ไสยศาสตร์ฉบับชาวบ้าน..มี.สาระ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tang_2536, 24 ตุลาคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

..
    สวัสดีทุกท่านครับ...

ขอแสดงควมเห้นนะครับ...

ผมว่า ใส่พระเล่นไพ่ไม่เสื่อมครับ ที่ผมเข้าใจนะครับ เราไม่ได้ กระทำสิ่งที่เป็นข้อห้ามหรือลบหลู่ครูอาจารย์... แต่อย่างไรก้ตามหากเป้นพระที่ผู้สร้างมีข้อห้าม ว่า ห้ามเล่นไพ่ อันนั้นจะเสื่อมครับ เพราะเขามีข้อห้ามไว้ แต่หากไม่มีข้อห้ามก็คงไม่เสื่อมครับ ยิ่งเป็นพระที่ ผู้ที่บรรลุแล้วสร้าง ไม่มีวันเสื่อมครับ (แต่หากไม่สบายใจเราก็สามารถถอดออกก่อนได้นิครับ)....แต่คนละอย่างกับว่า จะให้พระที่แขวนท่านช่วยในเรื่องที่ ผิดศีล อันนี้ ไม่มีทางช่วยได้เลยครับ.....55555

2. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

..
    กิจกรรมที่ว่า นี้คือ ..ร้องเพลง...ใช่ปะครับ เสธ....5555....

3. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

55 ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

4. tang_2536

tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    ๕๕๕ สงสัยมั้ง..
    ก็บางคน.ที่ผมรู้จักน่ะ..ก็มาพูดให้ฟัง แบบเรื่องแนวนี้แหละ..แต่ดันไปทำอะไรมากกว่านี้กัน..(ควักล้วงกันในที่มุมมืดๆ)...
    ผมก็ให้เหตุผลว่า...จริงๆ ถ้าเราไม่ได้ไปหาเรื่อง หรือจะมีเหตุต้อง เผชิญ อัตรายนั้น ก็คงไม่เปนไร...แต่ถ้า มีเหตุต้อง พึ่งพาพระเครื่อง วัตถุมงคลที่ใส่ไป ก้อย่าทำเลยแบบนั้น เพราะ เผลอๆไปเจอ ปจด.(แดงน้อย แดงมาก ก็ เสื่อมได้ ณ เวลานั้น)..มันก็เสี่ยงเอาเปล่าๆ...เรียกว่า เสื่อมชั่วคราว ณ เวลานั้น
    แต่พอเรากลับมาบ้าน...มาเริ่มวันใหม่..ก็ว่ากันใหม่ แบบนี้ครับ ที่เขาเรียกว่า ของเสื่อม (ผมเน้นคำว่าพระเครื่องนะครับ)...

ส่วนเรื่อง อื่นๆที่ไม่ใช่ ของต่ำมากนั้น ไม่ใช่ ประเด็น ครับ เช่น เล่นไพ่ ใส่รอดราวผ้า ..ฆ่าสัตว์เล็กๆน้อยๆ โกหก ดื่มสุรา ...เว้นเสียแต่ไป สมสู่กับเมียชาวบ้านครับ..เสื่อม..เห็นไหมครับ ว่า ของเสื่อม มีสาเหตุ มาจาก ช่องต่ำของผู้หยิงทั้งนั้น...สมมุติว่า ไปจีบเมียเขายังไม่ได้ร่วมฯ กัน มันก็ยังไม่เสื่อมครับ..ถ้ารุกล้ำเข้า ๑ องคุลี ถือว่า เข้ากฎ ๕๕๕ อย่าถามนะว่า องคุลีแค่ไหน..(ผมก็เดาเอาว่าแค่ไหน ๕๕๕.)....

5. tang_2536

เมือคืน สองทุ่มกว่าๆ กกล.ผาเมือง..ก็ยึด ยาบ้า ได้ อีก ๑ ล้าน ๖ แสน ๖ หมื่น เม็ด... ไอซ์ ๔๓ กก. คนพม่าแบกข้ามลำน้ำ แม่สาย เข้ามาเพื่อจะ ส่งให้คนไทย..เจอทหารซะก่อน เลยวิ่งกันป่าราบทิ้งยาเสพติด ไว้ ๗ กระสอบ ในนาข้าว..

