เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยรักจริงหวังแต่งแน่ๆเลย

2. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นแหล่ะครับ เขาเรียกว่ากฎแห่งไตรลักษณ์ ........ ทุกขัง อนิจจัง อนัตตา ...!!!

ผมว่าการเล่นเว็ปบอร์ดที่สนุก มันก็ต้องเล่นให้เป็นครับ...... อย่าจริงจังมากนัก
    อะไรมันจะดี หรือ ชั่ว .... ทุกสิ่งย่อมขึ้นอยู่กับใจ .... .สำหรับผมแล้วผมก็เล่น
    อย่างมีความสุข ถ้าพิจารณาดูแล้วว่ามันจะเกิดปัญหาก็อยู่เฉยๆ ดูความเป็นไป

ก็เท่านั้น มิได้หนีไปไหนหรอก .... ก็เท่านั้น ครับ

3. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ปู่นายที่น่ารักของกล้วยไม้ หนูเป็นพวกยายแล้วนะ เพราะฉะนั้น หนูขอเป็นหลานปู่ด้วยคนนะค่ะ

4. ไอ้ใบ้

ถึงยายค่ะ เรียนผูกต้องเรียนแก้ให้ได้ซิค่ะ หนูเคยพูดแล้วว่าความจริงใจสำคัญนะค่ะ......... เร็ตติ้ง (ดึงคน) สำคัญหนูเชื่อค่ะ แต่คนบางคนเค้าไม่เข้าใจคำว่าเร็ตติ้งหรอกค่ะ ยายที่รัก [b-wai]

5. :-)

:-) เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 3 (2 members and 1 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>:), Jin </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีครับ คุณยาย ปู่นาย พี่กบกินเดือน หนุ่มน้อยไม่ตาย13 สาวน้อยกล้วยไม้ จิน และทุกท่าน
    เมื่อวานเข้าเวปไม่ได้ตลอดช่วงเช้า ช่วงบ่ายถึงค่ำ ก็ไม่ได้เข้ามาเลย

ตั้งแต่เมื่อวาน เมฆครึ้ม แต่ฝนยังไม่ตก วันนี้เมฆยังครึ้ม แต่ฝนยังไม่ตก
    เย็นนี้ ฝนอาจตก

6. :-)

:-) เป็นที่รู้จักกันดี

ความเข้มข้นของสายเลือดในอดีต
    เมือเรารู้อดีตได้ เราก็รู้ลูกหลานบริวารในอดีตได้ เมื่อรู้แล้วก็ต้องรับ
    เพราะลูกหลานบริวารแต่อดีตก็จะเข้ามาเอง และลูกรักทั้งหมดที่เข้ามาก็มีหลาย
    รูปแบบ บางคนก็สอนง่ายบางคนก็สอนยาก แล้วแต่เวรกรรมที่ก่อกันมา เรา
    ห่วงใยก็ห่วง แต่ลูกที่ตามทวงหนี้ สอนก็ยาก ความดื้อรั้นของเขาดู ๆ ก็เหมือน
    เป็นความก้าวร้าวจนอยากจะเรียกเขาว่าพ่อสุดเอือม หรือแม่สุดระอา เหนื่อย ๆ
    หนักเข้าจึงขึ้นกราบทูลถามพระพุทธองค์ว่าทำไม ลูกแต่อดีตนั้นน่าจะมีสายเลือด
    ที่เจือจาง ไม่น่าจะต้องเกาะเกี่ยวจนหนาแน่น พระพุทธองคืก็ตอบว่า สายเลือด
    แต่อดีต เป็นสายเลือดที่เข้มข้นเหมือนเลือดที่เป็นสะเก็ดปากแผล เวลาเกาหรือ
    แกะโดนเข้าก็จะเจ็บลึกถึงเนื้อในย่อมจะต้องเจ็บอาจถึงกระดูกได้ ส่วนสายเลือด
    ปัจจุบันเปรียบเหมือนเลือดที่ออกใหม่ ๆ สด ๆ เพียงเอาน้ำราดเลือดก็จะละลาย
    หมดไม่เหลือเป็นสะเก็ดให้เจ็บแล้วเจ็บเล่า มาพิจารณาก็เป็นไปได้
    ดังเช่นที่ฉันผจญอยู่

