ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ขอบารมีหลวงปู่ให้ช่วยได้กระเป๋าเเละของคืนทั้งหมดนะครับ

2. หมาหมูมี

หมาหมูมี Active Member

ชูชก

ชูชกงาแกะ หลวงปู่หมุน ตะกรุดทองคำ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบารมีหลวงปู่่ช่วยให้ได้กระเป๋าคืนนะครับ

4. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    เพิ่งถ่ายตะกี้นี้ เพราะเพิ่งเอารูปหลวงปู่ไปเคลือบพลาสติก แล้วเอามาตั้งบนตู้หนังสือไว้บูชา อนาถาดีแท้

5. เจริญลาภ

เจริญลาภ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาครับยอดเข้ามาเรียบร้อยครับ

6. si12a

si12a Active Member

27 กุมภาพันธ์ 2011
    หุหุ ว่าจะหยุดเกบพระหลวงปู่เเล้วนะเนี่ยเเต่จนเเล้วจนรอดก็ต้องจ่ายอีกเฮ้อปวดใจ ตอนถูกๆดันไม่อยากจะได้บางรุ่นตอนแพงทำไมผมถึงเกิดอยากจะได้เนี่ย

7. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

จากที่เฝ้าติดตามกระทู้หลวงปู่หมุนมาตลอดมีใครเคยเห็นกริ่งองค์นี้บ้างหรือไม่ครับ
    ผมมีอยู่หนึ่งองค์ เลยค้นคว้าข้อมูลเก่าๆ จากหนังสือนะโม ได้ข้อมูลมาเยอะพอสมควรครับ และกรรมการวัดคนเก่าๆ (คุณสานิต,คุณวิเชียร,คุณชัยรัตน์ ฯลฯ สามท่านนี้ก็มี กริ่งแบบเดียวกัน เหมือนของผม )
    ไว้ช่วงค่ำ ถ้ามีคนสนใจ จะนำข้อมูลมาลงไว้ครับ ซึ่งในประวัติและปีการสร้างแล้ว ผมเชื่อว่า เป็นกริ่งรุ่นแรกของวัดซับลำใย แน่นอน (หลวงปู่หมุน เป็นประธานเททองและปลุกเสกด้วย พิธีใหญ่มาก)
    ทั้งหมดนี้ เจตนาเพื่อเผยแพร่พุทธคุณ ของอาจารย์ตั้ว และหลวงปู่หมุนเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับการพุทธพานิชย์แต่อย่างใด เพราะผมมีองค์เดียว และเท่าที่เห็นผ่านตามานับ ได้แค่ 4 องค์เท่านั้น(สร้าง 108 องค์ )ครับ รอติดตามนะครับ ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      393.2 KB
      เปิดดู:
      134
      ขนาดไฟล์:
      965.5 KB
      เปิดดู:
      170
      ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      130
      ขนาดไฟล์:
      885.8 KB
      เปิดดู:
      130
      ขนาดไฟล์:
      455.8 KB
      เปิดดู:
      161
  8. Dhanainan

รูปวิหาร(ศาลามังคลาภิเษก) วัดซับลำใย ที่กำลังดำเนินการสร้างครับ (ปี 2542 ) รายได้ทั้งหมดจากการเช่าบูชารูปเหมือนหลวงพ่อกวย 5 นิ้วและ 9 นิ้ว และพระกริ่งหิรัญราช เพื่อนำเงินมาสร้างวิหารหลังนี้ครับ

9. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่หมุนครับ สวัสดีพี่ๆ ทุกท่านนะห้องนี้ด้วยครับ

10. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ได้คืนเร็วๆ นะครับพี่

11. ซีดีธรรมะ

ซีดีธรรมะ เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010

ขอเอาใจช่วยให้ได้คืนนะครับ

12. ซีดีธรรมะ

ซีดีธรรมะ เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ ... สาธุๆๆๆ

และขอแจ้งว่าวันนี้ผมได้รับองค์พระหลวงปู่ แล้วนะครับ...
    นำไปเลี่ยมขึ้นคอวันแรกเลยแล้วครับ ชอบมากๆๆๆ
    พุทธคุณสูงยิ่งครับ ขอบคุณจริงๆครับ

