เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. นางมาร purify

นางมาร purify สมาชิก

มาให้กำลังใจค่ะยาย ยายเก่งและเข้มแข็งเสมอ
    ความเป็นมาเป็นไปยังไม่สามารถอ่านได้หมด มากมายหลายแสน ยายเรตติ้งดีเหลือเกิน
    แต่ว่าจากนี้เป็นต้นไป จะขอเป็นญาติทางธรรมด้วยคนนะคะ ยาย
    อนุโมทนาบุญกับยายด้วยทุกกรณีค่ะ

2. แพร

แพร Active Member

13 กรกฎาคม 2005
    สวัสดีค่ะทุกท่าน
    มาแบบงง ๆ ค่ะ เพื่อนหลอกให้มา
    มีอะไรก็กรุณาช่วยแนะนำด้วยนะคะ

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีและขอตั้งจิตร่วมอนุโมทนาในทุกๆกุศลผลบุญที่ทุกคนเหล่าชาวพลังจิตญาติกาของยายผีป่า ขอให้ทุกคนมีธรรมะส่องใจ มีสติและใช้ปัญญาที่ดีในการครองตนนะคะ เวบนี้มีครบสรรพ เราต้องทำความเข้าใจว่าเราต้องการแนวไหน เพื่ออะไร เราอย่าเพิ่งมองแค่เปลือก

4. แพร

แพร Active Member

13 กรกฎาคม 2005
    พากันตามแป้งมา ตามคำโฆษณาชวนเชื่อน่ะค่ะ
    ไม่รู้จริงเท็จเป็นอย่างไร เค้าบอกอยากรู้ต้องมาดูเอง
    ก้อเลยลองมาดูน่ะค่ะ.....จะค่อย ๆ พิจารณาดูนะคะ
    ยังไม่หายงงเท่าไหร่เลย .....วันนี้หนูพิมพ์กระจาย แบบงง งง

5. DevilBitch

มาใหม่ๆก้อตอบกระจายกันทุกคนล่ะค่ะ ช่วงนี้พี่นางหรือยายผีป่าเพลาการโพสเพราะมีงานวุ่นและเหนื่อยกับการทะเลาะกับกลุ่มอะมีบ้า จนเราบ้าตาม คน มาอ่านทีหลังบ่นว่าห้องยาวมากเลยไม่กล้าเข้าอ่าน อืม เลือกอ่านเอานะคะ

6. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    ภาพท่านอน กินหัวใจจริง เลย.........

7. DevilBitch

ท่านั่งสมาธิระหว่างเดินทางไกลจ้า สงวนลิขสิทธิ์จ้า เอกลักษณ์ส่วนบุคคล ท่านั่งหน้าคอมคือชันเข่ายองๆเอาเข่ายัดในเสื้อยืดตลอด นั่งแบบคนทั่วไปไม่เป็นจ้า ทานข้าวบนโต๊ะก้อห้อยขาลงข้างพับขาอีกข้างบนเก้าอี้ หรือไม่ก้อทานขัตมาตรกับพื้นเอามือเปิบเรย เข้าสังคมยาก บุคคลิคแปลกเหล่า ท่านี้กินใจคนได้คงดีเนอะ จะได้ไม่ต้องหากินข้าวกินปลา กินใจก้ออิ่มแระ อิอิ แล้วนั่นภาพอะไรน่ะ ที่ลาวเหรอจ๊ะ เล่าเรื่ิองที่ลาวให้ฟังได้ไหม ได้ข่าวว่าไปมาน่ะค่ะ

8. DevilBitch

คิดถึงมากเหรอ พักนี้แค่ตามอ่านน่ะ ขนาดไม่ค่อยโพสนะเนี่ย มือหงิกเรย อิอิ :cool:

9. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    รู้อีกว่าไปลาวมา.....ไปประจำเพราะอยู่ติดช่องเม็ก.....เดี๋ยวว่าง ๆ ค่อยมาเล่า....
    ภาพนั้นในไทยครับ กำลังบูรณะพระพุทธรูป
    ที่ประเทศลาวก็น่าสนใจ ฝนตกหน้าแล้ง ถึงสามครั้งเวลาพอเหมาะพอเจาะเลย
    ไปบูรณะพระที่ประเทศลาวมา พระท่านทำจากปูน แล้วถูกไฟไหม้ทั้งองค์....เลยไปทำผิวใหม่ให้ท่าน พร้อมบูรณะองค์ท่าน พร้อมปิดทองคำทั้งองค์ให้ท่าน.

ที่ลาวครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2005
  10. DevilBitch

Anumothana Ka...