บอกด้วยความรักและห่วงใย
    ลูกรักของแม่ ทุกวันนี้แม่ยังเป็นห่วงลูก ๆ ปฏิบัติกันมาบางคนตั้งแต่
    พ.ศ. 34 บางคนก็เข้ามาใหม่ ๆ แม่ก็ยังเป็นแม่ที่โปรดลูกไม่ได้หมดเพราะถ้าเปรียบ
    แม่เป็นแม่ไก่ ปีกคงจะเล็กไปปกป้องไม่หมด ลูกบางตัวก็ถูกเหยี่ยวโฉบไปกิน แม่
    สอนลูก ๆ มานานแม่เฝ้าสังเกตุ ลูก ๆ แม่ก็ยังเอาดีกันไม่ได้ หยุดเสียทีเรื่องนินทา
    สรรเสริญ มีนินทา ก็มีสรรเสริญ เมื่อเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น ความสามัคคีก็หมด
    ความหมาย เป็นที่น่าละอายใจและเป็นที่เสื่อมเสียของครูบาอาจารย์ สถาบันของ
    พุทธศาสนา แม่ก็หมดคำสอนสำหรับลูกแบบนี้ เพราะประทุษร้ายผู้ไม่ประทุษร้าย
    ตอบ กรรมนั้นหนัก ความวิบัติก็จะเกิดแก่ผู้ประทุษร้าย ทำการใด ๆ ก็มักจะเกิด
    ความผิดหวัง ล้มเหลวในชีวิตได้ ในที่สุดก็จะเป็นคนเหนื่อยท้อแท้หมดกำลัง หมด
    ความสามารถ เรียกว่าหมดความศักดิ์สิทธิ์ในตัวตน ตกเป็นผู้ล้มละลายในชีวิต เป็น
    อาภัพพบุคคล หาพรรคหาพวกไม่พบ จงดูจิตดูใจ เราก็จิตคิดดูเล่าเขาก็ใจ จงอภัย
    ทำเรื่องร้ายให้เป็นเรื่องดี คนจนหรือมีไม่เป็นที่ สำคัญที่คุณธรรมต่างหากล่ะ แม่จึง
    ขอฝากมีด อริยะ คือ ปัญญา ไว้ให้ลูกตัดโลกธรรมแปดให้ได้
    แม่รักและหวังดีต่อลูกทุกคน
    นิภา คงสุข
    จากหนังสือ "ก่อนตะวันลับฟ้า" ของ คุณป้านิภา คงสุข

7. ไอ้ใบ้

ไม่คาดฝันว่าจะได้อ่านข้อความอันเป็นสาระดีๆอย่างนี้ ผมเคยนั่งแถบเท้าคุณป้านิภา แล้วท่านก็บอกกับผมอย่างที่คุณ บอกนี้แหละครับ ยินดีด้วยครับ

8. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 4 (2 members and 2 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch, :) </TD></TR></TBODY></TABLE>

เมื่อวานหลังจากที่ได้กราบคุยกับคุณป้าทางสายนานเกือบครึ่งชั่วโมง เพราะคืนก่อนคิดถึงคุณป้านิภามากอยากทราบเรื่องราวของท่านมากขึ้นจึงตั้งจิตขอให้ได้รายละเอียดมาลงมากๆ ก้อได้ดั่งปราถนาและปิติมาก แต่ตอนนี้ เสียใจค่ะที่เอาคำสอนท่านมาลงแล้วต้องเสียพี่ เพื่อนไปหลายท่าน ไม่ได้เสียเพราะทะเลาะกับยายค่ะ แต่จากไปทั้งที่รักพี่น้องที่นี่ ยายต้องลงคำสอนคำเตือนท่านค่ะแม้จะต้องไปกระทบคนคุ้นเคยกันคนนับถือกันบ้าง เราต้องมองทุกอย่างให้เผื่อใจคนส่วนมากใช่ไหมคะ อิอิ มีคนขอร้องไม่ให้ยายปากหวานเกินความสวยของตัวเองนะคะน้องกล้วยไม้คนสวยที่รักขอยายจ๋า

