ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดนี้แจ่มครับ:cool:

2. kokleang

kokleang สมาชิก

ขอบคุณครับ จะพยายามกำหนดลมหายใจเข้าออกบ่อยๆ เพราะเวลาตั้งใจจะนั่งสมาธิจริงๆ มักจะมีเหตุให้ไม่ได้ทำทุกที แต่ถ้ากำหนดลมหายใจเข้าออกมีเวลาทำได้บ่อยๆเลยครับ

3. kokleang

kokleang สมาชิก

555 ผมก็อยากแต๊ปเหมือนกันนะบางที แต่ทำไมไม่ยักกะมีสาวมองเลยก็ไม่รู้

4. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    เอาตะกรุดมหาระงับตำราวัดประดู่โรงธรรมของหลวงพ่อเณร มาใหชมกันครับ
    ตะกรุดมหาระงับตัวเต็ม พุทธคุณระงับเหตุเภทภัยอันตรายต่างๆ ระงับไฟไหม้ โรคภัยไขเจ็บ ทั้งยังเป็นเมตตามหานิยม มหาอำนาจ กันคุณไสย์ กันสิ่งไม่ดีต่างๆนาๆ พุทธคุณ 108 ประการทีเดียว ดอกเดียวเที่ยวรอบโลก

เหมาะที่จะติดตัว ติดรถ ติดบ้าน มากๆครับ ยิ่งบ้านเมืองสมัยนี้ยุคนี้แล้ว อันตรายรอบด้านจริงๆ

ในวันงานที่จะถึงนี้ได้ยินมาว่า อาจจะมีตะกรุดมหาระงับออกมาให้ลูกศิษย์บูชากันด้วยนะครับ ผู้ใดมีปัจจัยน่าบูชาไว้มากๆ คาดว่าในปีนี้อาจมีคนจำเป็นต้องใช้อีกเยอะทีเดียวล่ะครับ

ตะกรุดมหาระงับที่ตำราตัวเต็มจริงๆ ปัจจุบันนี้หายากมากๆแล้วนะครับ ของดีจริงๆขอบอก ใครไม่เก็บไว้จะเสียใจนะ เหอะๆ :cool:

ส่วนด้านล่างนี้เป็นยันต์มหาระงับครับ
    [​IMG] :cool:

5. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ.....:cool::cool:

6. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีมากครับ..ที่นำข้อมูลวัตถุมงคลของหลวงพ่อและวิธีการใช้มาให้ลูกศิษหลวงพ่อทราบกันทุกคน..และทุกคนจะได้นำไปใช้ได้ถูกทางด้วยครับ...
    ผมอยากเสนอให้ทางวัดทำหนังสือที่เกี่ยวกับเหรียญแต่ละรุ่นและวัตถุมงคลของหลวงพ่อเพื่อที่ลูกศิษทุกคนจะได้มีไว้ศึกษาและเป็นศิริมงคลด้วยครับ...ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ..

7. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณครับท่านเพื่อน ผมเวลานั่งสมาธิจะมีสติตลอดเวลา จิตไม่สอดซ่านฟุ้งซ่าน เพื่อนอุทิศบุญให้พ่อเเม่ครูอาจารย์ญาติพี่น้องเจ้ากรรมนายเวร สรรพสัตว์ ครับ ส่วนเวลาปกติ ก็นึกถึงหน้านางฟ้าครับ จิตหลุดๆๆเหมือนกัน ต้องคิดถึงหน้าพ่อ จิตหายเตลิดเลย ยังไงก็รักนางฟ้าครับ อิอิ (รักพ่อเเม่ และหลวงพ่อด้วย):cool:
    ขอมั้งๆๆๆ ไม่มีกับเขาบ้างเลย อยากหล่อบ้างนะ ช่วงนี้ มีเเต่สาวเเก่มาตามจีบ ไม่รู้ปลุกคาถาผิดรึเปล่า ปลุกบางทีเด็กมาจีบเสี่ยงคุก สงสัยต้องปลุกแบบธรรมดา โอะโอ้ว เเบบธรรมดา :cool:
    ครับ ทางวัดมีโครงการไว้นานเเล้วครับที่จะจัดทำ อดทนรอนิดนึงนะครับ ตอนนี้ก็ดูๆๆจากในกระทู้ไปก่อน :cool:

8. ura

โชว์บ้างมหาระงับ แต่เป็นของชาวบ้านมิใช่ของผมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ura

วันนี้เจอน้องนินจาคนนึง เเกเล่าเรื่องประสบการณ์สมเด็จหลวงปู่เผือก ได้น่าสนใจมาก ผมเองก็เรียกร้องให้น้องสมัครสมาชิกเเละ เล่าประสบการณ์ดีๆๆเพือ่นเป็นการเเบ่งปันสิ่งดีๆๆร่วมกัน ซึ่งเป็นการช่วยวัดช่วยผู้อื่นอีกทางนึง ครับ น้องจ้า รายงานตัวด้วยนะ

