แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. hirun

hirun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    เต็มๆครับอ. 32 ล่างผมถูกเลขท้าย2ตัวหนึ่งคู่เด่วผมโอนเงินไปร่วมทำบุญให้กับย่าตะเคียนครับ

2. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    โมทนาบุญกับอาจารย์ด้วยครับ ลืมซื้อสองตัว อิอิ

3. ปุญญานุภาพ

ปุญญานุภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    รบกวน อ. ด้วยครับ ช่วงนี้ ประสบ อะไร ๆ หลาย ๆ อย่างในคราวเดียวกันทั้งเรื่อง สุขภาพ การงาน รวมถึงเรื่อง ร้อน ๆ ในครอบครัวครับ ร่วม สองปีแล้วครับ ไม่รุ้อะไรเบียดเบียนครับ อนุเคราะห์ผมด้วยครับ อ.

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2009
  4. noi091

noi091 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะอาจารย์ดิฉันจะรีบบอกให้น้องเขาไปทำตามที่อาจารย์แนะนำเขาคงหายกลัวไปมากเลยค่ะ

5. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ครับก็ขอแสดงความดีใจกับท่านที่มีโชคเมื่อวานนี้ครับ บางท่านที่มีความชำนาญก็นำเลขไปตัดเล่นสองตัว บางท่านวิ่ง8-3ก็ได้ตังค์กินขนมบ้างตามกำลังบุญนะครับ ส่วนตัวผมเองไม่ได้ซื้อครับ ผมเล่นไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่เรื่องนี้ ก็ต้องกราบถึงความเมตตาแม่ตะเคียนทองท่านครับ ที่ท่านเมตตาให้ลูกหลานๆได้มีโชคกัน เรื่องโชคลาภนี่แล้วแต่แรงบุญครับใครเคยทำมาก็ได้ไปสุดแต่จะมากหรือน้อย เล่นพอสนุกๆอย่าไปยึดติดกันมากๆของอย่างนี้เอาแน่เอานอนไม่ได้ครับ สู้ขยันทำมาหากินรู้จักเก็บรู้จักใช้จะดีกว่าเกนเยอะเลย
    เอ้าขอโมทนาบุญกุศลกับทุกท่านด้วยนะครับ

6. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับน้องเขาจะได้มีกำลังใจในการดำรงชีวิตต่อไปครับหมั่นสร้างบุญกุศลเยอะๆจะดีเองครับถ้าเขายังไม่มั่นใจยังกลัวอยู่ก็สามารถโทรมาปรึกษาผมได้ครับ อะไรที่ผมพอช่วยได้ผมก็จะสงเคราะห์ไปตามกำลังบุญครับ
    ขออนุโมทนา

7. เด็กไร้เดียงสา

ทนเอานิดนิดนะครับคุณในช่วงอายุ34-36 กำลังบุญอ่อนแรงครับ หลัง36แล้วดีครับขอให้สวดบทธรรมจักรกับบทพาหุงเอาไว้ครับจะช่วยได้ครับ
    อ้อที่บ้านกำลังเจ้าที่ภูมิเทวดาแรงมากครับขอให้หมั่นทำกุศลให้เขามากๆนะครับมันจะร้อนยุ่งๆวุ่นวายหน่อยครับบ้านหลังนี้ เอาบุญกุศลที่เปรียบเหมือนน้ำทิพย์เยือกเย็นเข้าไปปรับสภาพของพลังบ้านของคุณนะครับที่มันร้อนแรงครับผม โดยเฉพาะช่วงอายุคุณ35-36นี่ มันไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะครับเอากำลังบุญสู้ครับ อายุย่าง34ทำอะไรก็มีแต่ปัญหามีแต่เรื่องครับ ทะเลาะวิวาทติดขัดมีอุปสรรค พออายุปีนี้ย่าง35 ก็จะมีเรื่องทะเลาะเบาะแว้งกันในครอบครัว ให้ใจเย็นครับ เราต้องทำใจของเราให้เย็นก่อนครับอย่าพึ่งคิดไปให้คนอื่นในบ้านเขาใจเย็น ถ้าใจของเราเย็นนะครับอะไรๆในบ้านจะดีขึ้นมาเองครับ
    สู้นะครับ ผมเอาใจช่วยชีวิตคนเราก้อย่างนี้แหละครับมีสุขกับทุกข์ปะปนกันไปครับ มันไม่เที่ยงครับ

8. hirun

อ. ครับผมโอนเงินไปร่วมทำบุญจำนวน 500 บาทนะครับที่บัญชี065-141-5969

9. ปุญญานุภาพ

อ. ครับ ยิ่งช่วงนี้ ที่บ้านผมก้อแปลก ๆ ครับ บ้างก้อฝันว่ามีคนมาคุยด้วย บ้างก้อเหมือนครึ่งหลับ ครึ่งตื่น เห็นนั่น เห็นนี่ ช่างลึกลับครับ
    ช่วงนี้ ผมมีลางสังหรณ์ที่ค่อยข้างแม่นครับ ไม่ว่าจะเกิดกับตัวเองหรือกับ ภรรยาของผม น่ะครับ เช่น ต้มน้ำในหม้ออยุ่ แล้วก้อมีลางสังหรณ์ว่า
    จะโดนหูหม้อลวกมือ คือ ทั้ง ๆ ที่ทราบ แต่ก้อห้ามอะไรไม่ได้ ต้องโดนอยุ่ดี เพียงแต่ว่าชักมือออกไวขึ้นเท่านั้นครับ
    และก้อมีอีกอย่างครับ ผมสวดมนต์นั่งสมาธิประจำทุกวัน มีอยุ่วัน ผมเกิดนั่งแล้วเห็น คนแต่งตัวแปลก ๆ นั่งเต็มห้องพระผมครับ แต่ที่ติดตาที่สุดคือ มีคนสองคน ที่นั่งติดกับภรรยาผม เป็นทั้งสีขาว และ สีดำ ครับ
    คืนนั้นหลังจากนั่งสมาธิเสร็จ ภรรยาผมบอกกับผมว่า " เค้านั่งสมาธิแล้ว เหมือนมีคนนั่งอยุ่ข้าง ๆ เค้า คือ เค้ารุ้สึกว่า เหมือนมีคน มองเค้าอยุ่ครับ แต่ในสมาธิที่ผมเห็นนั้น เห็นว่านั่งอยุ่ข้าง ๆ ตัวเค้าสองคนครับ ผมจึงได้แต่ อึ้ง ๆ ไปเหมือนกันครับ
    และเมื่อคืนนี้ ล่าสุดครับ ผมนอนหลับพักผ่อนตามปกติ แต่ไม่รุ้ว่า ตีอะไรครับ ทราบแต่ว่า ต้องดึกมากแล้วครับ อยู่ดีๆ ตัวเองก้อเหมือนกับครึ่งหลับครึ่งตื่นครับ " แล้วเหลือบไปมอง ภรรยา ที่นอนอยุ่ข้าง ๆ กายผม แต่ทันทีที่ผมเห็น ผมเห็นว่า ภรรยาผมมีลำแสงสีขาว ปกคลุมร่างกายอยุ่ครับ และลำแสงนั้น ยังคงวิ่งหมุนเวียน อยุ่ที่ตัวภรรยาผมด้วยครับ หลังจากเห็นผมก้อเคลิมหลับต่อครับ

แต่ทุกครั้งที่ผมระลึกตัวตื่นได้ ผมจะกำหนดจิตภาวนาอย่างต่อเนื่องครับ และผมเป็นประเภท ๆ ไม่ปักใจเชื่อ ครับ เพราะยึดมั่นคุณพระน่ะครับ

และมีอีกเรื่องครับ อ. บางครั้งผมนั่งสมาธิ มันเหมือนมันมีอะไรวิ่งที่หน้าผากผมครับ เหมือนกันจะทะลุออกให้ได้ยังนั้นน่ะครับ และทุกครั้งที่ผมเห็นอะไรต่าง ๆ ก้อมักจะรู้สึกเหมือน เห็นที่หน้าผาก แต่รับรู้สิ่งนั้นด้วยจิต ครับ อ.

รบกวน อ. ได้โปรดชี้แนะผมด้วยครับ

ขอบคุณครับ อ.

10. เด็กไร้เดียงสา

ไม่ว่าอะไรจะเกิดกับจิตหรือจิตสามารถรับรู้อะไรบางอย่างได้นั้นในขั้นแรกให้วางจิตเป็นอุเบกขาก่อนครับอย่าพึ่งยึดในสิ่งที่เห็นถ้าเราวางจิตให้ว่างแล้วยังเห็นนิมิตหรือสัมผัสได้เหมือนเดิมก็จะเป็นลักษณะเทวดาดลใจหรือนิมิตให้เห็นครับ และเกิดจากผลของการที่เวลาเรานั่งสมาธิหรือไม่นั่งก็ตามเมื่อระดับจิตอยู่ในขั้นที่เป็นอุปจารสมาธินี้ก็มักจะมีนิมิตหรือสัมผัสทางจิตเกิดขึ้นได้บ้างแล้วครับ แต่เมื่อรับรู้หรือเห็นในครั้งแรกให้วางอุเบกขาก่อนครับถ้าวางอุเบกขาโดยคิดว่าเห็นก็แค่เห็นเราไม่เอาจิตไปปรุงแต่งเพิ่มแล้วยังมีนิมิตหรือสัมผัสเหมือนเดิมก็แสดงว่านิมมิตนั้นค่อนข้างเป็นจริงได้ครับ
    ที่บ้านคุณมีพลังภูมิเทวดาที่ดีครับแต่ก็มีเทวดาที่เป็นทั้งสัมมาทิฐิกับมิจฉาทิฐิผสมกันครับเทวดาให้คุณก็มีเทวดาที่ใหโทษคอยแกล้งก็มีครับต้องสวดปรับภพภูมิให้เขาบ้างนะครับ เดี๋ยวอะไรๆก็ดีเองครับ
    ขอโมทนาในการทำดีครับผม

11. ปุญญานุภาพ

ขอบคุณครับ อ. ที่ได้แนะแนวทางให้ครับ

12. เด็กไร้เดียงสา

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    ผมจะเอาเงินคุณไปรวมเป็นยอดทำบุญเลี้ยงอาหารเด็กวัดบางเพลิงก็แล้วกันนะครับ
    1 คุณพรบารมี ร่วมทำบุญ 1000 บาท
    2 คุณliverpat ร่วมทำบุญ 1000 บาท
    3 คุณhirun ร่วมทำบุญ 500 บาท
    ยอดเงินร่วมบุญเลี้ยงเด็กวัดบางเพลิง ในตอนนี้เป็นเงิน 2500 บาท
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ ถ้าท่านใดว่างขอเชิญไปร่วมทำอาหารเลี้ยงเด็กด้วยกันได้ครับ คาดว่าน่าจะเป็นวันเสาร์หรือวันอาทิตย์ที่ 19-20 กันยายนนี้ครับ อย่างไรจะแจ้งกำหนดการที่ชัดเจนอีกครั้งนึงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2009
  13. เมตตาวิหารี

เมตตาวิหารี เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2008

ขอเชิญ ร่วมทอดกฐิน

ฟังเทศน์มหาชาติ,เป่ายันต์เกาะเพชร(พิชัยสงคราม) โดยหลวงพ่อพระครูวินัยธรธนศักดิ์(ศักดิ์ชัย ธมฺสุนทโร) เจ้าอาวาส วัดลิ้นทอง จ.อ่างทอง และคณะศิษยานุศิษย์ประกาศข่าวงานบุญ)

กำหนดการ

วันพฤหัสบดีที่ 22 ตุลาคม 2552

เวลา 13.00 น. ร่วมฟังเทศน์มหาชาติทรงเครื่อง ( เรื่องพระเวสสันดรชาดก )

วันศุกร์ที่ 23 ตุลาคม 2552 (วันปิยมหาราช )

เวลา 13.00 น. ทอดกฐินสามัคคี กองละ 2552 บาท กรรมการ 100 บาท รับเหรียญหลวงพ่อธรรมจักร รุ่น 3 (เนื้อทองทิพย์ ท่านละ 1 เหรียญ )

เวลา 15.00 น. พิธีเป่ายันต์เกราะเพชร (พิชัยสงคราม)

(อย่างไรขอให้คุณเมตตาวิหารี มาลงรายละเอียดอีกที ) หลวงพ่อเป็นกังวลเรื่องจัดสร้างองค์ฤาษีด้วยครับ

ตอบ พระคุณท่านมีความกังวลใจในเรื่อง ทุนทรัพย์ ครับ เพราะยังขาดอยุ่มากครับ จึงขอฝากเรื่อง งานบุญนี้ไว้ด้วยครับ

ส่วนพระฤษีเปิดโลกนั้น ทราบมาว่า หน้าตัก 11 เมตรครับ และสร้างจากไม้มงคล 9 ชนิดครับ ซึ่งถือว่า เป็นนิมิตหมายที่ดีครับ

" คุณของพระฤษีเปิดโลกหรือ (นารายณ์อวตาล)นั้น มีคุณาประการ เอนกอนันต์ ครับ ชื่อก้อบอกอยู่แล้วนะครับ เปิดโลก เปิดทุกอย่าง อะไรที่ติดขัด ก้อสะดวกสมชื่อ เพราะว่า เปิดโลก "

สอบถามรายละเอียด ที่เบอร์ หลวงพ่อศักดิ์ชัย
    โดยตรง >>> 081-2998664

ขออนุโมทนาสาธุการครับ

เมตตาวิหารี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2009
  14. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

