แจกฟรี เกศา ผงอังคาร พ่อแม่ครูอาจารย์ พระบรมธาตุ พระธาตุสีวลี เหล็กไหลตาน้ำ 100 ท่าน

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย gasnaka, 26 ตุลาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kanamukrop69

kanamukrop69 Active Member

ได้รับแล้วครับ ลำดับที่ 101
    พระธาตุโลหิต จากเขาสามร้อยยอด :p
    เหล็กไหลตาน้ำ :p
    เกศาหลวงปู่มาก จันทธมฺโม จ.หนองคาย :p
    ผงอังคารหลวงปู่ ต้น สุทธิกาโม หนองคาย 10 ชุด:p
    ขออนุโมธนาบุญด้วยน่ะครับ

2. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณหัชชา
    ผมว่าคุณหัชชาน่าจะทำตามกติกาที่ จขกท.แจ้งนะครับ ผมขอนำเรียนอธิบายซ้ำและแสดงความคิดเห็นส่วนตัวดังนี้

1.ตอนนี้ท่านจขกท.หยุดแจกชั่วคราวเพราะมีผู้ลงชื่อไว้ครบตามจำนวนที่แจ้งแล้ว
    2.ผมเข้าใจว่าท่านอยากได้สิ่งมงคลของพ่อแม่ครูบาอาจารย์ไปบูชา แต่ก็อย่าให้กิเลสมันมีอำนาจเสียจนต้องทำให้การกระทำของท่านทำให้ท่านจขกท.ลำบากใจเสียจนต้องคิดจะเลิกแจกสิ่งมงคลอีก
    3.จริงอยู่ความกตัญญูกตเวทีเป็นเครื่องหมายของคนดี แต่คุณควรจะแสดงออกซึ่งความกตัญญูกตเวทีนั้นให้ถูก
    สัปปุริสธรรม 7 ธรรมของคนดี ธรรมของสัตบุรุษ ธรรมที่ทำให้เป็นสัตบุรุษ คุณสมบัติของคนดี กล่าวคือ
    รู้จักเหตุ รู้จักผล รู้จักตน รู้จักประมาณ รู้จักกาล รู้จักชุมชน รู้จักบุคคล

นี่นอกจากคุณจะดันทุรังขอทั้งๆที่เต็มโควตา และท่านจขกท.ชี้แจงอย่างละอียดให้รอรอบต่อไปแล้วคุณยังขอถึง 2 ชุดโดยอ้างจะนำไปให้มารดาบูชา
    ถ้าสมมุติว่าคุณลงชื่อทันเป็น 1ใน 100คนผมอยากแนะนำให้คุณพิจารณานำสิ่งมงคลสักการะส่วนของคุณนำไปให้มารดาบูชาจึงจะถูกต้องมากกว่า

เขียนมาซะยืดยาวเนื่องมาจากผมรู้สึกเห็นใจท่าน จขกท. ที่มีจิตอันเป็นกุศลที่จะแจกสิ่งมงคลของพ่อแม่ครูบาอาจารย์ให้มวลชนได้สักการะ แต่กลับต้องมาเจอกับบุคคลที่อ้างสิ่งต่างๆให้น่ารำคาญโดยเฉพาะการอ้างคุณธรรม หวังเป็นอย่างยิ่งว่าการชี้แจงครั้งนี้จะทำให้คุณหัชชาเข้าใจในหลักธรรม
    สัปปุริสธรรม 7 ธรรมของคนดี ธรรมของสัตบุรุษ ธรรมที่ทำให้เป็นสัตบุรุษ อันเป็นคุณสมบัติของคนดี หากการนำเรียนอธิบายซ้ำและแสดงความคิดเห็นส่วนตัวของผมทำให้คุณหัชชาไม่พอใจประการใดต้องกราบขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วย

ขอแสดงความนับถือ
    นายสุรเทพ ธนะทรัพย์ชูศักดิ์

3. เปี๊ยกโกะ

เปี๊ยกโกะ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2010
    พอดีตอนนี้ที่อยู่ที่บ้านให้ไปน้ำท่วมครับ ที่ทำงานก็นำ้ท่วมครับเลยยังไม่ได้ส่งซองไปให้เลยครับผม เดี๋ยวส่งที่อยู่บ้านที่ ตจว. ไปให้ครับผม ขอบคุณครับ

4. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้น้ำท่วมบริเวณศุนย์ไปรษณีย์หลักสี่ อาจจะได้ช้าหน่อยครับ แต่น้ำเริ่มลดลงแล้ว........