10. ole_2552

ole_2552 Active Member

เก็บมาเพิ่มครับวันนี้วันพระเข้าไปทำบุญกับหลวงพ่อ เจอท่านอยู่พอดีเลยเข้าไปกราบขอพร เลยได้ของดีติดมานิดหน่อย

1.พระปิดตาขุยปูนา
    2.ล็อกเก็ตหลวงพ่อเนื้อสีทอง
    3.ดวงแก้วเศรษฐี (เล็ก)

วันนี้งบน้อยครับจัดมานิดหน่อย ตั้งใจไปทำบุญวันพระนะนี่ได้ของดีมาเพิ่ม ได้คุยกับหลวงพ่อนิดหน่อย ออกมาจากวัดตามหลังรถหลวงพ่อมาติดๆ พอดีหลวงพ่อติดธุระเป็นประธานงานศพที่วัดตะกล่ำแถวสวนหลวง อืมมมมมมมมมม สุขใจจริงๆ เหมือนมีหลวงพ่อร่วมเดินทางมาเลย (ทำงานที่พาราไดซ์ พาร์ค ครับ) 555555555555+

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2012
  11. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    เอามายั่วน้ำลายน้องอีกละ อิอิ ผมหาของรุ่นเก่าไม่ได้เลยจัดชุดของใหม่ก็ไส่รอบโลกได้เลยจ้า ไม่ต้องเสาะหาของเก่าไห้ปวดหัว ฮ่า ฮ่า ฮ่า:cool:

12. ura

พี่โอลี่ทำงานบริษัทใช่ไหมครับ รู้สึกพี่จะได้เจอกับผมเเล้วนะครับ อิอิ รู้สึกกลุ่มพี่จะมากันสามคน ยินดีที่ได้รู้จักครับ ลืมถามลยว่าเล่นเวปรึเปล่า :cool:
    ล็อกเก็ตหลวงพ่อเเนะให้เเขวนเดี่ยวได้เลยครับ ลุยไหนลุยกัน
    ปิดตาดำให้บูชาไม่ได้จิงๆๆครั พี่เพราะจะเอาเก็บเข้าพิพิภภัณค์ครับ:cool:

13. ura

ผ้ายันต์ท้าวเวสอีกพิมพ์นึงครับ บูชาได้ที่วัด แบบนี้ยังใช้ในงานสวดภาณยักษ์ด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

14. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีอะไรจะโชว์แล้วครับ อิ อิ หมด ถ้าจะดูของกระผ๊มไปเกาะตู้ดูเลยครับ

15. ura

บางทีก็ไม่ต้องโชว์ก็ได้ครับ เราอาจหาหัวข้อดีๆๆมาสนทนากันเเรกเปลี่ยนประสบการณ์ กันครับ หรือเข้ามาทักทายพูดคุยกันก็พอเเล้วครับ พี่น้อง

16. หนาวลม

หนาวลม สมาชิกใหม่

7 กุมภาพันธ์ 2012
    สมเด็จหลังหลวงพ่อทองอะครับพี่

ผมใช้ด้านเดินทางอ้าครับ เเล้วปกติรถเเน่นมากเลย ผมก็ขอเดินทางเเบบโล่งๆสบายๆอย่าติดขัดเลย ประมาณเนียครั้บ เเล้วพอออกไป รถที่ผมไปอะ เเบบโล่งเลย คือโล่งกว่าปกติ ไปเเบบสบายๆ เลยอ่า ผมเจอมาก็เเบบนี้ละครั้บ ด้านเมตตาก็ได้นะ รู้สึกว่าคุยง่ายขึ้นกว่าปกติ อะครับ ฝากตัวด้วยครับ :cool::cool::cool::cool::cool:

17. ura

ยินดีต้อนรับครับ อิอิ ต้องบ่นถึงปรากฎตัวสุดยอดครับ :cool:

18. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    ยินดีต้อนรับจ้า า า..มีประสบการณ์แล้วมาเล่าให้ฟังกันบ้างเน้อ..:cool:

19. หนาวลม

หนาวลม สมาชิกใหม่

7 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมกลายเป็นนินจาไปเเล้ว ฮ่าๆๆๆ ของหลวงพ่อเเน่อยู่เเล้ว ราคาตั้งเเต่อนุบาล จนเจ้าสัว สวยๆๆทั้งนั้นเลย อุอุ

20. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้มีความรู้สึกไม่ใช่อุปทานแน่ ๆ คือพระธาตุที่ฝังในพระเจ้าห้าพระองค์นั้นมีขนาดใหญ่กว่าตอนที่บูชามาแรก ๆ สังเกตุได้จากการที่สวดมนต์บูชาพระทันตธาตุจะนั่งมองทุกวัน