ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ตอนนี้ทางวัดมีพระผงรูปเหมือนเส้นเกศาของพ่อให้บูชาเเล้วนะครับ ใครพราดไม่ได้วันงานมาทำบุญกับวัดครับ ซึ่งจะใส่กล่องมาด้วย ทำบุญหนึ่งใบเเดง

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Artorius

Artorius เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมไปเช่าของหลวงพ่อ ในช่วงเย็นๆมาครับ
    เห็นมีพี่อีกคน มาถามขอเช่าพระกริ่ง5ใบเทาอีกองค์
    พี่ในห้องเลยถามว่ามีประสบการณ์มาหรอครับ พี่ที่จะเช่า
    ก็ทำเหมือนไม่อยากจะเล่าอยู่แล้ว ผมเลยเดินออกมาดีกว่า
    ไม่ใช่ใจว่าใช่ พี่ตู่หรือเปล่าครับ คืออยากทราบประสบการณ์
    ของพี่เค้าอ่ะครับ พอจะเล่าได้มั้ยครับ แล้วเป็นพระกริ่งอะไรครับ
    ด้านอะไร มวลสารยังไง
    ขอบคุณคร้าบบ

3. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดพญากาเผือกหมดไปแล้วนะครับ และจะมีตะกรุดชุดต่อไปเหลือน้อยๆมากๆแล้ว

อันนี้ไม่ขอบอกนะ ประสบการณ์หลายๆ คนที่ไม่เคยเฃื่อเรื่องแบบนี้ปากบอกว่าจะเก่งอะไร

ขนาดนั้นเชียร์กันรึเปล่า หลายต่อหลายคนพบเจอมากับตัวต้องเอ่ยปากว่า ของแท้ของจริง

คนที่ไม่เคยเชื่อก้ต้องเฃื่อ หลายคนไม่เคยสวดมนต์ไหว้พระ ก็หันมาสวดมนต์ไหว้พระ

เริ่มรักษาศีล เข้าวัดเข้าวามากขึ้น อันนี้ดีใจและปลื้มใจ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 เมษายน 2012
  4. kritpat

kritpat Active Member

27 กันยายน 2011
    พูดถึงเรื่องประสบการณ์ ผมว่าพระของหลวงพ่อดีทุกอย่างครับ ผมก็เวียนๆเอาเซตนั่น องค์โน่นสับเปลี่ยนขึ้นคอตลอด เจอประสบการณ์บ่อยๆถึงกล้าพูดแบบนั้น สำหรับพระกริ่งห้าใบเทา ลองย้อนไปอ่านหน้าก่อนหน้านี้ไม่นานเกินไปดูครับ จะทราบเหตุผลว่าทำไมพระกริ่งรุ่นนี้ถึงได้เป็นที่สนใจ และผมเชื่อโดยส่วนตัวว่า พระกริ่งห้าใบเทานี้จะหมดก่อนในบรรดาวัตถุมงคลที่ออกพร้อมกัน

5. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งเนื้อนวทำไมคนถึงอยากได้รวมทั้งตัวผมด้วยซึ่งยังไม่มีเลยถ้าใครมีแล้วเก็บรักษาไว้อย่าเปลี่ยนมือนะครับ จะกล่าวโดยไม่มีเรื่องประสบการณ์นะ
    -ปัจจุบันหายากมากที่ใคร ๆ ไม่ว่าวัดไหนสำนักไหนจะหล่อพระเนื้อนวเต็มสูตรได้เพราะไม่ค่อยมีวัสดุราคาแพงพูดง่าย ๆ ต้นทุนสูงทำให้พระราคาสูงไปด้วย
    -ไม่ได้โจมตีใครนะครับถามว่าเนื้อนวเต็มสูตรของที่อื่นราคาหลักพันต้น ๆ แถมสร้างได้เยอะเป็นหลักพันองค์ ไม่ว่าพระหล่อหรือพระเหรียญ
    -ทีนี้มาดูที่พ่อสร้าง สร้างได้น้อยหรือทำน้อยด้วยเหตุที่ว่า ธาตุต่าง ๆ ที่นำมาผสมหายากราคาสูงจึงทำได้จำนวนน้อย
    -เจ้าน้ำเงินที่เป็นส่วนผสมนี่หายากครับแถมรุ่นใหม่ ๆ ก็ไม่รู้จักครับเลยไม่ผสมลงไป เลนไม่เต็มสูตร บางทีเป็นแค่เนื้อสัตตโลหะ แล้วเหมาเข่งเป็นเนื้อนว คนเช่าแยกไม่ออกเลยเช่าเนื้อสัตตโลหะราคาเนื้อนวเต็มสูตร
    ผมถึงบอกไงว่าผมเองยังอยากได้แค่ส่วนผสมและตำหรับการสร้างคุ้มแล้ว

