ได้ไปเจอ "ซัน" ผู้มีญาณทิพย์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 7 เมษายน 2008.

1. TIK_UD

TIK_UD สมาชิกใหม่

24 สิงหาคม 2007
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ได้อ่านเรื่องของคุณซันครับและผมเชื่อในเรื่องราวที่คุณซันได้ถ่ายทอดไว้ในหนังสือนะครับทีแรกเห็นเรื่องของคุณซันตามร้านหนังสือเคยหยิบมาเปิดอ่านผ่านๆก็ไม่ได้สนใจอะไรแต่มาตอนนี้ได้ซื้อหนังสือซัน คนท้ากรรมมาอ่านแล้วเกิดความรู้สึกอนุโมทนาสาธุในความดีของคุณซันที่ได้ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ที่เดือดร้อนให้ทุกข์ได้เบาบางลงไปและผมยังคิดอีกว่าถ้าสังคมเราหรือโลกของเราในปัจจุบันนี้มีคนอย่างคุณซันมากๆคงจะดีนะครับสุดท้ายผมก็ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายโปรดคุ้มครองให้คุณซันมีสุขภาพแข็งแรงไม่มีทุกข์และไม่มีโรคภัยใดๆมาทำร้ายได้ด้วยเทอญสาธุ

2. strongblack

strongblack Active Member

25 มิถุนายน 2008
    เคยไปพบน้องซันมาแล้วเหมือนกัน คิดว่า จริง ๆ นิสัยไม่ดุนะ น่าจะเป็นคนอารมณ์ดีด้วยซ้ำ แค่ดูเหมือนพยายามดุตลอดเวลา หรือ เป็นเพราะอย่างอื่น อาจจะคิดไปเองก็ได้นะ ไม่ออกความคิดเห็นว่าแม่นหรือไม่แม่น แต่คงไม่ไปพบอีกแล้ว ไม่อยากจะรบกวน อย่างไงก็ขออนุโมทนากับการกระทำที่ดีดี ของน้องซันก็แล้วกัน

3. air_ja

air_ja Active Member

ขอเชิญเพื่อนๆที่ติดตามผลงานของคุณซัน
    ร่วมงานเปิดตัวหนังสือ เล่ม 4 ที่หน้าร้านซีเอ็ด
    แฟชั่นไอยแลนด์ เวลา 15.00 - 16.00 น.ค่ะ

4. air_ja

วันที่ 30 พฤษภาคม เปิดตัวหนังสือ และวันที่ 31 พฤษภาคม คุณซันเปิดบ้าน
    ท่านที่ต้องการไปในวันเปิดบ้านรบกวนไปรับคิวช่วงเช้าๆน่ะค่ะ เพราะคนที่มาใน
    วันที่เปิดบ้านนั้น 70 - 80 คนต่อวัน 10.00 - 11.00 อาจจะไม่มีคิวให้ท่านแล้ว ค่ะ

5. kadkao

kadkao เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ได้หนังสือเล่มล่าสุดที่ซีเอ็ดมาอ่านแล้ว มีครบทุกเล่มเลยตอนนี้ แจกจ่ายกันไปอ่านด้วยเจ้าค่ะ

6. Raintip

Raintip เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณที่แจ้งข่าว คุณซัน ให้ทราบ
    ตอนนี้กำลังหาซื้อหนังสือ "คนท้ากรรม"

;38

7. Raintip

;aa7
    ได้อ่านหนังสือเรื่อง "คนท้ากรรม" ของคุณซันแล้ว
    อ่านแล้ว สนุกมากจริงๆๆๆ ขอบอก!!! ขอบอก!!!

นอกจากนี้ ในหนังสือยังมีสาระสำคัญคือ
    ทำให้คนเราเชื่อใน "กฎแห่งกรรม"
    และรู้สำนึกใน บุญ-บาป กันมากขึ้น
    ขออนุโมทนาด้วย !!!

(คุณซัน กล้ามใหญ่ งามมากๆๆๆ)

8. air_ja

ข้อความฝากจากคุณซันค่ะ
    ขอบคุณทุกท่านน่ะครับที่ติดตามผลงานของซันตลอดมา สำหรับเล่มนี้ซันอยากฝากให้เพื่อนๆพี่ๆ พิจราณถึง"กรรม"และผลของการกระทำซึ่งปฎากรให้เราได้เห็นในชาตินี้ของพี่ๆที่ซันได้ช่วยเหลือครับ และขอบคุณสำหรับทุก
    คำอนุโมทนาด้วยครับ และซันก็ขออนุโมทนาให้พวกเพื่อนๆพี่ๆด้วยน่ะครับ