ต้องขอบคุณ คุณแก็สมากครับที่นำสิ่งประเสริฐมาให้พวกเราได้กราบไหว้บูชาครับ......

จะรอติดตามครั้งต่อไปครับ.......

5. nba1958

nba1958 Active Member

15 กรกฎาคม 2010
    ขอรับพระธาตุและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย

ไม่ทราบหมดยัง ครับ
    ชาญวิศ 51 ม.15 บ้านนาคำ ต.ขามใหญ่ อ.เมือง จ.อุบลราชธานี 34000

เมตตาแบ่งให้ด้วยนะ นะครับ

6. No matter what

No matter what สมาชิก

ได้รับแล้วค่ะ
    ขออนุโมทนาค่ะ ของที่ได้รับคือ
    พระบรมธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้า

พระธาตุโลหิต จากเขาสามร้อยยอด
    เหล็กไหลตาน้ำ
    เกศาหลวงปู่มาก จันทธมฺโม จ.หนองคาย

เกศาหลวงปู่จันทร์ศรี จันททีโป อุดรธานี

เกศาหลวงปู่จวน กุลเชษโฐ หนองคาย
    พระธาตุพระสีวลี
    พระธาตุข้าวบิณฑ์ มวลสารหลวงปู่ครูบาชัยยะวงศา ลำพูน

7. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ได้รับแล้วครับ ขอขอบคุณและขออนุโมทนาด้วยครับ
    เกศาลป. มาก,พระธาตุโลหิต,พระธาตุลป.ต้น,พระบรมธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้า,เหล็กไหลตาน้ำ

8. เอกเทศ

เอกเทศ สมาชิกใหม่

เห็นจดหมายของผมยังครับ
    บดินทธ์ มุลน้อยสุ

9. อาหลี_99

อาหลี_99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ได้รับแล้วครับขอบพระคุณมากเลย
    1.พระบรมธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้า

2.พระธาตุโลหิต จากเขาสามร้อยยอด

3.เหล็กไหลตาน้ำ
    4.เกศาหลวงปู่มาก จันทธมฺโม จ.หนองคาย
    5.ผงอังคาร หลวงปู่เทสก์ เทศน์รังสี
    6.เกศาหลวงปู่จวน กุลเชษโฐ หนองคาย
    ขอโมทนาบุญ ด้วยครับ
    ขอบพระคุณมากนะครับ ขอให้มีความสุขนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2011
  10. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    ขอโทษด้วยนะครับที่ไม่ได้บอกรายละเอียดในข้อ3
    วันนี้เลยมาบอกรายเอียดของพระธาตุและเกศาของพ่อแม่ครูบาอาจารย์ที่ผมได้รับมานะครับ

-พระธาตุโลหิต
    -พระบรมธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้า
    -เกศาหลวงปู่มาก จันทธัมโม
    -เกศาหลวงปู่จันทร์โสม กิตติกาโร
    -เหล็กไหลตาน้ำ

ขออภัยด้วยนะครับที่ไม่ได้ทำตามกติกาในข้อที่3ตั้งแต่แรก...ขอโทษด้วยจากใจจริงนะครับ
    ...^-^

11. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008

ขอบคุณคุณสุรเทพนะคะที่กรุณาอธิบายซ้ำให้ค่ะ
    คุณหัชชาคะ รบกวนรอรอบต่อไปดีกว่านะคะ ปัญหาขัดขวางในการแจกของแก๊สมีพอสมควรเลย ทั้งเวลาที่จะมาจัดชุด จัดรายชื่อผู้ที่ส่งซองมาและผู้ที่เราส่งแล้ว และที่อยู่ที่ให้จัดส่งซองมาเป็นบ้านซึ่งน้องเปิดร้านอยู่ จะมีคนอยู่รับซองให้เราได้ตลอด แต่ปกติแก๊สจะไม่ค่อยได้ไปบ้านเท่าไหร่จะอยู่บ้านใหม่มากกว่า ซึ่งบ้านใหม่ก็ไม่สะดวกรับจดหมายอีก จึงต้องแจกเป็นรอบๆ
    แต่ก็พยายามที่สุดที่จะแจกแล้วให้ผู้รับมีความสุขที่ได้รับไปบูชาค่ะ

