แจกพระบรมสารีริกธาตุ,พระธาตุพระสิวลี,และพระธาตุบางองค์ ครั้งที่ 2

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย hacknok, 11 มิถุนายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kunjumpa

kunjumpa สมาชิกใหม่

14 สิงหาคม 2006
    ขอรับพระบรมสารีริกธาตุ และพระอรหันธาตุ พระสีวลี เพื่อบูชาและเป็นสิริมงคลกับครอบครัว ไม่รู้ว่าทันหรือเปล่าครับ
    คุณาศักดิ์ จุมปา 282 หมู่ 2 บ้านห้างฉัตรเหนือ ต.ห้างฉัตร อ.ห้างฉัตร จ.ลำปาง (52190) ขอบคุณมากครับ

2. กฤตนันท์

กฤตนันท์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ขอรับพรับรมสารีริกธาตุ

ขออนุโมทนาบุญ มูลนิธิมหาสารคามได้สร้างเจดีย์ ภายในมีบุษบกเจดีย์ทองคำแท้3ล้านบาทจึงขอพระบรมสารีริกธาตุธาตุ ไปบรรจุด้วยครับ
    **หากเป็นวัตถุมงคลจะบรรจุไต้ฐานบุษบกแทน
    จัดส้งที
    คุณ กฤตนันท์ ในจิต
    ต.ทรายมูล
    อ.ทรายมูล
    จ.ยโสธร
    35170
    ข้าพเจ้าจะรับทุกวรรณ ({)

3. Namushakamunibutsu

Namushakamunibutsu เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วพระบรมสารีริกธาตุ หาบูชาได้ที่ไหนหรือครับ?
    คือธารณีบางบทจะสาธยายให้เปี่ยมด้วยฤทธานุภาพต้องมีพระธาตุบนแท่นบูชาอะครับ
    ขอบคุณครับ

4. สุญญตธรรม

สุญญตธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านผู้ที่มีพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุทั้งหลาย
    เนื่องจากมีผู้ศรัทธาในพระศาสนาจำนวนมากที่มีฐานะยากจนต้องการได้เห็นและสักการะพระบรมธาตุและพระอรหันตธาตุทั้งหลาย ข้าพเจ้าจึงได้รวบรวมพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุทั้งหลาย เพื่อให้ผู้ที่เคารพในพระรัตนตรัยในหมู่บ้านและร้อบข้างได้สักการบูชาและเป็นแรงกำลังใจในการนำหลังธรรมคำสอนของพระพุทธเจ้ามาประพฤติปฏิบัติ
    แต่ยังมีจำนวนน้อยมาก จึงอยากขอความเมตตาจากท่านใจบุญทั้งหลายได้มอบพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุเพื่อให้ผู้ที่ศรัทธาไหนและสักการะบูชาเพื่อเป็นบุญกุศลต่อไป
    กรุณามอบมาที่

คุณกฤษฎา หงษาแก้ว
    41ม.7 ต.ช่างปี่ อ.ศีขรภูมิ จ.สุรินทร์ 32110
    โทร 0837421043
    ขอบคุณครับ และขออนุโมทนายิ่ง

5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ขออนุญาติปิดกระทู้นี้นะครับ เพราะเจ้าของกระทู้ได้ประกาศปิดกระทู้นานแล้วครับ เดี๋ยวจะเป็นการรบกวนท่านเจ้าของกระทู้น่ะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้