แจกพระผงจักรพรรดิ์พิมพ์ขุนแผนมหาลาภ อุ้มพระธาตุข้าวบิณฑ์

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย เขยย่าโม, 3 พฤษภาคม 2012.

1. เขยย่าโม

เขยย่าโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    คุณ จันทิพา..................RG132503965TH วันที่ 26 มิย55 เวลา 13.06 น

ได้รับแล้วโปรดแจ้งด้วยครับ

อนุโมทนาสาธุ

2. เขยย่าโม

สำหรับพระผงจักรพรรดิ์ พิมพ์ขุนแผนนี้ ผมได้ส่งไปบรรจุพระเจดีย์/พระประธาน ดังนี้

บรรจุในพระประธาน วัดวังขอน อ.คลองเขื่อน จ.ฉะเชิงเทรา................................................250 องค์
    บรรจุในพระประธาน วัดแสงแก้วโพธิญาณ อ.แม่สรวย จ.เชียงราย.....................................999 องค์
    บรรจุในสมเด็จองค์ปฐม ณ วัดแสงอรุณปากประ อ.ควนขนุน จ.พัทลุง............................... 300 องค์
    บรรจุในเจดีย์พระธาตุรัตนมุงเมือง วัดมงคลถาวร อำเภอสูงเม่น จังหวัดแพร่...................... 290 องค์

ขออานุสงค์ผลบุญส่งถึงผู้ร่วมทำบุญในกระทู้นี้ ตลอดถึงผู้ที่ครอบครองพระรุ่นนี้ ทั้งนี้ โดยจะยังส่งไปบรรจุที่ที่วัดต่างๆ ในอนาคต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  3. จันทิพา

จันทิพา เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ได้รับพระแล้วค่ะ กราบขอบพระคุณมากค่ะ ได้รับเมื่อวันที่ 28 มิ.ย.ค่ะ และเมื่อวันที่ 26 มิ.ย.เป็นวันเกิดดิฉันพอดีค่ะ ดิฉันคิดว่าเป็นของขวัญวันเกิดที่ดีที่สุดค่ะ

พระทั้งสององค์สวยมากค่ะ มีพระธรรมธาตุทั้งสององค์เลยค่ะ คิดว่าจะไปเลี่ยมให้พ่อ และให้ตัวเองหรือไม่ก็แฟนค่ะ
    ที่จริงดิฉันเคยขอพระจากเว็บถ้ำเมืองนะ ท่านก็ส่งมาให้ แตกไป 2 องค์ค่ะดิฉันก็ให้แม่คล้องคอองค์หนึ่ง ที่เหลือก็นำไปแจก ผอ. และเพื่อนที่โรงเรียนค่ะ แจกพระไปจนหมด เหลือลูกแก้ว 2 ลูกค่ะ ดิฉันก็แนะนำให้แม่สวด(แต่แม่อ่านหนังสือไม่ได้ดิฉันได้โหลดเสียงMP3 มาเปิดใส่ลำโพงเล็กๆให้แม่ฟังและให้สวดตาม) หาบทสวดไปให้ ผอ.และเพื่อนที่โรงเรียนสวด ปรากฏว่าพวกเขาสวดมนต์ที่ดิฉันให้ไปและปฏิบัติตามที่แนะนำ ดิฉันรู้สึกดีใจมากเลยค่ะ พอไปโรงเรียนก็เลยคุยกันเรื่องธรรมะค่ะ ดิฉันขับรถไปโรงเรียนก็กำพระไปด้วย สวดตามMP3 ไปด้วยค่ะ
    ขอเรียนถามเรื่องลูกแก้วจักรพรรดิ์ว่ามีพลังพุทธานุภาพเหมือนกับพระมั๊ยคะ ต้องสวดบทไหนบ้างคะ

ขอกราบอนุโมทนาบุญทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณทำด้วยนะคะ

ผลบุญใดที่ดิฉันได้ทำมาแล้วตั้งแต่ต้นจนถึงบัดนี้ ขอจงดลบันดาลให้คุณและครอบครัวมีความสุข ความเจริญ ทั้งทางโลกและทางธรรมด้วยเทอญ

จันทิพา (นครพนม)

4. เขยย่าโม

สาธุ คุณจันทิพา ได้อ่านแล้วดีใจมากครับ ที่คุณจันทิพาและครอบครัวมีศรัทธาอย่างมาก ขอให้คุณจันทิพา และครอบครัว ประสพพบความสุข ปราศจากความทุกข์ทั้งมวลครับ .................