12. gasnaka

ที่บอกให้มาแจ้งว่าได้รับรายการใดบ้าง เพราะแก๊สอยากให้สบายใจกันทุกคนว่า เวลาแก๊สบอกว่าแจกรายการนี้เท่านี้ชุดนะ แล้วแก๊สแจกไปครบไหม ไม่ใช่ว่าบอกว่าแจก 10 ชุดแต่นำออกแค่ 2-3 ชุด ก็เป็นการหลอกลวงกัน แก๊สอยากทำอะไรให้โปร่งใสที่สุด การนำออกแจกไม่ใช่เพื่อผลประโยชน์เงินทอง เงินค่าส่งเพียงเล็กน้อยถ้าจะให้แนบมา พวกคุณก็เต็มใจกันอยู่แล้ว แต่แก๊สไม่อยากทำ แก๊สเลือกให้พวกคุณติดแสตมป์มากันเอง ติดมาเท่าไหร่ก็กลับถึงคุณเท่านั้น
    เพราะสำคัญที่สุด ต้องการให้การนำออกแจกในทุกครั้ง มีแต่ความปิติทั้งผู้ให้และผู้รับ จะไม่มีผลประโยชน์แอบแฝงแน่นอน

13. gasnaka

โห..แก๊สหยิบรายการพิเศษให้คุณมากขนาดนี้เลยเหรอ
    สาบานได้ว่าไม่เคยรู้จักกันมาก่อนนะคะ
    แสดงว่าท่านเมตตาคุณแล้วล่ะค่ะ เอ..งงมากเลย
    แล้วมีท่านใดไม่ได้รายการพิเศษบ้างไหมคะเผื่อจะเบลอ

14. gasnaka

ถ้าเปลี่ยนที่อยู่ รบกวนแนบกระดาษแจ้งแก๊สมาในซองด้วยนะคะ
    แก๊สรอได้ค่ะ ไม่เป็นไร ทราบดีว่ามีเหตุจริงๆ

ค่ะ รอบหน้าที่จะแจก น้ำคงไม่ท่วมแล้วมั้ง คงจะได้รับกันเร็วกว่านี้
    รอบหน้าได้เลยนะคะ คุณมาทันแน่เลย

15. gasnaka

วันนี้ไปรับซองมาอีก แต่ยังไม่เห็นซองของคุณนะคะ
    เดี๋ยวถ้าพรุ่งนี้เข้าไปจะไปดูให้อีกที

16. Tianluang

Tianluang เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2010
    ได้รับหลายวันแล้วครับ อนุโมทนาสาธุในบุญกุศลครับ
    1 พระบรมธาตุ พระปัจเจกพุทธเจ้า
    2 พระโลหิตธาตุ
    3 เหล็กไหลตาน้ำ
    4 เกศาหลวงปู่จวน ฯ
    5 เกศาหลวงปู่มากฯ

ด้วยความขอบพระคุณครับ
    สิ่งไดๆที่ปรารถนาขอสิ่งนั้นจงสำเร็จแด่ท่านและญาติมิตรทุกประการครับ สาธุ

17. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ Active Member

18 สิงหาคม 2011
    ไม่ทราบได้รับซองของผมหรือยังครับ รบกวนด้วยครับ
    พรชัย

18. nung0

nung0 สมาชิกใหม่

10 พฤศจิกายน 2008
    ขอโทษครับผมเป็นสมาชิกใหม่ยังไม่ทราบกติกาครับ ขออภัยอย่างสูงครับ

19. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแจ้งรายการที่ได้รับครับ (ขอโทษด้วยนะครับที่ผิดกติกา)
    รายการที่ได้รับมีดังนี้ครับ
    1.พระธาตุพระปัจเจก
    2.เหล็กไหลตาน้ำ
    3.พระธาตุพระโลหิต
    4.เกศาหลวงปู่มาก
    5.เกศาหลวงปู่สอ
    6.เกศาหลวงปูทรง
    7.เกศาหลวงปูจวน
    ขอบพระคุณมากๆครับสำหรับสิ่งมีค่าทั้งหมดนี้กระผมจะตั้งมั่นในการปฏิบัติต่อไปครับ....:cool:

20. rachaa

rachaa สมาชิกใหม่

ส่งซองให้ แล้วนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้