ปล.ขอบคุณครับที่ชมซันกล้ามใหญ่

9. Raintip

:VO
    ยินดีค่ะ !!!
    thaxx

10. ganesh

ganesh Active Member

ง่า เมื่อวานน้องซันมาเสียใกล้เลย ว่าจะไปพบเสียหน่อยดันติดงานเสียนี่ T_T

11. natty36

natty36 Active Member

12 กุมภาพันธ์ 2007
    ฝากถึงน้องซันนะคะ ชอบที่น้องซันดูเป็นธรรมชาติ ไม่ใช่พวกที่ชวนคนไปหลงงมงายบ้าบอ ที่น้องซันเขียนลงหนังสือ(ขอบอกซื้อมาอ่านทุกเล่ม)พี่เชื่อ เพราะก็เจออาจารย์ที่เค้าคล้ายๆน้องซัน สอนสิ่งที่เป็นจริงเห็นจริง รู้สึกศรัทธา อยากเจอตัวจริงๆเป็นๆแต่คงไม่มีวาสนา ไม่ได้เพราะมีทุกข์แล้วอยากมาหานะ แต่ศรัทธาในตัวน้องซันจริงๆอยากขอเป็นลูกศิษย์ด้วยคน แต่ไม่รู้ว่าจะมีวาสนาหรือป่าว เป็นกำลังใจให้นะคะ หนังสือเล่มต่อไปพี่จะซื้อมาอ่านอีก อย่าว่าแต่กล้ามงามเลย พี่ว่าพุงก็ง้ามงามว่าม๊ะ !!!!! 5555555

12. Raintip

;aa1 คุณซันพุงงาม ตอนที่นุ่งผ้าไทย นี่แหละ !!!

13. ganesh

ganesh Active Member

ที่แน่ ๆ นะ อ่านเล่มนี้จบแล้วจำได้ขึ้นใจเลยอ่ะ ว่าซันหล่อ... อิ อิ

14. air_ja

สวัสดีค่ะพี่รักไร้พ่าย
    ไม่รู้เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาไปร่วมงานด้วยรึเปล่า

15. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    งานเปิดตัวหนังสือของซันเหรอครับ
    เสียดายจัง ไม่ได้ไปครับ
    ช่วยเล่าให้ฟังได้ไหมครับว่า เป็นยังไงมั่ง

ผมไปแต่งานครั้งที่แล้ว ที่เปิดตัวหนังสือเล่ม 3 ที่เดอะมอลล์บางกะปิ

16. air_ja

pity_pig ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆจากเวปพลังจิตน่ะค่ะ
    ที่แวะมาร่วมงานเปิดตัวหนังสือของน้องซันค่ะ ภายในงานมีผู้มาร่วมเป็นจำนวนมากและเมื่อถึงเวลา 15.30 น.พิธีกรคุณนิกกี้ได้เชิญคุณซันมาพูดถึงหนังสือเล่ม 4 "คนท้ากรรม"พร้อมเชิญแขกรับเชิญทั้ง 3 ท่านขึ้นเวที "น้องการ์ตูน" "พี่สายใจ" "พี่จ้อน" เริ่มกันที่น้องการ์ตูนขึ้นมาพูดถึงพี่ซันที่ได้ช่วยรักษาแผลของน้องให้หายซึ่งปัจจุบันน้องการ์ตูนสามารถเดินได้จนเกือบเป็นปกติแล้วมีเพียงแค่สะเก็ดร่วงเล็กน้อย <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    พี่สายใจขึ้นมาขอบคุณน้องซันที่ช่วยให้พี่สายใจพ้นจากคำสาปในอดีตชาติ และพี่จ้อนแฟนพันธ์แท้ซึ่งติดตามผลงานของน้องซันตั้งแต่เล่ม 1 - 4 ได้ขึ้นมาพูดถึงเรื่องน้องอ้อมเด็กดักแด้ที่พี่จ้อนได้พาน้องซันไปพบก่อนเสียชีวิต และก่อนหน้านี้น้องอ้อมได้ถามถึงกรรมในอดีตที่น้องอ้อมได้เคยทำ<o:p>ว่าเป็นเพราะอะไรและในขณะที่ทั้งสามท่านกำลังสนทนาเรื่องน้องอ้อมอยู่บนเวที ไฟสปอร์ตไลท์ 2 ดวงที่อยู่บริเวณด้านหน้าเวทีก็ดับอย่างไม่มีสาเหตุ แต่เหตุการณ์ก็ผ่านพ้นไปด้วยดี คราวหน้าจะมีรูปมาฝากค่ะ</o:p>

17. HooyinZaa

HooyinZaa สมาชิกใหม่

3 มิถุนายน 2009
    อดไป คริคริคริ

18. air_ja

ไม่เป็นไรค่ะถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันน่ะค่ะ มีข่าวมาฝากค่ะคุณซันจะเปิดบ้านในวันอาทิตย์ที่ 14 มิถุนายน 2552ค่ะรบกวนช่วยไปรับคิวกันแต่เช้าน่ะค่ะ เพราะคนไปจำนวนมากและไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ และข่าวฝากมาค่ะงานพิธีไหว้ครูบ้านคุณซันจะมีขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 5 กรกฏาคม 2552 ค่ะกำหนดการจะมาแจ้งในภายหลังน่ะค่
    ขอบคุณค่ะ
    air_ja

19. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณคุณ air_ja ที่มาประชาสัมพันธ์ให้ครับ

ซันจะเปิดบ้านช่วยดูกรรมฟรี วันอาทิตย์ที่ 14 มิถุนายน 2552

เน้นตัวโตๆเลย

20. Raintip

rabbit_heart
    ขออนุโมทนา ในความเมตตากรุณาของ "คุณซัน"
    กับการให้ความช่วยเหลือ บรรเทาทุกข์ให้แก่เพื่อนมนุษย์
    อนุโมทนา !!! อนุโมทนา !!!
    :z1