แจกฟรี เกศา ผงอังคาร พ่อแม่ครูอาจารย์ พระบรมธาตุ พระธาตุสีวลี เหล็กไหลตาน้ำ 100 ท่าน

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย gasnaka, 26 ตุลาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    รายชื่อผู้ลงรอบสองแทนท่านที่สละสิทธิ์
    ลำดับที่ 1 เฮียเครียด<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5397081", true); </SCRIPT>นายสมนึก เพชรดาวงศ์
    ลำดับที่ 2 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->kkung1234<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5397101", true); </SCRIPT> ชัยวัฒน์ จ.นนทบุรี
    ลำดับที่ 3 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->lastmagician<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5397103", true); </SCRIPT> สาธิต โรจนะประเสริฐกิจ ได้รับซองแล้ว
    ลำดับที่ 4 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Napadol<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5397105", true); </SCRIPT> ธรรมปพน บุญทัน
    ลำดับที่ 5 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ดาวบุ๋น5<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5397106", true); </SCRIPT> นายกันตภณ จิราภิรมย์ ได้รับซองแล้ว
    ลำดับที่ 6 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->nonnym14<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5397107", true); </SCRIPT>
    ลำดับที่ 7 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Doksil<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5397115", true); </SCRIPT>
    ลำดับที่ 8 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->พ่อน้องหนุน<!-- google_ad_section_end -->นายสัญชาติ เชียงการ
    ลำดับที่ 9 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->jaetechno<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5397131", true); </SCRIPT> จิตรกร ได้รับซองแล้ว
    ลำดับที่ 10 thaiisuzu<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5397150", true); </SCRIPT> พงศ์ศักดิ์ แซ่ลิ่ง
    ลำดับที่ 11 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->pisit_shut<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5397157", true); </SCRIPT> พิสิษฐ สุทธิเทพา
    ลำดับที่ 12 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->G-Gen<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5397161", true); </SCRIPT> ชานันต์ รัตนโชติ<!-- google_ad_section_end --> ได้รับซองแล้ว
    ลำดับที่ 13 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Ratchanee009<!-- google_ad_section_end --> ได้รับซองแล้ว<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5397165", true); </SCRIPT>

ลำดับที่ 14 keey8 ได้รับซองแล้ว
    ลำดับที่ 15 nantatee ได้รับซองแล้ว
    ลำดับที่ 16 kang_som ได้รับซองแล้ว
    ลำดับที่ 17 keng009 วรภาษณ์ วงษ์จำปา นครพนม

ตามที่รายชื่อที่ได้รับซองแล้ว แก๊สจะส่งให้วันพรุ่งนี้นะคะ แล้วจะมาแจ้งเลขให้ทราบอีกครั้งค่ะ

2. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

555+แปลว่าจิตผมยังใช้ได้เคยถามจิตตัวเองแล้ว...คำตอบแรกที่ได้ก็คือเพื่อนพี่นั่นแหละ 55+...ทำเองแระดีแล้วไม่ต้องกลัวไม่ได้ดั่งใจ..มันเป็นหน้าที่..ที่...เขามอบให้ก่อนมา...อิอิ

3. เฮียเครียด

เฮียเครียด เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอดันด้วยคนครับ หน้าที่ที่เขามอบให้พี่แล้วและพี่ก็รับมาแล้ว ทำต่อไปครับสู้ๆครับ(good)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2011
  4. gasnaka

ต้องดูก่อน พี่ก็เหมือนน้องเจตเเหละ ไม่สะดวกจัดส่ง
    น้องเอกครับ ซองซิปที่ส่งมาให้พี่ พี่ขออนุญาตนำไปบรรจุพระอรหันตธาตุ พันธ์ผักกาด ถวายหลวงพ่อที่หนองคาย หลวงพ่อที่เพชรบุรี และอาจจะส่งไปร่วมกับคุณเออาร์(เพราะคุณเต๋าเธอจะจัดชุดเอง เลยไม่รู้เธอจะรับของเราไหม)

5. เฮียเครียด

ผมยังไงก็ได้ครับ ถ้าไม่พอพี่ก็บอกได้น่ะครับพร้อมร่วมทำบุญด้วยคนครับ

6. gasnaka

วันนี้จัดซองให้ท่านที่ส่งซองมารับรอบสองแล้วนะคะ
    ในส่วนรายการพิเศษในรอบแรกหมด เลยจัดให้ใหม่
    เดี๋ยวรอดูกันว่าใครได้เกศา ลป.หลอด ผงอังคารครูบาบุญปั๋น
    ผงอังคารลป.กอง จันทวังโส อัฐิ ลต.พันธ์ เกศา ลป.ทอง วัดอโศการาม ผงอังคารลป.วงษ์ วัดปริวาส เกศาลป.สังข์ วัดป่าอาจารย์ตื้อ
    เลือกๆออกมาแล้วหยิบสุ่มนะคะ ไม่แน่ใจว่าซองไหนได้ท่านใด
    ขอแจ้งด้วยว่าเกศาลป.เจือ วัดกลางบางแก้ว มีเท่าที่แจกนี้แล้วนะคะ
    ท่านใดส่งมาช้าอาจจะไม่ได้นะคะ เพราะไม่ได้มีเก็บไว้อีกด้วย

