แจกฟรีพระผงเนื้อว่านหน้าเสือหลวงพ่ออั๊บ วัดท้องไทร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 10 มิถุนายน 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. gunta

gunta Active Member

ไม่ทราบว่าพระหมดหรือยังครับ... ผมสนใจครับ รบกวนจอง 1 องค์ครับ พรุ่งนี้จะส่งซองไปให้ครับ...ขอบคุณครับ

ขออนุโมทนาในบุญครั้งนี้ด้วยครับ...

gunta

2. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    -พระที่จำการแจกยังพอมีเหลืออยู่บ้างนิดหน่อยครับ.ถ้าอย่างไรรีบๆส่งมานะครับ.ขอบคุณมากครับ..

3. Gearmour

Gearmour เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ด้วยความเคารพครับ
    ขอบคุณครับ
    ที่เผยแพร่กิติคุณของหลวงปู่
    ประวัติของท่านเดี้ยวผมจะนำมาลงให้ครับ
    ขอแสดงความนับถือ
    Gearmour

4. thaiput

ด้วยความเคารพเช่นกันครับคุณ Gearmour
    พระผงเนื้อว่านพิมพ์หน้าเสือของพระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรที่ผมทำการแจกนั้นเพื่อต้องการให้เพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรที่เคารพและศรัทธาในองค์หลวงปู่อั๊บ ได้มีติดตัวไว้เพื่อระลึกถึงคุณพระจริงๆครับ.และไว้คุ้มครองป้องกันภัยจริงๆด้วย และอยากให้กิตติคุณของหลวงปู่เป็นที่แพร่หลายให้เพื่อนๆพี่น้องได้รู้และประจักกันครับ.ขอบพระคุณมากครับ / thaiput007@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2006
  5. thaiput

thaiput

-พระผงเนื้อว่านพิมพ์หน้าเสือ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม.

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      449.9 KB
      เปิดดู:
      71
  6. thaiput

สำหรับจดหมายของผู้ที่มีจิตศรัทธาในองค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร ที่ส่งมาขอรับพระ ที่ผมได้ทำการจัดส่งไปแล้ว คือ คุณ กัณฑสัณห์. คุณ ภาณุพล. คุณ ปรียวัลย์. คุณ พีรดนย์. คุณ รังรอง. คุณ อธิพงษ์ คุณ สมบูรณ์. คุณ สุมิตร. คุณ จักรพันธ์. และอีกหลายฉบับที่ผมยังไม่ได้แจ้งผ่านทางนี้ครับ.ถ้าท่านใดได้รับแล้วกรุณาโพสบอกผมด้วยครับ.. ขอขอบคุณสำหรับพรอันประเสริฐที่เหล่าผองเพื่อนพี่น้องและกัลยาณมิตรทั้งหลายที่ให้ผมมาครับ.ขอนุโมทนาครับ.. สาธุๆๆๆ

7. thaiput

- จดหมายของ คุณ ภัทรจารินทร์ และ คุณ สรรเสริญ ผมได้จัดส่งพระไปให้แล้วครับ.. ขออนุโมทนาสาธุๆๆๆ

8. keanu911

keanu911 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา และขอบพระคุณสำหรับพระที่จัดส่งให้ครับ
    ภาณุ

9. thaiput

- จดหมายที่ส่งมารับพระจาก คุณประโยชน์ ตันกันภัย นั้นทางผมได้รับแล้วครับ และขอขอบคุณมากสำหรับเงินที่ส่งมาร่วมทำบุญนะครับ เงินส่วนนี้ผมจะนำมาบูชาพระของหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร เพื่อทำการแจกเพื่อนพี่น้องกัลญาณมิตรธรรมในโอกาสต่อไปครับ ขออนุโมทนาอีกครับ สาธุๆๆๆๆ

10. gunta

gunta Active Member

ได้รับพระแล้วครับพี่อรรคพล ขอบคุณมากนะครับ...ขอผลบุญที่พี่ได้แจกพระจงส่งผลให้มีความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปนะครับ

11. jenny

jenny เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ฃออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ในกุศลและธรรมทานครั้งนี้ ขอให้ถึงซึ่งพระนิพพานด้วยเทอด
    ขอจองไว้ด้วยน่ะค่ะแล้วจะจัดซองส่งไปให้ค่ะ

12. jenny

jenny เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ฃออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ในกุศลและธรรมทานครั้งนี้ ขอให้ถึงซึ่งพระนิพพานด้วยเทอด
    ขอจองไว้ด้วยน่ะค่ะแล้วจะจัดซองส่งไปให้ค่ะ ลืมแจ้งชื่อไว้ค่ะ จิดาภา มานะมนัส ค่ะ

13. poysian

poysian เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ....

