แจ้งปิดกระทู้งานบุญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 31 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    เก็บหิน เก็บดิน เก็บผงธูปตามวัดต่างๆมาก็ได้ใช่ไหมครับเนี่ย...

2. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเขานะครับ ไม่ใช่เก็บเอง

เช่นคุณไปวัดสะแก ........ไปกราบหลวงปู่ดู่ ก็ขอผงจากเจ้าอาวาส

ขอผงธูป ผงจักรพรรดิ์ หากมี...........เป็นต้น

หรือไปวัดที่ไม่มีผง แต่มีผงเก่าของที่นั่น ที่นี่ พร้อมจะให้มาร่วมบุญ

เพราะผมทำแจกไม่มีจำหน่าย..........ท่านใดให้ก็อนุโมทนา ท่านใดไม่ให้

ก็ไม่เป็นไร ....ไปหาที่อื่นต่อ เป็นต้น..........

3. myammyaa

myammyaa เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2008
    <TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>myammyaa, นายกิต, kang, maxkyman </TD></TR></TBODY></TABLE>

โอ๊ะโอ..

4. อาคันตูกะ

อาคันตูกะ เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> นายกิต, kang, maxkyman</td></tr></tbody></table>

นมัสการครับหลวงพี่

ยังไม่เิดินออกทางอีกเหรอครับ

อย่าบอกนะว่า....ตกเครื่อง

5. kang

kang เป็นที่รู้จักกันดี

มหากุศลครั้งนี้ พระ ได้เปรียบ...อิอิ ขอบริจาคช่วยเป็นรายแรกเลย อ.นพ...
    1. ทองปิดองค์หลวงพ่อโต
    2. ผงเกษรดอกไม้ 108 ไหว้หลวงพ่อโต
    3. ผงธูปไหว้หลวงพ่อโต
    4. ผง................. << ?????
    5. ผงหลวงปู่เกลี้ยง วัดโนนแกด
    6. ผงหลวงปู่สาย วัดตะเคียน(นามวิจิตร)
    7. ผงว่าน 108
    8. แร่เหล็กไหล << นี่สุดยอดเลย
    9. แร่หินเกล็ดพยานาค << เหลือก้อนสุดท้าย (เพื่อ อ.นพ 555)
    และอีก...ฯลฯ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2010
  6. arjarhnnop

รับทราบ ขอบพระคุณ

อนุโมทนาครับ

7. kang

kang เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โห้... โยมกิต.. ทายแม่นสุดๆ (เมื่อวานรวยเปล่า 555) เปลี่ยนแปลงแบบสายฟ้าแลบ ตกเครื่องจริงๆ เพราะพระเดชพระคุณฯ หลวงพ่อ ไม่ให้ไป.. :'(
    พระคุณท่าน..ให้อยู่จัดเตรียมสถานที่และประสานงานกับฝ่ายต่างๆ ในงานต้อนรับสมณศักดิ์.. จึงแจ้งมาด้วยประการ ฉะนี้..
    ส่วนของฝากที่เตรียมไว้ จะจัดส่งไปให้ทุกคนแน่นอน.. เอ..? แล้วจะให้ใครเป็นผู้จัดการมรดกดี 555...( อ.นพ หรือ โยมกิต..)

8. อาคันตูกะ

อนุโมทนาครับ

สาธุ..........

9. อาคันตูกะ

เรื่องโชค...ยังอยู่อีกห่างครับหลวงพี่

ส่วนเรื่องของฝาก...ได้ทั้งสองคนครับ ใครก็ได้

เพราะเดินไปหากันอยู่ประจำ

ส่วนตะกรุดของสี่เทพดาวไถ (ตามที่อาจารย์ปุ้มเรียก)

ผมจะเป็นผู้นำส่งให้เองครับ

10. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาด้วยครับ :cool:

11. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ผมอาสาหาว่านให้เป็นส่วนผสมดีไหมครับ คนอยู่ป่าอยู่เขาก็ช่วยได้ประมาณนี้

12. อาคันตูกะ

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 9 คน ( เป็นสมาชิก 9 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> นายกิต, devil_win0, ballaman, myammyaa, k wirat, w.สุรพล, yuthapol, maxkyman</td></tr></tbody></table>

ตาบอลมา....

กลับบ้านดีกว่า หุ หุ หุ

13. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน อ.นพ,

ผมได้ทำการโอนให้แล้วนะครับสำหรับรายการตะกรุดดูดทรัพย์

ขอบคุณครับ

14. arjarhnnop

ยินดีเลยครับ เพราะหลวงปู่ทวดจะเข้มขลัง ............

ก็เพราะเนื้อว่านนี่แหละ .........เมื่อไรน้ำมันออก ก็สวยงดงาม

.............ขอบพระคุณครับ

15. arjarhnnop

พรุ่งนี้จัดส่งให้ครับ.................

16. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

โหว...................... งอน ว่ะ ครับ

17. arjarhnnop

เรียนทุกท่าน ผงที่ผมมีอยู่ ตอนนี้ น่าจะประมาณ 100 กก. นะครับ

เป็นผงรวมแล้วมากมาย หลายพันอย่างมาจากหลายที่ ทั้งที่ได้มาก่อนหน้านี้

แล้วแบ่งถวายพระอาจารย์พรสิทธิ์ สร้างพระสีวลี ยังมีผงเพิ่มเติมมาอีกหลายที่

หลายแห่ง ได้จากอ.ทิพย์อีกชุดใหญ่..........มีพี่น้องให้มาทั้งผงจักรพรรดิ์ลป.ดู่

จากตากะจะสัก จากน้องแอม ผงจากตา5000 รวมมากว่าพันชนิด ผงพระสมเด็จ

แตกหักจากวัดระฆัง จากพระอาจารย์สมชายผงแตกหักบางขุนพรหม ผงหลวงปู่ศุข

ผงลบจากพระอาจารย์พรสิทธิ์ ผงหลายอย่างจากพระอาจารย์พิจารย์ ผงรวมอีกชุดใหญ่

จากพระอาจารย์วิศาล................รวมแล้วมากมายจนจารนัยไม่หมด ของอ.ทิพย์ ก็

หลายพันอย่างแล้ว ..........เอาเป็นว่า ผมขอหลวงปู่ทวดท่าน หากมีผงใดสมควรผสม

ใส่ไว้ในองค์หลวงปู่ทวดที่จะสร้างนี้ ก็ขอให้ได้มาด้วยเถิด ทั้งมามอบเอง ทั้งไปขอมา

ทั้งที่มีมาให้...ฯ ............ท่านก็ประทานให้มาเรื่อยๆครับ..........ผมขอท่านว่า

หลวงปู่ทวดชุดนี้ จะเข้มขลัง มวลสาร ขอบารมีท่าน ให้กันภัยพิบัติได้ครับ.....

18. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

จะขอร่วมเป็นหนึ่งในทีมช่วยเหลือโปรเจ็คนี้ให้ได้ครับ.....

อนุโมทนาอีกครั้ง

19. arjarhnnop

ผมลองเอาผงทั้งหมดมารวมกัน ยกเว้นของ อ.ทิพย์ ใส่เฉพาะผงธูปและผงที่

อยู่ในกล่องพลาสติกแค่ 2 อย่าง ผสมเสร็จก็เอาไปให้พระอาจารย์สมชาย ท่าน

พิจารณา ท่านว่า ใช้ได้ .....สำคัญตอนเสก.............ผมก็คิดในใจ หากทัน

จะฝากท่านเสกในงานไหว้ครู.......ด้วยครับ

20. arjarhnnop

ยินดีครับ..................

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้