เหรียญพระปัจเจกวัดสันพระเจ้าแดง+ปิดตาเศรษฐีล้มลุก+พระขรรค์วัดเขาน้ำซับ พิเศษปีใหม่

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ransang, 22 มีนาคม 2014.

1. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    ชุดพิเศษ แต่พระจะมีการกระเทาะขอบไปบ้างครับ

1. ขุนแผนเศรษฐีล้มลุก+พระผงว่าไก่แดง+พระผงอริยะขันธ์ ให้บูชา ชุดละ 900 บาท มี 2 ชุด เหลือ 1 ชุด
    ค่าจัดส่ง 60 บาทครับ

พระผงพิมพ์นาคปรกครูบาบุญปั๋นสุดยอดมนต์มหาเสน่ห์เเห่งเวียงเเม สุดยอดมวลสารหลวงปู่ดู่วัดสะเเก ,ผงสาริกาเรียกคู่ของหลวงปู่ครูบาบุญปั๋นยอดเเห่งเมตตามหาเสน่ห์ เกรียจก็เกรียจไม่ได้ โกรธก็โกรธไม่ลง ต้องรักต้องหลงเราอย่างเดียว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      129.5 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      124.5 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2014
  2. ransang

พระครูบาบุญปั๋นทุกองค์เสกด้วยวิชาเศรษฐีล้มลุก หรือเทียนชีวิตซึ่งจะช่วยทำให้จิตวิญญาณมีแสงสว่างนำทาง เปิดโชคชะตาวาสนา เกื้อหนุนให้ชีวิตดีขึ้น เรื่อย ๆ

คำจำกัดความว่าเทียนชีวิตนี้ ได้มาจากที่แฟนผมได้ฝันถึงหลวงปู่เพราะใส่พระท่านนอนแล้วแฟนผมก็บอกว่ามีพระรูปหนึ่งนำเทียนมาขูดที่ศรีษะหลายรอเลย แล้วบอกว่าเทียนนี้คือเทียนชีวิต คือวิชาเศรษฐีล้มลุกนั่นเอง นำไปใช้เองหรือมอบให้ใครรับรองว่าดีแน่นอน

3. ransang

เรื่องเล่า

แม่ของเพื่อนผมใหว้รูปหลวงปู่ละขอให้หลวงปู่ให้โชควันหวยออก95 พอขอเสร็จลืมตาดูรูป หลวงปู่ยิ้มให้
    แม่เพื่อนวิ่งเลย ไปหาพวกผมข้างนอก ตาตื่นเลย เรื่องจริงสาบานได้ แล้วหวยก็ออก95 หลวงปู่เสียอายุ95 พอดี ไม่มีใครได้สักคน

4. ransang

เชิญพิจารณาครับ

5. ransang

ผมยังค้าอยู่ 2 ท่าน พอดียุ่ง ๆ กับการเตรียมงานบุญเสร็จแล้วก็เหนื่อยเมื่อคืนก็ลืมเลย ขออภัยนะครับรับรองว่าพรุ่งนี้ส่งครับ

6. ทองทวี

ทองทวี “นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา" สมาชิก Premium

30 สิงหาคม 2006
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณครับ

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณครับ
    พระผงว่านไก่แดงดีทางไหนครับ มีข้อห้ามที่ต้องปฏิบัติไหมและ
    มีคาถาบูชาท่านไหมครับ ผมไม่ค่อยรู้พระทางสายเหนือ
    ตอนนี้แขวนพระท่านอยู่ครับ
    peesut

7. ransang

2. ครูบาบุญปั๋น ธัมมปัญโญ
    วัดร้องขุ้ม ต.บ้านแม อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่

วัดร้องขุ้ม b1.gif

ครูบาบุญปั๋นนี้เป็นพระที่ "ดังเงียบ" ในท้องถิ่นมานาน แต่ถึงกระนั้นก็ยังลือชื่อไปในหมู่นักปฏิบัติภาวนาสายเหนือว่าท่านเป็นผู้ที่ "พ้นไปแล้ว" โดยแท้ แม้พระมหาเถระผู้ใหญ่ในภาคเหนือหลายรูปก็ยังออกปากรับรองถึงคุณธรรมอันสูงของครูบาบุญปั๋น ไม่เว้นแม้แต่ครูบาอินอันเป็นที่เคารพยิ่งของหลวงปู่สิม และการณ์ก็มาปรากฏชัดเอาเมื่อพระราชทานเพลิงสรีระของท่านแล้วเสร็จ อัฐิธาตุจำนวนมากของท่านได้แปรเป็นแก้วใสบริสุทธิ์ดังเพชรลูก เป็นเครื่องยืนยันตามพระพุทธพจน์ว่าหลวงปู่ครูบาบุญปั๋น "ถึงที่สุดแห่งทุกข์" แล้วจริงไม่มีใดต้องสงสัย

8. ransang

วิชา"เศรษฐีล้มลุก"นี้ ถือว่าเป็นวิชาคู่บุญบารมีครูบาเจ้าบุญปั๋น วัดร้องขุ้มก็ว่าได้ มีอานุภาพส่งเสริม"แก้ดวง หนุนดวง" และ"ส่งเสริมโชคลาภ"ให้บังเกิดขึ้นได้อย่างน่าอัศจรรย์

9. ransang

หมายเหตุพิเศษ 1, ด้วยอำนาจญาณแห่งครูบาเจ้าวัดบ้านเด่น และเหตุที่เคยกราบท่านมานานหลายปี ทำให้พอให้ครูบาท่านมักคุ้นและจำหน้า จนอาจพูดอะไรลึกๆตรงๆอย่างไม่อ้อมค้อมได้อย่างสนิท เป็นเหตุให้"พุทธวงศ์"ได้กราบและย้ำศรัทธาพระเถรานุเถระที่ประพฤติดีปฏิบัติชอบและหลีกเลี่ยงที่จะกราบภิกษุที่ประพฤติไม่ดีปฏิบัติไม่เอาไหนมามากมายพอเรื่องเลยทีเดียว อาทิเช่น

"ครูบาบุญปั๋น วัดร้องขุ้ม แก่ปัญญา ครูบาอิน วัดฟ้าหลั่ง แก่บารมี..!!!!!!"

