แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับผู้ที่ส่งมาขอรับแผ่นยันต์ผมจะจัดส่งให้เป็นชุดๆนะครับเพราะต้องใช้เวลาในการทำและลงจารทีละแผ่นเราจะไม่ลงจารแบบสำเร็จเอาไว้เพราะการทำแผ่นยันต์นี้จะนำเอาจุดเกิดของแต่ละคนมาหาข้อดีและข้อเสียตรงไหนเสียจะลงอักขระช่วยหนุนให้ดีขึ้นและตรงไหนที่ดีอยู่แล้วก็จะลงอักขระช่วยหนุนอีกทาง และใครก็ตามที่ได้แผ่นยันต์นี้ไปขอให้เก็บรักษาเอาไว้ให้ดีและตั้งมั่นในทานศีลภาวนารับรองชีวิตไม่ตกไม่อดไม่จนขอให้มีความเลื่อมใสศรัทธาให้มั่นและดำรงตนอยู่ในศีลธรรมที่ดีและปฎิบัติตามคำสอนของพระพุทธองค์ ผมจะปิดรับการแจกในวันที่15 ธันวาคม 51 นี้แล้วนะครับหลังจากนี้คงไม่สามารถที่จะทำได้บ่อยๆครับเพราะฤกษ์ยามในการทำแต่ละครั้งหาได้ยากมากครับในวันจันทร์ที่จะถึงนี้ผมจะจัดส่งไปให้แก่ผู้ที่ส่งมาขอรับก่อนคาดว่าประมาณวันพุธหน้าท่านคงได้รับทุกคน ขออนูโมทนาบุญด้วยที่ร่วมส่งเงินมาทำบุญกับผม

2. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

มีหลายท่านที่อยากจะบูชาพระรุ่นอภิญาค้าขายของหลวงปู่ขาว พุทธรักขิโตและผ้ายันต์กันจน ตอนนี้มีหนังสือที่คุณโจ เขียนวางแผงอยู่ตามร้านขายหนังสือทั่วไปแต่บางท่านไม่หาแล้วหนังสือหมดอยากได้มาบูชาเก็บไว้ ถ้ามีผู้สนใจมากผมจะลองสอบถามและขอมาให้ท่านได้บูชากัน แต่ตอนนี้ผมยังไม่มีรายละเอียดค่าบูชาที่จะแจ้งให้ท่านทราบขอให้ผมได้ติดต่อผู้ที่ทำก่อนนะครับไม่ทราบว่าจะอนุญาติหรือเปล่า ถ้ามีผู้ที่สนใจมากผมจะดำนินการให้ครับ ของดีมากตัวผมเองก็บูชาอยู่บนหิ้งพระ

3. utra_

utra_ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับแผ่นยันต์ด้วยคนครับ
    ขอบคณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2009
  4. เด็กไร้เดียงสา

สำหรับท่านที่ต้องการขอรับแผ่นยันต์ให้ทำตามกติกาที่ผมแจ้งไว้นะครับจากนี้ไปอีกหลายวันครับกว่าผมจะเข้ามาในเว็ปนี้มีอะไรให้โทรสอบถามนะครับ
    สำหรับเด็กก็สามารถนำไปบูชาได้ครับอยู่ที่จิตจะมีความศรัทธาในคุณพระหรือไม่ข้อนี้เป็นสิ่งที่สำคัญมากที่สุดครับผมขอเวลาไปปฏิบัติก่อนนะครับ

5. ปริยาภัทร

ปริยาภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ได้รับแผ่นยันต์หนุนดวงแล้วนะคะ จะพยายามตั้งใจหมั่นสวดมนต์ภาวนาค่ะ
    ขอขอบคุณและขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ..[​IMG]
    ;aa21

6. เด็กไร้เดียงสา

ในวันนี้ผมได้จัดส่งแผ่นยันต์ไปให้สำหรับผู้ที่ขอบูชาอีกชุดหนี่งคาดว่าคงได้รับในวันศุกร์ที่จะถึงนี้ทุกท่านและขอเรียนให้ท่านทราบบางท่านที่แนบเงินส่งมานั้นปรากฏว่าเงินที่ท่านส่งมาร่วมทำบุญกับผมนั้นหายไปไม่มีขอความกรุณาให้ซื้อเป็นตั๋วแลกเงินจะดีกว่านะครับจะได้ไม่หายและเป็นความสะดวกในการทำบัญชีรายรับในการร่วมทำบุญได้ง่ายขึ้น(ขอความกรุณาอย่าส่งเงินสดมาในซองจดหมายนะครับ)สำหรับบางท่านที่พึ่งส่งมาแล้วยังไม่ได้รับนั้นขอให้รอนิดหน่อยนะครับเพราะว่าเป็นการลงยันต์แบบลงด้วยมือและก่อนลงต้องรอฤกษ์ในการลงในช่วงวันและเวลาที่เป็นศรีของแต่ละท่านและต้องคำนวนจุดเวลาวันเดือนปีเกเพื่อหาจุดด้อยและจุดเด่นของดวงเสร็จแล้วถึงลงดวงในจักรราศีแล้วกำหนดอักขระเลขยันต์เพื่อใช้ในการหนุนดวงแต่ละตำแหน่งเสร็จแล้วต้องเข้าสมาธิเพื่อลงยันต์อักขระทางสายเทวดาเทพพรหมตามหลักวิชาดวงธรรมอีกครั้งแล้วจึงจะลงอักขระรายล้อมแผ่นยันต์อีกทีนึงหลังจากนั้นต้องนำมาสวดเพื่อบรรจุมนต์เทวดาพระเคาระห์ทั้ง9องค์แล้วอัดพลังจิตทางดวงธรรมลงไปซึ่งการทำแต่ละแผ่นนั้นต้องใช้จิตกับสมาธิและรายละเอียดมากในการทำหวังว่าคงเข้าใจนะครับ

7. loveg

loveg เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    รับทราบครับ ไม่รู้ว่าสามารถเลือกชื่อดีนามมงคลให้ลูกผมได้หรือเปล่าครับ

8. lovebird

lovebird เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    ผมขอโมทนาบุญกับ ท่าน อ.คนวัดด้วยนะครับ
    ผมเองนั้นก็เป็นศิษย์หลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุงเหมือนกับท่านเช่นกัน
    แต่เป็นศิษย์ที่ยังมีความเลวอยู่มาก...พยายามรักษากำลังใจตัดสังโยชน์ที่เหลืออยู่
    และผมเองก็ไปกราบหลวงตาวัชรชัยบ่อยที่วัดเขาวง สนทนาธรรมกับพระท่านเสมอ
    ช่วยงานเท่าที่พอจะมีเวลาครับ...ขอโมทนาบุญกับท่าน อ.คนวัดด้วยครับที่มีเจตนากุศลช่วยเหลือคน ช่วยเหลืองานพระพุทธศาสนามาตลอด

เรื่องแผ่นยันต์หนุนดวงนั้นผมเองก็ได้ทำไว้เรียบร้อยแล้วครับ...บรรจุไว้ในสมเด็จองค์ปฐมเลย...ทำพิธีคล้ายๆกันแต่ผมบรรจุของพิเศษ(ส่วนตัว)ที่พระท่านสั่งสงเคาระห์เพิ่มเติมลงในองค์พระอีกพอสมควร..เรื่องฤกษ์ยามนั้นสำคัญมากครับหลายท่านอาจไม่ทราบต้องการด่วน ต้องการเร็ว....ของพิธีตัวผมเองนั้นว่ากันเป็นสัปดาห์เป็นเดือนเลยครับกว่าจะครบ ทำยากครับผมเห็นใจและเข้าใจอาจารย์

