แจกเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ ทั่วประเทศไทย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 2 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ตุ๊กตาแก้ว

ตุ๊กตาแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    <TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] เมื่อวานนี้, 04:00 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>เฮียปอ ตำมะลัง<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    ผู้ร่วมสนับสนุนบริจาค

สถานที่: ตำมะลัง ไม่ใช่ ประตูน้ำ
    พลังการให้คะแนน: 3506 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->Re: ลูกแก้วจักรพรรดิ
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->วันนี้ได้โอนเงินร่วมบุญจำนวน 500 บาท เข้าบัญชีคุณคณานันท์

เมื่อเวลา 15:38 น. ที่อินเตอร์เน็ตแบงก์กิ้ง แล้วครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

โมทนาบุญด้วยค่า เฮีย..^^

2. BEllKaB

BEllKaB สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2008
    ขอร่วมอนุโมทนาสาธุบุญกับทุกๆท่านที่ปฏิบัติภาระกิจนี้ด้วยคับ

แต่ผมยังไม่เห็นได้รับเลยคับ
    ยังไงรบกวนอีกทีนะครับ
    ผมขอ เหรียญทำน้ำมนต์ 10 เหรียญ แลกแก้วจักรพรรดิ์ 1 ลูก และวัตถุมงคลอย่างอื่น
    รวมคู่มือด้วยนะครับ

เพื่อประโยชน์ส่วนรวม
    ผมจะนำไปใส่ในแม่น้ำแถวบ้าน,วัดที่ผมเคารพ(ที่จังหวัดนครสวรรค์ครับ)
    และเก็บใว้บูชาส่วนตัวและนำไปให้คุณพ่อคุณแม่และญาติพี่น้องและเพื่อนด้วยคับ

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
    และขอบคุณที่มีกิจกรรมบุญแบบนี้
    ผมจะช่วยสวดมนต์ทุกวันครับ

ส่งที่คุณ นิทัศน์ โพธิ์คำ
    เลขที่ 4 (วนิดาอพาร์ทเมนท์) ซ.จรัลสนิทวงค์62
    ถ.จรัลสนิทวงค์ แขวงบางยี่ขัน เขตบางพลัด
    กรุงเทพมหานครฯ 10700 (ห้อง 501)

3. BEllKaB

ขอร่วมอนุโมทนาสาธุบุญกับทุกๆท่านที่ปฏิบัติภาระกิจนี้ด้วยครับ

แต่ผมยังไม่ได้รับเลยคับ
    ขอรบกวนอีกทีนะครับ
    ขอเหรียญทำน้ำมนต์ 10 เหรียญ ลูกแก้วจักรพรรดิ์ 1 ลูก และวัตถุมงคลอย่างอื่น
    เพื่อนำไปใส่ใว้ในแม่น้ำแถวบ้าน,วัด (วัดนครสวรรค์,วัดพระบางมงคล)และนำไปให้คุณพ่อคุณแม่ ญาติพี่น้อง เพื่อน และตัวข้าพเจ้าเพื่อบูชา

กรุณาส่งมาที่
    คุณ นิทัศน์ โพธิ์คำ
    เลขที่ 4 (วนิดาอพาร์ทเมนท์) ซ.จรัลสนิทวงค์62 ถ.จรัลสนิทวงค์
    แขวงบางยี่ขัน เขตบางพลัด กรุงเทพมหานครฯ 10700 (ห้อง 501)

**ถ้าเป็นไปได้ขอความเมตตาส่งมาก่อนปีใหม่ได้ไหมครับ
    เพราะผมตั้งใจจะกลับไปนครสวรรค์เพื่อนำเหรียญทำน้ามนต์ไปใส่
    ใว้ในแม่น้ำ,วัด(ที่ได้กล่าวไปข้างต้นแล้ว) ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ
    ขอบคุณที่มีกิจกรรมบุญอย่างนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ

4. ศุภกร_ไชยนา

ศุภกร_ไชยนา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนะคับ ขอบูชา เนื้อพิเศษ 10เหรียญ เนื้อธรรมดา 30 เหรียญ

ผมลูกหลวงปู่ทวด ปลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า คับ เชื่อในพระศรีอริยะ ขอบูชาด้วยนะคับ ที่อยู่นะคับ

นายศุภกร ไชยนา บ้านเลขที่ 102 /2 หมู่ 18 ต.แม่แจ่ม อ.แม่แจ่ม จ.เชียงใหม่ 50270 คับผม ขอให้รักษาความดีกันเอาไว้นะคับ สาธุ

5. ตุ๊กตาแก้ว

ส่งเหรียญวันศุกร์ (19 ธ.ค. 51) เวลา 09.49.55 น.

1. คุณ จิตนารา ...หาดใหญ่......EG ๓๘๙๓ ๙๗๔๔ ๒ TH ..122 บาท

2. คุณ louis bun...บางรัก......PA ๘๙๖๔ ๙๘๗๐ ๖ TH ..65 บาท

3. คุณ พึงใจ..จิตรลดากทม. ......PA ๘๙๖๔ ๙๘๗๒ ๓ TH ..35 บาท

4. คุณ ดาวทะเลทราย...บางขุนเทียน กทม. ......PA ๘๙๖๔ ๙๘๗๑ ๐ TH ...20 บาท

5. คุณ BEllKaB ...กทม. ......PA ๘๙๖๔ ๙๘๗๓ ๗ TH ..20 บาท

6. คุณ rutchanon...เกาะคา ลำปาง......PA ๘๙๖๔ ๙๘๗๐ ๖ TH ..20 บาท

คุณ BEllKaB รอสักนิดนะคะ ส่งไปแล้วค่ะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2008
  6. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2008
  7. ตุ๊กตาแก้ว

คุณ GUYTHUM คะ แทบทั้งหมดที่จัดส่งอยู่ในตอนนี้เป็นการส่งแบบพัสดุธรรมดาค่ะ ส่งลงทะเบียนกับ EMS ทุกราย สู้ค่าส่งไม่ไหวค่ะ แต่ก่อนจะตัดสินใจส่งแบบนี้ก็ได้ปรึกษากับทางไปรษณีย์แล้ว เขาบอกว่าส่งแบบนี้ก็สามารถติดตามได้ ใจเย็นๆนะคะ ไว้จะไปสอบถามให้ค่ะ

แต่ก็มีกรณีของคุณ pongtera24p (ตะพานหิน พิจิตร) ส่งไปวันเสาร์ที่ 13 หลังจากที่ส่งให้คุณ GUYTHUM 1 วัน ก็เพิ่งได้เมื่อวานนี้ค่ะ อาจเดินทางช้าสักหน่อยมังคะ

ยกเว้น กรณี...ชื่อ-ที่อยู่ ผู้รับไม่ชัดเจนไม่ให้ชื่อ-สกุลจริง รายละเอียดน้อยไป โดยเฉพาะนอกเขตกทม. 2 รายที่โดนตีกลับมา ไม่มีหมู่ เจ้าหน้าที่เขาหาผู้รับไม่เจอ กรณีนี้กว่าจะตีย้อนกลับมาที่ตู้ ปณ.ของเว็บ ก็ต้องใช้เวลานานทีเดียวค่ะ (ที่ผ่านมา เป็นเดือนเลยค่ะ กว่าจะทราบว่าถูกตีกลับ แถมมีคิดค่าส่งคืนอีก -*- )

คิดว่า... ยังอยู่ในช่วงเดินทางดีกว่าค่ะ จะได้สบายใจ

8. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ แล้วอย่าลืมอีก10เหรียญนะครับ ขอโมทนาสาธุการกับคุณตุ๊กตาแก้ว และคณะผู้จัดทำอีกครั้งครับ

9. พระพงศ์เทพ

พระพงศ์เทพ Active Member

16 สิงหาคม 2008
    2.แจกสำหรับประชาชนผู้มีจิตศรัทธาในไตรสรณะคมม์
    3.แจกสำหรับผู้ปฏิบัติธรรม และตั้งจิตเพื่อ ช่วยเหลือสงเคราะห์เพื่อนมนุษย์ผู้อื่น (จัดเป็นเนื้อพิเศษให้ครับ)

ส่วนเรื่องจำนวนก็แล้วแต่ทางกลุ่มจะส่งมาให้แล้วกันนะครับ
    กรุณาส่งไปที่
    พระใบฎีกาโสภณ ธมฺมสโร
    144 ถนนวิสุทธิกษัตริย์
    วัดอินทรวิหาร แขวงบางขุนพรหม
    เขตพระนคร กรุงเทพ 10200

พระมหาธนู สวัสดิรักษา
    วัดบึงทองหลาง กุฏิ 2
    แขวงคลองจั่น เขตบางกะปิ
    กรุงเทพ 10240

พระพงศ์เทพ สุทสฺสโน
    1387 ถ.ปทุมมาลัย ต.แม่กลอง อ.เมือง
    จ.สมุทรสงคราม 75000

พระประยูร ปญฺญาปทีโป
    46 วัดคลองภูมิ ถนนพระราม 3
    ซอย 46 ช่องนนทรี ยานนาวา
    กทม. 10120

10. BEllKaB

ผมได้รับพระแล้วนะครับ

หลังปีใหม่จะส่ง แผ่นทอง และสถานที่ที่นำองพระไปใว้

ผมรบกวนถาม พระธาตุ ของใครหรอครับ
    ส่วนเหรียญทำน้ำมนต์และลูกแก้วจักรพรรดิ์หลวงพ่อองค์ใดเป็นคนปลุกเสกครับ
    อยากทราบครับ เวลาผมอาราธนาจะได้ระบุถูกต้องครับ

ขอบคุณครับ

11. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    เป็นพระบรมสารีริกธาตุ คือพระธาตุของพระพุทธเจ้าครับ

ส่วนเหรียญทำน้ำมนต์ ทำพิธีพุทธาภิเษกที่วัดท่าขนุน หลวงพี่เล็กครับ

ลูกแก้ว อธิฐานจิตโดยหลวงปู่ศรี วัดปากกุง จ. ร้อยเอ็ด

ขอให้อธิฐานจิตระลึกถึง พระพุทธเจ้าในอดีต ปัจจุบันและอนาคต

พระธรรมในอดีต ปัจจุบัน อนาคต

พระอริยสงฆ์ในอดีต ปัจจุบันและอนาคต

12. ๑กุหว่าใจ๋๑

๑กุหว่าใจ๋๑ เป็นที่รู้จักกันดี

วันพระที่ผ่านมานี้ผมได้มีโอกาสไปเยี่ยมคณะปฏิบัติธรรมเขามหาชัยที่จ.นครศรีฯ ได้นำพระบรมสารีริกธาตุเหรียญทำน้ำมนต์ พระผงสมเด็จองค์ปฐม ลูกแก้วจักรพรรดิ์ และหนังสือวิชาฯมอบให้กับคุณปุณกะซึ่งเป็นหัวหน้ากลุ่มไว้จำนวนหนึ่ง
    <O:p</O:p
    คุณปุณกะได้นำครอบครัวผมไปชมสถานที่ด้านบนเขามหาชัยการเดินทางค่อนข้างลำบากมาก เป็นทางเดินธรรมชาติล้วนๆ ใช้เวลาชั่วโมงเศษเพราะคณะครอบครัวผมนั้นมีทั้งเด็ก คนท้อง คนพิการ และคนแก่แถมน้องหมาอีกหนึ่งตัว - -" <O:p</O:p
    ได้ทดสอบกำลังใจและกายอย่างเต็มที่ได้พาพ่อแม่และคนในครอบครัวสร้างบุญบารมีระหว่างทางก็สอนกรรมฐานแม่ไปตลอดทั้งขาไปและกลับ ให้ท่านพิจารณาโทษของการมีขันธ์5 และคุณของการไม่ต้องมาเกิดอีกเป็นที่สุด
    <O:p</O:p
    ก็ขอให้พี่น้องและเพื่อนธรรมทุกๆท่านที่ได้อ่านจงได้มีส่วนในบุญทั้งหมดทั้งมวล รวมทั้งได้อนุโมทนาในบุญที่ผมและครอบครัวได้ทำแล้วด้วยครับ<O:p</O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

13. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    สืบเนื่องจากทริปหัวหิน ณ วัดสะพานขี้เหล็ก (ต้นจรูญ) จ. ประจวบคิรีขันธ์
    ที่ทางกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ นำโดย พี่ คณานันท์
    และประสานงานภาคพื้นที่ โดย คุณ vnss
    ได้จัดกิจกรรมแจกหนังสือวิชชาฯ พระบรมสารีริกธาตุ
    และเชิญชวนชาวพื้นที่จังหวัดประจวบคิรีขันธ์ร่วมอธิฐานจิตบนแผ่นทองเหลืองในโครงกรประเจ้าองค์แสน

ทั้งนี้ภายในงาน ได้เหรียญทำน้ำมนต์ให้กับทหารที่มาช่วยงานของทางวัดด้วยจำนวนหนึ่ง และต้นปี 2552 ทหารเหล่านี้จะต้องไปประจำการ ณ พื้นที่เสียงภัยในเขตจังหวัดชายแดนภาคใต้