"ครูบาบุญปั๋น ท่านเป็นอรหันต๋า(อรหันต์) มีจิตที่เยือกเย็นที่สุดน๊ะ...!!!!!!!!!!"

"ในยุคปัจจุบันนี้ พระที่ยังมีชีวิตอยู่ และมีจิตที่เย็นเสมอด้วยครูบาบุญปั๋นยังไม่มี แต่ที่ใกล้เคียงก็คือครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อนนั่นแหละ...!!!!!!!!!!!!!!"

ข้อความจาก "เนาว์สถิตย์"

10. ransang

เดี๋ยวหาของใหม่มาลงครับ

11. ransang

วันนี้ส่งให้ท่านที่ค้างไว้แล้วนะครับ พรุ่งนี้ถึงครับ

12. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพระของหลวงปู่แล้วครับพี่นิรันดร์

13. ransang

ปิดอย่างละชุดครับ

14. ransang

ประสบการณ์ส่วนตัว

แฟนมใส่พระผงรูปเหมือนว่านไก่แดงได้ 2 วันแล้วนอนหลับฝันเห็นหหลวงปู่ ทีนี้ผมเลยเอาบ้างครับเป็นพระที่เลี่มพร้อมกันเลยนำมาใส่บ้าง ผลคือ

วันแรกตื่นขึ้นมา สร้อยพระถูกถอดพับสายไว้อย่างดีข้างที่นอน งง เราใส่นอนแล้วถอดออกมาได้ไง

วันที่ 2 เมื่อคืน ก็ลองใส่นอนอีก (เดาว่าคืนแรกหลวงปู่ต้องอะไรสักอย่างคราวนี้เลยลองอีกครั้ง) เช้าตื่นมาก็เหมือนเดิม สร้อยพระถูกถอดพับสายไว้อย่างดีในที่นอน 555

หลวงปู่ท่านคงจะอะไรสักอย่าง ได้สอบถามท่านอาจารย์แล้วครับเป็นเรื่องเฉพาะตน แต่ทุกท่านสามารถใช้ได้ปกติครับ

15. ransang

ได้พระไตรมหาลาภ (พระสีวลี พระสังกัจจายนะ พระอุปคุต) ด้านหลังติดจีวรครูบาบุญปั๋น มี 5 องค์ ละ 650 บาท
    ค่าจัดส่ง 60 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. ransang

เชิญพิจารณาได้ครับ

17. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ผมรบกวนช่วยตรวจสอบหน่อยนะครับว่า ได้จัดส่งมงคลที่ระลึกที่บูชามาหรือยังครับ (พระผงรูปเหมือนว่านไก่แดง และ พระผงธาตุหลวงปู่)
    ขอบคุณครับ

18. ransang

มีโอกาสพลาดครับ ขออภัยอย่างยิ่ง จะรีบดำเนินการให้ครับ

19. ransang

เป็นคนหุมพระเลี่ยมละขึ้นคอเลย..มีแต่เรื่องโชคดีห้อยได้สองวันอยู่ดีๆก็มีคนพาไปเลี้ยงแถมให้ตังค์อีกไปขายของคนอื่นเงียบกันเราได้ขายไปซื้อของเขาๆก็ลดราคาให้เฉยเลยแค่ของกินเล่นสิบยี่สิบเขายังลดให้..ประหลาดใจแบบไม่เคยเป็นมาก่อนรู้สึกว่าเกิดปิยะเมตตาจริงๆมีแต่คนใจดีกับเรา..พึ่งทราบว่ามวลสารในนี้มีทั้งผงสาริกาเรียกคู่ผงจินดามณี ผงอิทธิเจ ผงปถมังไม่นึกว่าจะแรงขนาดนี้ด้านหลังยันต์ปิยะปลุกเสกด้วยคาถาที่ดีที่สุดของหลวงปู่ถึงเจ็ดวัน ประทับใจจริงๆ ไม่ได้มาขายนะไม่ใช่เซียนพระชอบสะสมดีก็อยากแชร์..ลองพิสูจน์ด้วยตัวเองแล้วจะรู้..อิอื

20. ransang

รุ่นนี้ขอบอกเกิดปฏหารย์วันนั้นน้องๆทหารมาเยี่ยมที่บ้านเด่นหลังจากนั้นใส่กันนิดหน่อยพอจำทางกลับเกือบไม่ได้พอมาถึงสะพานน้ำบ่อหลวงเกิดหลับในตรงไปทางหลังโรงเรียนน้ำบ่อหลวงเกือบลงน้ำคลองไม่ถึงเมตรเดียวตกคลองรถดับเฉยหยุดเลยน้องๆทหารทั้งสี่จับที่หน้าอกเสื้อแต่ล่ะคนมีพระปิดตาสีขาวตุ๊อุ้ยผมให้น้องๆไปบูชาฟรีๆคนละองค์ที่เหลือว่าจะแจกเพื่อนๆอีกผมเปลี่ยนใจแล้วขอเก็บไว้เองแล้วนะปฏิหารย์มีจริงของตุ๊อุ้ย