เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    เท่าไรครับ:cool:

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    แหะๆ...กระทู้นี้ไม่ซื้อขายกันครับ มีพระประมูลในกระทู้ประมูลอีกห้องครับ

ข้อความอันนี้เขียนไม่ชัด พระรูปเหมือนนี้คือ รูปเหมือน พิมพ์ โพธิ์เก้าใบ พลิกแผ่นดินครับ เนื้อขาวที่แจกงานพระราชทานเพลิงศพ คือ เนื้อที่ไม่ทันหลวงพ่อเสกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2015
  3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ตะโพนเจริญสุข เนื้อไม้พยุงดำ หายาก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      734.4 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      727.8 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      733.3 KB
      เปิดดู:
      36
  4. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง และครูบา อาจารย์ทุกๆท่านครับ

สวัสดีครับ พี่พี พี่อ้อย และทุกๆท่าน

วันนี้ช่วงเที่ยงๆ ผมโอนเงินมาร่มบุญกับทุกๆท่าน 500 บาท

ติดตามเสมอครับ

5. พี เสาวภา

รุ่นนี้ไม่ทันหลวงพ่อครับ ที่แจกงานพระราชทานศพ ว่ากันไปตามความจริง สร้างทันท่านแต่ท่านไม่ทันเสกน่ะครับ ประวัติเล่าไปแล้ว ไม่เล่าไว้ ตอนนี้เล่นเป็นแท้ ขายกันมันไปแล้ว เพราะทำเยอะครับ น่าจะหลายพัน หรือ อาจจะถึงหมื่นองค์ เอามาทำให้เก่าๆ ออกเหลืองล่ะจะดูยากสำหรับท่านที่ไม่เคยเห็นไม่ชำนาญ อดีตทิศสวัดดิ์ ตั้งใจทำมาก ติดชัดละเอียด เนื้อแก่ปูน และใช้กาววิทยาศาสตร์น่ะครับไม่ใช่ตั้งอิ้ว ท่านใดแยกเป็น.....จบข่าว

RIMG0201.JPG RIMG0202.JPG RIMG0203.JPG

6. พี เสาวภา

ได้รับแล้วครับ ส่งมาก่อน ร่วมไถ่อายุ วัว ควายเลย จังหวะดีมากครับ เงินไปช่วยกับคุณบิณฑ์ ท่านช่วยไว้หลายร้อยตัวครับ

7. พี เสาวภา

เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕ (120 คน กำลังดูอยู่) (กระทู้นี้มีหลายหน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)

มืดๆนี่แขกจะเยอะครับ...แหะๆ

8. พี เสาวภา

วันนี้มีไหว้ครูที่วัดเงิน เชิญพี่น้องที่สนใจมาร่วมกันได้

9. พี เสาวภา

วันนี้กลับมาดึกหน่อยน่ะครับ....กราบขอประทานโทษ...แหะๆ

10. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    โมทนาบุญที่เกิดขึ้นทัั้งหมดทั้งมวลครับ

11. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายผมป่วยซะก่อน

12. พี เสาวภา

13. พี เสาวภา

ความเดิมตั้งแต่ปี ๒๕๕๒ หน้า ๕๐๑ ยังทันสมัย

14. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    โมทนาบุญกับทุกๆบุญที่เกิดขึ้นในวันนี้ครับ เมื่อวานคงชุ่มฉ่ำกันทั่วไทย ไชโย

15. พี เสาวภา

น้ำมาแล้ว คราวนี้ขอเต็มทุกเขื่อน ด้วยพระบารมี

16. พี เสาวภา

เล่าด้วยภาพ พิธี เทพระ และเครื่องรางหลายชนิด ทำทีเดียว จะบรรยายไปเรื่อยๆครับ

ขนาดไฟล์:
      5.9 MB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      9.2 MB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      5 MB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      4.6 MB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      4.8 MB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      6.3 MB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      5.4 MB
      เปิดดู:
      52
  17. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง และครูบา อาจารย์ทุกๆท่านครับ

สวัสดีครับ พี่พี พี่อ้อย และทุกๆท่าน

ผมเอง 2-3 วันนี้มาบ้านแฟนที่ตราดครับ

ผมไม่มีเรื่องราว อภินิหาร แปลกๆ อะไรมาเล่า แต่ผมขอมาบอกเล่า เรื่องราวการทำมาหากินของผม ที่ผมเชื่ออย่างบริสุทธิ์ใจว่า คุณพระศรีรัตนตรัย หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครูบาอาจารย์และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านคอยเกื้อหนุนอยู่ ผมเองทำงานเล็กๆของตัวเองกับแฟนกันสองคน ไปได้น่าพอใจมากครับ สามารถเลี้ยงตัวเองและครอบครัวได้น่าพอใจ มีเงินเก็บสำรองไว้ขยับขยายงานอีกส่วนหนึ่ง แต่หนนี้มีความจำเป็นต้องเอาบางส่วนมาใช้ ซึ่งเป็นจำนวนมากของผมแต่ได้คิดกันแล้วว่าสมควร แม่แฟนเอาที่ไปเข้าธนาคารไว้ ธกส. นานแล้วครับ แกได้แต่ส่งดอกแล้วก็หมุนไปเรื่อยๆ ผมกับแฟนอยากให้แกสบายใจ เลยตัดสินใจเอาเงินไปปิดให้แกเรียบร้อยแล้ว มีความสุขมากครับ

ผมที่มาเล่านี้เพราะต้องการให้ พี่ๆน้องๆ ได้เห็นครับบารมีหลวงปู่ฯท่านมากขนาดไหน ผมเองเมื่อก่อนอย่าว่าแต่ใช้หนี้แทนแม่แกเลยครับ หนี้ตัวเองยังไม่รอดเลย แต่ตอนนี้พอเอาตัวรอดได้ครับ แต่งานต้องทำหนักนะครับ เหงื่อโทรมกายทุกวันแต่ดีใจที่มีงานให้ทำครับ และผมเชื่อว่าถ้าท่านได้เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ ท่านต้องมีสิ่งที่ผูกพันธ์กับหลวงปู่ฯ หลวงพ่อท่านบ้าง ไม่บังเอิญแน่นอนครับ ขอให้ลองหาพระ ของหลวงปู่ฯ หลวงพ่อทรง ท่านมาบูชา ถ้าท่านไม่สะดวกปรินท์รูปจากกระทู้นี้เลยครับ ผมแรกๆทำแบบนี้เหมือนกัน

เรื่องนี้พูดยากนะครับ ถ้าไม่ผูกพันกันจริง เจอกันยากครับ ผมเนี่ยมีประสบการณ์นึง แม่ผมเข้าโรงพยาบาลพี่ที่สนิทกันมาช่วยเฝ้า ผมหากไม่มีงานก็จะมาอยู่ด้วย วันนึงผมมาอยู่ตั้งแต่เช้าหลายชั่วโมงคุยกันจนไม่มีเรื่องคุย คุยไปก็อยากเล่าให้แกฟังถึงเรื่องหลวงปู่ฯ พออ้าปากไม่ทันพูดโทรศัพท์ดังทันทีครับ แกไปคุยธุระเสร็จก็ทิ้งช่วงไปพักใหญ่ ผมรอๆเสร็จก็จะเล่าอีกโทรศัพท์มาอีกแบบไม่ทันได้พูดเลย ทั้งที่อยู่กันทั้งวันแทบไม่มีโทรศัพท์เลย ผมเลยหยุดไว้ก่อนครับ ไม่แน่ใจว่าบังเอิญหรืออะไร

เป็นประสบการณ์เล็กๆน้อยๆ ของผมมาเล่าสู่กันฟัง ติดตามเสมอครับ

18. noiptt

noiptt เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี..พี ไม่ได้เข้ามานานมาก มีประสบการณ์ เหมือนคุณ Suppasit_S ตั่งแต่ได้ตระกรุด และ เบี้ยแก้ ของหลวงพ่อทรงขึ้นคอ รู้ได้เลยว่าอะไรก็ดีขี้น

ขนาดไฟล์:
      152.4 KB
      เปิดดู:
      59
  19. พี เสาวภา

ขอขยายความตัวแดงให้ละเอียดอีกนิด ผมยังไม่เข้าใจ

ผมเองไม่เล่าชีวิตส่วนตัวมาก กลัวจะว่าโม้ แต่ผมตั้งแต่เรียนหนังสือ ล้มลุกคลุกคลานมา ต้องเรียนไป ทำงานไป เพราะ พ่อ แม่ท่านจะไม่ไหว จนมาทำงาน ก็ตะลอน สิ้นเดือน มีแต่ใบเสร็จ เดือนหน้าเซ็น ร้านค้า สวัดดิการต่อไป

แม้มาทำงานบริษัท ก็ดีขึ้นบ้าง แต่ไม่มีอะไรเป็นของตัวเอง มาเป็นหลักขึ้นตอนเจอหลวงพ่อคูณ แต่ท่านคนเยอะขึ้นมากมาย มีเวลาส่วนตัวกับท่านยากที่จะ ถามไถ่การดำรงค์ชีวิต ขอธรรมมะมาประจำตน

จนมาได้มีวาสนารู้จักหลวงปู่พระครูบุญศรี ชีวิตไต่ขึ้นตลอด เรียกว่า ถ้าเป็น curve ขาขั้นมาตลอด แม้ตอนขาขึ้นจะมีสะดุดบ้าง แต่เป็นสะดุด ชงักในขาขึ้นตามกรรม แต่ก็ไต่ขึ้นมาเรื่อยๆ

จนหมดบุญหลวงตา สะดุดบ้างแต่ไม่ล้มขมำ แม้เหตุการณ์ที่ผ่านมาจะยากๆ หลายอย่าง ถ้าเป็น ตอนธรรมดา ถอดใจไปแล้ว แต่สู้มาด้วยรอยยิ้มของหลวงตาในรุปถ่ายในกระเป่าสตางค์ และ พ่อ แม่ผมเป็นคนดีมีคุณธรรม ผลนั้นมาถึงผมที่เป็นลูก ด้วยบารมี แม่ พ่อ ผ่านมาได้ทุกด่าน จนมาเจอ หลวงพ่อทรง ถ้าเป็นเสืออยู่ตอนนั้นก็เหมือนหลวงพ่อทรงท่านใส่ปีกให้ แข็งแกร่งจนมาถึงจุด ส่งลูกเรียนได้สูงสุดที่เขาไปได้แน่นอน ตอนนี้แค่ทำงานไปให้เขาเอาตัวรอด ถึงเวลานั้นผมจะพักล่ะ

ผมนับถือพระหลายองค์เพราะท่านดี แต่หลักๆ ก็ หลวงตา หลวงพ่อ แล้วก็ แม่ผมน่ะครับ ไปรอดเสมอ

สำหรับท่านที่เข้ามาใหม่ จะแนะนำอีกที

๑) มีรูปหลวงตาพกใส่กระเป่าสตางค์ คุยกับท่าน เช้าเย็นว่าจะไปทำอะไร หากินอย่างไร ให้ท่านช่วยอย่างไร ตอนเย็นกลับมารายงาน หน้ารูปน่ะแหละ รูปก็ใช้ download เอาจากในเน็ทนี่แหละครับ หลวงตาท่านสำเร็จ นะ ปัด ตลอด เอาไปบูชาขลังเหมือนกัน ถ้าม่มี ขอมา ผมแจกฟรี ตามกติกา

๒) ขยันหา ....เงินทองไหลมา นะชาลีติ

๓) สวดมนต์ทุกวัน

๔) ห้ามมีหนี้ ต้องไม่มีหนี้ ล้วงกระเป่าสตางค์ ถ้าไม่มีเงิน ไม่ซื้อ นอนบ้าน ห้ามกู้ ห้ามผ่อนทุกชนิด ไม่ถึงตาย เชื่อผม มีเงินค่อยซื้อ ( ยกเว้นรถยนตร์ เพราะเป็นเครื่องมือหากินต้องยอมเขา )

แค่นี้ทำไม่ได้ ก็จะ ลุ่มๆ ดอนๆ มีชนเดือนกันต่อไปมันแต่ใช้หนี้เขา บวกดอก ลูกเต้าก็โตขึ้น ค่าใช้จ่ายก็แพงขึ้น ...เราต้องรอด ต้องเลี้ยงครอบครัว ต้องเลี้ยงพ่อ แม่ที่แก่ตัวอีก มีแถม พ่อ ตาแม่ยายมาด้วย เราต้องทำได้ขอหลวงตา หลวงพ่อท่านช่วยครับ ท่านไม่มีทางทิ้งเรา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2015
  20. พี เสาวภา

ที่ห้อยเป็ยเบี้ยจั่น หลวงพ่อทรงท่านแนะนำให้ติดตัว ดีมากทางโชคลาภ หลวงพ่อท่านอยากให้ลูกศิษย์ท่านรวยทุกคน ท่านช่วยจริงๆไม่ได้ โม้

ผมเขียน กระทู้นี้มา จะเข้าแปดปี ถ้าหลวงพ่อทรงท่านไม่ใช่ของจริง ไม่อยู่มาจนแบบนี้ครับ แบบไม่ได้ขายอะไรสักบาท ถามซื้อซ่ะอีก ไม่เคยได้ซื้อจากคนขี้โม้ สักองค์....เหอๆๆ

ใครมีอะไรจะแสดงเชิญเลยครับ ตั้งแต่นี้ไปผมไม่ขัดคอ ใครอยากแสดงประสบการร์ ความเห็นเรื่องหลวงพ่อทรงเชิญตามสบายครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2015