ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    อิอิ วันนี้พี่มาร์คมาแอบส่องด้วย

2. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    มาช้าไปซะเละ ตอบไม่ทัน หุหุหุ

อ่อตอนแรกผมคิดว่าพญาเขาคำ เนี๋ยใช่เลยอะนะ
    แต่พอได้ลองจิ้งจก ผมคิดว่าไม่แพ้กานเยยนะคับ ลองดูได้นะคับพี่ๆน้องๆ
    พญาเขาคำเลยพักไว้ก่อง ใส่จิ้งจกโชว์ข้างนอกดีก่า เท่ดี หุหุหุ
    และที่สำคัญคือ ที่วัดยังมีด้วยคับ แหล่มม เจ๊งๆๆนะจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2012
  3. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ลองพกคู่ละพี่:cool::cool::cool:

4. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    เสือโห่ กับหุ่นพยนต์ มีผลทางป้องกันภัยจากสิ่งต่างๆได้เหมือนกันหรือต่างกันอย่างไรครับ
    เช่นในกรณีไปนอนต่างถิ่นหรือพักในโรงแรมต่างจังหวัด หากนำเสือโห่ กับหุ่นพยนต์ ไปกันภัย จะมีผลต่างกันไหมครับ

5. ura

ไม่ต่างกันครับ :cool: บูชาดีทั้งคู่

6. ura

ว่าเเล้ววันนั้นชวนโจมาวัดไม่ยอมมา อิอิ อย่างนี้นี่เอง

7. rulaw

rulaw Active Member

จะตอบคำถามด้วยหน่อย
    แหม ไม่ทัน

8. ura

ครับวันนี้ ขอเล่าเรื่องประสบการณืร้อนๆๆที่พี่ท่านนึงประสบมา พี่ท่านนี้มีอาชีพเป็นคนขับรถเเท็กซี่ และได้มาสักยันต์กับทางวัดเมื่อสามปีก่อน เมื่อวานพี่ท่านนี้ได้เข้ามากราบพ่อที่วัด และได้เล่าให้พ่อฟังว่า เมื่อคืนก่อน ตัวพี่เขาได้ถูก ผู้ดดยสารสองคนจี้ชิงทรัพย์เเถว วัดวชิระธรรม ซึ่งได้เกิดการต่อสู้ คนร้ายสองคนเป็นฝ่ายลงมือก่อน โดยใช้มีดปลายแหลม กระหน่ำแทง พี่ที่เล่าอย่ามันมือ ซึ่งแค่คนเดียวก็หนักเเล้วนี่มัน รุมกันตั้งสองคน ซึ่งพี่เเท๊กซี่สู้อย่างดุเดือน จนสามารถหนีจากการรุมแทงของคนร้ายได้ ปรากฎว่าได้ เเผลแค่เลือดออกเท่ายางบอน ซึ่งจากที่พี่เขาเล่า เขาน่าจะตายในมีดแรกเเล้ว แผลที่เห็นกลับไม่ลึก เหมือนไปถลอกอะไรมา มีเเผลนึง ยาวหน่อยเเต่ไม่ลึกมาก ทั้งๆๆที่โดนจ้วง แทง ซึ่งของดีที่พี่เขาโชว์ แล้วกระผม ได้ถ่ายไว้เป็นยันต์ของสำนักวัดทุ่งเศรษฐี คือยันต์ พระวิษณุ เก้ายอดที่ข้างหลัง และยันต์อีกอันนึงไม่ทราบชื่อ ใครรู้บอกด้วย พ่อท่านได้กล่าวกับศิษย์ท่านนี้ว่าเเคล้วคราด และก็ประสิ?ธิปลุกให้เพิ่ม หลังจากที่พี่เข้าไม่ได้มาไหว้พ่อกว่าสามปี นอกจากนี้ยังได้รู้มาอีกว่า พี่เขาแต่ก่อนเป็นคริสเตียน แต่มาเปลี่ยนรีต ก็เพราะนับถือพ่อ เพราะอะไรเราคงทราบกันดี ที่นำเสนอไม่ใช่เพื่ออวดว่าถ้าสักจากวัดเเ้ล้วกูแน่นี่ไม่ใช่ การสักยันต์เป็นการระลึกคุณครู ยึดเหนี่ยวจิตใจ เพราะผู้สักยันต์นั้นต้องมีศีล อำนาจยันต์จึงคุ้มมครอง ไม่ใช่มียันต์แต่ไร้ศีล ก็ไม่ต่างจากไอ้จิ๋กโก๋ขี้ยาเเถวปากซอย สิ่งนี้เป็นเครื่องยืนยันต์ว่า พุทธคุณมีจริง คุณสักยันต์ไป คุณรักษาศีลได้ อำนาจพระรัตนตรัย ครูอาจารย์ย่อมรักษา สาธุๆๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้พระครูสวยมากๆ สงสัยต้องไปสักเสียเเล้วพี่ท่าน:cool:

10. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าาาาา มาไม่ทันเริ่มเล่นเกมส์ครับวันนี้แวะเข้ามาอ่านดึกไปหน่อย อดได้คาถาทีเด็ดเลย

11. ura

งั้นมาสัดเลยน้องภูมิเดี๋ยวขอให้พี่กล้าลงเข็มให้ อิอิ จะได้รู้ว่าความสุข พร้อมความบึกๆๆนั้นเป็นเช่นไร อิอิ

12. ura

ช่วงนี้พี่เอ็กก็ติดเข็ม เห็นไปที่สำนักบ่อย อิอิ ติดเข็มหรือติด แผ่นหลังน้องขาวๆๆไม่รู้ อิอิ แซวเล่นนะครับ พี่ท่าน

13. ura

เอาครับ วันนี้อากาศดีกลางคืนไม่ร้อน เรา มาเล่นอีกซะหนึ่งเกมส์ รางวัล เป็นคาถามหาสาริกา อีกฉบับนึง เอาไปใช้เมตตาค้าขายเจรจา เข้าหาเจ้านายดีมากๆๆๆ ท่องคาถานี้ต้องสำรวมจิตมั่น เชื่อมั่นในคุณพระ ครูอาจารย์พ่อแม่อย่างสุดใจขาดดิ้น แล้วจะเห็นผลอัศจรรย์ ยิ่งนัก คำถาม เมื่อวันไหว้ครูที่ผ่านมา ครูบาอาจารย์ท่านใด ได้ทำการมอบวิชาและประกาศว่าพ่อได้สืบทอดวิชาจากท่าน วึ่งครูบาอาจารย์ท่านนี้เป็นศิษย์ของใคร และเมื่อวันงานท่านได้เปิดให้คนมาลงวิชาอะไร ค่าครูกี่บาท และท่านอยู่วัดไหน และวัดท่านตั้งอยู่ที่ใด ไม่ยากครับ พี่น้องขอให้โชคดี

14. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:

พี่ว่าซุ่มๆๆแล้วนะ ยังมีคนมาแอบเห็นจนได้ ทีแรกก็ว่าจะไม่ติดเข็ม

แต่น้องขาวๆพี่ไม่ติดนะ กำลังจะเลิกติดเพราะจะครบแล้ว อิอิ

15. ura

อิอิ อย่างนี้อดไปดูน้องขาวๆๆเลย จิ อิอิ พี่เอ็กจ๋า :cool:

16. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่เขิม เป็นลูกศิษย์หลวงปู่สงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย
    งานวันนั้นเปิดการลงนะหน้าทอง ค่าครูแล้วแต่ศรัทธา
    วัดชุมพรรังสรรค์ วัดท่านอยู่ที่ชุมพรครับ:':)':)':)'(
    คำถามนี้ยากจริงๆ ไม่รู้ว่าจะถูกไหม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      54
  17. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ลอกคำตอบ คุณ นจอ.26
    พ่อท่านเขิม ลูกศิษย์พ่อท่านสงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย
    อยู่ที่จังหวัดชุมพร วัดชุมพรรังสรรค์
    ค่าครูในวันงานไม่มีแล้วแต่ศรัทธา(จริงๆแล้วลูกสาวท่านกำหนดที่199แต่ผู้คนเยอะเลยไม่ทันเก็บ)
    ลงวิชานะหน้าทองเสกด้วยน้ำมันว่านช้างผสมโขลง(น้ำตาปลาพะยูน)
    สีผึ้งและเนื้อทองที่ได้นำมาจากปากของพ่อท่านสงฆ์ที่หลวงปู่ไปขอมาเพื่อกาลนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2012
  18. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันเศรษฐีเด้อพี่น้อง:cool:
    ไม่ได้ตามข่าว จะรู้ไหมเนี่ยครับ:'(

19. fukthong

fukthong เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2009
    หลวงปู่เขิม ศิษย์ของหลวงปู่สงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย
    วันงาน ท่านเปิดให้คนมาลงวิชานะหน้าทอง ค่าครูดแล้วแต่ศรัทธา
    ท่านอยู่วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย อยู่ที่ชุมพร

20. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ว่าครบเนี่ย ครบวันหรือว่าครบเดือนกันจ๊ะพ่อหนุ่ม อิ อิ