ผมมีที่อยู่คุณแล้ว เดียวไว้ผมจะส่งวัตถุมงคลไปให้เป็นที่ระลึกบ้างนะครับ

เจริญในธรรม
    ณัฏฐ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2011
  13. TIDTON

TIDTON เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ขอให้ได้คืนไวๆ นะครับ

14. jirapong_m

jirapong_m เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    แจ้งการโอนครับ

วันนี้ได้โอนเงินร่วมทำบุญกับคุณเจริญลาภ 800 บาทครับ ตามเอกสารไฟล์เเนบครับ

ขนาดไฟล์:
      38.1 KB
      เปิดดู:
      110
  15. goldtop

goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ สาธุ ขอผลบุญนำพาท่านและครอบครัวจงมีแต่ความสุข โชค ลาภเงิน ทองมั่งคั่ง สุขภาพแข็งแรงครับ สาธุ

16. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ...........................................
    ขออาราธนาบารมีหลวงปู่หมุน ดลให้ภรรยาคุณลลิงหางยาวได้คืนเร็ว ๆ นะครับ

17. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขอให้โชคดี มีคนดีเก็บได้ ได้คืนโดยเร็วครับ

18. Dhanainan

ตำนานกริ่งหิรัญราช ชุตินธโร (๑)

ขออนุญาติลงข้อมูลไว้สั้นๆ สัก 5 ตอนครับ (กริ่งที่อาจารย์ตั้วตั้งใจทำ และหลวงปู่หมุน เป็นประธานเททอง จุดเทียนชัย และปลุกเสกครับ ) เป็นการกล่าวถึงการสร้างพระกริ่ง ที่เป็นตำนานของจริงครับ พิธีพุทธาภิเษกวันที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๔๒

เนื่องด้วยวิหารวัดซับลำใย (ศาลามังคลาภิเษก) ที่กำลัังก่อสร้างอยู่นั้น ยังไม่แล้วเสร็จและยังขาดแคลนปัจจัยอยู่มาก พระอาจารย์สมุภาสน์ จึงจัดสร้างวัตถุมงคลและนำเข้าพิธีวันที่ ๔ - ๖ ธันวาคม ๒๕๔๒เพื่อนำรายได้มาสร้างวิหารให้สมบูรณ์ วัตถุมงคลในครั้งนั้นประกอบด้วย
    ๑ รูปเหมือนหลวงพ่อกวย ขนาด ๙ นิ้วบูชา ๓๙๙๙ บาท (สร้าง ๔๒ องค์)
    ๒ รูปเหมือนหลวงพ่อกวย ขนาด ๙ นิ้วบูชา ๑๒๙๙ บาท (สร้าง ๙๙๙ องค์)
    ๓ กริ่งหิรัญราชสร้าง ๑๐๘ องค์ เฉพาะผู้สั่งจอง
    ๔ เหรียญหลวงพ่อกวยเนื้ออัลปาก้า
    ๕ ยันต์ตะกร้อ รูปหล่อหลวงพ่อกวยปั๊ม และพระผงปิดตา

19. Dhanainan

ตำนานกริ่งหิรัญราช ชุตินธโร (๒)

มูลเหตุที่ดลใจให้อาจารย์ตั้วสร้างพระกริ่ง ตัดมาจากบทสัมภาษณ์ในหนังสือนะโม เล่มที่ 579 ครับ (พรุ่งนี้มาตามต่อครับ)

20. goldtop

goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

ผมปรึกษาเพื่อน เพื่อนบอกว่า ให้โทรไปที่สถาณนีวิทยุชุมชนประกาศ หาดูครับ และมีรางวัลให้ผู้ที่แจ้งเบาะแส เมื่อตามของคืนได้เราจะมอบสินน้ำใจให้ครับ อย่างไรลองดูครับ เข้าใจความรู้สึก ห่วงแฟนท่านจะเครียด เสียดายของในกระเป๋าครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้