+++๙๙ หลวงปู่หนูอินทร์ กิตติสาโร (พระราชศีลโสภิต) ที่ข้าพเจ้าได้สัมผัส ๙๙+++

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เพลิงภูมิ, 9 มิถุนายน 2014.

1. อรหโตพุทโธ

อรหโตพุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2015
    มารอติดตามครับ สาธุๆๆๆๆ:cool::cool::cool:

2. เพลิงภูมิ

เพลิงภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    credit : เฮียโต้ง จอมพระ
    เช้าวันนี้ผมขออนุญาติ คุณเก๋ บ้านด่าน เล่าเหตุการณ์นาทีปาฎิหารย์ที่แฟนคณุเก๋รอดพ้นชีวิตจากคมมีดปลายแหลมมา เมื่อวานนี้หลังจากคุณเก๋ บ้านด่าน ส่งภาพรูปเหรียญหล่อ รุ่น มงคลยอดแก้วดวงธรรม หลวงปู่ หนูอินทร์ กิตติสาโร มาสอบถามผมถึง ใครเป็นผู้สร้าง เหรียญนี้เกิดประสบการณ์ชีวิตกับแฟนผม แฟนผมใส่ตลับสแตนเลสห้อยคอบูชา หลังจากแฟนผมเข้าห้ามเพื่อนบ้านทะเลาะกระทบกระทั่งกัน เลยพลาดโดนลูกหลง โดนคมมีดปลายแหลมปอกผลไม้แทงเข้าที่ด้านหลัง เสื้อขาดเป็นรอยมีด ปลายมีดงอ แทงไม่เข้าผิวเนื้อ เป็นเพียงเเค่รอยฟกชําเป็นจุดเล็กๆ เป็นเรื่องที่น่าเหลือเชื่อมากๆครับ ปลายมีดเเหลมๆงอขนาดนี้แทงไม่เข้า ศรัทธามี บารมีเกิด ประกอบกับความดีที่เราสร้าง พระเครื่องย่อมคุ้มครองเสมอครับ สาธุๆๆ ลองชมภาพที่คุณ เก๋ บ้านด่าน ส่งมาให้ผมดู ส่งมาเล่าเรื่องราวปาฏิหารย์ให้ฟัง วันนี้บ่ายๆ คุณเก๋ บ้านด่าน จะเข้ามาขอแบ่งจีวรของหลวงปู่ ไปใส่หลังเหรียญบูชา ผมจะขอสัมภาษณ์ความรู้สึกสดๆ นาทีรอดปาฏิหารย์ของแฟนสาวคุณเก๊ ฟังอีกครั้งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. เพลิงภูมิ

เพลิงภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    เหรียญเสมาชินบัญ ๗๙ ที่กำลังเริ่มเป็นที่นิยมในกลุ่มผู้ที่ศรัทธาหลวงปู่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: