เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008

สองคนนี้ คุยอะไรกันครับ (deejai)

2. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008

สาธุ ครับ

มีอีกคาถานึงครับ พี่The29 ผมใช้เป็นประจำเวลาไป นอนค้าง ที่ไกลๆ บ้าน หรือ ต่างถิ่นคับ

นะโม ๓ จบ

แผ่เมตตาด้วยบท สัพเพสัตตา........ จนจบ

แล้ว ท่อง สุขิโน วา เขมิโน โหนตุ สัพเพ สัตตา ภะวันตุ สุขีตัตตา ครับ
    ผมใช้มาตลอด ได้ผลดีครับ

อย่างที่พี่พี กับพี่ศนิวาร บอกครับ เอาเมตตาเข้าสู้ดีกว่า (deejai)

3. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง

ค่ำนี้ไม่สามารถออกไปลอยกระทงได้เลย

ยังคงต้องเฝ้าโรงงานอีกหนึ่งปีแล้ว

4. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    เดี๋ยวตีตายเลยพี่ลายสะลองนี่... เอาความลับมาเปิดเผยออกอากาศได้งัย ที่ความลับที่เป็นเรื่องดีๆทำไมไม่เอามาพูดมาชมให้ชื่นใจบ้างอ่ะ หรือว่ามันไม่มี ค้นหาไม่เจอหว่า (สงสัยต้องรีบปรับปรุงตัวเองใหม่ซะแล้วเรา) ^^"

เจ้าหลานตัวแสบก็ยังแสบเหมือนเดิมเลยนะพี่ แล้วน้องฟ้าล่ะคะเป็นงัยบ้าง ยังงัยก็คงไม่เท่าเจ้าหลานชายตัวแสบเนอะ พักนี้น้องฟ้าคงมีเวลาหนุงหนิงกับลุงมากขึ้นกว่าเดิมใช่มั้ยเพราะสาวนอร์เวย์ไม่ค่อยโทรไปกวนลุงของเขา แต่ลุงของน้องฟ้าน่ะเตรียมตัวย้ายบ้านหนีไปหาแม่ที่เชียงรายหรือไม่ก็หาน้องสาวที่พะยาวววววได้เลยนะ เพราะถ้าหนูถึงเืมืองไทยเมื่อไหร่ จะตามไปคิดบัญชีแน่ๆที่มาพูดถึงความอุบาทว์ของเค้าออกอากาศ จากที่เคยบอกกับหนูไว้ว่าจะเลี้ยงข้าวมื้อนึง... สงสัยต้องโดนทำโทษด้วยการเอาเบี้ยแก้ตัวครูของหลวงปู่ทรงมาให้หนูซะแล้วหล่ะ ไม่แน่อาจจะหายงอนก็ได้นะคะ ^___^

รักษาสุขภาพด้วยนะคะ...เป็นห่วงนะจะบอกให้... เดี๋ยวพี่พีจะขาดนายทะเบียนประจำกระทู้ไปซะ อิอิอิ

ปล อีก 1-2 วันจะมีงาเข้านะคะ รอรับงานทาง pm ด้วยค่ะ ต้องใช้ให้เข็ด... คนอะไรก็ไม่รู้แสนดีได้ขนาดนี้ :cool:

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัดดีตอนเช้า ลมหนาวมาเยือนแล้ว ...เย้ ชอบมาก ตีกอล์ฟมันส์ ไซนัสก็อาการดีกว่าร้อนชื้น

เมื่อลมหนาวมา ให้ระวังสุขภาพตัวท่าน และเด็ก คนแก่ในบ้านน่ะครับน่ะครับ

๑) ออกกำลัง ขาดไม่ได้
    ๒) อย่าทานของเย็นๆมาก โบราณว่ากินของร้อน
    ๓) ไปไหนให้พกเบี้ยหลวงพ่อ (ทรง) แล้วอธิษฐาน ขอให้ดูดพิษร้าย โรคภัยไข้เจ็บ ไข้ป่า ไข้เมืองไปซ่ะก่อนที่จะมาเข้าตัว ของนี้ใช้ได้ พันอย่าง พลิกแพลงเอา ท่านจะทึ่ง อึ้ง และสบาย โรคไซนัสก็ บรรเทาได้ ที่ไม่หายขาด เพราะบรรยายกาศใน กทม มันแย่ และแก่แล้วด้วย ไม่มีเบี้ยวัดมอญ ให้หาเบี้ย วัดมะนาวหวาน วัดม่วงคัน วัดไร่ วัดทำนบ (หายากหน่อย) เบี้ย OTOP อ่างทองที่ทำพิธีมาอย่างถูกต้อง มาติดตัวน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2009
  6. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    สวัสดีพี่ๆๆ บ้านเหรียญบิน

เมื่อเช้าออกงาน 07.00น. ลมหนาวเริ่มพัดมา...เย็นครับ หนาวเล็กน้อย

ยังงัยก็รักษาสุขภาพนะครับ

7. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัดิ์ครับ อากาศเริ่มเย็นแล้วเช้านี้ ในที่สุด ก็มีโอกาสสัมผัสหน้าหนาวกก่ะเค้าบ้าง

พี่น้องบ้านเหรียญบิน ดู แล สุขภาพกันด้วยนะครับ

8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

PICT3176.JPG PICT3178.JPG

เบี้ยวัดมอญ

เบี้ยตัวนี้ตัวใหญ่ หุ้มด้วยตะกั่ว ยุคต้น ตอนทดลองหุ้มดู ตอนหลังยุ่งยากเลยเลิกทำ เสร็จแล้วมาถักเชือก ลงรักดำ สอดตะกรุด ทองแดง ผมมีแบบหุ้มตะกั่วตัวเล้กด้วย เคยถ่ายรูปโชว์ไปแล้ว

ผมเผอิญไปดูในกล่องเบี้ย ที่แปลกคือ ตะกั่วขึ้นไขแล้ว แต่ความแห้งยังไม่ได้ เพราะพึ่งไม่กี่ปี นี่ถ้าตัวนี้เก็บไว้อีกร้อยปี ไขคงเพียบขึ้นสนิมแดงๆหน่อยคงเท่ห์ระเบิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2009
  9. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆ ชาวเหรียญบิน

เมื่อคืนใครไปลอยกระทงที่ไหนกันมั่งครับ... ผมไม่ได้ไปลอยครับ พระราม 7 คนเยอะมากมาย อากาศเย็นมาแล้วครับ ชอบแบบนี้มากเลย แต่ไม่ชอบให้หนาวกว่านี้นะครับ
    ยังไงรักษาสุขภาพด้วยนะครับ

10. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาอ่านครับ ได้ยิน เรื่อง หลวงปู่ มาตั้งแต่เด็กๆ แล้ว

11. พี เสาวภา

ยินดีต้อนรับครับ

12. Ong

จำนวนสมาชิกที่เข้ามาอ่านกระทู้บ้านเหรียญบิน กว่า 655 คน เป็นจำนวนที่แสดงตน
    และ ไม่แสดงตน

จำนานคลิกเข้า อ่านกระทู้ เกือบ 3 แสนคลิกแล้ว

อ่า ใกล้ได้ของดี ของฟรี แล้วสิเนี่ย

สมาชิกใหม่ ท่านใด มาแล้ว รีบสมัครเลยนะครับ

แจ้งชื่อ นามสกุล
    และที่อยู่ในการจัดส่ง

เท่านี้เอง ก็ได้ของฟรี ของดี เจตนาดีแล้ว

สุโค่ยยยยย

Members who have read this thread : 655 (Set)

*-*l34nk*-*, *DEXDOY*, *Superman*, ...@(^_^)@..., 16, 4win, 5000, 686, =koom=, adastej, adiosnkid, adis., aeziss, Aimee2500, air-per, akachiro, akikoae, alovesab2002, amda, amsuthon, ananhesawadi, anoldman, anuchang, anukkawee, aocsaipang9, aoffy_s, API-LARP, apichetk, apiluk_tarot, apisit01, ariyachot, arjarhnnop, Arthorn_oat, atha, atitap, aun.altis, AUWNBOVY, BaByUltraMan, Bad_measure, baimin, ballaman, BANJONG.L, bannar_d, bbnami, bcsk, Beer1469, beleive, benay, benzbtx3, Big Su_NGO, BirD-, bkg322, blueboat, bluvy, boombeen, buakaew2007, buddha bless, bud_dha, bunrood, b_wanlop, C-r-A-z|Y, carboncopy, Casal, cc192, cc5922, chainerror, chainont, Chalermwich, chama, chanayut, chat66, chatbu88, chatchai_/\_, Chati, chattrg, chatwat_kan, CheKuvara, chinyong, chirawatc, chivut, chojin, CHOTIYA, chumsakchee, COFFEEMAX, coffee_king, concentration, cornell, cricus, cuteseng, damk1966, Daverko, Def~devill, dekbanmi, dekdelta2, desh phothipan, design01, direkk, dodee17, dollyta, donchart, dragon 9, Dragon_king, duangtas, duck2000, dukmaag, EBE1, ecco1, eicalos, Elfen, endocardium, eng2510, expantion, exza_a, f12345, feungfa, firstlove98, fittitoday, fox9rome7, fukthong, fuu, G.sis.t, Gapjy, genggy, genvit, Gerard, getter, ghost9, ghostlinux, hamber, hanada9, HARLEYDAVIDJIANG, hattachai_cadet, hayate126, hellotawan, hemwiwan, hotmanred, hsf, huangnang, Hugostars, hura,i2shadow, InnerVoice, j999, jackajee, Jacko, jakkrids, Jantip, jaroenthai, jatukarm, jikky.so, jimmyuro, Jin, JIN_NY, jiraphat_ji, JLB, johnjimm, joke k9, jomjamp, jukjuk, julieinter, jumpasak, jutinut, juujoobz, kajit, kanin_nin, kaowkus, karatekung, keawnam, kengmaimai, keniji_narathiwat, kennek, khumsup, khunchay1, khunsa, ki2518, kiarati, kitti66, kittikawin12, KittiWit.C, knec, kom kamon, kom47auto, koonpanthai, korakots14, KoRaT_191, kpn, KT_PK, kuitong, kumhom82, kunchatree, K_P, Lacuna, laemchabang, LeeJeebo, lekgunner, lektantan, linjin, little_off2, Liverpat, lkulapan, LordTartarus, luchcha, lxbit, lynfield07, lynn@nice, Mac&Mint, machanical, mahamate, Mahavate, Mailton, mamamu, man_12, mayerman, mayongnes, menarada, merque, mj2009, mmmaeh, MODDUMM, momcapsule, momotaro67, montri_tee, moo noi, MooDam, Mr.Ex, MTparasite, muser, Na Boon, naijai, naikhem, Narong, navarut087, Na_mo_, ne, neopass, newcomer, NEWESTTSEWEN, nishiki, nk26, Noo Norway, NR, nu2581, numthip,

13. ปุญญานุภาพ

ปุญญานุภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอสมัครเป็นสมาชิกบ้านเหรียญบินครับ

วรชัย เมตตา 4/79 ดำรงค์ลัทธพิพัฒน์ 4 คลองเตย กทม 10110

วันที่ได้สมัครเป็นสมาชิกพลังจิต 09-02-2009

14. Ong

ยินดีต้อนรับสู่บ้านเหรียญบินครับ

<table class="tborder" id="threadslist" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody id="threadbits_forum_127"><tr><td class="alt2">
    </td> <td class="alt1" id="td_threadtitle_122347" title=""> [​IMG] [​IMG] เหรียญบิน พระเครื่อง และประวัติ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน (มอญ ) (7 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] พี เสาวภา
    </td> <td class="alt2" title="จำนวนตอบ: 9,280, จำนวนอ่าน: 288,526">
    วันนี้ 10:48 AM
    โดย ปุญญานุภาพ [​IMG]
    </td> <td class="alt1" align="center">9,280</td> <td class="alt2" align="center">288,526</td></tr></tbody></table>

15. Pig_Never_Die

Pig_Never_Die เป็นที่รู้จักกันดี

สมัครด้วยสิครับ

จตุพร สินลอยมา
    Nidec Electronics Thailand (แผนก PCE)
    191 หมู่5 ถนนติวานนท์ ตำบลบางกะดี อำเภอเมือง จังหวัดปทุมธานี 12000

16. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008

เบี้ยสวยงามครับ อิอิ

ไม่มีของวัดมอญ ใช้ของที่อื่นได้เปล่าครับ เพราะของวัดมอญหาไม่ได้เลย อิอิ

17. พี เสาวภา

ยินดี ต้อนรับ ครับ

18. พี เสาวภา

ขอวันที่สมัครสมาชิกเว็บพลังจิต ด้วยครับ

19. พี เสาวภา

มีเจ้าหน้าที่ผ่านทะเบียนแล้ว

ตอนนี้มีเจ้าหน้าที่ ฝ่าย PR ประจำบ้านเหรียญบินแล้ว...แหะๆ

ดีจัง

20. bung2525

bung2525 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    สวัสดีครับ ขอเป็นสมาชิกด้วยครับ นายปกรณ์ ไพบูลย์รุ่งเรือง วันที่สมัคร 22/8/2009
    76 ถนนนารายณ์ปราบศึก ต.ปากน้ำ อ.เมือง จ.สมุทรปรการ 10270 ขอบคุณครับ