◆◆◆รวมสุดยอดวัตถุมงคลหลวงปู่จักร วัดถ้ำเขารังไก่ 45 รายการครับ◆◆◆

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ขุนพลาย, 13 กันยายน 2009.

1. ขุนพลาย

ขุนพลาย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

12 กันยายน 2009
    สวัสดีครับคุณ nokia 3200
    ขอบคุณครับที่เข้ามาเยี่ยมชม 40 กว่ารายการ น่าจะเจอของดีบ้างนะครับ อิอิ

2. ขุนพลาย

ขุนพลาย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีครับคุณ pat_auto22
    ผมตอบให้ทาง pm แล้วนะครับ ขอบคุณครับ

3. chon-na-tee

chon-na-tee เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    ยังไงก็เก็บของที่จองไว้ให้ก่อนนะคราบ เดี๋ยจะรีบหมุนเงินมาให้อย่างด่วนเลย

4. ขุนพลาย

รับทราบครับ เก็บไว้ให้แน่นอนครับ ขอบคุณมากครับ.

5. ขุนพลาย

ตะกรุดโทน 2 กษัตริย์ คลุกน้ำหมาก หลวงปู่จักร

ตะกรุดโทน 2 กษัตริย์ คลุกน้ำหมาก

ตะกรุดโทน 2 กษัตริย์ ถักเชือก คลุกน้ำหมาก ตำรา 5 เล่ม ของปู่เสือมเหศวร มีวิชาทำตะกรุดโทนและตรงกับวิชาที่ล.พ.จักรเรียนมา จึงดำริสร้างตะกรุดโทน 2 กษัตริย์ ใช้โลหะ 2 ชนิด คือ ทองฝาบาตร จะอยู่ด้านในและตะกั่วหุ้ม ด้านนอก ต่างคนต่างแยกกันไปเสก ล.พจักรเสกทองฝาบาตร ส่วน เสือมเหศวรเสกตะกั่ว ตะกรุดนี้ เป็นตะกรุด คู่ชีวิตมีอยู่กับใคร แล้วรอดปลอดภัย อันตรายเข้าไม่ถึงตัว ปู่บอกว่า ถ้าสู้เขา เอาไว้ข้างหน้า หนีศัตรูเอาไว้ข้างหลัง รูดไว้ซ้ายจีบผู้หญิง รูดไว้ขวาเป็นกำบัง ตะกรุดโทนนี้ในชีวิต ของปู่คงทำได้ครั้งเดียวเท่านั้น จำนวนสร้างเพียง 399 ดอก

บูชา 1,850.-บาท + ค่าจัดส่ง (EMS) 50 บาท

สอบถามได้ที่เบอร์ 081-198-3330
    Email : kobsub@hotmail.com

กอบทรัพย์ สมบูรณ์พร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา นครปฐม
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 519-2-62901-1<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. ขุนพลาย

ตะกรุดสาริกาจินดามณี

ตะกรุดสาริกาจินดามณี

.........หลวงพ่อจักษ์ ปิยธมโม ท่านเป็นศิษย์หลวงปู่เชน วัดสิงห์หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง หลวงพ่อสำเนา วัดเขาธงหิน หลวงพ่อดูลย์ วัดวิหารธรรม ครูบาคำหล้า เชียงใหม่ หลวงพ่อเงิน วัดพระบาทอุดม และตำราเก่าสายหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ทั้งต่อวิชาสายพระธุดงค์และฆราวาส หลวงพ่อได้ศึกษาวิชาแขนงต่างๆ จากครูบาอาจารย์ก็ได้ออกธุดงค์ เพื่อหาวิเวกทำจิตสมาธิให้สงบอยู่ 20 กว่าปี ตามสถานที่อาถรรพณ์และศักดิ์สิทธิ์ในถ้ำป่าเขาลำเนาไพรหลังจากนั้นหลวงพ่อได้กลับมาจำพรรษาอยู่ถ้ำเขารังไก่

..........หลวงพ่อจักร วัดเขารังไก่ ปลุกเสก พร้อมกับ เสือ มเหศวร ตะกรุดสาริกา เนื้อเงินผสมดอกเล็กยาวเพียง 1 นิ้ว ที่ปู่เสือมเหศวร ตั้งใจลงอย่างดีเยี่ยมให้เป็นตะกรุดเมตตา ตำราหลวงปู่อิ่ม วัดหัวเขา ตะกรุดดอกนี้ท่านรู้มั้ยว่าในสมัยที่หลวงปู่ อิ่มวัดหัวเขายังอยู่ท่านจะทำพระลำพูนดำเนื้อจินดามณี ท่านจะเอาตะกรุดสาริกานี้ฝังไว้ที่ฐานพระด้านล่างเป็นเอกลักษณ์ของท่าน ถึงว่าพระผงจินดามณีหลวงปู่อิ่มถึงมีอานุภาพมาก ในตลาดท่าช้างพ่อค้าแม่ขายพกติดตัวทุกคนให้เขาเป็นหมื่นก็ไม่ปล่อย ตะกรุดนั้นถ้าจะพูดว่าเป็นตะกรุดสาริกาจินดามณีก็ไม่ผิดเพราะปู่เอาตะกรุดไปคลุกผงจินดามณี ด้วย นี้แหละของดีพุทธคุณสูง ตะกรุดสาริกา จัดสร้าง 999 ดอก