สำหรับพระผงกับลูกแก้ว รับพลังจากหลวงปู่ดู่เหมือนกัน แต่สำหรับความคิดส่วนตัว พระผงจะได้เปรียบกว่าตรงที่มีมวลสารศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ มากมาย แต่ลูกแก้วสะดวกในการใช้กำทำสมาธิครับ

5. เขยย่าโม

แจกพระผงจักรพรรดิ์ อุ้มพระธาตุข้าวบิณฑ์ ฝังพระบรมฯ/เหล็กไหลเศรษฐี

พระผงจักรพรรดิ์พิมพ์ขุนแผนมหาลาภ อุ้มพระธาตุข้าวบิณฑ์ แจกเป็นชุดๆ ละ 2 องค์ ดังนี้
    1. ด้านหลังฝังพระบรมฯ วรรณสีแดง 1 องค์ และ
    2. ฝังเหล็กไหลเศรษฐี 1 องค์
    สำหรับด้านหน้าอุ้มพระธาตุข้าวบิณฑ์เหมือนกัน(ซึ่งมีความหมายว่าอุ้มความอุดมสมบูรณ์ไว้ตลอดเวลา)
    มี 10 ชุด เท่านั้น
    :cool:โดยส่งซองกันกระแทก พร้อมแนบเงิน 70 บาท มาที่
    เด็กชายณัฎฐนันท์ (ปณ. รอจ่ายวันพุธ)
    33/3 ซอยมิตรสัมพันธ์ 8 หมู่ 10 ต. สูงเนิน อ. สูงเนิน จ. นครราชสีมา 30170

:cool:หรือโอนเงิน 80 บาท(ขอรายละเอียดทาง pm)

รายได้ทั้งหมดจะนำไปซื้อบล็อคหลวงพ่อดำแห่งนาลันทาหน้าตัก 5 นิ้ว ราคา 1,000 บาท เพื่อแจกต่อไป

ฝังพระบรม ดู 2 รูป ด้านบน
    ฝังเหล็กไหลเศรษฐี ดู 2 รูป ถัดไป

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2012
  6. เขยย่าโม

เหล็กไหลเศรษฐี เป็นเหล็กไหลที่หาได้ยากมาก อาศัยอยู่ภายในถ้ำใต้น้ำ มี ลักษณะเป็นผงเกล็ดสีดำเงามันระยิบระยับ เหมือนกับเพชรต้องแสงไฟ ไหลออกมาตามธารน้ำในฤดูน้ำหลาก เชื่อกันว่าเป็นของชาวบาดาล บันดาลโชคลาภให้แก่ผู้บูชา ชาวบ้านที่นำมาขายให้จากภาคอีสาน เรียกเหล็กไหลน้ำ ชาวบ้านได้มาจากในถ้ำ ที่จังหวัดทางภาคอีสาน ลักษณะเป็นสีดำมีเกล็ดเล็ก ๆสีเงิน แวววาว มีความชื้นตลอดเวลา ถ้านำมาทาถูตามผิวหนังสักพักจะซึมเข้าผิวหนังเหลือเฉพาะเกล็ดสีเงินติดตามผิวหนัง ลักษณะคล้ายกากเพชร นิยมนำไปบูชาเกี่ยวกับการค้าขาย การเสี่ยงโชคลาภ จะพบกับความร่ำรวย ผู้มีบูชาไว้มักทำให้เจ้าของมีฐานะการเงิน กิจการ ค้าขาย โชคลาภดีขึ้น

7. เขยย่าโม

8. เขยย่าโม

ผู้ต้องการรุ่นธรรมดา ยังขอได้น่ะครับ เหลือประมาณ 20 องค์ครับ

9. อภิวัชร

อภิวัชร Active Member

28 มิถุนายน 2011
    ขอจอง1ชุดแล้วจะส่งซองแนบเงินไปครับ

10. เขยย่าโม

ส่งแล้ว ..........................RF312963089TH เมื่อ 2 กค55 เวลา 9 น

อนุโมทนาครับ

11. เขยย่าโม

คุณอภิวัชร.........RG003696470TH เมื่อ 5กค เวลา 8.30
    อนุโมทนา ได้รับเงินที่ส่งมาช่วยทำบุญ จะนำไปร่วมซื้อบล็อคบูชา 5 นิ้ว

ได้รับแล้ว โปรดยืนยันกลับด้วย ......อนุโมทนาครับ

12. จันทิพา

กราบเรียนคุณ เขยย่าโมที่เคารพ

กราบเรียน คุณ เขยย่าโม ที่เคารพ

จากที่ดิฉันได้รับพระจากคุณ ว่าจะไปเลี่ยมกรอบไว้บูชายังไม่ได้ไปเลี่ยมเลยค่ะ แต่นำติดตัวไปและใช้กำสวดตลอด และได้นำไปให้เพื่อนที่ทำงานดูด้วย ก็เล่าให้เขาฟังว่าบางวันดิฉันก็เห็นพระธาตุเยอะ บางวันก็ไม่ค่อยเห็น(สงสัยใจขุ่นมัว) เพื่อนๆ ก็สนใจอยากได้บ้าง (เพราะจากที่เล่าให้ฟังนะคะตอนนี้ทุกคนสนใจสวดมนต์มากขึ้น) เพราะทุกคนได้พระจากดิฉันไปก็สวดแล้วพบแต่สิ่งดีๆ เขาเห็นว่าพระดีก็มอบให้คนที่เขารักไปสวดต่ออีก(เช่นมอบให้ลูกไปสวดต่ออีกทอด) แล้วก็อยากได้พระอีก
    ดิฉันอยากจะเรียนถามว่า ถ้าดิฉันอยากจะขอโอนเงินไปทำบุญกับคุณและขอพระผงจักรพรรดิ์ที่มีพระธาตุน่ะ่ค่ะ มาแจกเพื่อนจะได้มั๊ยคะ
    ขออนุญาตเล่าเรื่องให้ฟังนะคะว่าเพื่อนๆ บางคนไม่นำพระไปเลี่ยม ไปเข้ากรอบ เนื่องจากกลัวพระจะไม่ดิ้น(ช่วงสวดบทมหาจักรพรรดิ์เขากำพระสวดแล้วรู้สึกเหมือนพระดิ้นอยู่ในมือน่ะค่ะ) เลยอยากขอคำแนะนำจาก คณเขยย่าโม น่ะค่ะว่าควรทำไงดีคะ

