โดนของและมีผีสิงมาสิบปีแล้ว จะแก้ไขอย่างไร ใครทราบช่วยบอกที

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย m_bim, 17 กรกฎาคม 2009.

1. poramets

poramets Active Member

2. xper

xper สมาชิก

น่ากลัวมากครับ ผมเคยโดน ตอนเวลาผมนอนครับ ประจำ ผี อำ

3. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

ให้คุณเตรียมทำใจไว้ได้เลยครับ

ระยะนานเกินไป ข้างในเป็นอากาศไปหมด แล้ว
    ผีมันกินจากข้างใน ถ้าผีออกก็หมายถึงเธอจะตายไปด้วย

แต่จะลองเสี่ยงดู ไม่รับประกันว่าได้ผล แต่คุณก็ไม่มีทาง
    เลือกอื่น ลองดู

ผมจะทำสายสิญจน์ส่งไปให้
    แจ้งที่อยู่มา

4. kanalove

kanalove เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2007
    ผีกินเครื่องในเหรอคะ T^T น่ากลัวอะ

5. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ลองหาธรรมะเปิดให้เขาฟังในบ้านนะครับพี่ ถ้าที่บ้านของคนๆนี้มี internet ก็เข้าหน้านี้ได้เลยครับ รวมเสียงธรรมเทศนามากมาย ฟังธรรม เสียงธรรม เพลงธรรมะ นิทานธรรมะ เเล้วเลือกธรรมะเปิดให้เขาฟัง เขาจะฟังไม่ฟังก็ปล่อยเขาก่อน เเต่ลองบอกให้เขาตั้งใจฟังครับ เปิดในบ้านทุกวันนะครับ ยังไงต้องมีวันที่เขาฟังเเน่นอน จะได้รู้เท่าทันตัวเอง ถ้าอาการเริ่มดีขึ้น มีสติฟังธรรมะได้เเล้วก็ค่อยๆชวนให้เขาสวดมนต์ครับ เเนะนําพระคาถาพาหุง เเละชินบัญชรครับ บทสวดขอขมาพระรัตนตรัยด้วยครับ ขอให้หายดีนะครับ ถ้าอาการดีขึ้นหลังจากที่เป็นอยู่เเล้วก็เเนะให้เขานั่งสมาธิึครับ วันละห้านาทีก็ยังดีครับ

6. พรปู่

พรปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2009

อนุโมทนาบุญ ในการตั้งใจช่วยคนของคุณ และขอให้คุณได้บุญนี้ด้วยครับ

7. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    โทร.หาครูสมบูรณ์ 08-9284-7494 ไม่เสียตังค์ ท่านช่วยได้ครับ หากอดีตเคยเป็นลูกศิษย์ คุณจะมีความรู้สึกและจิตสัมผัสว่าคุ้นเคยกับท่านเองครับ ปล.แต่หากสายไม่ว่างเกิดจาก
    1.การติดต่อของผู้ที่มีปัญหาโทรปรึกษาท่าน ตกรายละ 1 ชม.
    2.คลื่นไม่ดี ครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ
    เวลา วันปกติ 17.00-20.00น. วันหยุด 08.30 - 20.00 น.
    สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2009
  8. SRWNCHOOCHAI

SRWNCHOOCHAI Active Member

22 กรกฎาคม 2009
    ลองเข้าไปที่โรงเจพุทธานุภาพ พระพันหมื่นพระองค์ ที่ซอยเพชรเกษม 47 ตรงข้ามเดอะมอลล์บางแค ซิค่ะ ญาติดิฉันก็มีอาการเกือบจะคล้ายกันไปหาอาจารย์วิเชียรท่านก็รักษาให้หายเป็นปกติได้ค่ะ สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ 0818078716 ติดต่อคุณสอง ค่ะ

9. perter

perter เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2006
    ขอพระคุ้มครองนะครับ เอาใจช่วย

ขออาราธนา บารมีขององค์มเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์
    พระโพธิสัตว์ พระอรหันต์ ทุกๆพระองค์ ด้วยบารมีของหลวงปู่ดู่เป็นที่สุด
    ขอน้อมนำบารมีทั้งหมดทั้งมวลของคุณพระรัตนตรัย ช่วยส่งวิญญาณ
    ไปสู่ภพภูมิที่สมควรครับ

นะโม 3 จบ
    นะโมพุทธายะ พระพุทธไตรรัตนญาณ
    มณีนพรัตน์สีสะหัสสะ สุธรรมา

พุทโธ ธัมโม สังโฆยะธาพุทโมนะ

พุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา

อัคคีธานัง วะรังคันธังสีวลีจะมหาเถรัง

อะหังวันทามิ ทูระโต อะหังวันทามิ ธาตุโย

อะหังวันทามิ สัพพะโสพุทธะ ธัมมะสังฆะ ปูเชมิ<O:p>
    บทอัญเชิญพระเข้าตัว (แผ่เมตตา)

สัพเพพุทธา สัพเพธัมมาสัพเพสังฆา

พะลัปปัตตา ปัจเจกานัญจะยังพลัง
    อรหันตานัญ จะ เตเชนะรักขัง พันธามิสัพพะโส(๕ จบ)

พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆังอธิษฐามิ

(ให้อธิษฐานเอา)<O:p></O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2009
  10. aquad

aquad สมาชิก

8 กุมภาพันธ์ 2009
    น่ากลัวมากเลยนะครับ อาการแบบนี้

11. ยิ้มให้กับทุกวัน

ยิ้มให้กับทุกวัน เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วเพราะอะไรล่ะคะที่ผีเค้าถึงมาเข้าสิง

แล้วยังสิงมากว่า 10 ปี เขารักษาไม่หาย

ก็ลองถามผีที่สิงอยู่ในตัวเขาคนนั้นเลยสิคะ

ว่ามาสิงเพราะอะไร แล้วเหตุใดถึงมาอยู่ในร่างถึง 10 กว่าปี!!!!!!!!!

12. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกว่าอาจจะมีอาการทางจิต
    หรืออาจการทางประสาท
    ตามสามีตลอดเวลา แสดงว่ามีอารมณืแปลปรวณ ชอกเรียกร้องความสนใจให้คนมาเอาอกเอาใจ

มีอีกวิธีนึงถ้าเป็นผีเข้าจริงๆนะ ให้ครอบครัวทั้งหมดร่วมกันสวดมนต์พระมหาจักรพรรดิ์ทุกวันแล้วก็เรียกวิญญาณ(เรียกวิญญาณที่สิ่งร่าง ไม่จำเป็นต้องเรียกตัวคนโดนสิ่ง)ให้มาร่วมสวดด้วยกัน แล้วสวด สัพเพ แผ่เมตตาให้วิญญาณตนนั้นไป ทำบ่อยๆ

ผมเคยลองแล้วครับแต่กรณีอาจต่างกัน คือผมไม่ค่อยเชื่อที่เค้าบอกว่าสวดสัพเพส่งวิญญาณ วันนี้พอดีสองทุ่มครึ่ง บ้านยายเจ้าเดิมแกก็ผีเข้า(ห่างจากบ้านผมสักร้อยเมตร) โวยวายเหมือนเดิม แล้ววันนั้นเป็นวันพระ (คือบ้านนั้นแกเลี้ยงผี เป็นผีปู่ย่าตายายเนี่ยแหละครับ) แล้วก็โดนเข้าบ่อยเหลือเกิน วันนั้นนึกในใจ มันจะจริงเหรอ ว่าส่งวิญญาณได้ หรือชวนผีมาสวดมนต์ได้ ก็เลยลองเลย แกกำลังโวยวายดังมาถึงบ้านผม ผมก็เรียกเลย เรียกในใจด้วย แล้วนึกไปที่บ้านหลังนั้นบอกว่า" ดวงวิญญาณที่อยู่ที่บ้านยาย....เวลานี้ ต่อจากนี้ข้าพเจ้าจะสวดมนต์ภาวนามหาจักพรรดิ หากต้องการบุญต้องการกุศล ก็ขอให้มาสวดด้วยกัน " แล้วก็เริ่มสวด สวดได้แค่ไม่ถึงห้านาทีเงียบครับเสียงโวยมันเบาตั้งแต่ผมเริ่มสวดแล้ว แต่ห้านาทีเงียบ แล้วความรู้สึกตอนนั้นรู้เลยว่ามานั้งอยูข้างๆด้านขวามือแล้ว สงสัยจะมาสวดด้วยจริงๆ แล้วก็สัพเพ แผ่บุญไปให้แก บุญมันเป็นแสงสว่างครับ เป็นทั้งแสงและความสบายใจ เค้าได้รับเค้าก็สบายใจ เดี๋ยวนี้ไม่เห็นยายแกจะโดนผีเค้าอีกเลย หรือว่าผีตนนั้นไปภูมิใหม่กันหมดแล้ว

ไอ้เรื่องบุญที่ผมบอกว่าเป็นแสงสว่างขาวนวล เพราะผมเหมือนเคยเห็นพระธุดงค์ ที่ท่านปักกลดอยู่ตามต้นไม้ตอนกลางคืน เวลาท่านนั่งสมาธิ จะเห็นเป็นแสงสว่างรอบๆ เหมือนคนเอาไปหลอดนีออนมาเปิดไว้แต่ไม่มีหลอด แต่มันจะเห็นแค่พักเดียว เคยถามพระท่านเหมือนกันว่าแสงมันเกิดยังงัย มันเกิดตอนที่ท่านแผ่เมตตาครับ คนอยู่ไกลๆก็นึกว่ามีบ้านเรือนอยู่ตรงนั้น ผมว่าผีมันก็คงเห็นเหมือนผมนั่นแหละ(นั่นเด็กมากล่ะครับบ้านผมอยู่ใกล้วัดป่าอรัญวิเวกครับ)

ใครเป็นศิษย์หลวงปู่ดู่ช่วยมาสอนเค้าสวดมนต์ และสัพเพให้หน่อยซิ ไปหาจาก
    wattammuangna.com ดูสิครับ ผมไม่รู้เขียนถูกป่าว

13. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์ผิดไปเยอะต้องขออภัยด้วย เพราะพิมพ์สัมผัส ไม่ได้ตรวจทาน

(ผมติด Black list ของเว็ปนี้อยู่นะเนี่ย)

14. sogood

sogood Active Member

บอกตามตรงแก้เองยากครับ..ต้องให้พระหรือ อ.ที่มีญาณหรือบารมีธรรมสูงถึงจะสามารถถอดถอนและส่งวิญญาณร้ายได้แล้วทำการปิดร่างไม่ให้สิ่งชั่วร้ายเข้ามาแทรกแซงได้อีกครับสุดท้ายก็แล้วแต่บุญกรรมหากยังมีบุญถึงเวลาที่จะหายก็น่าจะได้พบกับ พระหรือ อ.ที่สามารถช่วยท่านได้ แล้วอีกอย่างไม่น่าจะปล่อยให้เวลาล่วงเลยมานานขนาดนี้เพราะจะทำให้มีอาการทางประสาทที่เป็นโรคประสาทจริงแทรกแซงด้วย(ผลพวงจากของและวิญญาณร้าย) แต่มีหลวงพ่อท่านนึงอยู่แถวสกลนครท่านอาจจะช่วยหรือให้คำแนะนำได้หากอยู่ไม่ไกลน่ะ เพราะไม่รู้ว่าคนป่วยอยู่ที่ไหนแล้วก็จังหวัดอะไร แนะนำว่าอย่าให้หมอผีไล่แบบใช้วิธีรุนแรงนะครับ เช่น เฆี่ยนตี เพราะคนจะช้ำไปด้วย

15. sogood

sogood Active Member

ถ้ามีโอกาสก็น่าจะลองให้อ.เสริมศิลป์ช่วยนะครับ

16. tong25

tong25 เป็นที่รู้จักกันดี

พ่อผมก็เคยเป้นแบบนี้โดนคุณไสย์ จนผอมไป 10 กว่าโล ผมไม่รู้จะทำยังไงตอนนั้นเอาพระหลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ รุ่นใหม่อารธนา ว่าคาถาบูชา ทำน้ำมนต์ให้ดื่ม แล้วแกก็หลับไป แล้วฝันไปว่าไปเอจปราสาทโบราณ แล้วมีพระออกมาจากปราสาท มาบีบนวดขาที่ปวดให้ ตื่นมาก็หายปวด แล้วก็มีคนให้พระหลวงปู่ทวดมา แล้วก้มีคนแนะนำช่วยเหลือจนหายดี ลองทำดูนะครับ หรือลองปรึกษา อ.จำปา แสงทอง คนที่ช่วยพ่อผมดูครับ 0815490291 ท่านอยู่ อ.ขุนหาญ จ.ศรีษะเกษ หรือจะไปไหว้หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตารามดูก็ได้ครับ ท่านศักดิ์สิทธินัก เพิ่งไปไล่ผีมาครับ

17. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอให้หายไวๆนะคะ น่ากลัวมาก หากเป็นผีสิงจริงๆ

18. roetee

roetee สมาชิก

โอ้ว อ่านไปสยองไป แต่แปลก ทำไมเรื่องพวกนี้ มักเกิดที่ต่างจังหวัดล่ะคะ

19. อรมณีจันทร์

อรมณีจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    ต้องไปฟังสวดภาณยักษ์คะ

ดีที่สุด จะผี หรือ อสุรกายพันปี

หนีกระเจิงหมด ไม่สามารถอยู่ได้นาน

เห็นมาแล้ว คนโดนผีเข้าลงไป ชักๆ กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น่ากลัวมาก

ตอนนี้ หายันต์ท้าวเวสสุวรรณ มาแป๊ะในห้องนอนก่อน

แล้ว พาไปวัด ฟังพระสวดมนตร์บ่อยๆ หาน้ำมนตร์มาทาน

20. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    หวังว่า จขกท จะได้รับความช่วยเหลือจาก อาจารย์ที่มีความรู้ในทางนี้โดยเร็วนะคะ