7. gasnaka

ขอบคุณค่ะพี่ที่เข้ามาอ้างอิง การจะเช็คว่าใช่หรือไม่ ยากนัก แต่ก็ยึดสัญฐานตามตำราอย่างพี่เค้าว่า ดูท่าจะปลอดภัยสุด
    แล้วองค์ที่มาโชว์นี้ของใครหนอ งามนัก อิอิ
    วันนี้ดูเกศาลป.เจือ วัดกลางบางแก้ว เกศาท่านยาวขึ้นเยอะเลย แต่ยังไม่ยาวเท่าเกศาของ ลป.สุข ยโสธโร ของ ลป.สุข ท่านยาวพันกันเป็นเถาวัลย์เลย
    แล้วก็มีเรื่องแปลกอีกเรื่อง มีพระธาตุองค์สีขาวเสด็จในผอบพระธาตุที่ ลป.สอ ท่านเมตตามอบให้มา ตอนนี้มี 2 องค์แล้ว

8. jaetechno

เข้ามาแว๊บอนุโมทนาบุญพี่แก๊ส..ที่ถวายพระธาตุให้หลวงพ่อ 2 จังหวัด อิอิ...ฮ้าวว..ผมเพิ่งจัดให้คุณเออาร์เสร็จเนี่ย(รอบ 2 )..แล้วก็พวกหลังไมค์อีก 2-3 ท่าน ง่วงสุดๆๆ...อืมผมมีเหมือนกัน พระธาตุหลวงปู่ ช .. ที่มอบให้พี่เออาร์ไปถวายไว้ที่วัดมาบจันทร์เพราะเป็นวัดสาขาของท่านหลวงปู่ ช ได้มาจากพี่ท่านหนึ่งเมื่อวันศุกร์สดๆร้อนๆ ...มาองค์เล็กนิดเดียวแทบมองไม่เห็นพอจัดให้คุณเออาร์ไปถวายองค์ท่านขยายขึ้นแฮะ 555+

9. phatford

phatford เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอรับ 1 ชุดครับ

พัฒน์ เยี่ยมสถาน
    บริษัท วนชัย เคมีคอล อินดัสทรี่ส์ จำกัด
    10 ซอย จี-14 ถ.ปกรณ์สงเคราะห์ราษฎร์
    ต.มาบตาพุด อ.เมือง จ.ระยอง
    21150

10. เฮียเครียด

พระอาจารย์ดีทั้งนั้นเลยครับพระปฎิบัติดีปฎิบัติชอบทั้งนั้นเลยครับ อนุโมทนาสาธุแก่ผู้ได้รับทุกๆท่านด้วยน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2011
  11. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา และขอขอบคุณพี่แก็สด้วยนะครับ

12. gasnaka

พระธาตุ ลพ.ช เหรอ อืม..ดีใจที่ได้รับมาบูชา แต่ดีใจกว่านั้นที่เข้าใจธรรมะที่ท่านสอน เป็นธรรมะที่ธรรมชาติมากๆ แต่ฟังcd ของท่านไม่ค่อยเข้าใจ มีอยู่แผ่นเดียวที่เป็นคนนำมาอ่านให้อีกที แผ่นเดียวฟังหลายรอบ แผ่นอื่นๆได้มา ภ.อีสานหมดเลย พระธาตุของท่าน องค์ออกสีเหลืองใช่ป่าวถ้าจำไม่ผิด เดี๋ยวไม่ได้เปิดดูเลย

13. เฮียเครียด

พี่สองคนนี้ชอบใช้ รหัสมอร์ส กันจังเลยอ๋ะน้องๆเลยไม่รู้กันเลยว่าเป็นขององค์ใด ลพ. ช คิดว่าไม่น่าจะใช่ของหลวงปู่ชอบแน่ๆ ขอทายว่า หลวงปู่พระโพธิญาณเถร (ชา สุภัทโท) พระธาตุท่านจะออกสีเหลืองๆ ถูกๆๆๆๆต้องแล้วครับ +55555

14. jaetechno

555+ผมเป็นแค่ทางเสด็จผ่านของท่านครับ..เดี๋ยวท่านจะไปประดิษฐ์ฐาน ณ.วัดมาบจันทร์แล้ว..ถามว่าเสียดายไหม?..บอกว่าไม่เนอะ..เพราะเชื่อว่าเดี๋ยวท่านก็มาโปรดผมอีก..ขนาดหลวงปู่ท่านหนึ่ง ผมตักแจกไป 3-4 คนท่านก็เสด็จเพิ่มจากคนที่ไม่เคยรู้จักมาก่อนเลยนำมาให้ มันก็แปลกดีเหมือนกัน..ส่วนพระธาตุหลวงปู่ ช ของผมสีเขียวครับ...เอวัง.

15. gasnaka

ไม่ใช่พี่ น้องเจตต่างหาก ย่อประจำ

16. keey8

keey8 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2011
    มหัสจรรย์ยิ่งนัก เกศายาวได้

17. tapepagon

tapepagon สมาชิก

29 ธันวาคม 2007
    `ขอรับหนึ่งชุดครับ
    อ. เทพกร ศรีใจ
    6 หมู่ 15 ต. ไม้ยา อ. พญาเม็งราย
    จ. เชียราย 57290

18. เฮียเครียด

ผมก็มีประสบการณ์ เหมือนกันครับผมได้เกศาของหลวงปู่สรวงจากพี่ชายมา หลายเดือนผ่านไปมาดูอีกครั้งเส้นเกศาก็ยาวขึ้นครับ...........

19. jaetechno

วันนี้ได้รับแล้วครับ
    1.เหล็กไหลตาน้ำ
    2.พระธาตุพระปัจเจก
    3.เกศาหลวงปู่มาก
    4.เกศาหลวงปู่เจือ
    5.อังคารธาตุครูบาบุญปั๋น (เสด็จหลายรอบ ถ้าจะเอ็นดูผมน่าดู 555+)
    6.พระธาตุเขาสามร้อยยอด(โลหิต)

อนุโมทนาครับ [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2011
  20. เฮียเครียด

อนุโมทนาสาธุด้วยคนครับ.........

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้