13. เขยย่าโม

:cool:ฟังคุณจันทิพา เล่าให้ฟังแล้วดีใจมากครับ เรื่องขอพระเพิ่ม ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ส่วนเรื่องทำบุญ แล้วแต่ศรัทธาครับ แค่ได้นำไปใช้ประโยชน์ ก็ดีใจมากแล้วครับ.... ส่งซอง และแจ้งจำนวน พร้อมซองกันกระแทกขนาดตามเหมาะสม

:cool:เรื่องพระดิ้นในมือ เคยได้ยินมาครับ จะเป็นคนที่มีสัญชาติญานพิเศษด้านนี้ครับ....ไม่ต้องบังคับให้ไปเลี่ยมหรอกครับ เอาความสบายใจเป็นหลัก ถ้าไปเลี่ยมแล้วเพื่อนคุณไม่นั่งสมาธิ อันนี้ไม่ดีแน่ครับ ...........................สำหรับคนธรรมดาอย่างเรา ไม่ควรสัมผัสองค์พระโดยตรงครับ ถ้าไม่อยากเลี่ยม ก็ใส่ถุงพลาสติกก็ได้ครับ

:cool:รบกวนให้เพื่อนใส่ถุงพลาสติก แล้วลองกำดูว่าพระดิ้นไหมครับ แล้วแจ้งหน่อยได้ไหมครับ อยากรู้น่ะครับ

อนุโมทนา.........สาธุ

14. อภิวัชร

อภิวัชร Active Member

28 มิถุนายน 2011
    วันนื้ได้รับพระแล้วครับไม่มีแตกหักเลยครับขอบคุณครับ:cool:
    บ คุณเขยย่าโมพระที่ได้รับนี้ถ้าเราเลี่ยมพลาสติกควรเลี่ยมแบบเปิดหรือแบบปิดดีครับ

15. thammha

thammha เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    ขอรับพระผงจักรพรรดิฝังพระบรมฯ/เหล็กไหลเศรษฐี 2 ชุดครับ
    ขอบพระคุณครับและขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

16. เขยย่าโม

เลี่ยมแบบปิด ครับ ถ้าเลี่ยมแบบเปิด พระธรรมธาตุอาจหลุดหายได้ และถ้ามีพระธรรมธาตเสด็จมาเพิ่ม จะสังเกตไม่ได้ครับ

17. จันทิพา

วันนี้ได้โอนเงินไปทำบุญด้วยแล้วนะคะ และส่งทาง pm แล้วค่ะ

และขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ขนาดไฟล์:
      286.1 KB
      เปิดดู:
      47
  18. เขยย่าโม

ขอบคุณ และ อนุโมทนาบุญครับ ขอให้คุณจันทิพา ครอบครัว และลูกๆ มีความสุข ความเจริญ ขอให้ประสบพบแต่ความดี ปราศจากความทุกข์ทั้งปวง ครับ

จะนำเงินไปร่วมซื้อบล๊อคพระบูชา ปางมารวิชัย ขนาด 5 นิ้ว เพื่อแจกจ่ายต่อไปครับ

19. จันทิพา

เรียน คุณเขยย่าโม ที่เคารพ
    วันนี้ดิฉันได้รับพระแล้วค่ะ กราบขอบพระคุณมากค่ะ สวยทุกองค์เลย พรุ่งนี้ดิฉันจะนำไปแจกกับบุคคลที่สนใจปฏิบัติ มีหลายๆคนกำลังรอพระจากคุณอยู่ค่ะ และดิฉันจะกำชับทุกคนตลอดเกี่ยวกับเรื่องกำพระสวด จะถามตลอดว่าเขาสวดมั๊ย เป็นไงบ้าง
    ผลบุญใดที่ดิฉันทำมาแล้วตั้งแต่ต้นจนถึงบัดนี้ ขอผลบุญนี้จงบังเกิดแก่คุณและครอบครัว ให้มีความสุข ความเจริญ ทั้งทางโลกและทางธรรม จนตราบเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ

20. เขยย่าโม

คุณไรอัน นครศรีฯ...........RG135553705TH เมื่อ 25 กค ช่วงบ่าย
    ได้รับแล้วแจ้งด้วยครับ