แจ้งข่าวสมาชิกชื่อ"Noinong"ตัวจริงได้หมดกรรมในชาตินี้แล้ว

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย noinong, 9 ตุลาคม 2007.

1. LNS@BDZ

LNS@BDZ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    บุญกุศลอันใดที่ L จะพึงได้จากการเข้ามา Online ที่เว็บพลังจิตตลอด 1 ปีเศษที่ผ่านมา L ขออุทิศให้แก่คุณ Noinong ครับ

ขอให้คุณ Noinong ได้อนุโมทนาผลบุญของ L ด้วยจิตอันเป็นกุศลด้วยครับ ขอให้คุณ Noinong ไปสู่ภพภูมิที่ดีๆ ยิ่งขึ้น และมีปัญญาเห็นธรรมขององค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเรื่อยไปทุกชาติ ตราบเข้าถึงพระนิพพานครับ

2. กัลย์

กัลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2007
    ข้าพเจ้าเป็นผู้รับใช้พระพุทธศาสนา ขออัญเชิญบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์นับตั้งแต่อดีต ปัจจุบันและ อนาคตโดยมีบารมีรวมของหลวงปู่ดู่เป็นที่สุด ขอได้โปรดส่งวิญญาณ ปรับภูมิดวงวิญญาณของคุณ noinong ให้สู่สุขติด้วยเถิด
    สัพเพพุทธา สัพเพธัมมา สัพเพสังฆา
    พะลัปปัตตา ปัจเจกานัญ จะยังพลัง
    อรหันตานัญ จะ เตเชนะรักขัง พันธามิ สัพพะโส
    พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆังอธิษฐามิ

3. เจ้ากรรมนายเวร

เจ้ากรรมนายเวร Active Member

ทำกรรมดีมาเยอะ ยังไงก็ต้องไปเกิดในภพภูมิที่ดีๆอยู่แหละล่ะค่ะ

4. วังพญา

วังพญา เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณ noinong และขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้คุณ noinong ไปสู่สุคติด้วยเถิด

5. chanin

chanin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ดวงวิญญาณของคุณ Noinong ไปสู่สุคติภพด้วยเทอญ ฯ

6. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องหน่อยหนึ่ง และดีใจที่น้องจากไปด้วยการเตรียมพร้อม รู้ว่าต้องไปในระยะเวลาอันใกล้ น้องจึงหันมาใส่ใจที่จะหาทางพาตัวเองไปที่ดีๆ และน้องไปดีจริงๆ อนุโมทนาด้วยค่ะ

ทำไมแจ้งช้าจังเลยล่ะคะ

จัดงาน ๑๐๐ วันที่ไหน จะได้ขอให้สมาชิกที่ที่อยู่ใกล้ ไปร่วมบุญ

แต่วันนั้นหลายๆ คน เดินทางไปผ้าป่าหลายวัดทีเดียว งั้นเราร่วมกันทำเพื่อน้องเขาด้วยนะคะ ให้น้องเขาอนุโมทนาบุญกับมหากฐินที่พวกเราหลายๆ คนจะได้ทำค่ะ

7. pathairat

pathairat Active Member

28 กันยายน 2007
    แสดงความเสียใจด้วยครับ

8. บุญบันดาล

บุญบันดาล เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

9. hexidecimal

hexidecimal เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2005
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    บุญใด กุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ขอบมอบให้แก่คุณ Noinong ด้วยครับ

10. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    ขอความสำเร็จสูงสุดในพระพุทธศาสนาที่คุณ Noinong ปรารถนาจงบังเกิดผลดีแก่ คุณ Noinong

ขอนอบน้อมแด่พระอรหันตสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์นั้น

ขอกุศลความดีงามทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้กระทำอย่างดียิ่ง และดีตามกำลังจิตต่างๆ ในอดีต ปัจจุบัน และอนาคต จงได้ล่วงรู้แก่คุณ Noinong ผู้ล่วงลับและได้อนุโมทนาด้วยตลอดไปจนกระทั่งถึงความสิ้นทุกข์คือนิพพานเทอญ

ขอเทวดาผู้มีมีอิทธิฤทธิ์สิทธิศักดิ์ได้นำกุศลที่ข้าพเจ้ามอบแด่คุณ Noinong ได้อนุโมทนาตลอดไปกระทั่งคุณ Noinong ถึงซึ่งนิพพานด้วยเทอญ[​IMG]

11. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออำนาจพระพุทธเจ้า พระธรรมะเจ้า พระสังฆะเจ้า
    จงบันดาลบุญทาน ศีล ภาวนา ที่ข้าพเจ้าบำเพ็ญมาแล้วด้วยดีตั้งแต่ต้นจนบัดนี้
    จงสำเร็จแก่คุณ Noinong ขอให้ท่านได้สมปราถนาเถิด
    หากมีทุกข์ขอให้พ้นจากทุกข์หากมีสุขขอให้สุขยิ่งๆเทอญ

สาธุ สาธุ สาธุ

12. nonglucp

nonglucp เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ และขอให้คุณ noinong ไปสู่สุขคติ บุญใดที่ดิฉันได้สร้างไว้ขอมอบให้คุณ noinong ด้วยค่ะ

13. thank you

thank you เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2005
    ขอเเสดงความเสียใจ เเละ เป็นกำลังใจให้ทุกคนในครอบครัว ด้วยนะคะ
    จาคสมาชิกที่เคยประสบเหตุเช่นเดียวกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      19.4 KB
      เปิดดู:
      48
  14. Newone

Newone เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณ Noinong ด้วยค่ะ

อิทังบุญพลัง ผลบุญใด..ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาตั้งแต่ต้น
    จะกี่ชาติ กี่ภพก็ตาม จวบจนถึงปัจจุบันในวันนี้....ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอุทิศ
    ให้กับน้อง Noinong ขอได้โปรดโมทนาบุญด้วยเถิด....

15. mc

mc เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งข่าว

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ถือว่าเป็นการจากไปที่ดีนะครับ ไม่ว่าจะมามืดหรือสว่างแต่ก็จากไปอย่างสว่างและสง่าผ่าเผย ไม่เสียทีที่ได้เกิดมาเป็นคน ได้พบพระพุทธศาสนา ถ้าไม่ขึ้นไปบำเพ็ญต่อก็กลับมาบำเพ็ญใหม่ และขอให้ประสบความสำเร็จ ได้พบพระนิพพานในอนาคตกาลข้างหน้าด้วนเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

• stupa 014.jpg
      stupa 014.jpg
      ขนาดไฟล์:
      220.7 KB
      เปิดดู:
      66
  16. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

เสียใจต่อครอบครัวด้วยครับ แต่คุณ Noinong ต้องไปอยู่สุคติภูมิแล้วล่ะ
    " ธรรมย่อมรักษาผู้ประพฤติธรรม "
    บุญกุศลใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาทั้งในอดีตชาติ และในชาติปัจจุบัน คุณ Noinong จงอนุโมทนารับเอา สาธุ............

17. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    ผลบุญอันใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่อดีต ปัจจุบันและอนาคต ขออุทิศให้คุณNoinong ได้อนุโมทนาและมีส่วนได้รับในผลแห่งบุญของข้าพเจ้าทั้งสิ้นนี้ด้วยเทอญ และขอให้ไปสู่ภพภูมิที่สูงยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ

18. โจโฉ คร้าบบบ

โจโฉ คร้าบบบ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ไม่ได้เข้ามานาน เลยจำไม่ได้ว่า เคยคุยกันหรือเปล่า
    ก็ขอให้ไปดีนะครับ

ถ้าเขาไปดี ผมคงไม่ต้องแสดงความเสียใจนะ
    และด้วยความไม่รุ้ว่า เขาไปที่ไหน ยังไง
    จึงแสดงความเห็นมากไม่ได้

แต่ขอบุญที่เกิดจาก มรณานุสติ ในครั้งนี้
    ส่งตรงไปถึงเจ้าของร่างที่จากไปด้วย
    บุญกุศลใดที่ทำมา ซึ่งก็เยอะ(มั้ง)

ขอน้อมนำบุญบารมีที่ทำ ส่งไปถึงคุณNoinong
    ถ้ารับรู้ได้ ก็..
    ขอให้อนุโมทนา ด้วยละกันครับ

การจากไปของคุณ ไม่สูญเปล่า
    เพราะนำมาซึ่ง การเจิรญมรณานุสติ ของใครอีกหลายคน

ชีวิตก็เท่านี้ ความจริงที่หนีไม่ได้

ทุกวันนี้ ผมพยายามเพียรภาวนา ก็เพื่อวันหนึ่งผมจะจากไปอย่างสงบ
    หรือ มองดูคนรอบข้างจากไปอย่างสงบ เช่นกัน

โลกมนุษย์ นี่ โหดร้ายจริงๆ นะ สำหรับผู้ที่ยังไม่ถึงธรรม

.. เฮ่อ..............