ยังทะลักเข้ามาเรื่อยๆ..ครับ ยาบ้า..ไอซ์ ห่วงเยาวชน.ของไทยเรา ครับ

6. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเรื่องน่าเป็นห่วงมากเลยครับ ยิ่งจับได้มากขึ้นทุกวัน ปริมาณรู้สึกว่าจะไม่ลดลงไปเลยครับ และยังมีกระท่อมอีกอย่างครับที่น่าเป็นห่วงอยู่เหมือนกัน

7. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ยาบ้าทะลักเข้ามายังไม่เท่าไหร่ แต่คนในเครื่องแบบขายเองนี่สิมันน่านัก แถมใช้ให้เด็กเดินยาด้วยยิ่งโคตรระยำ ผู้ปกครองเด็กก็รู้ ชาวบ้านก็รู้ว่าใคร แต่ทำอะไรไม่ได้ ขืนโวยวายมีสิทธิตายฟรี

กรรมของชาวบ้าน กรรมของเด็ก แปลกดียศน้อยเงินเดือนน้อยแต่บ้านโตยังกะวัง นั่งรถยนต์คันละหลาย ๆ ล้าน รวยเลว โอ๊ะ....รวยเร็วจริง ๆ

ขอประชดหน่อยเถอะ น่าจะเปลี่ยนกฎหมาย คนขายขายได้ตามสะดวก แต่ใครเสพต้องถูกประหาร ไม่ว่าจะเสพมากเสพน้อยโดนเท่าเทียมกัน ทำให้จริงจังอย่าลดโทษให้คนเสพ ไม่นานก็คงหมดไปเอง ลดประชากรได้ด้วยถือเสียว่ากำจัดคนที่ไม่มีคุณภาพให้กับประเทศ

8. Ferrare

Ferrare Active Member

มีเรื่องรบกวนถามอาซักข้อคับ

ผมเอาพระเครื่องของพ่อจากที่บ้านมาหอ

แต่นานๆผมเอามาแขวนทีนึง

พระจะเสื่อมไหมคับ เหมือนแบบผมรู้สึกไม่ได้อารธนาพระเลยอ่ะคับ

ปล. ผมมีพระเครื่องหลายอย่างอ่ะคับ จะอาธนายังไงอ่ะคับ

9. champnutt

champnutt เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    ครับเผลอใส่เล่นทีไร โดนทุกทีไปครับ

10. tang_2536

ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่ในประเทศ น่าจะเห็นด้วยกับเรื่อง กฏหมาย ครับ..ประหารสถานเดียวดีที่สุด...
    ในประเทศรอบๆบ้านเรา เช่น มาเลเซีย กฎหมายแรงมาก..ยาเสพติด อาวุธสงคราม ประหารอย่างเดว ไม่สนใจเรื่องสิทธิมนุษย์ฯ..เหมือนบ้านเราครับ
    เดวนี้ไปกันใหญ่ ..คนติดคุก เป็น เอเยนต์ค้ายาให้กับคนนอกคุก..นี่คือบ้านเมืองเราในยุคนี้ ที่ เป็นเรื่องจริง..ไม่อาจจะปฏิเสธได้..

เราจะทำกันอย่างไรต่อไป...นี่คือคำถาม.ต้องให้ ระดับนโยบาย ..ตอบ ครับ..

11. tang_2536

ไม่เสื่อมหรอก..ใช้ไปเถอะแบบนี้น่ะ
    ส่วนการอาราธนาพระเครื่อง เคยลง บท อาราธนา ไว้แล้ว..หรือถ้าง่ายๆ อยากได้บทไหนก็ ค้นหาได้ทั่วไป..
    บทพื้นฐาน ก็บทนี้ ใช้ได้เลย ..
    ตั้งนะโม ๓ จบ
    พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง
    พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆังประสิทธิเมฯ
    ว่าจบเดว

12. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

พี่เสธพูดถูกครับ จับได้สอบสวนเสร็จก็ประหารเลย ดูสิใครจะกล้าทำอีก ที่นโบายไม่ออกมาในแนวทางนี้ก็น่าจะมาจาก รายได้ของคนเขียนกฎหมายมาจากเงินส่วนนี้บ้างมั้ง ผมว่านะ

13. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ม่ายยยอาววววว ม่ายยยพูดดดดดด.......55555

14. champnutt

champnutt เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอให้กำลังใจทหารครับ ฝากบอกพี่ๆทหารครับ สู้ๆครับ ถ้าไม่มีพวกพี่ชาติคงล่มจมแน่ๆ

15. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009

อันดับแรก ให้คนที่รักษากฎหมายมาอย่างชอบธรรม และเที่ยงธรรมก่อนดีไหมครับ เพราะถ้าคนรักษากฎหมายเอียงกระเท่เร่ หรือพวกพ้องทำเลวแค่ไหน ขายชาติแค่ไหน ไม่ทำอะไร แต่คนอื่นไม่ได้ทำอะไร แต่ยืนคนละข้างกลับใส่ความ ยัดข้อหา ไล่ล่า ไล่ฆ่าจะล้างโคตรเขาให้จงได้

ประหารไปก็ได้แต่แพะทั้งนั้น

ประเทศเราเป็นเช่นนี้มาหลายสิบปีแล้ว ไอ้คนอยู่สูงสุดนั่นแหละค้ายาเสพติดเสียเอง ทหารก็เหนื่อยและตายไปเรื่อย ๆ

16. ฤษีเดินดง

ฤษีเดินดง เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ผมว่าคนไทยสมัยนี้ห่างวัดห่างวามากๆครับ และพระสงฆ์หรือเจ้าอาวาสแต่ละวัดก็ไม่ทำตัวเป็นผู้นำทางจิตวิญญาณนำแต่การสร้างวัตถุ สมัยผมเด็กที่บ้านวันพระเจ้าอาวาสพาชาวบ้านสวดมนต์ไหว้พระ ผู้ใหญ่บ้านก็พาลูกบ้านมาวัดกัน แต่ตอนนี้2556 ไม่มีภาพนั้นอีกแล้วครับชาวบ้านวันพระไม่เข้าวัด เข้าวัดตอนไปเผาศพ เด็กไม่ต้องพูดครับ แล้วก็พากันบ่นลูกดื้อ พูดไม่ฟัง สังคมชนบททุกวันนี้ก็ไม่ต่างไปจากกรุงเทพเราเท่าไรครับ มีเกือบทุกอย่างที่เมืองหลวงมี ตอนนี้เมืองไทยเราวัดกันที่เงินใครมีเงินคนนั้นเสียงดัง ทุกคนเลยหาแต่เงินโดยไม่สนใจว่าถูกหรือผิด ลืมคิดว่าตายไปไม่มีใครเอาไปได้แม้แต่บาทเดียว ผมว่าน่าหวงสังคมไทย แต่ก่อนว่าทำดีได้ดีมีที่ไหน ทำชั่วได้ดีมีถมไป เดี่ยวนี้คุกมีไว้ขังคนจน

17. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับเรื่องที่ต้องใช้กฏหมายครับ

เรื่องอื่นยกไว้ได้ เรื่องยาเสพติดหากชัดเจน ตรงไปตรงมา คาหนังคาเขา

ประหารชีวิตเลย ต้องทำกฏหมายให้เด็ดขาด

18. tang_2536

ช่วงนี้ภารกิจ เยอะครับ ไม่ค่อยได้เข้ามาทักทายกัน...

วันนี้ วันวิสาขบูชา...ถือว่าเป็นวันยิ่งใหญ่ของชาวพุทธเราครับ

อย่างน้อยถ้าใครไม่มีเวลาจะทำบุญ ..ก็ ระลึกถึง พระรัตนตรัย..และ ทำความดี ซั้ก ๑ วัน เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ก็ยังดีครับ

ในวันนี้..ทาง ไสยฯ ดำ ก็ จะนิยมปล่อยของ ไปทดสอบพลัง ไสยฯ ขาว เพราะพวกนี้ มีความคิดในทางลบ..มิได้ มีความคิดในทางบวก..ดังนั้น จึง มุ่งหวัง ทำลายอย่างเดว...ไม่สนใจ ว่า..บุญกุศล คืออะไร ..การปลูกฝังให้ ใช้ ไสยฯดำในวัน ขึ้น ๑๕ ค่ำ(วันพระ) ก็เพราะต้องการสร้าง จิตใจให้มีความโหดเหี้ยมอัมหิต..มีแรงจูงใจ ให้ใช้ มิจฉาสมาธิ ได้อย่างแน่วแน่..มันจึงต่างกันกับ ไสยฯ ขาวที่ ฝึกทาง สัมมาสมาธิ ครับ

19. Ferrare

Ferrare Active Member

ผมอ่านประวัติหลวงปู่ดู่ ท่านเคยเจอลาวคนนึง มีวิชาทำลายของขลัง ผมเลยสงสัย
    วิชาแบบนี้ยังมีในปัจจุบันไหมอ่ะคับ วิชาดูน่ากลัวจังคับ

