ไม่เคยฝึกมโนมยิทธิ แต่สิ่งที่ตัวเองสื่อได้ คล้ายๆจะมาทางด้านนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 3 มีนาคม 2009.

1. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงกับบุญกุศลที่ทุกๆท่านได้กรุณานำมาให้โมทนาค่ะ
    ^_^

2. suparbtom

suparbtom เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2009
    ยังไม่ได้รับเลยครับคุณสาว......suparbtom@yahoo.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2009
  3. thepong_gtb

thepong_gtb เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    มีรวบรวมรายชื่อด้วยเหรอครับ อยากร่วมด้วยคนได้มั้ยครับ หัวหน้าไปใหนลูกน้องไปด้วย
    (smile)

4. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

ส่งข้อมูลทาง pm ได้เลยค่ะ

5. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับทุกบุญกุศลกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ สาธุ

6. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

พี่สาวคะ ตกหนูค่ะ ช่วยเก็บด้วยค่ะพี่ ^_^

7. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Me, myself [​IMG]
    สำหรับท่านที่ส่งข้อมูลที่อยู่และอีเมล์มาให้เก็บรวบรวม ตอนนี้ดิฉันได้จัดส่งข้อมูลเพื่อนๆสมาชิกให้ทางเมล์แล้วนะคะ หากท่านใดตกหล่นไม่ได้รับ กรุณาแจ้งด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    พี่สาวครับ ผมก็ตกหล่น เปล่าครับ ^_^<!-- google_ad_section_end -->

8. konkangwad

konkangwad เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    เอาบุญมาฝากครับเมื่อวานได้ไปร่วมฝึกมโนมยิทธิเต็มกำลังที่วัดท่าซุง ทำบุญถวายสังฆทาน หยอดตู้รับบริจาค ร่วมสวดมนต์ทำวัตรเย็น ร่วมบริจาคหล่อพระ(สององค์)และอยู่ร่วมพิธีหล่อพระด้วยครับ มีโอกาสเจอกับอาจารย์ชนะ ด้วยครับดีใจมากๆ ขอเชิญร่วมอนุโมทนาครับ (ขออภัยอาจารย์ชนะด้วยครับที่เอารูปมาลง)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      369.6 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      454 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      212.1 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      318.9 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      357.5 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      224.6 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      202.3 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      468.6 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      486.4 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      515 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      507.7 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      495.4 KB
      เปิดดู:
      74
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2009
  9. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับพี่
    ผมก้อไปมาเหมือนกันอิ่มบุญกันถ้วหน้า ทำบุญใหญ่ครบทุกอย่างเลยครับ
    ในระหว่างรอการทำพิธีหล่อพระ ผมก้อไปกวาดใบไม้รอบๆๆ บริเวณหลวงพ่อเงินไหลมาครับ เอาบุญมาฝากพี่ๆๆทุกท่านกันนะครับ

10. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    ขออนุโมทนากับพี่คนข้างวัดและน้องเงินไหลมาด้วยนะคะ
    เห็นภาพแล้วขนลุกค่ะ ปิติมากเลย ขนาดไม่ได้ไปยังรู้สึกขนลุกขนาดนี้
    คนที่ได้อยู่ในบรรยากาศงานคงจะปลื้มปิติทวีคูณนะคะ โมทนาด้วยจริงๆค่ะ

เมื่อวานอาจารย์ชนะได้กรุณาโทรมาเพื่อให้โมทนาบุญร่วมกัน อ้อยใช้มโนฯตามไปดูก็รู้สึกปิติมากแล้ว วันนี้ได้เห็นภาพจากหลายๆกระทู้ยิ่งปิติเพิ่มขึ้นไปอีกอย่างบอกไม่ถูกค่ะ เป็นภาพบรรยากาศที่ยิ่งใหญ่จริงๆเลยค่ะ

พอดีตะกี้ได้ดูกระทู้ของคุณคมน์ค่ะ คุณคมน์ท่านได้นำทั้งภาพและเสียงมาให้รับชมบรรยากาศด้วย อ้อยขออนุญาตท่านเพื่อนำ link มาแปะไว้เพื่อให้เพื่อนกัลยาณมิตรได้รับชมภาพบรรยากาศผ่านคลิปและโมทนาร่วมกันค่ะ จะได้ร่วมขนลุกด้วยกันนะคะ ปิติค่ะ กราบขอบพระคุณ คุณคมน์มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ

http://palungjit.org/threads/ภาพบรรยากาศพิธีหล่อพระเจ้าองค์แสน-ที่วัดท่าซุง-12-ธ-ค-52-a.218225/