*ไม่ว่าเราจะเป็นใคร ก็ไม่อาจปฏิเสธความดีที่สถิตอยู่กลางใจของเราได้ จะเสพสุขใส่ตัวเพียงใด ในส่วนลึกก็ยังอยากทำความดี เพราะความดีกลางใจเรานั้นเปรียบเสมือนเมล็ดพันธุ์ ที่ปรารถนาจะแตกยอดออกเป็นต้นกล้า และรอวันเติบโตเป็นไม้ใหญ่ การปฏิเสธที่จะทำความดีก็คือการสกัดกั้นมิให้เมล็ดพันธุ์นั้นเติบโต แต่ไม่มีใครที่จะทำเช่นนั้นได้สำเร็จ และไม่มีใครเป็นสุขที่ได้ทำเช่นนั้น แม้แต่คนที่เลวร้ายอย่างมหันต์ก็ยังอยากทำความดีอย่างน้อยก็ในบั้นปลายของชีวิต

ความดีงามทำให้ชีวิตพัฒนาอย่างไม่มีที่สุด ศักยภาพภายในเบ่งบานอย่างไม่มีประมาณ และทำให้สัมผัสกับความสุขอย่างลึกซึ้ง ความสุขไม่ได้เกิดจากการเสพหรือเอาเข้าตัวเท่านั้น ความเอื้อเฟื้อเกื้อกูลหรือการให้ก็เป็นบ่อเกิดแห่งความสุขอย่างหนึ่ง สุขเพราะเห็นผู้ทุกข์ยากได้กลับแย้มยิ้ม เห็นโลกที่หดหู่แห้งแล้งกลับสดใสสวยงาม สุขเพราะได้ทำสิ่งที่มีความหมายต่อชีวิต และดังนั้นจึงทำให้ชีวิตมีความหมายยิ่งกว่าเดิม ที่สำคัญไม่น้อยกว่ากันก็คือ สุขเพราะได้ตอบแทนโลก *

11. Pure

Pure Active Member

30 ธันวาคม 2004
    พิโธ่พิถัง......ยายราวววว ถึงที่สุดแห่งธรรมซะแร้วววว!!

12. DevilBitch

'ฉัน' อาจเป็นเพียง'คนช่างคิด...ช่างรำพรรณ' หาใช่จะซึ้งถึงแจ่มแจ้ง...ตราบใดที่'ฉัน' ยังไม่ลงมือปฏิบัติ?...

13. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะยาย
    ขอโทษยายด้วยนะคะ เพื่อนตามมาก่อกวน
    พวกนี้เค้าป่วนไปได้เรื่อย ๆ จริง ๆ แล้วไม่มีอะไรนะคะ
    คนพูดเยอะไม่ค่อยนี่กลัว คนไม่ค่อยพูดนี่สิ น่ากลัว
    เพราะเราจะเข้าถึงเค้าลำบากมากเลย ยายว่าจริงมั้ยคะ

14. Pure

Pure Active Member

30 ธันวาคม 2004
    บ่นอะไรครับน้องแป้ง.....กลัวอะไรใครเหรอ! อยู่ใกล้ยายแล้ว ไม่ต้องกลัวอะไรใครหรอกครับ..

15. DevilBitch

เพื่อนน้องแป้งน่ารักทุกคนเหมือน้องแป้งล่ะ เออ ขนาดปากกล้าขาดมารยาทอย่างน้องกล้วยไม้ป่ายังรับได้เรยนะคะ อิอิ เจอหน้ากล้วยไม้จะถองให้จุกเรย ทะเล้นนัก ใช่ไหมเพียว

16. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณยาย เมื่อวันนั้นคุณยายยังงอนหนูอยู่เลย วันนี้ตามหาหนูทำไมล่ะค่ะ ยาย... พี่แป้งคนดีของหนู ตอนนี้น่าจะปล่อยวางได้แล้วนะค่ะ ถือแล้วมันหนักค่ะ วางไปเถิดค่ะ ถ้าใครไม่สบายใจจะพาไปอยู่กับพี่หนุ่มให้หมด ( ฮ่าๆๆๆมาหาขาไปตั้งวงป็อกเด้งค่ะยาย )(bb-flower

17. DevilBitch

น้องกล้วยไม้เจอพี่นายมั้ยคะ

18. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติเอ่ยถึงพี่นาย นะค่ะ....พี่นายเป็นคน ที่ชอบใช้ความเงียบสงบสรรพสิ่ง ดูทุกสิ่งทุกอย่างด้วยความเป็นไป....พี่นายคงอยู่แถวนี้แหละค่ะยาย พี่นายไม่ออกมาคุยหน่อยเหรอค่ะ ตามหาคุณปู่ที่รักน่ะค่ะ

19. DevilBitch

แหมพี่นายกับน้องหยิงห่างกันได้ที่ไหนล่ะคะ เค้ารักกันจนลั่นจักรวาน รักแบบพี่กับน้องง่ะ ใช่ไหมคะพี่นายเจ้าขาของน้องหยิง

20. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อืมนะ พูดถึงพี่ปู่ไนน์แล้วก็คิดถึงนะคะ
    หายไปไหนก็ไม่รู้เนี่ย