จึงได้จัดส่งเหรียญทำน้ำมนต์เพิ่มเติมแล้ว จำนวน 40 เหรียญ
    พร้อมทั้งหนังสือวิชชาฯ อีก 50 เล่ม ....เป็นค่ากล่องและจัดส่ง 50 บาทค่ะ

โดยส่งไปที่ ร.ต. วีระ เลิศสง่า
    กรมทหารราบที่ 152
    กองทัพที่ 1
    ค่ายพระสุริโยทัย
    ต.หนองแก
    อ.หัวหิน
    จ.ประจวบฯ 77110
    (หน่วยฝึกทหารใหม่ที่ 3 )

14. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    โมทนาครับพี่

วันหลังอย่าลืมชวนผมนะ

15. ขุนหลวงหาวัด

ขุนหลวงหาวัด เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    ยังไม่ได้รับเหรียญเลยครับ วันนั้นไปงานเป่ายันต์เกราะเพชรก็หาไม่เจอ ไม่ได้รับพัสดุอะไรเลยครับจนป่านนี้ เเต่ก็ไม่เป็นไร

16. kananun

ไม่เป็นไรครับ แจ้งยอด ส่งชื่อ ที่อยู่มาใหม่ครับ

ตอนเป่ายันต์วันนั้นหลังานพวกเราก็ยืนแจกกันกลางศาลาเลย

แถมบนรถที่จัดไปก็จัดขึ้นไปเดินแจกบนรถอีก

น่าจะเป็นที่วาระแล้วครับ

17. BEllKaB

อยากทราบว่าจะขอเพิ่มหนังสือวิชชาที่จะทำให้อยู่จากยุคสมัยแห่งภัยพิบัติ+องค์พระสมเด็จองค์ปฐม
    เพิ่ม 20 ชุดได้ไหมครับ
    เพื่อจะนำมาแจกจ่ายพี่ๆที่ทำงานครับ
    เพราะเป็นหนังสือที่ดีมากครับและพี่ๆที่ทำงานผมจะได้พ้นจากภัยพิบัติทั้งปวงครับ

อนิสงนี้ผมขอมอบให้คณะผู้จัดทำครับ
    ขอบคุณครับ

คุณนิทัศน์ โพธิ์คำ
    เลขที่ 4 (วนิดาอพาร์ทเมนท์) ซ.จรัลสนิทวงค์62
    ถ.จรัลสนิทวงค์ แขวงบางยี่ขัน เขตบางพลัด
    กรุงเทพมหานครฯ 10700 (ห้อง501)

ส่วนรายละเอียดการนำเหรียญทำน้ำมนต์และลูกแก้วจักรพรรดิ์
    ไปประดิษฐานใว้ที่ใด
    และแผ่นทองเหลืองคำอธิฐาน ผมจะส่งรายละเอียดไปให้หลังปีใหม่ครับ

ขอบคุณครับ และขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปฎิบัติภารกิจในครั้งนี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2008
  18. ปุณกะ

ปุณกะ เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2007
    " อนุโมทนา สาธุครับ ครอบครัวคุณมิกซ์กำลังใจดีมากเลยครับ"

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      300.6 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      350.8 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      360.1 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      223.4 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      65.9 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      43.7 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      72.2 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      55.9 KB
      เปิดดู:
      38
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2008
  19. ปุณกะ

ปุณกะ เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2007
    (good) ต้องขอ ขอบคุณ คุณ มิกซ์ และ อนุโมทนา สาธุ อย่างสูง สำหรับ พระบรมสารีริกธาตุ เหรียญทำน้ำมนต์ ลูกแก้ว และ หนังสือ วิชชาที่จะทำให้อยู่รอดในยุคสมัยภัยพิบัติ ได้แจกให้ผู้ปฏิบัติธรรม เป็นมหาอุดมมงคลอย่างยิ่งครับ คราวหน้า คงได้ร่วมทำบุญกับทางเวบพลังจิตครับ สาธุ (good)

20. kananun

รวมกันเถิดครับ ขอโมทนาบุญด้วย

รวมคนดีกันไว้เพื่อสร้างความดี

เพื่อส่งเสริมและให้กำลังใจในการทำความดี

เมื่อคนดีปรากฏในสังคมไทยพิ่มขึ้นเข้มแข็งขึ้นไม่ช้า บ้านเมืองและในแต่ละภาคส่วนก็ดีขึ้นเองตามลำดับครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้