แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

2. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    ผมเคยส่งชื่อมาแล้ว แต่ไม่ม่ีในสรุป ขอเสนออีกคร้้ง ชื่อสั้นๆว่า 'รวมใจ'

3. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ไม่เป็นไรครับ ผมลงให้เรียบร้อยแล้วจะ update ในครั้งหน้าให้นะครับ
    ขอบคุณครับ

4. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณพี่หนุ่มมากครับที่ทำของดีๆไว้ให้พวกเราได้มีไว้ใช้กัน ใจจริงแล้วผมก็กำลังจะหาลูกอมของหลวงปู่ทิมมาใช้อยู่ แต่ก็ดูไม่เป็น ถ้าพี่หนุ่มสร้างแล้วก็ดีเลยครับจะได้ร่วมทำบุญกับพี่หนุ่มไปด้วยเลย

5. ขุนเทียน

ขุนเทียน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    ผมขอร่วมทำบุญด้วยคนครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้และมวลสารมากนัก ไม่รู้จะช่วยเหลืออย่างไรดี ผมขออนุโมทนาบุญด้วยคนนะครับ และร่วมทำบุญชุดกรรมการชุดที่ 1 จำนวนเงิน 2,000

เป็นกำลังใจให้พี่หนุ่มและทีมงานทุกคนจริงๆครับ

6. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ชื่อที่ 3 ครับ ขอตั้งชื่อว่ารุ่น มงคลศรัทธา ครับ

มงคล หมายถึงสิ่งที่ทำแล้วเป็นเหตุให้เกิดคุณความดี มีคุณค่า เป็นเหตุให้เกิดความเจริญก้าวหน้าแก่ชีวิต

ศรัทธา หมายถึง ความเชื่อในสิ่งที่ควรเชื่อ ไม่งมงายไร้เหตุผล เป็นความเชื่อที่ประกอบด้วยปัญญา

7. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD height="100%" vAlign=top width="85%">นำแบบเหรียญมาให้ชม กันครับ

ที่จะปั๊ม เนื้อสัมฤทธิ์ และ เนื้อ นวะ

ช่างส่ง แบบมาให้ ตั้งแต่ตอน เย็น แล้ว แต่ผม พึ่ง กลับมาถึง เลยลงให้ ชมดึกไปหน่อย ครับ

แต่ผมจะให้ช่างแก้ไข หน้า ลป. ให้ใกล้เคียง เหรียญเก่า ให้ได้มากที่สุด ครับ

ทางช่าง เค้าหวังดี ครับ เลย แกะ หน้า หลวงปู่ ให้ ใหม่ แต่ บอกเค้าแล้วว่า จะให้ ใกล้เคียง ของเก่า มากที่สุด

เรื่อง ความ คมชัดลึก รับรองว่า คม ชัดลึก แน่ครับ (บอกช่างไว้แล้ว)

ขอบารมี หลวงปู่กวย ให้การสร้าง พระครั้งนี้ ประสบความสำเร็จ ทุกๆอย่าง สาธุ

นี่เป็นปรู๊ฟ ครั้งแรก

</TD></TR><TR><TD class=smalltext vAlign=bottom></TD></TR></TBODY></TABLE>

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      347.3 KB
      เปิดดู:
      160
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2010
  8. ditsapong

ditsapong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมตั้งชื่อครั้งที่ 2 เอาเป็นชื่อสั้นๆความหมายดีๆ ว่ารุ่น กัลยาณมิตร

9. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ ให้ช่าง ทำแบบ สมเด็จ แหวก ม่าน และ ดวงแก้วพระสิวลี แล้ว น่าจะได้ ใน วัน ศุกร์ นี้ แล้วจะลงให้ชมกัน นะครับ

10. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ร่วม ตั้ง ชื่อด้วยคน อิอิอิ

"ร่ำรวย มั่งมี บารมี"

แค่ ลองดูนะครับ อิอิอิ เพราะผมอยู่ในคณะ ผู้จัดสร้าง

11. ton3170

ton3170 เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    ขอร่วมตั้งชื่อด้วย
    "เปิดโลก หนุนลาภ"

12. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมส่งชื่อด้วยคร๊าฟ
    "พระพลังคู่ชีวิต"

13. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    สวัสดียามเช้าครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขตลอดทั้งวันนะครับ

14. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

- ครับพี่แดง ถ้าผีที่มาแบบเป็นมิตรก็พอไหวครับ ไอ้ที่แลบลิ้นปลิ้นตาหลอกนี่ไม่เอาด้วยครับ ผมเคยเห็นจริงๆด้วยตาเนื้อสองครั้ง ครั้งแรกเป็นผีคนบ้าที่ตายบริเวณนั้นแล้วมาให้เห็น ครั้งที่สองเป็นผีเพื่อนที่โดนยิงตา่ยมาให้เห็น เพื่อเตือนเรื่องภัย ถ้าไม่ได้มันมาเตือนพวกผมคงเละ คราวนั้นเห็นกันทุกคนห้าหกคน อีกครั้งตอนบวช ยังเป็นนาคต้องไปนอนวัด ไม่ได้เห็นแต่เหมือนจะมาเขย่ากุฎิแล้วก็หมาก็หอนกันจัง เลยชักมีดหมอหลวงพ่อจ้อย และใต้หมอนมีเบี้ยแก้หลวงปู่เจือ ก็บอกไปว่าถ้าหลอกกันจนไม่ได้บวชจะแช่งให้ไม่ได้ผุดได้เกิด ให้อย่าได้เจอศาสนามันก็เงียบเลย

- ฝากคุณศิวฤทธิ์ด้วยครับ ชื่อที่สองที่ผมตั้งชื่อ คือ "บำบัดทุกข์ บำรุงสุข" ครับ ผมพิมพ์ยาวไป ขออภัยที่ทำให้สับสน มันเป็นยังงี้ทุกที มือพิมพ์ไปแต่ใจไปอยู่ที่เธอ

15. phrae2010

phrae2010 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมตั้งชื่อครั้งที่2 " รวมใจศรัทธา บูชาครู "

16. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มและพี่ๆทุกท่าน

ผู้สิ้นกิเลสคือผู้หมดงาน - หลวงตามหาบัว

เทศน์อบรมฆราวาส ณ วัดป่าบ้านตาด

เมื่อเช้าวันที่ ๓๑ สิงหาคม พุทธศักราช ๒๕๕๓
    <O:p</O:p

ผู้สิ้นกิเลสคือผู้หมดงาน
    วัดถ้ำกลองเพลเมื่อไร (วันที่ ๒๙ ครับ) วันที่จำไม่ได้ พอจำได้บ้างแต่ว่าได้ไป (เอาของไปให้ ๑๐ คันรถ) ไม่ใช่รถเปล่าเหรอ ไม่ได้ไปเยี่ยมท่านเพ็งนานแล้ว ตั้งแต่หลวงปู่ขาวเสียไปเราก็ห่างไป ไปวัดถ้ำก็ห่างไปๆ ระยะนี้ห่างมากก็เลยไปเยี่ยมท่านเพ็ง ไปเยี่ยมแล้วก็มา (เอาของไปให้ ๑๐ คันรถ) เอาของไปให้ จัดกี่คัน (๑๐ คันครับผม) ๑๐ คันรถไปวัดถ้ำกลองเพล ผู้มีก็เฉลี่ยกันไปซี ผู้ไม่มีอดจริงๆ ผู้มีกินท้องแตกได้เลย ต้องเฉลี่ยกันไป เฉลี่ยให้ทั่วถึงกัน
    หลวงปู่ขาวท่านเสียไปหลายปีเหรอวัดถ้ำกลองเพล ดูเสียไปหลายปีแล้ว นั่นก็เพชรน้ำหนึ่งนะหลวงปู่ขาว ได้เคยฟัดกันว่าอย่างนี้เลยละ ต่างคนต่างเตรียมใส่กัน ทราบมาร่ำลือว่าท่านอาจารย์ขาวเป็นอย่างนั้นๆ ทางนู้นก็ร่ำลือมาอีกว่ามหาบัวเป็นอย่างนั้นๆ ทีนี้ก็อยากจะทราบเรื่องราวความจริง เอากันจริงๆ ไปก็ซัดกันเลย โอ๋ยรื่นเริงนะ ธรรมะต่างเข้าหากันอย่างนี้นะรื่นเริง แล้วท่านก็จริงของท่านเด็ด ขาดสะบั้นไปเลยกิเลส อยู่ที่นั่นๆ ท่านบอกเลยนะ เราก็ซ้ำอีกเต็มเหนี่ยวเราเหมือนกันนะ (โรงขอด อำเภอพร้าว) ได้ยินว่าโรงขอด อำเภอพร้าว เราไม่ทราบว่าบอกหรือไม่บอก แต่คงทนไม่ไหวล่ะ ลงได้ขนาดนั้นแล้วต้องใส่ตูมเลย อยู่ที่ไหนๆ
    (ที่หลวงตาได้คุยกันตั้งแต่ ๒ ทุ่มยัน ๒ ยามใช่ไหมครับ พอ ๒ ยามแม่ชียุวดีมานั่งฟังจนหมด) แม่ชียุวดี ขึ้นไปวันนั้นไม่มีใคร เปิดเต็มที่ต่างคนต่างเปิดใส่กัน หลวงปู่ขาวก็เปิดเตมที่ เราก็เปิดเต็มที่ นั่งอยู่ข้างใน ข้างนอกมันมีฝาแม่ชียุวดีมานั่งอยู่ข้างนอก ติดกัน เรานั่งพิงเสาอันนี้ แม่ชียุวดีพิงเสาจะว่าพิงเสาก็ได้มาอยู่ข้างนอก ฟาดกันเต็มเหนี่ยวเลย พอเสร็จแล้วเห็นว่าไม่มีอะไรแล้ว “แอะๆ” นั่นใครมาแอะๆ อยู่นี่ ดิฉันชื่อยุวดี มาแต่เมื่อไร มาแต่ ๒ ทุ่ม ๒ ทุ่มขึ้นเวที มาหาอะไร ว่าอะไรก็ว่าซิมันเต็มท้องมัน แล้ว ไล่มันก็ไปไม่ไล่มันก็ไปมันอิ่มล่ะ.....ใส่กับหลวงปู่ขาวเอากันเต็มที่
    มีเท่านั้นละหลวงปู่ขาวหนเดียว ให้สมกับหิวกระหายอยากพบกันเรื่องธรรมภายใน ท่านก็เปิดเต็มที่เราก็เปิดเต็มที่ใส่กัน พอเสร็จแล้ว “แอะๆ” อยู่ข้างๆ นี่ นั่นมันใครมาอยู่ที่นี่ ดิฉันชื่อยุวดี หมดตับว่ะ หมดจริงๆ ก็เราเปิดใส่กันเต็มเหนี่ยว เรียกว่าหมดไส้หมดพุงพวกเรา มันเอาไปกินหมด ไม่ไล่มันก็ไป มาอะไรไป ไม่ต้องบอกมันเต็มท้องแล้วมันก็ไปเลย หลวงปู่ขาวเอากันเต็มที่ เอาจนสถานที่เป็นอย่างไรๆ เราก็เหมือนกันนั่นละ เปิดเต็มที่เหมือนกัน