บูชา 850.- บาท+ค่าจัดส่ง(EMS) 50 บาท

สอบถามได้ที่เบอร์ 081-198-3330

บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 519-2-62901-1<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2015
  7. ขุนพลาย

ตะกรุดสาวหลง (ตะกรุดกิ่งกาหลง)
    ตะกรุดสาวหลง (ตะกรุดกิ่งกาหลง) รุ่นแรก หลวง พ่อจักษ์ ปิยธมโม ท่านเป็นศิษย์หลวงปู่เชน วัดสิงห์ หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง หลวงพ่อสำเนา วัดเขาธงหิน หลวงพ่อดูลย์ วัดวิหารธรรม ครูบาคำหล้า เชียงใหม่ หลวงพ่อเงิน วัดพระบาทอุดม และตำราเก่าสายหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ทั้งต่อวิชาสายพระธุดงค์และฆราวาส หลวงพ่อได้ศึกษาวิชาแขนงต่างๆ จากครูบาอาจารย์ก็ได้ออกธุดงค์ เพื่อหาวิเวกทำจิตสมาธิให้สงบอยู่ 20 กว่าปี ตามสถานที่อาถรรพณ์และศักดิ์สิทธิ์ในถ้ำป่าเขาลำเนาไพร หลังจากนั้นหลวงพ่อได้กลับมาจำพรรษาอยู่ถ้ำเขารังไก่
    ตีน ถ้ำเขารังไก่หลวงพ่อได้นำต้นเถาวัลย์หลงจากป่าลึกเมืองกาญจน์ที่ท่านเดิน ธุดงค์ไปพบพลีนำมาปลูกไว้ตั้งแต่มาอยู่ถ้ำนี้แรกๆ ตอนเช้าท่านจะปลุกเสกน้ำมนต์ไปรดต้นสาวหลงทุกวันเป็นแรมปี ต้นสาวหลงดงนี้จึงขลังและแรงมากเป็นที่กล่าวขวัญของชาวบ้าน มีชาวบ้านหลายคนไม่รู้ไปข้ามเถาวัลย์หลงดงนี้ ถึงกับหลงอยู่ในวัดอย่างนั้นหาทางออกจากวัดไม่เจอ ขึ้นมาหาหลวงพ่อ 4 เที่ยว บอกว่าหาประตูทางออกไม่ได้ท่านทำนำมนต์รดจึงคลายอาถรรพณ์เดินออกจากวัดได้ สมัยก่อนใครมาหาหลวงพ่อจะเด็ดใบ เถาวัลย์หลงติดมือมา 1 ใบ ให้หลวงพ่อลงให้ก่อนจะลาท่านกลับเป็นของดีทางเมตตาที่ 1 ขนาดเดินริมตลิ่งแม่น้ำลำคลองฝูงปลาว่ายน้ำตามหรือเดินเข้าบ้านทั้งสุนัขแมวไก่ชาวบ้านวิ่งตาม ท่านบอกเสมอว่าเถาวัลย์หลงดงนี้ขลังใครเอาไปต้องรับผิดชอบถึงจะเจริญ
    หลวง พ่อคิดจะทำตะกรุดสาวหลง (ตะกรุดกิ่งกาหลง)ให้กับพวกชอบเมตตามหาเสน่ห์แรงๆทั้งหลาย ท่านไปพลี(ตัด) เถาวัลย์หลงต้นแก่ๆ มาตากน้ำค้างและปลุกเสกไว้ในถ้ำหลายปีจากนั้นลงแผ่นตะกรุดด้วยตะกั่ว ม้วนหุ้มกิ่งเถาวัลย์หลงนี้อีกทีและปลุกเสกให้มีฤทธิ์ทางเมตตา ตะกรุดดอกนี้ เป็นยุคแรกตอนที่ออกนะครับ

บูชา 950.- บาท+ค่าจัดส่ง (EMS) 50.- บาท
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 519-2-62901-1<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

8. chon-na-tee

chon-na-tee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนะคราบ พี่นกกับพี่กอบทรัพย์นี่ น่ารักที่สุด อิอิ
    คุยกานแต่ละที ต้องงัดตะกรุดสาลิกา มาคุยกาน 555
    ของดี ๆ ยังเต็มกรุ แบบนี้ คงได้มีบูชากานอีกหลายรายการ
    แต่ยอมรับว่าของหลวงปู่ สุดยอดจิง ๆ นับถือคราบ

9. chon-na-tee

ผมเองมีกิ่งกาหลงของหลวงปู่จักรท่อนหนึ่งแต่ไม่ได้ทำเป็นตะกรุด สุดยอดเหมือนกานลองแล้วได้ผลดีมาก รุ่นพี่อีกคน ได้ไปเมียน้อย เมียหลวงหลงกันน่าดู แต่เมียดันเอาไปติดกับเครื่องซักผ้า ตอนนี้มาถามหาใหญ่เลย อิอิ
    ไม่ได้มาโปรโมทนะคราบ แต่ของหลวงปู๋ดีมาก ลองบูชาสักชิ้นสองชิ้นปะสบกานเกิดเมื่อไหร่ค่อยหาเก็บเพิ่ม บูชาที่ไหนก็ได้ดีหมดแระ แต่ผมบูชากับพี่นกแล้วสบายใจดี คราบ ใจดี คุยสนุก

10. sweetcheeks-shop

sweetcheeks-shop เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2009
    ห้องนี้มีของดีเยอะมาก ยังมีอีกหลายรายการที่อยากได้
    แต่ต้องรอปัจจัยก่อน จะรีบมาอุดหนุนนะครับพี่ขุนพลาย

11. วาสนาน้อย

วาสนาน้อย Active Member

ที่จองเสือไว้ขอเปลี่ยนเป็นลิงลึงค์ซ่อนรูป เนื้อสัมฤทธิ์..500.-บาท สิ้นเดือนโอนเงินได้ป่าวค่ะ
    (PM) ไปแล้วไม่ตอบเลยมาไว้หน้ากระทู้

12. ขุนพลาย

ขอโทษด้วยนะครับ ลิงลึงค์ซ่อนรูป เนื้อสัมฤทธิ์รู้สึกจะหมดแล้วนะครับ เป็นเนื้อปีกเครื่องบินได้ไม๊ครับ โอนสิ้นเดือนก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ.

13. ขุนพลาย

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ มีประสบการณ์อะไรมาเล่าสู่กันฟังมั่งนะครับ ขอบคุณครับ.

14. วาสนาน้อย

OK ค่ะ thaxx

15. bug_load

bug_load เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    แมงปอ เนื้อโลหะผสมเนื้อกำไลทวารวดี เป็นรุ่น 1 หรือเปล่าคะ

16. วาสนาน้อย

อยากได้ปูปั๊มกำลังปั่นเงินที่จองไว้ยังโอนเค้าไม่หมดเรยรอก่อนนะจ๊ะปูปั๊มจ๋ามีเยอะป่าวไม่รู้

17. ขุนพลาย

คำถามเดียวกับคุณ sweetcheeks-shop เลยครับ อิอิ คือ ผมก็ไม่ทราบนะครับว่าเป็นรุ่นไหน แต่ได้มาจากวัดเมื่อก่อนเข้าพรรษาปีที่แล้วครับ เดี๋ยวให้คุณ sweetcheeks-shop มาตอบให้อีกทีครับ (555 เชิงบังคับ) ขอบคุณครับ.

18. ขุนพลาย

อยากได้เนื้อไหนครับคุณวาสนาน้อย เดี๋ยวผมเก็บแยกไว้ให้ก่อนได้ครับ ไม่ต้องเกรงใจครับ ขอบคุณครับ.

19. sweetcheeks-shop

sweetcheeks-shop เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2009
    ต้องให้เครดิตพี่ในห้องพลังจิตนี่แหล่ะครับ เค้าแนะนำผมมาอีกที ไม่แน่ใจว่าบอกชื่อเพื่อเป็นเครดิตได้ไหมเลยยังไม่บอกดีกว่า^^

ความแตกต่างระหว่างรุ่น 1 กับรุ่น2นะครับ

-รุ่น 2 หางจะยาวกว่ารุ่น 1 ตรงท้ายสุดของหางจะมีป่องๆ ยาวเพิ่มมาจากรุ่น 1 ครับ

-รุ่น 1 ใต้หัวแมลงปอตรงส่วนที่เป็นปากจะมีรูสามารถร้อยห่วงใด้ รุ่น 2 ตัน

ประมาณนี้ครับ ยังไม่ได้กลับไปดูของตัวเองเลยว่ามีรุ่นไหนบ้าง อิอิ

20. bug_load

bug_load เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010

คุณขุนพลายลองดูให้หน่อยซิคะ ว่าของคุณขุนพลายเป็นรุ่น 1 ไหมคะเผื่อ bug_load จะได้จอง