ไว้งานกฐินวัดเขาวงถ้ามีโอกาสดีคงได้พบกันนะครับ
    อ.เทพวุฒิ

9. เด็กไร้เดียงสา

รับทราบครับถ้าผมได้ไปคงได้พบกันแต่ในตอนนี้ผมมีกิจมีงานที่ต้องทำมากในช่วงนี้เวลาในแต่ละวันเป็นของคนอื่นที่มาให้ความช่วยเหลือเวลาของผมในช่วงนี้มีน้อยมากเลยครับยอมรับว่าเหนื่อยมากแต่ก็ปลื้มใจที่ได้สงเคราะห์คนเพื่อเอาบุญอย่างเช่นอาจารย์เหมือนกันเราเป็นทูตของสวรรค์ที่ต้องทำหน้าที่เพื่อสะสมกองบุญในพระพุทธศาสนา ขอเล่าเรื่องตัวเองให้ฟังนิดนึงนะครับในตัวผมเองนั้นมีเหตุการณืที่เกิดขึ้นกับชีวิตคือมีการตายแล้วฟื้นมาถึง 3 ครั้งแล้วโชคดีที่ครูอาจารย์เทพพรหมท่านได้เมตตาช่วยเหลือเลยมีโอกาสที่จะมองเห็นโลกใบนี้อีกแต่ก็อย่างว่าละครับเรื่องนี้มันเป็นเรื่องอจินไตยยากที่จะเล่าหรือบอกให้เชื่อได้ถ้าไม่พบกับตัวเองมีคนหลายคนถามผมว่าตายไปเห็นอะไรบ้างผมตอบว่าอย่าถามเรื่องนี้เลยนะถามเรื่องการสร้างบุญการปฎิบัติดีกว่านะพอจะเล่าหรือตอบให้ฟังได้แต่มาถามเรื่องนี้ผมตอบยากนะที่เล่ามานี้ไม่ใช่เป็นการโอ้อวดหรือแสดงตนว่าเป็นผู้วิเศาอะไรเพราะผมก็ยังคงมีกิเลสมีร้อนมีหนาวมีทุกข์อยู่ไม่ต่างจากทุกท่านแต่ที่นำมาเล่าให้ฟังก็เพื่อหวังว่าทุกท่านขออย่าประมาทอย่านึกว่าเรายังสามารถมีอายุมีชีวิตอยู่บนโลกใบนี้ได้อีกนานในตอนนี้ถ้าเราได้มีโอกาสที่จะสร้างบุญและได้เกิดมาในพระพุทธศาสนาแล้วควรรีบขวนขวายรีบทำความดีทำบุญทานรักษาศีลเจริญภาวนาให้มากก็เท่านั้นเองตอนนี้ผมได้สละเวลาส่วนตัวเพื่อให้ความสงเคราะห์ท่านที่เดือดร้อนมากที่สุดเพื่อสร้างบุญให้มากเพราะไม่ทราบว่าในวันข้างหน้าจะมีโอกาสที่ได้ทำแบบนี้อีกไหมตายมาสามครั้งแล้วประมาทไม่ได้เลย ถ้าท่านใดมีเรื่องที่หาทางออกไม่เจอถ้าคิดว่าผมจะเป็นที่พึ่งทางใจได้ก็ขอเรียนเชิญนะครับจะทำบุญกับผมหรือไม่ทำผมก็ไม่ได้ว่าอะไรครับขอแค่สร้างบุญด้วยการให้ธรรมทานวิทยาทานให้มากที่สุดก็แค่นั้นเอง ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย

10. เด็กไร้เดียงสา

ชื่อนั้นผมอยากให้พระท่านเป็นผู้ตั้งให้จะดีกว่านะครับจะได้เป็นสิริมงคลถ้าเป็นฆราวาสมันก็สามารถที่จะตั้งได้อยู่เหมือนกันแต่เราเลือกให้พระท่านตั้งให้จะดีกว่านะครับเป็นสิริมงคลดี

11. ตนโอวันติน

ตนโอวันติน Active Member

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ผมอายุ 15 ปี อยู่สุรินทร์
    ผมอยากจะเล่าประสบการณ์ที่ได้รับจากตะกรุดที่พี่คนวัด(อ.คนวัด)ทำให้ผม ใช้ดีมากๆเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของลาภลอยผมก็มีประสบการณ์มาแล้ว มีแต่คนรักเมตตาสุดยอดมากเลยครับ และอาจารย์ก็ทำตะกรุดให้เพื่อนผมเหมือนกัน วันนี้เพื่อนมันเล่าให้ฟังมันลองไปอธิฐานกับตะกรุดว่าขอให้ได้รับของราวัลมันก็ได้รับมันดีใจมากเลย ผมว่าพอแค่นี้ก่อนดีกว่าเดี่ยวพี่ๆจะเข้าใจว่าจะมาโอ้อวดอาจารย์
    สุดท้ายต้องขอบอกว่าสุดยอดมากๆๆๆๆๆเลยครับลองใช้ดูแล้วไม่อยากจะถอดเลยครับ
    ขอบคุณครับ

12. ton3170

ton3170 เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    ขอรับแผ่นยันต์ด้วยนะครับ (ขออนุญาต PM ไปให้รายละเอียดเยอะ)