20. tang_2536

ปัจจุบันวิชาพวกนี้ก็ยังมีอยู่..แต่มักจะเป็นวิชาไสยฯดำเสียมาก ผู้สืบทอดเหล่านั้น อาจจะนำไปใช้ บ้าง ไม่ใช้บ้าง แล้วแต่เจตนาที่รำเรียนมา..(เรียนมาแล้วใช้ไม่ถูกก้เป็นปอบเสีย/ไม่ใช้ก็เสื่อมเสียบ้าง เพราะบางวิชาบังคับให้ใช้ตามกำหนดเวลา) .วิชาพวกนี้ส่วนใหญ่จะเป็นจำพวก วิชาคาถาประกอบ วัตถุอาถรรพ์ เพื่อการแก้ /ทำลาย ของขลัง..จะมีเหตุปัจจัยในการจะกระทำ เช่น หมอเสน่ห์(ทำผัวเมียเลิกกัน ดีกัน) ถ้าต้องการจะทำ เสน่ห์ยาแฝด ก็ต้องทำลายของขลังฝ่ายป้องกันเสียก่อนถึงจะทำให้วิชาเข้าถึงตัวได้..ที่สำคัญคือ วิชาพวกนี้เป็นคุณไสยชั้นต่ำเสียเป็นส่วนใหญ่ นิยมใช้ใส่ของกินเพื่อทำลายของให้เสื่อมจากตัวผู้ถูกระทำ.
    .ดังนั้นคนสมัยก่อนมักจะไม่กินของจากคนไม่สนิทกัน ถ้าจะกินต้องมีวิชาแก้ คลายเสียก่อน ..แต่ที่น่าสังเกตุคือ หมอเสน่ห์เล่ห์กล มักจะไม่เก่งด้านอยู่ยงคงกระพัน อาจจะเคยมีข่าวเกี่ยวกับหมอเสน่ห์โดนฆ่าตาย..นั่นเเพราะหมอเสน่ห์ มักจะฝึกแต่วิชาด้านเดียว....มีน้อยคนที่จะมีวิชา..ครบเครื่อง..เช่น บางคนอาจจะสามารถฆ่าคนด้วยวิชาไสยฯดำ ได้ แต่ก็ไม่สามารถป้องกันปืนจากคนจ้องทำร้ายได้ บางที มันก็หา เหตุผล ไม่ได้ครับ แต่มันมี เหตุปัจจัยมันอยู่(ทางธรรมเขาว่า เหตุปัจจะโย)...
    จาก ปสก.เคยพูดคุยกับ หมอเสน่ห์คนหนึ่ง ที่ไม่อาจเปิดเผยชื่อได้..อยู่ทางเหนือ..เรียนวิชามามากมายในเรื่องทำเสน่ห์ ส่วนใหญ่ จะทำให้ผัวเมีย เลิกกัน เมียน้อย บ้าง เมียหลวงบ้างมาจ้างทำ..จนข่าวรั่ว.โดนคนจ้างมาทำร้าย ปัจจุบันโดนทุบมือจนพิการไปแล้ว..และเลิกทำไปแล้วเพราะว่ากลัวตาย..ผมถามว่าทำไม ไม่เรียนวิชาป้องกันตัว แกบอกว่า ส่วนใหญ่วิชาพวกนี้จะเรียนด้านเดียว เก่งมากเรื่องทำเสน่ห์ วิชาพวกนี้ แต่จะเน้นใช้อาถรรพ์เข้าช่วยเสียส่วนใหญ่ และจะค่อนข้างจะสวนทางกับ วิชาด้านคงกระพัน เช่น ใช้ประจำเดือนบ้าง ใช้น้ำล้างอวัยวะเพศบ้าง สารพัดในทางต่ำ..คนที่โดนจะมีลักษณะหลงแบบ งมงาย ไม่มีสติ จะเฝ้าแต่คิดถึง หลงใหลในตัวผู้กระทำ บางครั้งสูญเสียทรัพย์สินไปจนแทบหมดตัว..แก ยอมรับว่ามีจริง และบางวิชาที่ทำแล้ว แก้ยาก โดยเฉพาะวิชาที่ใช้กิน เพราะจะซึมซับเข้าไปในร่างกายแล้วทำให้ราศรีเศร้าหมองไป จิตก็จะตกต่ำลงไป..นับว่ามีอันตรายอยู่ และปัจจุบันก็ยังมีอยู่..ที่สำคัญวิชาพวกนี้ ไม่ใช่ใครที่ไหนจะมาทำ..ก็คนที่ใกล้ตัวที่สุดนั่นแหละทำ มันจึงป้องกันยากไงครับ( ผัวทำเมีย เมียทำผัว)