หมดแล้ว *** ๔ พ.ค. ๕๖ ถวายหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ ๑๙ นิ้ว หลวงปู่สุภา ***

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย the_club, 28 มิถุนายน 2012.

1. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    เมื่อเช้านี้ได้รับแผ่นจารจากน้องที่ผมได้ฝากไปให้หลวงพ่อจื่อจารแล้วนะครับ สดๆ ร้อนๆ

2. the_club

อัพเดทครับ
    สรุปว่าจำนวนที่จะหล่อองค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ในครั้งนี้คือ จำนวน ๕๐ องค์นะครับ
    ตอนแรกลังเลอยู่ว่าจะเอายังไงดี แต่วันก่อนมีนิมิตหมายอันดีเพื่อนก็เชียร์อยู่ว่าไหนๆก็ทำแล้วทำ ๕๐ องค์ไปเลยแต่ยังไม่ได้แจ้งทางโรงหล่อนะครับ เดี๋ยวไว้แจ้งทางโรงหล่อแล้วจะมาอัพเดทอีกครั้งครับ ^^

3. the_club

ขออนุญาตนำเรื่องราวของหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์มาให้อ่านกันเล่นๆครับ

4. ชายชุดขาว

ชายชุดขาว เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2007
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ ช่วยดันเต็มที่ :cool:

5. the_club

ขอเชิญทุกท่านมาร่วมบุญสร้างองค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์กันนะครับ
    ร่วมทำบุญกันตามศรัทธานะครับ ^^

6. the_club

7. the_club

8. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณจิม พรุ่งนี้ผมไปแถวนั้นเดี๋ยวแวะเอาตะกรุดไปให้นะครับ ก่อนเข้าไปจะโทรไปอีกทีครับ ^^

9. the_club

เมื่อสักครู่ได้รับตะกรุดต่างๆจากคุณ Jintamuttha แล้วนะครับ
    เดี๋ยวไว้จะถ่ายรูปมาให้ชมกันนะครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ _/\_

10. the_club

นำภาพตะกรุดต่างๆ ที่คุณ Jintamuttha มอบให้เป็นมวลสารในการหล่อพระครับ

11. the_club

อัพเดทครับ
    ขอเปลี่ยนแปลงกำหนดวันหล่อองค์พระหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์จากวันอาทิตย์ที่ ๒๙ กรกฎาคม เป็นวันจันทร์ที่ ๓๐ กรกฎาคม (ฤกษ์มหาสิทธิโชค) แทนครับ เนื่องจากวันอาทิตย์ที่ ๒๙ ทางโรงหล่อติดงานหล่อพระครับ ^^

12. ฺBoid

ฺBoid เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดันครับ^^

13. the_club

เมื่อวานนี้เข้าไปที่วัดบางกุฎีทอง ตั้งใจว่าจะนำแผ่นทองเหลืองไปขอความเมตตาหลวงพ่อชำนาญหน่อย แต่เสียดายไปถึงแล้วหลวงพ่อไม่อยู่

14. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

มาเชียร์ครับผม................. ^^

15. the_club

วันนี้ได้โทรคุยกับทางโรงหล่อแล้วนะครับและได้แจ้งจำนวนที่จะทำการหล่อไปแล้วคือ ๕๐ องค์นะครับ

16. the_club

อัพเดทรายชื่อผู้จองทั้งสิ้น ๑๑ องค์ครับ ยังเหลือองค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ให้ร่วมบุญอีก ๓๙ องค์นะครับ

<table width="500"><tbody><tr style="background: green"> <td style="color: #FFF; width: 100px; text-align: center;">ลำดับ</td> <td style="color: #FFF; width: 300px; text-align: center;">ชื่อ</td> <td style="color: #FFF; width: 100px; text-align: center;">จำนวน</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> <td style="width: 300px">คุณ Jintamuttha</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๒</td> <td style="width: 300px">คุณ อิฐมอญ</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๓</td> <td style="width: 300px">คุณ strom9</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๔</td> <td style="width: 300px">คุณ jsp</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๕</td> <td style="width: 300px">คุณ montrik</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๖</td> <td style="width: 300px">คุณ eng_wil</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๗</td> <td style="width: 300px">คุณ Niwat_j</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๘</td> <td style="width: 300px">คุณ พรศิลป์</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๙</td> <td style="width: 300px">ไม่ประสงค์ออกนาม</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑๐</td> <td style="width: 300px">คุณ somjuk</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td> </tr> <tr style="border-bototm: solid 1px #000;"> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑๑</td> <td style="width: 300px">คุณ seekerpunch</td> <td style="width: 100px; text-align: center;">๑</td></tr></tbody></table>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2012
  17. ธรรมคามิน

ธรรมคามิน สมาชิก

23 กรกฎาคม 2012
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ the_club ด้วยจริงๆครับ
    ผมกำลังตามหาบูชาองค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์อยู่พอดีเลยครับ

ผมขอร่วมจองด้วยจำนวน 2 องค์นะครับ

ปล. ผมมีเรื่องขอรบกวนคุณ the_club ครับ คือผมกำลังจะเดินทางไป
    เรียนต่อต่างประเทศช่วงต้นเดือนสิงหาคมนี้แล้วครับ เลยอยากขอ
    คุณ the_club ว่าถ้าสะดวกให้ผมไปรับองค์พระเร็วที่สุดวันไหน
    ผมยินดีไปรับเลยครับ ไปที่สุขุมวิท 33 ก็ได้ครับ แล้วผมจะนำเงิน
    ไปบูชาที่นั่นเลยครับ

กราบขอบพระคุณครับที่ให้โอกาสผมได้บูชาองค์หลวงพ่อท่าน
    แล้วผมจะพาเพื่อนๆมาเช่าเพิ่มเติมอีกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2012
  18. the_club

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ ธรรมคามิน ด้วยครับ
    เดี๋ยวต้องถามกับทางโรงหล่อครับว่าทางโรงหล่อจะแต่งองค์พระเสร็จเมื่อไหร่
    ไม่ทราบว่าคุณธรรมคามินจะเดินทางวันไหนครับ

19. ธรรมคามิน

ธรรมคามิน สมาชิก

23 กรกฎาคม 2012
    ผมเดินทางวันที่ 8 สิงหาคมครับ
    ต้องขออภัยคุณ the_club ด้วยจริงๆครับ

20. ชายชุดขาว

ชายชุดขาว เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2007
    เสียดายแทน วันก่อนยังนั่งคุยกับหลวงพ่ออยู่นาน ถ้าได้โทรคุยกันเร็วกว่านี้ผมจะได้จัดการให้ครับ

ผมจะส่งมวลสารให้ส่วนหนึ่งนะครับ