..พี่อยู่จ.ตาก.จะมาถึงนครปฐมเลยเหรอ..
    ..ผมเคยไปหาลป.เมื่อต้นปีมั้ง.ไปเจอท่านเลยขออาบน้ำมนต์กับลป.
    . ปัจจุบันลป.อายุมากแล้ว.แต่วัดเจริญมาก..ดีที่พี่เอาเงินไปเช่าวัตถุมงคลกับลป.อีก
    ..หรืออาจจะเอาไปทำบุญ..ดีเลย ลป.ท่านนำปัจจัยไปใช้ในงานก่อสร้างวัดและอื่นๆด้วย(วิหารทาน..อิอิ..รวยแน่เรา)..
    ..ใครยังไม่มี..รีบๆหาเข้านะจ๊ะ..
    poysian(ประโยชน์)<==นี่ชื่อคนจ้า..ไม่ใช่ปลาคาร์ฟน๊า..

14. praya

praya เป็นที่รู้จักกันดี

(bb-flower พวกผมขอโมทนาและขอบคุณคุณอรรถพลมากครับ
    พวกผมมีเดชชาติ พชร วัชชระชัย น้อย มานพ สมศักดิ์ ลุงยาม น้องชาย สมชาย และ พี่แทน เราทุกคนได้รับแล้วครับ

15. praya

praya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาครับ ผมกับเพื่อน ๆ ได้รับ แล้วครับ
    เดชชาติ พชร วัชชระชัย มานพ น้อย สมศักดิ์ ลุงยาม พี่แทน น้องชาย สมชาย
    ขอบคุณมากครับ

16. thaiput

- ต้องขอขอบพระคุณ คุณ ปรียวัลย์ กุลธนาภาคย์ นะครับที่อุตส่าห์มีน้ำใจส่งพระมาให้ไว้บูชา ขอบพระคุณมากครับ ขออนุโมทนา สาธุๆๆๆ

17. thaiput

-จดหมายที่ส่งมาจาก คุณ สมพจน์, คุณ สุภาณี, คุณ เปรมธนัช ผมได้จัดส่งพระผงเนื้อว่านหน้าเสือของพระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร ไปให้แล้วครับ.ขอบพระคุณสำหรับคำพรทุกๆท่านครับ.อนุโมทนา สาธุๆๆๆ

18. thaiput

- ต้องขอขอบพระคุณ คุณ สุภาณี ที่มีน้ำใจส่งพระสีวลีมาให้ไว้บูชานะครับขอบพระคุณมากครับ ขออนุโมทนา สาธุๆๆๆ

19. poysian

poysian เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ...

..พี่ครับ.ได้รับพระแล้วครับ...เมื่อวานนี้..ขอบคุณมากนะครับ
    ..เจอผู้รู้ท่านนึง..ท่านหยิบใส่มือปั๊บ..ท่านบอกว่าพระรุ่นนี้เด่นทั้งเมตตาป้องกันภัย..แต่ที่พิเศษคือป้องกันงูพิษทั้งหลาย..
    ..ดีสิฮับบ..เพราะบ้านผมเจองูบ่อยจะได้ไม่ต้องระวังเรื่องงู฿###(ยกเว้นแป้งตรางูนะฮับบบ..)..แล้วคงได้โทรคุยกันวันหลังนะฮับบบ

20. thaiput

-พระผงเนื้อว่านพิมพ์หน้าเสือของพระเดชพระคุณ หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร แห่งวัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม ที่ผมได้ทำการแจกให้ไปบูชานั้นผ่านการอธิฐานจิตแผ่พลังพุทธคุณ 9 วัน มีพลังอิทธิคุณครบเครื่องเลยครับ ทั้งเมตตามหานิยม คงกระพันชาตรี แคล้วคลาดปลอดภัย และกันงูด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้