    ธรรมะภายในเวลาออกมันโล่งหมดเลยนะ มันไม่เหมือนภายนอกที่เราจดจำเอามาจากที่นั่นที่นี่ อันนั้นมันหนอนแทะกระดาษ แทะตัวเลยมันถึงกระจ่าง นี่เอาตัวเลยนะนี่ ฟาดกิเลสหายเงียบเลย นั่นเห็นไหม เวลาหมดงาน พระอรหันต์หมดงาน ไม่มีงานทำ ท่านผู้สิ้นกิเลสแล้วหมดงาน งานก็มีแต่งานฟัดกับกิเลส พอกิเลสม้วนเสื่อลงแล้วหมดงาน เรียกว่าคนหมดงาน ถ้าว่าจะทำอะไรไม่ทำอะไรไม่เห็นมีอะไรเดือดร้อนเลย ไม่มี วันนี้ได้ทำอะไร วันนี้ได้ทำอะไรอย่างนี้ไม่ได้คิดล่ะ คือมันโล่งอยู่แล้ว โล่งอยู่ในหัวใจ เปิดโล่งหมดเลย ท่านเรียกคนหมดงาน ท่านจึงหมดแท้หมดงาน ไม่มีงานทำ ถึงจะทำอะไรอยู่ธรรมดาก็เหมือนไม่ทำ เพราะงานใหญ่ระหว่างกิเลสกับธรรมฟัดกันมันม้วนเสื่อลงแล้วมันก็โล่งไปหมดละซิ
    นี่พูดจริงๆ เอาถึงขนาดนั้นแหละ เอาถึงกิเลสม้วนเสื่อเลย โล่งหมดเลย ตั้งแต่นั้นมาโล่งตลอด ไม่เห็นมีวันคืนปีเดือนอะไร ก็มีแต่มืดกับแจ้งเท่านั้นละ คิดว่าจะไป อย่างไรมาอย่างไร ตายแล้วจะไปเกิดที่ไหนๆ หมดปัญหาโดยประการทั้งปวง หมดอยู่ที่หัวใจ ขาดสะบั้นไปจากกันหมดระหว่างสมมุติกับวิมุตติ ขาดจากกันมันขาดอย่างนั้น ให้มันเห็นชัดๆ ภายในใจซิผู้ปฏิบัติ ถ้าปฏิบัติเฉยๆ สักแต่ว่าปฏิบัติ สักแต่ว่าสักแต่ว่า ถ้าทำเอาให้มันจริงจังซิ นี่เอาจริงๆ นะนี่ ถ้าว่าทำอะไรเอาจริงๆ นะ ถ้าไม่ทำหากไม่ทำ ถ้าลงทำแล้วเอาจริง
    นี่ตายแล้วจะไปเกิดที่ไหนไม่มี หมด หมดในหัวใจ ขาดหมดเลยระหว่างสมมุติกับวิมุตติขาดจากกัน ขาดสะบั้นเลย ทีนี้มันก็โล่งตลอดซิ ไม่คำนึงถึงวันคืนปีเดือน งานการได้อะไรเสียอะไรไม่มี มันหมด ท่านจึงเรียกว่าหมด ไม่มีงาน พระอรหันต์ไม่มีงานทำ ว่างงาน คนว่างงานคือท่านสิ้นกิเลส ถ้ากิเลสยังมีอยู่มากน้อยงานมี กิเลสสิ้นซากลงไปหมดแล้วหมด งานไม่มี ไม่มีงาน ตื่นขึ้นมาแล้วเป็นอันตื่น หลับก็หลับไป ที่จะไปคิดถึงนั้นถึงนี้ไม่มี มันหมด มันหมดอยู่ในปัจจุบัน มันขาดสะบั้นจากกันอยู่ในนั้นแล้วไม่มีเงื่อนต่อ มันก็หมดของมัน อย่างนั้นซิการภาวนาให้มันเป็นอย่างนั้น
    นี่เอาจริงล่ะนี่ ถ้าว่าเอาเอาจริงๆ นิสัยอันนี้เป็นอย่างนั้น ฟาดกับกิเลสก็ขาดสะบั้นเลย โล่งหมดตลอด ตั้งแต่วันนั้นโล่งเลย ไม่มีวันไหนที่ว่ากิเลสมาแทรก เหอ กูนึกว่ามึงตายหมดแล้วทั้งโคตรมึง มึงเอาโคตรไหนมานี่มาซัดกับกูนี่ไม่มีเลย หมด อย่างนั้นซี ผู้สิ้นกิเลสแล้วนั่นละคือผู้หมดงาน กิเลสสิ้นไปแล้วหมดงาน อยู่ก็อย่างว่างเปล่าเลยผู้สิ้นกิเลสแล้ว ผู้สิ้นกิเลสยังมีอยู่ตัวยุ่ง ยุ่งทั้งวันทั้งคืน หลับตื่นลืมตายังฝันเป็นบ้าไปอีก นั่นละกิเลส พอกิเลสขาดสะบั้นลงไปแล้วไม่มี ไม่มีงาน หมด คนว่างงานคือผู้สิ้นกิเลสแล้ว ว่างงานนั่นว่างแท้ ว่างตลอดเลย เรียกว่าคนว่างงาน <O:p</O:p

<!-- google_ad_section_end -->
    ตั้งชื่อครั้งที่2 สามัคคีมีสุข<!-- google_ad_section_end -->

17. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดียามเช้าครับ ท่านผู้มีบุญทุกท่าน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      19.1 KB
      เปิดดู:
      53
  18. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่เลยครับพี่เช ผมฟังแล้วก็อยากจี๊ดกับพี่มั่ง รู้สึกถึงพลังเลย :cool:แต่แฟนจ๋าผมไม่เอาน่ะพี่:boo:

19. มังกรน้อย101

วิธี

พี่หนุ่มมีวิธีพิสูจน์ยังไงครับ:boo:

20. มังกรน้อย101

สวัสดีครับพี่ลิน ชื่อที่พี่ลินตั้ง ดูดีมากครับ ชอบจังอ่ะ:cool: