร่ แต่เพราะความอยากลองครับ ตั้งแต่พกน้ำมันพญาไก่ทองมา ลองมาสาระพัด ก็มีอะไรให้เห็นแปลกๆอยู่บ่อยๆ คราวนี้ก็เลยอยากลองว่าเรื่องเลขนี่จะแม่นรึป่าวครับ

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาก็ไปที่ร้านตามปกติ พอดีแม่บ้านที่นั่นแกขายเบอร์ทอง อยู่ๆก็เดินเอาเบอร์ทองมาให้ ผบ.ผม เค้าก็เลยดึงเบอร์ 95 ไว้เบอร์หนึ่ง แล้วก็เก็บไว้ในกระเป๋าสะพานจนลืมไปเลย...

แต่เมื่อตอนเย็นนี่แหละครับ ตอนที่เค้าออกรางวัลเลขท้าย เจ้าตัวยังจำไม่ได้เลย จนแม่บ้านเค้าเดินเอาเงินมาให้นั่นแหละครับถึงได้รู้ว่าถูกรางวัล 95 ...

สาวเจ้าไม่ธรรมดา...:cool:

5. วิปัสสนู

มีข่าวมาแจ้งเพิ่มเติมครับ...

ทราบมาว่า พระอุปคุตจกบาตรรุ่นนี้ หลังจากได้ส่งให้ อ.โอม ทำการอธิษฐานจิตก่อนที่จะนำมามอบให้กับพี่ๆเพื่อนๆที่ร่วมเป็นเจ้าภาพกองบุญผ้าป่ากองบุญที่1 นั้น อ.โอม ได้อุดผง ฝังตะกรุด และฝังข้าวตอกพระร่วงไว้ใต้ฐานทุกองค์ให้เป็นพิเศษด้วยครับ

เท่าที่ทราบคร่าวๆ ผงที่นำมาอุดใต้ฐานพระอุปคุตจกบาตร เป็นผงวิเศษต่างๆที่ อ.โอม ลบเอง เพื่อนำมาบรรจุใต้ฐานพระอุปคุตรุ่นนี้โดยเฉพาะครับ ส่วนจะเป็นผงอะไรบ้างนั้น เดี๋ยวจะเอามาเล่าสู่กันฟังอีกทีนะครับ...(ขอไปหาข่าวก่อนครับ...แหะๆ)

6. king938

king938 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ร่วมทำบุญ 2 กองบุญ 1,000 บาท น้ำมันพญาไก่ทอง โอนเวลา 09.26 น.
    วันที่ 2/4/14 ส่่งพร้อมพระอุปคุต ลำดับที่ 12 และขอรับใบอนุโมทนาบัตรด้วยครับ

7. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    สรุปงานบุญนี้ สำหรับผ้าครูและประคำมีผู้เป็นเจ้าของครบแล้วทั้ง 2 รายการนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    รบกวนครับ ไม่ทราบว่าน้ำมันพญาไก่ทอง ยังพอเหลืออีกไหมครับ
    อยากได้เพิ่มอีกสักขวดครับ กะว่าจะให้ ผบ.ที่บ้าน ครับ

9. วิปัสสนู

เนื่องจากตอนนี้กำลังรวบรวมยอด และตรวจสอบรายละเอียดต่างๆอยู่ครับ จึงยังไม่ได้สรุปยอด และยังมียังมีพี่ๆเพื่อนๆหลายท่านแจ้งขอเลื่อนวันโอน เนื่องจากยังไม่สะดวกครับ ตอนนี้ก็เลยถือว่าอนุญาตให้เป็นพิเศษสำหรับท่านที่เพิ่งทราบข่าวงานบุญนี้ หรือท่านที่สนใจอยากร่วมบุญเพิ่ม แต่ขออนุญาตให้โอนภายในวันที่ 5 เมษายนนี้เท่านั้นนะครับ รอบนี้รอบพิเศษ รอบสุดท้านครับ

10. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ผมทำตัวอย่างไปให้ร้านดูว่าอยากเลี่ยมแบบนี้ ร้านบอกทำไม่ได้
    ตอนนี้คงรอให้ศิษย์พี่ วิปัสสนู บุกเบิกร้านให้ก่อน ฮิๆๆ

11. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    ข้าพเจ้าได้ร่วมทำบุญและขอนำบุญนี้ให้กับพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกๆท่านด้วยค่ะ

1) ผ้าป่าเครื่องมือแพทย์ หลวงปู่บุญเพ็ง กัปปโก อายุ 86 ปี วัดป่าวิเวกธรรม สาย ลป.มั่น - 6 เมษายน 9 โมงเช้า (ถวายท่าน 5 เมษายน 3 โมงเย็น)
    2) สมทบรวมสร้างเจดีย์ บูรพาจารย์กับ หลวงปู่พระมหาโส กัสสโป วัดป่าคำแคนเหนือ จ.ขอนแก่น อายุ 99 ปี สาย ลป.มั่น (ถวายท่าน 6 เมษายน 9 โมงเช้า)
    3) ร่วมหล่อพระประธาน เจดีย์บูรพาจารย์ กับ หลวงปู่มหาโส กำหนดหล่อ 12 เมษายน (ถวายท่าน 6 เมษายน 9 โมงเช้า)

ทริปบุญพิทักษ์จักรีวงศ์ 5- 7 เมษา
    บูรณะพระธาตุ จิตอาสาสร้างอ่างเก็บน้ำ ไถ่ชีวิตโคกระบือ ถวายผ้าไตร ชุดสังฆทาน ณ วัดพระธาตุดอยผาส้ม อ.สะเมิง และงานก่อสร้างวิหาร/ห้องน้ำ ณ วัดจันทรังษีสามัคคี อ.สะเมิง จ.เชียงใหม่

12. su2550

ขอบคุณครับ งั้นผมร่วมบุญเพิ่ม 1 ขวดนะครับ

13. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14. Amata_club

สำหรับงานบุญผ้าป่าสามัคคี ร่วมสมทบทุนสร้างแท๊งค์น้ำ (วางระบบน้ำใหม่) และห้องน้ำ ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์หลังจากได้เปิดให้ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างห้องน้ำ และ อ.โอม ได้มอบพระอุปคุต เป็นที่ระลึกแก่ผู้ที่ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ ทั้งสิ้น 50 กองบุญ แต่เนื่องจากการก่อสร้างต้องใช้งบประมาณเป็นจำนวนมาก ปัจจัยที่ร่วมบุญมาอาจยังไม่เพียงพอ ทาง อ.โอม เมืองสุรินทร์ จึงจะมอบวัตถุมงคลมาเพื่อมอบให้กับผู้ที่มีศรัทธา สนใจที่จะร่วมบุญสร้างห้องน้ำ ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุครับ

โดยเปิดให้ร่วมจองกองบุญละ 500 บาท รับน้ำมัน(เสน่ห์)พญาไก่ทอง ให้เป็นที่ระลึกในการทำบุญ 1 ขวด รับของพร้อมพระอุปคุตจกบาตร หลังวันงานผ้าป่าเป็นต้นไปครับ(27 เม.ย.57)

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเดอะมอลล์ ท่าพระ
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 170-251621-4
    บัญชีออมทรัพย์

รายได้ทั้งหมดเพื่อสมทบทุนสร้างห้องสุขาและระบบสาธารณูปโภคภายในวัดโพธิ์ศรีธาตุ อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น
    จัดส่งฟรี

ปิดรับจองและโอนภายใน วันที่ 5 เมษายน 2557 เวลา 23.59 น.
    หากต้องการใบอนุโมทนาบัตรเพื่อใช้ในการลดหย่อนภาษี หรือเพื่อเป็นที่ระลึกในการทำบุญก็แจ้งมาได้นะครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ

ขนาดไฟล์:
      152.2 KB
      เปิดดู:
      41
  15. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    จาก ปสก. คุณวิปัสสนู เห็นที่จะต้องเป็น...

น้ำมัน(เสน่ห์)พญาไก่ทอง เงินไหลนองทองไหลมาเมตตามหานิยม

ห้ามพลาดนะครับ...
    เห็นอาจารย์ท่านว่า ใช้แทนแม่นางจันได้เลย
    เรียกว่า เป็นสุดยอดวิชา อีกทางนึง
    จากครูบาอาจารย์ทางนิมิตเลยนะครับ...

ได้ทั้งบุญ ได้ทั้งวัตถุมงคล ลาภผลพูนทวี...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2014
  16. su2550

โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ
    วันที่ 4/4/57 เวลา 9:02 จำนวนเงิน 500 บาท
    ขอบคุณครับ

17. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    ร่วมจองกองบุญ รับน้ำมัน(เสน่ห์)พญาไก่ทอง จำนวน 2 กองบุญ
    โมทนาบุญทั้งปวงครับ

18. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    โอนเงินแล้ว 1,000.10 บาท เมื่อ 4/4/57 เวลา 10.21 น.
    ขอใบอนุโมทนาบัตรด้วยครับ
    ที่อยู่ เดิม
    โมทนาบุญทั้งปวงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2014
  19. รุ้งกินน้ำ

รุ้งกินน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    คุณ วิปัสสนู มีบัญชี ธ.กรุงไทย มั๊ยครับ

20. Amata_club

รับรองไม่ผิดหวัง :cool:
    ได้ทั้งบุญ ได้ทั้งวัตถุมงคลดีๆ เป็นที่ระลึกในการทำบุญ
    มีประสบการณ์อะไรดีๆ ก็นำมาเล่าสู่กันฟังนะครับ