11. พรพิสุทธิ์

พรพิสุทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญมาค่ะ....
    ตักบาตรตอนเช้า
    ถวายภัตตาหารเช้า
    ซื้อเต่ามาปล่อย 2 ตัว

12. kung_9894

kung_9894 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    วันนี้ไปทำสังฆทานที่วัดควนขัน อ.รัตภูมิ จ.สงขลา มาค่ะ มี ชุดสังฆทาน 1 ชุด ผ้าไตรจีวรอย่างดี 1 ชุด ชุดยา 1 ชุด
    หนังสือ"วิชชาที่จะทำให้อยู่รอดจากยุคสมัยแห่งภัยพิบัติฉบับพื้นฐาน" ประมาณ 30 เล่ม
    และพระบรมสารีริกธาตุแพ็คซองประมาณ 100 ชุด และปัจจัย 700 บาท
    เนื่องจากวันคล้ายวันเกิดวันที่ 14 ธันวาฯค่ะ
    ขอให้เพื่อนๆพี่ๆกัลยาณมิตรร่วมโมทนาบุญกันด้วยนะคะ
    ( หลวงพ่อที่รับสังฆทาน ท่านตาบอดทั้งสองข้างค่ะ แต่ท่านปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ
    จนกระทั่งมีสถานีวิทยุนิมนต์ให้ท่านเทศน์ช่วงเวลา 05.00 น.ทุกวันเลย ท่านเทศน์สดๆเลยค่ะ ที่ๆท่านอยู่นั้นเพียงแค่เป็นเพิงข้างหลังโรงธรรมนิดเดียวเองค่ะ ไม่ใช่กุฏิ เนื่องจากห้องที่ท่านพักมีรังตัวต่อมาทำรัง ท่านเลยยกให้ต่อไปเลย
    ตอนเวลากรวดน้ำอุทิศบุญนั้นท่านกล่าวดีมากๆ ขนลุกไปด้วย สาธุ สาธุ )

13. ~อมริศา~

~อมริศา~ เป็นที่รู้จักกันดี

น้องกุ้งค่ะ สุขสันต์วันเกิดนะคะ
    น้องกุ้งเป็นคนปฎิบัติดีปฎิบัติชอบอยู่แล้ว
    พี่ขออวยพรให้น้องกุ้งสมหวังในสิ่งที่ปรารถนาทุกประการ
    บุญรักษา พระคุ้มครองน้องกุ้งทั้งครอบครัวนะคะ

14. Me, myself

เพิ่งกลับมาจากวัดท่าซุงค่ะ ไปใส่บาตรพระมาเมื่อเช้า เอาบุญมาฝากท่านกัลยาณมิตรทั้งหลายค่ะ มีเรื่องราวให้น่าสนใจในวันนี้อีกแล้วค่ะ แต่ขอไปพักก่อนยังไม่เล่า เพราะเหนื่อยค่ะ เมื่อคืนนอนตอนสี่ทุ่มกว่าแล้วก็ตื่นมาตั้งแต่ตีสอง ง่วงมากเลยค่ะ

15. kung_9894

kung_9894 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณค่ะ

ขอบพระคุณค่าพี่อ้อ _/|\_
    ขอให้พรอันประเสริฐอันนั้นส่งกลับไปที่พี่อ้อ และครอบครัวด้วยนะคะ

(kiss)

16. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์ วันเกิดค่ะ น้องกุ้ง ขออารธนาคุณพระศรีรัตนตรัย โปรดดลบันดาลให้สิ่งดีๆทั้งหลายทั้งทางธรรม แลทางโลก
    จงบังเกิดแ่ก่น้องกุ้งค่ะ

17. Me, myself

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดค่ะน้องกุ้ง คิดสิ่งใดก็ขอให้สมความปรารถนา ขอให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงปราศจากโรคภัยทั้งปวง และขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

18. Doughnut

Doughnut เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2009
    สุขสันต์วันครบรอบวันเกิดค่ะน้องกุ้ง พรใดที่น้องตั้งใจไว้ ขอให้สมหวังทุกประการนะคะ

อนุโมทนาบุญกับน้องด้วยค่ะ สาธุ

19. piakgear24

piakgear24 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    สุขสันต์วันเกิดครับ คุณกุ้ง ขอให้เห็นธรรมของพระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าในกาลสมควรดังมโนรถเถิด

20. สงบระงับ

สงบระงับ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมนาบุญกับน้องกุ้งทุกประการค่ะ
    สุขสันต์วันเกิดและขออวยพรให้น้องกุ้ง สำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรมทุกประการนะค่ะ