วันนึงผมก็ต้องจากไป คนสนิทที่นี่ ก็ต้องจากไป
    มันมีเรื่องเศร้า เป็นระเบิดเวลา รออยู่หลายลูกทีเดียว

อย่างทำเหมือนพี่ดังตฤณนะ

ใครเคยอ่านตอนคุณแม่พี่เขาเสียบ้าง
    ประโยคที่ได้ยิน พาให้ชื่นใจมาก

ท่านบอกประมาณว่า..

พวกเรา มาแสดงความยินดีกับนางฟ้าองค์ใหม่ที่มีวิมานอันประณีต
    และมีความมั่นคงที่จะเป็นผู้อ่อนน้อมในพระอริยะเจ้าในภายภาคหน้า ฯลฯ

ผมไม่เคยดีใจอะไรเท่าวันนี้
    3 ปีที่ผ่านมา เขียนเตรียมเสบียงฯ ก็เพื่อคุณแม่
    แล้วท่านก็ได้ประโยชน์จากตรงนี้แล้ว

อ่านแล้วปลื้มใจแทนนะ

ผู้ถึงธรรม ย่อมไม่ถูกโลกนี้ทำร้ายได้
    จะมีสักกี่คนที่ปราศจากความโศก และบอกว่า
    ดีใจมาก.. ..........ในวันที่.........

แม่ตัวเองเสียชีวิต...

สาธุ อนุโมทนาในคุณความดีของทุกท่าน
    เร่งเพียรภาวนา จนเกิดสติที่แท้ให้ได้ในเร็ววันกันเถอะฮ่ะ

โลกและสังสารวัฎ จะได้ทำอะไรเราไม่ได้ตลอดไป

สู้ๆ .. ยอดมนุ้ดดดดดดดดดดดดดดดดด

19. noinong

noinong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอขอบคุณ การอุทิศส่วนกุศลของทุกคนที่ให้แด่ "Noinong" ขอให้บุญกุศลของดิฉันและความเมตตาของทุกๆท่านย้อนเป็นบุญกลับสู่ทุกท่านเป็นทวีคูณ ทางครอบครัวก็รู้สึกทราบซึ้งในน้ำใจของทุกๆท่านมาก และจะพยายามศึกษาธรรมะ เพื่อคลายทุกข์จากการสูญเสียครั้งนี้ ดิฉันไม่เคยคาดคิดว่าจะเสียน้องมาก่อนเลยไม่เคยได้เตรียมตัวเตรียมใจ และไม่มีสติพอที่จะช่วยเยื้อชีวิตของน้องได้ในตอนนั้น จึงขอยกตัวอย่างของน้องเป็นมรณานุสติ แด่ทุกท่าน หากผู้ใดสามารถติดต่อกับน้องของดิฉันได้ ก็ช่วยเล่าให้ฟังบ้างนะคะ และช่วยบอกด้วยว่าให้มาบอกที่บ้านด้วยว่าเป็นอย่างไรบ้าง สำหรับงานทำบุญ 100 วันจะจัดที่โรงพยาบาลสงฆ์ วันอาทิตย์ที่ 28 ตค 50เวลาประมาณ 11 โมงเช้าคะ Noinong มีชื่อจริงว่า นส กุลดี ประทุมชัย ก็ขอเรียนเชิญทุกท่านที่สนใจนะคะ

20. ปารดา

ปารดา เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่ะ ก็เพราะเว็บไซด์นี่เหละที่ทำให้ดิฉันมีโอกาสทำความดี มีเพื่อร่วมบุญ ได้เห็นความเมตตาของเพื่อมนุษย์ด้วยกัน