อ.คนวัด ช่วงนี้งานยุ่งๆค่ะ ไม่ได้แวะมาเอาเลขเด็ดเลยอด แวะมาดูข่าวเทพกรกชรค่ะ ใก้ลเสร็จยังค่ะ อยากได้บูชาเร็วๆ ช่วงนี้ขายของดีค่ะ พกตะกรุดพระอุปคุตจกบาตรไปประจำค่ะ ขายดีจริงๆค่ะ ไปก่อนค่ะเดี๋ยวมาเล่าต่อค่ะ

15. เด็กไร้เดียงสา

สาธูๆอนุโมทนาบุญและชีวิตที่ดีขึ้นของคุณด้วยครับ
    เรื่องเทพกชกรนั้นการดำเนินการจัดสร้างคุณพรบารมีรับหน้าที่นี้ไปครับนี่ผมรองานแกะไม้อยู่ครับใจจริงอยากให้เสร็จไวๆครับแต่ช่างเขาค่อยๆแกะไปทีละองค์สององค์ครับก็เลยยังต้องรอครับคาดว่าไม่น่าจะเกินต้นเดือนตุลาคมครับน่าจะแจกให้รับไปบูชาได้ครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

16. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    สวัสดีครับอาจารย์

ไม่ได้เข้ามานาน อากาศเปลี่ยนแปลงรักษาสุขภาพนะครับ

17. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

มาเล่าต่อค่ะ คือช่วงนี้เริ่มหมดหน้าร้อนของที่นี้แล้ว พวกมาเที่ยวก็เีริ่มทะยอยกลับกันไป คนซื้อเริ่มน้อยลงทันตา แต่แปลกของจินก็ขายได้เรื่อยๆ ช่วงนี้คนขายส่วนมากจะหยุดกันเพราะขายไปไม่คุ้มค่าเช่าที่ แต่จินมีคนซื้อตลอด คงเป็นเพราะทำตามคำแนะนำของอ.คนวัดมาสมํ่าเสมอ ไม่ขาด เช่น สวดมมต์คาถาเงินล้าน คาถามหาจักรพรรดิ์ คาถาบูชาพระุอุปคุต คาถาบูชาพระสีวลี ลืมไม่ได้คือแผ่เมตตาทุกวันหลังสวดมมต์ ตอนนี้เพิ่มคาถาบูชาท้าวกุเวรกับบูชาเทพแห่งความมั่งคั่ง จินขยันสวดมากๆค่ะเพราะมัมได้ผลดีขึ้น ไม่มีตกกว่าขาเลย จะแย่ๆก็มีคนช่วยตลอดเลย ยิ่งบูชาพระสีวลีด้วยนํ้าผึ้งทุกวันพฤหัสดูอะไรๆจะไม่ติดไม่ขัดเลย จินเชื่อในพุทธคุณมากๆเลยค่ะ ตอนนี้ก็จะรอเทพกชรของอ.คนวัดอีก จินเชื่อค่ะ คนเราดวงตกมีจริงแต่มัมไ่ม่ได้ตกตลอดชีวติเรา สองมือพร้อมทำงาน ไม่ขี้เกียจ อดทนตอนนี้ใครๆก็ดิ้นรนหากินกันทุกรูปแบบ ใจเราไม่ท้อซะอย่่างวันที่ชีวติเราดีขึ้นต้องมีแน่นอนค่ะ จะแวะมาขอกำลังใจกับอ.คนวัดบ่อยๆค่ะ นับถือจริงๆค่ะ

18. เมตตาวิหารี

เมตตาวิหารี เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2008
    ข่าวงานบุญครับ

ขอเชิญร่วมบุญกันครับ

19. คงทอง

คงทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ดวงเป็นอย่างไรบ้างครับ รบกวนอาจารย์ดูให้หน่อยนะครับทุกเรื่องเลยครับ โดยเฉพาะช่วงนี้ยังไม่มีงานประจำทำเลยครับ ความรักก็เเย่ครับ ไม่เคยสมหวังเลยครับ มีเเค่ฉาบฉวย ตอนนี้อยุ 23 อาจจะยังเด็กอยู่มั้งครับ เเต่ก็อยากให้ชีวิตดีกว่านี้ครับ พยายามสวดมนต์ นั่งสมาธิเเล้วครับ เเต่ก็ไม่ทราบว่ามีอะไรดีขึ้นหรือเปล่าครับ เพราะว่าไม่ได้รู้สึกอะไรเลยครับ เหมือนจะเเย่ลง วิบากกรรมมาหรือเปล่าครับ

ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2010
  20. hirun

อ.อยู่ป่าวครับผม pm ไปสอบถามปัญหาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้