หมดแล้ว *** ๔ พ.ค. ๕๖ ถวายหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ ๑๙ นิ้ว หลวงปู่สุภา ***

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย the_club, 28 มิถุนายน 2012.

1. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ถ้าเป็นวันที่ ๘ สิงหาคมผมคิดว่าไม่น่าจะทันครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ เดี๋ยวถ้ายังไงวันเสาร์นี้ไม่ติดอะไรอาจจะแวะเข้าไปที่วัดอีกทีครับ ^^

2. ธรรมคามิน

ธรรมคามิน สมาชิก

23 กรกฎาคม 2012
    ถ้าอย่างนั้นผมไม่นิมนต์องค์ท่านไปกับผมด้วยก็ได้ครับ

แต่ผมยังตกลงจองไว้เหมือนเดิมทั้ง 2 องค์นะครับ

และถ้าคุณ the_club พร้อมให้รับองค์พระได้เมื่อไหร่
    รบกวนช่วยติดต่อเบอร์ 081-231-1994 หรือ 086-415-4360 แทนนะครับ
    เดี๋ยวเขาจะไปรับและนำปัจจัยไปบูชาที่ สุขุมวิท33 เหมือนเดิมครับ

ขออนุโมทนาและขอบพระคุณ คุณ the_club กับการสร้างองค์พระครั้งนี้ด้วยครับ

3. the_club

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ เดี๋ยวยังไงผมขอคุยกับทางโรงหล่อก่อนนะครับ
    เดี๋ยวอาจจะให้เขาเร่งให้ในส่วนของคุณธรรมคามิน แล้วเดี๋ยวผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

4. ธรรมคามิน

ขอบพระคุณครับ และขออนุโมทนาบุญกับคุณ the_club อีกครั้งด้วยครับ

5. the_club

อัพเดทรายชื่อผู้ร่วมบุญจององค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ขนาดหน้าตัก ๕ นิ้ว
    ประจำวันที่ ๒๓ กรกฎาคม ๒๕๕๕ รวมยอดจอง ๑๓ องค์

<table width="500"> <tbody><tr style="background: green"> <td style="color: #FFF; width: 100px; text-align: center;">ลำดับ</td> <td style="color: #FFF; width: 300px; text-align: center;">ชื่อ</td> <td style="color: #FFF; width: 100px; text-align: center;">จำนวน</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> <td style="width: 300px">คุณ Jintamuttha</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๒</td> <td style="width: 300px">คุณ อิฐมอญ</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๓</td> <td style="width: 300px">คุณ strom9</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๔</td> <td style="width: 300px">คุณ jsp</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๕</td> <td style="width: 300px">คุณ montrik</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๖</td> <td style="width: 300px">คุณ eng_wil</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๗</td> <td style="width: 300px">คุณ Niwat_j</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๘</td> <td style="width: 300px">คุณ พรศิลป์</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๙</td> <td style="width: 300px">ไม่ประสงค์ออกนาม</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑๐</td> <td style="width: 300px">คุณ somjuk</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑๑</td> <td style="width: 300px">คุณ seekerpunch</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑๒</td> <td style="width: 300px">คุณ ธรรมคามิน</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๒</td> </tr> </tbody></table>

6. the_club

เอาภาพต้นแบบองค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ล่าสุดมาให้ชมกันครับ
    อันนี้เป็นแบบที่จะใช้หล่อจะไม่มีการแก้ไขอะไรแล้วครับ ^^

7. the_club

อัพเดทครับ
    วันนี้ (๒๖ กรกฎาคม ๒๕๕๕) ได้ทำการโอนเงินส่วนหนึ่ง (จำนวน ๓๐,๐๐๐ บาท) ให้กับทางโรงหล่อเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายสำหรับการหล่อพระในวันจันทร์นี้ครับ ^^

8. niwat_xx

niwat_xx เป็นที่รู้จักกันดี

Update ข้อมูลเพิ่มเติม ของพระเถระที่เข้าร่วมพิธี ที่วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ที่คุณ The Club จะนำหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์เข้าร่วมพิธีด้วยนะครับ...

มาแจ้งข่าวดีครับ สำหรับท่านผู้ได้ร่วมทำบุญจองวัตถุมงคล พระเจ้าพรหมมหาราช ของวัดศาลพันท้ายนรสิงห์เอาไว้...วันนี้ (จันทร์ที่ ๒๓ กรกฎาคม) หลวงตาชลอ ท่านได้เรียนเชิญหลวงพ่อหนุน สุวิชโย เข้าร่วมพิธีพุทธาภิเษก ในวันที่ ๒๓ กันยายน ที่จะถึงนี้...

โดยหลวงพ่อหนุน ท่านตอบรับเข้าร่วมพุทธาภิเษก พระกริ่ง และพระบูชาพระเจ้าพรหม และได้จัดคิวงานกิจนิมนต์ของท่าน เพื่อเข้าร่วมงานพุทธาภิเษก ที่วัดศาลพันท้ายนรสิงห์เรียบร้อยแล้วครับ จึงนำข่าวมาเรียนให้กับทุกๆท่านได้ทราบ ทั่วๆกัน

หลายๆท่านคงได้ยิน ได้ฟังชื่อเสียงของหลวงพ่อหนุน ผ่านจากผู้บูชาวัตถุมงคล ฉลองอายุครบ ๖๐ รอบของท่านเป็นอย่างดี โดยเฉพาะตะกรุดเกศา ที่มีผู้สร้างมาถวายท่านหลายพันดอก ปรากฏว่าหมดไปในพริบตา...เพราะมีผู้เอาไปลองยิง ปรากฏว่าปืนถึงกับแตกเลยทีเดียว

ดูเพิ่มเติม กดที่นี่นะครับ https://www.facebook.com/photo.php?...46683.201119556674735&type=1&relevant_count=1

นอกจากหลวงพ่อหนุนแล้ว ยังมีคณาจารย์องค์อื่นๆ อีกมากมายที่ได้ตอบรับเข้าร่วมพิธีพุทธาภิเษก อีกมากซึ่งจะได้นำมาเรียนให้ทราบเป็นลำดับๆไป นะครับ

9. the_club

ขอบคุณ คุณ Niwat_j มากครับที่มาอัพเดทข้อมูลข่าวสารให้ได้รับทราบครับ

10. ชายชุดขาว

ชายชุดขาว เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2007
    จะนำขันน้ำมนต์เก่าไปมอบให้เป็นชนวนหล่อพระ แต่ดันลืมเม็มเบอร์โทรไว้

พรุ่งนี้ยังนำไปมอบให้ทันอยู่ไหมครับ

11. the_club

พรุ่งนี้ประมาณกี่โมงครับ

12. the_club

อัพเดทครับ
    เดี๋ยวจะออกไปเอาบายศรีที่จะใช้บวงสรวงในวันพรุ่งนี้ที่ปากคลองตลาดครับ

13. the_club

เอาภาพบายศรีมาให้ชมกันครับ กว่าจะเอามาได้ทุลักทุเลพอสมควร - -'
    บายศรีหลักครับ

ส่วนอันนี้บายศรีประจำทิศทั้งสี่

ค่าบายศรีทั้งหมด ๑,๗๐๐ บาทครับ ^^ บายศรีหลักค่อนข้างจะสูงทีเดียว
    ยังไม่รู้ว่าพรุ่งนี้จะเอาไปยังไง - -"

14. the_club

วันนี้ได้ทำการหล่อพระเรียบร้อยแล้วครับ
    กำลังจะเดินทางกลับกรุงเทพเดี๋ยวจะนำภาพมาให้ชมกันนะครับ

15. the_club

มีเรื่องแปลก (สำหรับผม ^^) มาเล่าให้ฟังครับ
    ระหว่างเดินทางไปหล่อพระที่นครปฐมฝนตกตลอดทาง แต่มาตกหนักมากตอนถึงนครชัยศรี
    ไปถึงโรงหล่อ ๑๐.๓๐ น. พอดีฝนก็ยังคงตกปรอยๆอยู่ แต่พอเริ่มบวงสรวงฝนหยุดไม่มีฝนตกเลยแม้แต่น้อย พอบวงสรวงเสร็จฝนก็เริ่มลงเม็ดต่อและตกปรอยๆตลอด

อาจจะเป็นเรื่องปกติสำหรับหลายๆท่านนะครับ แต่สำหรับผมถือว่าแปลกดีครับ นำมาเล่าสู่กันฟังครับ ^^

16. the_club

อีกเรื่องอันนี้สำหรับคุณ ธรรมคามิน นะครับ
    ผมได้สอบถามทางโรงหล่อให้แล้วนะครับเรื่ององค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ในส่วนของคุณธรรมคามิน จำนวน ๒ องค์ ซึ่งทางโรงหล่อจะเร่งให้ครับเห็นว่าจะได้ประมาณวันที่ ๕ สิงหาคมนี้ครับ เดี๋ยวผมจะเข้าไปเอาให้

แต่ต้องเรียนให้ทราบว่าจะได้เฉพาะองค์พระเปล่าๆไปนะครับจะยังไม่ได้บรรจุ พอดีว่ายังไม่ได้มวลสารที่จะนำมาบรรจุครับ แต่ว่าผมจะเก็บมวลสารในส่วนของคุณธรรมคามินไว้ให้นะครับ แล้วจะส่งตามให้ทีหลัง ไม่ทราบว่ายังไงบ้างครับ ^^

17. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังดูแล้วเป็นมงคลดีนะครับ ^^

18. ชายชุดขาว

ชายชุดขาว เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2007
    อนุโมทนาด้วยครับ จะนัดพบเพื่อนำพระสมเด็จไปมอบให้สำหรับบรรจุในองค์พระครับ

19. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับผม ^^

20. ธรรมคามิน

ยินดีเลยครับ ผมจะได้รับองค์หลวงพ่อท่านก่อนเดินทางครับ
    ลำบากคุณ the_club แล้วครับ ผมขออนุโมทนากับเรื่องมงคลที่คุณ the_club เล่าด้วยนะครับ
    ถ้าคุณ the_club สะดวกให้ผมไปรับได้เมื่อไหร่รบกวนติดต่อเบอร์ 081-860-1337 นะครับ
    ส่วนเรื่องมวลสารเดี๋ยวผมฝากคนมารับเมื่อคุณ the_club สะดวกอีกทีครับ
    ขอบคุณครับ