6. princeboy

princeboy Active Member

รบกวนสอบถามเรื่องชุดญาณวินโย 48

สนใจอยากบูชาชุดญาณวินโย 48 ราคา 60000 ใช่ไม๊ครับ ยังมีเหลือไม๊ครับ และในชุดประกอบด้วยรายการใดบ้างครับ พุทธคุณด้านใดบ้าง

ขอบคุณมากครับ

7. kritpat

เข้าไปชมได้ในเฟชบุคของวัดเลยครับ ที่ link นี้ครับ
    ยินดีต้อนรับสู่ Facebook - เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน หรือเรียนรู้เพิ่มเติม

8. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    ง่ะ ผมก็ยังไม่ได้เก็บตะกรุดพญากาเผือกเนื้อเงินเลยอ่ะ เสียดายจัง ขายเพลินไปหน่อย ฮ่าๆ :d

9. เอกสุกิตติมา

เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานไปเช่าขุนแผน ตะกรุดพญากาเผือก ตะกรุดช้างผสมโขลง มา พออ่านประสบการณ์ทำให้เกิดอยากได้พระผงเลื่อนยศ พระผงสาริกาเพิ่ม ชอบๆครับด้านเมตตา แล้วหนุมานถ้าเช่ามาจำเป็นต้องถวายกล้วยไหมครับ และอยากทราบว่าพระรุ่นไหนของหลวงพ่อที่เด่นด้านการค้ามากสุดๆครับ(พอดีขายของผ่านทางเนต) ใช้รุ่นไหนดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2012
  10. kritpat

วัตถุบูชาของทางวัดที่ถูกกล่าวถึงทางด้านค้าขาย มี ต่อเงินต่อทอง พระสังข์เรียกเนื้อ เหรียญปลาตะเพียน ไซ(เขียนถูกป่าวหวา)ดักทรัพย์ นางกวัก ฯลฯ ผมเองมีแค่สามอย่างแรก แต่ที่เคยขอเรื่องค้าขาย ถูกใจพระสังข์ที่สุดครับ ส่วนถ้าเป็นพระตอนนี้ก็มีพระปิดตาบันดาลทรัพย์ ขอในเรื่องค้าขายได้เช่นกัน

11. terawaty002

terawaty002 สมาชิกใหม่

5 มิถุนายน 2011
    ตะกรุดกาเผือกชุดใหม่อย่าลืมบอกผมด้วยนะคับพี่

12. scoopynoi

-ปู่ฤาษีขาว ลงสี ปัดทอง ทาน้ำมันว่านพิมพ์เล็ก
    -ปิดตา 9 นะ กำลังขึ้นคราบสวย ๆ
    ชุดเดินทางของกระผ๊มเอง

ขนาดไฟล์:
      89.7 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      91.6 KB
      เปิดดู:
      90
      ขนาดไฟล์:
      91.5 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      83.5 KB
      เปิดดู:
      80
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2012
  13. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมีเหลือครับ ชุดนี้ประสบการณ์เยอะครับยังไงถ้ารับไปแล้ว

เก็บรักษาดีๆ ทุกชิ้นมีเจ้าของในตัวมันอยู่

ทุกวันพระหรือวันไหนว่างๆ นั่งสวดมนต์ไหว้พระหน้าตู้ชุดนี้ดูนะครับ

สิ่งที่บังเกิดขึ้นจะพบเจอด้วยตนเอง แบบเหลือเชื่อ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2012
  14. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011
    วันนี้ขอแชร์ประสบการณ์ พระผง 50 ปีหลวงพ่อครับ

ขอเริ่มเลยนะครับ หลังจากที่ได้รับเหรียญ 50 ปี และพระผง 50 ปีหลวงพ่อมา ก็จับเลี่ยมขึ้นคอทันทีครับ และก็สวดมนต์นั่งสมาธิตามปกติครับ แล้วก็อธิฐานขอให้หน้าที่การงานประสบความสำเร็จได้เลื่อนขั้น เลื่อนตำแหน่งเร็วๆ(ปัจจุบันก็เป็นพนักงานบริษัทเอกชนครับ) จากเมื่อต้นปีก็ได้เลื่อนตำแหน่งกับเงินเดือน ตามปกติทั่วๆไปครับ พอมาวันนี้ก็ได้เรื่องเลย คือเจ้านายเรียกให้เข้าไปหาพร้อมยื่นซองขาวมาให้ครับ และก็บอกทำนองๆว่าต่อไปไม่ต้องมาทำแล้วนะ ไอ้เราก็ตกใจเอ๊ะเราโดนเชิญออกหรือ พอเปิดเอกสารออกเท่านั้นแหละครับ อ้อมันคือจดหมายขึ้นเงินเดือนนั่นเอง แล้วเจ้านายก็ยังติดตลกหัวเราะออกมาอีก ไอ้เราก็นึกในใจเลยเป็นเพราะบารมีหลวงพ่อกับสิ่งที่เราอธิฐานไว้ ทำให้ได้ขึ้นเงินเดือนอีกทั้งที่ความเป็นจริงเมื่อต้นปีก็ขึ้นไปแล้ว 1 ครั้ง พอถัดมาก็ขึ้นอีกซึ่งไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ

ซึ่งจากแต่ก่อนโดนเจ้านายว่าเกือบทุกวันเรื่องงานครับ เด้วนี้แกก็ยิ้มและชวนไปโน่นมานี่เยอะขึ้นครับ สงสัยจะได้เรื่องผู้ใหญ่เมตตาด้วยครับ ท่านไหนได้วัตถุมงคลหลวงพ่อรุ่นฉลองอายุ 50 ปีของหลวงพ่อก็ลองอธิฐานดูนะครับ จะได้มีประสบการณ์ดีๆมาเล่าสู่กันฟังครับ

15. princeboy

princeboy Active Member

ยังมีเหลือครับ ชุดนี้ประสบการณ์เยอะครับยังไงถ้ารับไปแล้ว

เก็บรักษาดีๆ ทุกชิ้นมีเจ้าของในตัวมันอยู่

ทุกชั้นมีเจ้าของในตัว หมายความว่าอย่างไรครับ

16. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งจำนวนการน้อยครับ...ความสวยงามก็เด่นกว่าชุดอื่นด้วยความพิเศษของเนื้อหาเมื่อถึงเวลาเนื้อกลับแล้วความสวยงามฉุดไม่อยู่จริงครับ...
    ความพิเศษสุดๆอีกอย่างก็ตรงที่การสร้างเนื่องในวันครบรอบ50ปีของหลวงพ่อเรานี่เหละครับ...

ขนาดไฟล์:
      169.2 KB
      เปิดดู:
      120
      ขนาดไฟล์:
      144.4 KB
      เปิดดู:
      112
      ขนาดไฟล์:
      313 KB
      เปิดดู:
      117
      ขนาดไฟล์:
      315.5 KB
      เปิดดู:
      118
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2012
  17. jumbo_a44

สวยงามมากครับลุงน้อย.../สายหลวงปู่ฤาษีขาวไปไหนอีกคน(น้องอ๊อฟเงียบเลยนะ)...

18. scoopynoi

ของทุกอย่างมีเจ้าของทั้งนั้นบางครั้งอยากได้แทบตายมีเงินแต่ไม่มีของพอมีของกลับไม่มีเงิน ทุกอย่างถึงเวลาแล้วจะได้มาง่าย ๆ ถ้ายังไม่ถึงเวลาแต่ได้บางคร้งเก็บรักษาไม่ได้ก็มีพอเก็บไว้จะร้อนรุ่มหงุดหงิดต้องปล่อยออกไปก็มี
    อย่างเช่นของที่โชว์ในตู้ไปกี่ครั้ง ๆ ก็ไม่หยิบไม่สนใจพอถึงเวลาเหมือนมีอะไรมาดลใจให้เอาของชิ้นนั้นมาบูชา ยิ่งรุ่นเก่า ๆ ที่หมดจากวัดผมอยากได้มาก พอเจอไม่ต่ำกว่าครึ่งพันหรือพันนึงจนถอดใจ พอถึงเวลาผมได้มาแค่ ราคาหลักสิบเท่านั้นบางเหรียญก็ไม่ถึง 500 ราคาพอ ๆ กับของวัดเลยก็มี
    ถึงได้บอกกล่าวกันไงครับได้มาแล้วรักษาไว้ดี ๆ

19. jumbo_a44

เขาวัดทีไรแอบมองชุดใหญ่ครับคุณex_smf...โดยเฉพาะตระกุดไม้ไผ่ตันไม่มีที่ไหนสร้างได้สวยงามอย่างนี้เลยครับ...วัวธนูก็น่าเกรงมาก...หุ่นพยนต์ก็ไม่เป็นรองใคร...

20. scoopynoi

นั่นสิเจ้าอ๊อฟหายไปไหนหลายวันแล้ว ... ระวังน๊าอย่าเผลอเดี๋ยวผมจะปล้นพระกริ่งจากคอ อิ อิ