13. ตนโอวันติน

ขออนุโมทนาด้วยครับอาจารย์
    ขอบคุณนะครับ

14. เด็กไร้เดียงสา

ขอแจ้งให้ทราบครับ
    เงินจากท่านที่มาขอรับแผ่นยันต์ที่ร่วมทำบุญกับผมผมนำมาใช้จ่ายดังนี้ครับ
    1 เมื่อวานี้วันพฤหัสที่30ตุลาคม51 ผมได้นำเงินส่วนหนึ่งที่ท่านส่งมาไปร่วมทำบุญบวชพระภิกษูสงฆ์ 1รู)เนื่องด้วยนาคที่จะบวชนั้นฐานะทางบ้านยากจนกำพร้าแม่เหลือแต่พ่อที่มีปัญหาทางด้านสมองอยากบวชแต่ขาดทุนทรัพย์พอดีลูกศิษย์ผมผู้ใจบุญคนนึงได้อาสารับเป็นเจ้าภาพบวชให้แล้วโทรศัพท์มาแจ้งข่าวให้ผมได้รับทราบเมื่อวานนี้ผมเลยนำเงินจำนวนหนึ่งไปร่วมทำบุญด้วยเลยขอแจ้งมาให้ท่านได้รับทราบและอนุโมทนาบุญด้วยกัน
    2 เงินส่วนนึงผมกันเอาไว้จะนำไปรวมกับเงินส่วนตัวของผมนำไปถวามหลวงตาวัชรชัย วัดเขาวงเป็นกองทุนข้าวก้นบาตร ซึ่งคาดว่าจะนำเอาไปถวายประมาณต้นเดือนพ.ย.51 นี้
    3 เงินส่วนนึงตั้งใจจะนำถวายหลวงปู่ขาว พุทธรักขิโต วัดป่าคูณคำ สกลนครเพื่อร่วมสร้างบุญสร้างพระธาตุ
    4 เงินที่เหลืออีกส่วนนึงจะถวายพระอาจารย์ชยางกรู วัดป่าโนนจ่าหอม อุบลราชธานีซึ่งพระอาจารย์ท่านนี้มีเมตตาคุยสอนทางโทรศัพท์กับผมทั้งที่เวลาของท่านก็มีไม่มากท่านยังเมตตาสอนและให้ความช่วยเหลือในตัวผมมากและต้องขอขอบคุณคุณอนุชวนที่ได้เป็นธุระติดต่อท่านอาจารย์ให้ผมไม่ทราบว่ายังจะจำผมได้หรือไม่ก็ไม่รู้ต้องขอบคุณมากนะครับ
    จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน
    ตอนนี้มีผู้ที่ขอรับแผ่นยันต์จากผมมากหลายท่านบางท่านที่ได้รับช้าหน่อยก็ต้องขอโทษด้วยนะครับและบางท่านขอรับจากผมหลายแผ่นเพื่อทำให้กับทุกคนในครอบครัวต้องรอช้ามากหน่อยนะครับส่วนท่านที่ขอมาไม่มากจะได้รับเร็วครับและบางท่านส่งซองมามีขนาดที่เล็กมากผมต้องจัดส่งซองใหม่ไปให้ใหม่บางท่านขอผมมามากหลายแผ่นผมก็อยากจะให้ตามที่ท่านต้องการแต่เนื่องจากทุนในการจัดว็อจัดทำนั้นไม่มีใครช่วยผมผมใช้ทุนส่วนตัวของผมในการจัดซื้อจัดทำจึงทำให้มีขีดจำกัดในการขอรับถ้าครอบครัวหนึ่งขอรับไม่เกนห้าคนพอได้ครับแต่บางท่านขอผมมาเป็นเกือบสิบชุดขอความเข้าใจด้วยนะครับนอกจากจะใช้เวลาในการทำแล้วยังต้องใช้ทุนทรัพย์ที่มีอยู่ในขีดจำกัดด้วยหวังว่าคงเข้าใจนะครับแต่ถ้ามีผู้ที่ยินดีร่วมกันสร้างบุญกับผมคงไม่มีปัญหาใดๆแต่นี่ผมจัดทำโดยใช้ทุนของตัวเองและก็แจกฟรีโดยไม่หวังผลใดๆแล้วแต่จะร่วมทำบุญก็เลยมีขีดจำกัดในการขอรับตามที่กล่าวมาแล้วในเบื้องต้น จึงเรียนทุกท่านให้ทราบโดยทั่วกัน ขออนูโมทนาบุญกับทุกท่านครับ
    อ คนวัด

15. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับแผ่นยันต์ดวง

ขอรับแผ่นยันต์ดวง รายละเอียดทาง pm ทราบกฎเกณฑ์และจะปฏิบัติตามค่ะ;aa1

16. utra_

utra_ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแผ่นยันต์แล้วเหมือนกันครับ เห็นยันต์ที่จารในแผ่นแล้ว
    ท่านทำด้วยความตั้งใจจริง ๆ (สวยมาก) ต้องขอขอบพระคุณ
    ท่านอาจารย์ด้วยครับและขออนุโมทนาใน บุญกุศลที่ท่านอาจารย์
    ทำด้วยครับ

17. เด็กไร้เดียงสา

มีหลายท่านที่รับไปบูชาแจ้งให้ผมทราบมาว่ามีโชคลาภเกิดขึ้นบ่อยๆผมก็ขอแสดงความดีใจด้วยนะครับที่ท่านทั้งหลายที่ได้รับไปได้ผลทางคุณพระพลังเทวดาเทพพรหมที่ท่านเมตตาประทานให้ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่การกระทำที่ดีครับเมื่อทำดีย่อมได้รับสิ่งที่ดีเป็นการตอบแทนแม้ท่านจะไม่ต้องการก็ตามได้ก็ได้ในสิ่งที่หวังตามกำลังของต้นทุนบุญกุศลก็ขอแสดงความดีใจด้วย

18. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งซองไปค่ะ

19. ตนโอวันติน

20. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

ทันเปล่าครับจะขอรับแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาถ้าทันจะส่งซองไปตามกติกาครับ
    ปรากรม์ ปรีชารักษ์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้