น้องยิ้มโก้ขา ถ้าเอาบทเขียนก่อนตะวันลับฟ้าทะยอยมาลงห้องนี้ได้ช่วยลงทีนะคะคนดี ขอคุณป้าแล้วค่ะ

9. ไอ้ใบ้

สวัสดีค่ะยาย รักยายเป็นห่วงยาย ถึงขออนุญาติแนะนำ... คุณยายไม่โกรธนะค่ะ ทานข้าวมากๆนะค่ะ (bb-flower

10. DevilBitch

อ้าว...น้องกล้วยไม้ขา ยายยิ่งยินดีที่มีคนรักคนห่วงคนคอยติงคอยเตือนหากเห็นว่ายายมีข้อผิดพลาดหรืิอติดขัดนะจ๊ะ... ยายไม่ใช่คนอวดดีอวดหลงตนว่าเก่งแล้วกว่าคนอื่นๆนะคะ ยายชอบก้มมองเงาตัวเองค่ะ? ไม่ชอบเชิดหน้ายามเดินเข้ารกเข้าพง... มีคนบอกคนทักนี่ดีแล ถ้ายายถือตนว่าดีจนไม่เปิดรับคำติงจากใครนั่นแสดงว่ายายเป็นคนโง่ คนไร้ค่าควรคบหาค่ะ ?บางทีหลานชายยายอายุเพียงนิดเดียวสอนยายๆยังคิดตามเลยค่ะ

11. ไอ้ใบ้

โล่งอก... กลัวยายจะโกรธ หนูรบกวนยายเท่านี้นะค่ะ

12. DevilBitch

อ้าว...พอโล่งอก้อบอกรบกวนแค่นี้ เราคุยกันได้เรื่อยๆค่ะ ตะกี้ยายเวบไปตั้งห้องที่คนเมืองบัวมาค่ะ มีคาใจนิดหน่อย

13. DevilBitch

ให้เก๋เอาภาพบ้านป่ากับสามสาวมาลง โทเช็คร้านเน็ตน้องเจ้าของร้านบอกลงเรียบร้อยแล้งชื่ออุปถัมภ์ ในห้องนี้ น้องเค้าบอกภาพก้อขึ้น แต่คอมยายไม่เห็นภาพเลยและอุปถัมภ์ก้อไม่มีโพส เออ ผีหลอกพลางตายายรึเปล่าคะเนี่ย ตอนยายโทไปทั้งเก๋ทั้งน้องร้านคอมก้อบอกภาพขึ้นนะครับกำลังนั่งอ่านที่ยายลงวิธีใส่ภาพด้วย

14. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยาย เมื่อคืนฝันถึงยาย กับใคร ......... อีกหลายคนด้วย อิ อิ

15. DevilBitch

ยายฝันว่ะ...แต่เห็นแบบไม่น่าเล่าง่ะ...555... ที่ร้านอะไรสักอย่าง เนินเขาริมทะเลสาบ คนผิวขาวมีไฝดำ(ท่อนตัวเหนือเอวขึ้นไปหน่อย)... อิอิ สี่ห้าคนล่ะ...

16. prarahu

คุณกระสือฝันถึงผมหรือเปล่ากลิ่นคาวอึยังติดจมูกอยู่เลย

17. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หงะ ....... กลิ่นคาวอึที่ว่านี่ คือพี่ราหูนอนขี้แตกอ๊ะเป่า แล้วมาโทดกาสือนะ อิ อิ

18. กระสือข้างส้วม

1
    ฝันถึงยายว่าดีจ้า บุญรักษายายเสมอ

19. prarahu

สงสัยจะจริงเพราะโดนอีแก่ที่บ้านถีบตกเตียงแล้วไล่ให้ไปอาบน้ำตอนตี2

20. DevilBitch

เมียที่ท่านพี่ยกย่องไว้เหนือหิ้งน่ะเหรอคะ แรงดีเจงๆเรย คงแค้นที่ท่านพี่ไปแอบเรียกเมียว่าช้างน้ำน่ะ มีพรายไปกระซิบแน่ๆเรย อิอิ ...:cool: