เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้กลับมาดึกหน่อยครับ...แหะๆ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สติ้กเก้อร์นี่หายากหน่อย ไม่ค่อยเห็นครับ

3. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงครับ

4. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

พระผง เนื้อดำฝังแร่โคตรเศรษฐี ที่หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯอธิษฐานจิต ท่านแม่ชีประทุม โชติอนันต์ เป็นผู้สร้าง

คุณพี เสาวภา ได้รวบรวมรายละเอียดไว้ ขออนุญาตยกมาเรียนพี่น้องและท่านสมาชิกค่ะ

พระผง เนื้อดำฝังแร่โคตรเศรษฐี ที่ท่านแม่ชีสร้าง

quote=พี เสาวภา;5068693
    ข้อความหาย ขอก็อบมาลง และเพิ่มหน่อย

คำจำกัดความ

หลวงตาเล็ก - หลวงปู่พระครูบุญศรี ท่านมีชื่อเล่นๆว่า เล็ก และ มีชื่อจีนน่ะครับ แต่ไม่มีคนเรียก ลูกศิษย์จะเรียกท่านหลวงตาหมด ด้วยความเคารพ ยกเว้นผม หลังจากฝากตัวเป็นศิษย์ ผมเรียกท่านหลวงปู่จนติดปาก

ป้าอี๊ด เจ้าสำนัก ของคุณ แม่ หรือ คุณยาย หรือ แม่ชีประทุม โชติอนันต์ อ่านว่า โชด อะ นัน คำอ่านนี้หลวงปู่สอนผมเอง ว่าเรียกชื่อท่าน ( แม่ชี ) ให้ถูก ท่านออกเสียงให้ผมฟังด้วยตัวท่านเอง และ จนตายผมไม่มีทางลืมชื่อนี้ เพราะชื่อดี ( ป.ล. ตอนนั้นผมอ่านว่า โช ติ อะ นัน ให้ท่านฟัง ท่านบอกไม่ใช่ อ่านแบบนี้ ) สำนักแม่ชี อยู่ที่หนองสาหร่าย โคราช

แร่โคตรเศรษฐี เป็นโคตรแร่ ได้มาจาก เทพ ระดับสูง คือท่าน ท้าว ธตรฐ สำเร็จด้วย สิ่งที่เหนือธรรมชาติ มอบให้ผู้มีบารมี คนเดียวคือ คุณแม่ ประทุม โคตรเศรษฐี ที่แท้ มีคุณแม่ประทุม และ สำนักแม่ชี ที่เดียว

นอกนั้น เอาชื่อมาใช้ มาตั้ง บางรายไม่ได้เกี่ยวกับท่านแม่ชี หรือ สำนักเลย หรือ เอาเชื้อแร่มาใส่ อย่าสับสน ของแท้มีที่นี่แห่งเดียวและเป็นของทำบุญ ไม่ได้ทำขายเอาเงินไปบำรุงใคร จะเล่นของเล่นของอาจารย์ก่อน เพราะยังพอมีเหลือที่สำนัก อย่าเพิ่งไปหาของลูกศิษย์ หรือ ของเสริมตามชื่อ ถ้าของอาจารย์หมดแล้ว อันนี้ค่อยมาว่ากันใหม่ จะเห็นว่าตอนจตุคามออกมี รุ่นชื่อแบบนี้ และมีพระเครื่องอีกหลายรุ่น เอาชื่อนี้ไปใช้ แต่ของแท้ ต้นตำรับ มีสำนักนี้สำนักเดียวครับ จะเอาของไปเอาที่สำนักครับ

คนมีบุญที่มาได้แร่นี้ จะไม่ อับจน ไม่จน ตอนรวยจะรวยแบบโคตรเศรษฐี เหล่าผู้มีบุญรับรองไว้หลายท่าน ที่เหลือ ท่านต้องทำตัว ทำจิตใจของท่านเองครับ ผมเอง ตั้งแต่ได้มา พิสูจน์แล้ว จริงดังว่าครับ ตามวาสนา ตามกำลังตัวเอง แต่ให้ขยายความผมเจอเรื่องไม่ อับจน หนทาง ครับ จะพอเอาตัวรอดได้เสมอ[/quote]

quote=พี เสาวภา;5071137

กราบขอบพระคุณในข้อมูลน่ะครับ บางอย่างผมไม่ทราบมาก่อน ขอโมทนาในจิตบริสุทธิ์ที่ช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ในการช่วยสร้างวัตถุมงคลอย่างดี มาช่วยพระศาสนาน่ะครับ ผู้ได้รับไป ทั้งผู้สร้างจัดว่าเป็นผู้มีบารมีสูง หาคนมาทำได้ยาก และขอบันทึกไว้ตรงนี้ว่า มีแร่โคตรเศรษฐีของแท้ ที่ป้าอี๊ดและสำนัก รับรอง ในช่วงจตุคามดังๆ มีหลายรุ่นใช้คำว่าโคตรเศรษฐี และ ยังมีวัตถุมงคลอีกหลายอย่างหลายรุ่น ใช้คำทำนองนี้ ผมไม่เคยตามสืบ ตามเก็บเลยครับ ด้วยเหตุผลส่วนตัว...แหะๆ ที่เอามาถ่ายทอดให้พี่น้องบ้านเหรียญบินนี้ เพียงแต่อยากจะย้ำเจตนาของผมอีกครั้งว่า จะเล่นพระชุด โคตรเศรษฐี ให้เก็บพระชุดของสำนักแม่ชีก่อนถ้ายังเหลือ เพราะเป็นต้นตอ เทพ เทวดา ครูบาอาจารย์ มอบให้มา มาช่วยท่านแม่ชี สร้างสำนัก ( ถ้าลืม ลองกลับไปอ่านประวัติของท่านแม่ชีดูอีกทีน่ะครับ ว่าตอนนั้นท่านแม่ชี เข้าสมาบัติ และ อธิษฐานอย่างไร )

ตามที่พี่น้องมาบอก ยังมีเหลือชุด ผงดำ และ ขาว และผงดำ ยังทันท่านแม่ชีอีกด้วย ราคาไม่มีทางเทียบคุณภาพ ยังมีเหลือ ไม่รีบก็ไม่รู้จะว่าอย่างไร มีรูป พระพุทธองค์ และ พระสิวลี ที่องค์สมเด็จบรมครูรับรองด้าน โชคลาภ ไม่มีอด แร่โคตรเศรษฐี เป็นของท่านแม่ชี เป็นมรดกของสำนัก เป็นบารมีเฉพาะตัวของท่านคุณแม่ประทุม หมดท่านนี้จะหาคนมาเทียบด้านนี้ได้ยาก

ยุคนี้เป็นยุค ข้าวยาก หมากแพง พระชุดนี้ รอวันมาช่วยคน ไม่ให้อับจน ด้านนี้โดยเฉพาะ

ส่วนรุ่นอื่นๆ ต่อมาหลังจากท่านแม่ชี แม้ที่ผมช่วยกันทำถวายหลวงปู่และ สำนักเมื่อ ๑๔ - ๑๕ ปีก่อนก็มาทีหลัง เป็นของหลังท่านแม่ชี แค่มีส่วนผสมเท่านั้น ถ้าหมดรุ่นของสำนัก รุ่นของเทพ เทวดา ครูบาอาจารย์แล้ว แล้ว ค่อยมาว่ากัน ...แหะๆ ด้วยความบริสุทธิ์ใจ ความเคารพ ในตัวคุณแม่ประทุมจริงๆครับ

ผมมีแค่พิมพ์หนา หนึ่งองค์ และ พิมพ์ผงดำ หนึ่งองค์ ไม่ได้กักตุนไว้อย่างไร และ ใช้รุ่นอื่นของหลวงปู่ผมที่มีชนวนเท่านั้นครับ และไม่มีตุนไว้ขาย มีแค่ของเฉพาะตัวและ ลูกหลาน...แหะๆ /quote

quote=พี เสาวภา;5073548 แหะๆ ....เรื่องนี้ตกลงป้าอี๊ดโทรมาเอง ผมไปเดินๆ หา software ต่ออายุ พวก กำจัดไวรัสอยู่ ท่านโทรเข้ามาคุย เรื่องผมไปไถพระเสี่ย ท เอามาบริจาคให้สำนัก ได้ของแท้ๆด้วย เลยคุยเรื่องพระดำ และ พระขาว สรุป

๑) พระผงพิมพ์ดำ ทันท่านแม่ชี ประทุม ( และ น่าจะเข้าร่วมพิธีวัดท่าซุงด้วย ลืมถาม) และ หลวงปู่บุญศรี เสกให้ตอนไปเททองที่สำนัก ตกลง ดีอีกเด้ง ให้รีบไปเอาไว้น่ะครับ แต่ของยังพอมีอีกเยอะ ท่านที่หาของหลวงปู่บุญศรี ไม่ต้องเสี่ยง ของไม่อนุญาต ของเสริมชักระบาด ( เป็นไปได้สูง ) ของพวกเครื่องรางอุปโลกน์ แต่ที่สำนักนี้ สายตรง วัดท่าซุงและ วัดใหม่ครับ สบายใจได้

๒) พระผงพิมพ์ขาว ไม่ทันท่านแม่ชีประทุม แต่เอาไปเข้าพิธีวัดท่าซุง และ แวะไปให้ หลวงตาเล็ก ( หลวงปู่บุญศรี ) เสกให้ด้วย สบายใจได้ สำนักนี้ไม่มั่ว ใครอยากได้ของหลวงปุ่บุญศรี แนะนำน่ะครับ เงินไปบำรุง ค่าน้ำค่าไฟ ค่าใช้จ่ายของสำนักครึ่งหนึ่ง อีกครึ่งเอาไปสร้าง บุญวัตถุครับ/quote

quote=พี เสาวภา;7639510

หลังๆนี่ถ่ายรูปเก่ง ขอรูป พระโคตรเศรษฐี เนื้อดำฝังแร่โคตรเศรษฐี ที่ท่านแม่ชี สร้างก่อนละสังขาร ( ใครจะมาช่วยกดพิมพ์ก็ตามมาอ้างว่าสร้างไม่ได้ แค่มาช่วย ท่านแม่ชี กดพิมพ์ ) และ หลวงตาเสก ล้านเปอร์เซนต์ เพราะทันกัน และ ท่านมีความสัมพันธ์เป็น อาจารย์และ ศิษย์ กับท่านแม่ชี

พระนี้มีแร่ของท้าว ธตรฐ ของดี พันปี เป็นกายสิทธิ์ สำเร็จมาแล้ว มาประกอบเป็นรูปพระจากผู้มีบุญ คือ ท่านแม่ชี ประทุม และ อธิษฐานจิตจากผู้ที่มี โคตร บุญ คือ หลวงปู่พระครู บุญศรี วัดใหม่

สามเด้งมาเจอกัน แต่ราคาจิ๊บจ๊อยมาก และ ที่สำคัญเงินทุกบาททำบุญไปในสำนักเอาไว้สร้าง วิหารทานในพระศาสนาทุกบาท จัดเป็นเด้งที่ ๔ ท่านได้ สี่เด้ง เข้าฮอส ทำเฉยตอนนี้ของหมด ก็อย่ามาถามที่ผมและ จารย์ช้างน่ะครับว่ามีให้ไหม เพราะพวกผมก็ไม่ได้ตุนไว้ครับ ไม่ใช่พ่อค้าพระอย่างที่เขาว่าจะได้เหมือนเขา แต่ พวกผม เป็นแค่ยามกับเด็กส่งของครับ............[/QUOTE]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2015
  5. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    โมทนาบุญกับทุกๆบุญที่เกิดขึ้นครับ สาธุ

6. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน(วัดมอญ) ค่ะ​

7. แสงแข

พระนักธรรม หลวงพ่อทรง

8. พี เสาวภา

วันนี้กว่าจะเข้า เว็บได้ หน้ามืดครับ ผมเปลี่ยนม คอมใหม่ เพระาของเก่าพังครับ ...แหะๆ

9. พี เสาวภา

คอมฯพร้อมที่จะเขียนเรื่องที่มีสาระของครูบาอาจารย์ที่รักและเคารพต่อครับ

10. แสงแข

พระกริ่ง วิสาขาห์ ๔๙ หลวงพ่อทรง

คุณพี เสาวภา : สร้างถวายฯ

11. แสงแข

พระชัยวัฒน์ วิสาขาห์ ๔๙ หลวงพ่อทรง วัดมอญ

คุณพี เสาวภา สร้างถวายฯ

12. แสงแข

เหรียญ เจริญสุข (หรือ รุ่นแปดรอบ เล็บจิก ) เนื้อ ทองคำ และ ทองแดง

พระเดชพระคุณพระครูวิชาญพัฒนกิจ (หลวงปู่เล็ก จฺนทสโร)
    วัดทำนบ อ.วิเศษฯ จ.อ่างทอง

คุณพี เสาวภา : เจ้าของเหรียญ

13. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง และครูบา อาจารย์ทุกๆท่านครับ

สวัสดีครับ พี่พี พี่อ้อย และทุกๆท่านครับ

ขอแนะนำรายการนี้เลยครับ ผมเองใส่รูปหลวงปู่ท่าน ในกระเป๋าสตางค์ตามสูตรพี่ใหญ่เลยครับ เงินไม่เคยขาดกระเป๋าเลย แถมเปิดมาเห็นท่านยิ้มปราณี กำลังใจมาเพียบ ที่สำคัญฟรีด้วย เรียนเชิญทุกๆท่าน ขอแนะนำครับ

ติดตามเสมอครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2015
  14. พี เสาวภา

เป๊ะ

15. พี เสาวภา

วันนี้จะไปทำบุญกับหลวงปู่ เก๋ วัดปากน้ำ พระที่อาวุโสสูงสุดใน จังหวัด นนทบุรี แล้วมารายงานครับ

16. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงตา ค่ะ

17. แสงแข

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา

แนวทางสะสม วัตถุมงคลหลวงปู่พระครูบุญศรี ที่ถูกทางน่ะครับ

ลองพิจารณาดูน่ะครับ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา

เขียนในกระทู้ ก็อบมาครับ สำหรับท่านที่จะเล่นวัตถุมงคล สาย หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรี

แต่ดีใจอย่างที่ข้อเขียนของผม มีอิทธิพล ในการสื่อสารกับ ศิษย์ เก่า หรือ ใหม่ของหลวงพ่อทรง ที่ไม่ใช่แนวพุทธพาณิชย์ แต่เป็นแนวจิตวิญญาณมาแนวรองรับพุทธคุณที่มีมากับองค์พระ ไม่ใช่ สินค้า สำหรับ ค้าขาย

วัตถุมงคลของหลวงพ่อท่านเจตนาจะแจกออกไปให้กว้างไกล ประกอบกับหนังสือที่ท่านศูนย์เขียนเชียร์ ของดีมากๆ พื้นฐานดีมากๆ ข่าวแพร่กระจายไปมาก ทำให้มีคนรู้จัก

ข้อเขียนของผมเพียงแต่เสนอ เหรียญอีกด้านที่ผมเจอ พวกท่านอ่านแล้วพิจารณาเอาเอง กว่าจะเป็น สองพันหน้า ที่ฝ่ามา ผมถูก ด่ามาเพียบ จากพวกที่ขายวัตถุ ของหลวงพ่อ แบบ ขายวัตถุทั้งสิ้น ลงทุน โฆษณา ขาย กำไร แนวพาณิชย์แบบชัดเจน

แต่จากประสบการณ์ล้วนๆ ของหลวงพ่อทรง พอได้อีกสักระยะ ประมาณ ๑๕ - ๑๖ ปี หลังจากการมรณะภาพของท่าน ของจะยิ่งดังระเบิดในชุดที่ชัดเจนไม่สับสน เช่น เหรียญบิน ตะกรุด ตะโพน เบี้ย พระเนื้อผง ประสบการณ์ที่ชัดเจนเป็นรูปธรรม จะเป็นตัววัด ของจะดังแบบบอกต่อกันไป ไม่ต้องมานั่งเชียร์ เพื่อ อัพราคา และของมีจำนวนจำกัด ไม่สามารถเพิ่มขึ้นมาอีกได้

อีก สิบปี ถ้ากระทู้นี้ยังอยู่ ก็จะเป็นแค่องค์ประกอบเดียว ในบุญญาอภินิหาร ของ ท่านผู้เฒ่าวัดมอญ

ต่างกับ วัตถุมงคล หลวงปุ่บุญศรี ในยุคเก่าที่ท่านยังอยู่ จะทราบกันในหมู่ศิษย์ เท่านั้น ของมีแต่แจก และ ทำบุญกันที่สำนักแบบเป็นทางการ คนจะทราบก็เป็นคนในวง ผมเพียงแต่มาบอก เป็นคนส่งข่าว แต่ถ้าการส่งข่าวของผม ทำให้ เกิดการแพร่หลาย มีคนเอาไปใช้ประโยชน์ ในการซื้อขาย มีการ ทำให้ราคาแพงขึ้น กว่าจะที่ควรจะเป็น ถือว่า ผิตเจตนา ของ หลวงตา ที่พวกผมนับถือ ซ้ำยังมีของเสริม ของปลอม ของแอบอ้าง โดยเฉพาะ พวกเครื่องราง ล็อกเก็ต แบงค์รูปร่างแปลกๆ ลายมือแปลกๆ ฯลฯ ตามสวนมา จาก แหล่งที่ ผมทราบว่ามาจากไหน ใครน่าจะทำ

ถ้าเป็นพระเครื่องยังจะพอ ดูกันได้ และถ้าปล่อยต่อไป อีกหน่อย พวก งาแกะ ตะกรุด ผ้ายันต์ มีดหมอ จากแหล่งทำวัตถุมงคลที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย หรือ พยุหะคีรี ต้องตามสวนมาจาก พื้นที่แน่นอน ยิ่งกว่า ฝนจะตกวันพรุ่งนี้

จัดว่ารูปแบบการตลาด ต่างจากวัตถุมงคลหลวงพ่อทรงมาก เพราะของหลวงพ่อทรง มีคนเชียร์มาก่อนผมเขียน แต่ของหลวงปุู่พระครูบุญศรี เริ่มสู่สายตาคนมาจากผม

วัตถุมงคลของหลวงปู่บุญศรี ไม่น่าจะแนะนำต่อ ท่านใดเชื่ออย่างไร ก็ทำตามที่ท่านเชื่อ จะซื้อจากใคร ศิษย์ สายไหน ดูหน้าดูตา ว่า ทัน หลวงปู่ หลวงตาหรือไม่ นวนิยายใครก็เขียนได้ คนพื้นที่อย่างนั้น อย่างนี้ กรรมกาารวัด อย่างนั้น อย่างนี้ เจ้าอาวาสแบบนั้น แบบนี้ แต่ที่เห็นปัจจุบันจะบอกว่า เอาแค่เกิดทัน น่ะมีครับ แต่ที่ได้ อุ้มบาตรท่าน ได้รักษาพยาบาลท่าน ได้ทำแผล ให้ยาท่าน ได้ขับรถให้ท่านนั่ง พาเที่ยว ได้รับการครอบครู ได้ไหว้ครูทุกวันพฤหัสแรกเดือน ๙ ได้คาถาอาคม ได้ฟังประวัติ ได้ฟังเรื่องเล่า ได้เป็นส่วนหนึ่งในชีวิตของท่าน ที่ท่านมองแบบ แมวหมาที่ท่านรัก ตามสำนวน วัยรุ่นว่า ได้เป็นลมหายใจ ของกันและ กัน และ อีกหลายๆอย่าง จะมีเหลือกี่ท่าน ใน พ.ศ. นี้ ครับ

แต่ผมจะบอก เคล็ดของผมอย่างว่า ตอนที่ หลวงปู่ หรือ หลวงตาของผมมีสังขาร สิ่งที่ผมเห็นชัดคือ

๑) ที่วัด ไม่มีกรรมการวัด แบบเป็นเรื่องราว ท่านไม่เคยตั้งใครเป็นทางการ เหมือนวัดทั่วไป ไม่มีการประชุมกรรมการวัด ผู้ใหญ่บ้าน ผมเคยกราบเรียนถามท่าน ท่านยิ้ม นิ่ง และ ส่ายหัว จะมีศิษย์ คอยช่วยท่านไปๆมาๆมาก่อนบ้าง คนสนิท คนใกล้ชิดมีแน่อน แต่ไม่เป็นทางการแม้แต่คนเดียว ที่จะมายุ่งเกี่ยวเรื่องของวัด และ สิ่งของส่วนตัวของท่าน ท่านอยู่ของท่านองค์เดียวเงียบๆ สบายๆ กับ แมว หมา ลูกศิษย์ก้นกุฏิของท่าน ในที่ที่ ห่างไกล ในยุคนั้น คนภายหลังที่ไปเจอ ถึง เอาโลกแห่งความวุ่นวายภายนอก ไปใส่ท่าน และท่านก็เมตตา เล่นด้วย ในแง่วัตถุมงคล นอกจากนั้น ท่านสบายๆในโลกของท่าน สังเกตุจากแววตา ได้ทุกครั้ง ว่าท่านผู้เฒ่า มีความสุข ในอก ทั้งนั่ง ยืน เดิน นอน ทุกอิริยาบท

๑.๑) ผมไม่เคยซื้อวัตถุมงคลหลวงตา จากคนพื้นที่ข้างวัด ในละแวก แม้ผมจะเป็นคนเล่นพระ จะซื้อผมไปตามแผงที่พยุหะ และ แอบเก็บเงียบๆ เอามาให้หลวงตาท่านเสกซ้ำ และ หลวงตา ท่านไม่เคยแจก วัตถุมงคล ชัดๆให้ผมเห็น ในพื้นที่ ซึ่งในความจริงต้องมีบ้างจะบอกไม่มีคงเป็นไปไม่ได้ แต่คงเป็น พระชุดเก่า เช่นเหรียญรุ่นแรกๆ พระชุดแรกๆ และชาวบ้าน ไม่เคยมาซื้อวัตถุมงคล ถ้าจะเอา ฟรีอย่างเดียว เพราะฉะนั้น ชุดที่พวกผมทำขาย คนที่ได้ไปในละแวก จะมีส่วนที่ถวายท่าน ๆก็แจกไปจนหมด

แต่คนที่ได้ไปมาก จะเป็นคนไกลทั้งสิ้น

๒) หลวงตา ไม่เคย แจก เงิน หรือ ถังสังฆทาน แก่ คนพื้นที่บริเวณวัด หรือ วัดในละแวก เศษเงิน พวกแบงค์ สิบ ยี่สิบ เศษสตางค์ ท่านจะห่อใส่ถุง ทิ้งลง แม่น้ำเจ้าพระยา ถังสังฆทาน จะเอาใส่รถไปแจกวัดและ พื้นที่ไกลเข้าไปใน พื้นที่ ที่กันดาร

๓)
    พระเครื่อง และ วัตถุ มงคลของหลวงตา มาเป็นที่รู้จัก และ ต้องการ เมื่อ คุณแม่ ประทุม ไปพบท่าน และ ศิษย์สายหลวงพ่อฤาษี ตามเข้าไป เพราะความเชื่อว่าท่านคือ ฤาษีลิงเล็ก อันนี้เป็นจุดขายอันใหญ่ ที่ทำให้คน ทำวัตถุมงคล มีมากในยุคหลัง ทั้งเจตนาแจก และ ขาย และ ชุดนี้เป็นชุดที่เล่นหากันในปัจจุบัน และ ระวังให้ดีครับ มีลับ ลวง พราง จะซื้อ ให้ดูหน้า เอาจากคนที่ทันๆท่านจะมีตรรกะมากกว่า

ผมจะไม่เขียนต่อเรื่องวัตถุมงคลนี้ จะแนะนำ หลังไมค์เท่านั้นตามความจริง เพราะจะไม่ส่งเสริม การขาย ของเสริม ของเทียม ของแอบอ้าง ของสงฆ์ อีกต่อไป ใครที่ทำแบบนั้น กับ วัตถุมงคลหลวงปู่บุญศรีได้ ก็ทำกับ วัดอื่น หลวงปู่ หลวงพ่อ อื่นได้ครับ

ของหลวงพ่ออื่นที่ไปซื้อมา ก็ตรวจสอบ ภูมิหลังให้ดีครับ ว่าพระหลวงพ่อ เสกมาให้หรือปล่าว แท้หรือไม่ เสริมหรือไม่ ของสงฆ์ หรือไม่ หรือ ของเก๊ไปเลย พ่อค้าพระใหม่ เบื้องหน้า เบื้องหลังเยอะครับ

วัวของใคร เข้าคอกคนนั้น เงินของท่าน ท่านดูแลของท่านเองให้ดี อย่ามาพึ่งผมให้ดูแลเงินของท่าน จะซื้ออะไร ท่านตัดสินใจของท่านเอง

กรูณาอย่ามาถามผม เพื่อให้ท่านสบายใจ เพราะท่านอาจจะไม่ชอบคำตอบ เพราะถ้าผมเห็นแล้ว ไม่เคยเห็นมาก่อน ผมจะบอกชัดๆว่าไม่เคยเห็น หรือ ไปโดนมาอีกล่ะซิ

ของที่น่าใช่ จะไม่ใช่ ของที่ไม่ใช่ คือ ใช่

ใช้วัตถุมงคลของหลวงตาของผม เอาสรรพคุณรูปธรรมว่า เรื่องนิยาย อย่าเอา อย่าไปเชื่อใคร เพราะที่เห็นๆ ไม่ทันท่าน แทบทั้งนั้น

ถ้าท่านมีของแท้ในมือ ต้องเห็นผล ถ้าเงียบ ไม่ใช่ของหลวงปู่พระครูบุญศรี ง่ายๆแค่นี้ วัตถุมงคลสำหรับหลวงปู่ท่านเป็นเรื่องจิ๊บจ๊อยมาก ทันเป็นอะไรที่ห่างไกลจากพวกวัตถุมงคลพวกนี้มากที่สุด ไกลไปนานมาก ไกลแบบคนละภพและ คนละจักรวาล และ ถ้าท่านเมตตา ของที่ท่านเสก เทพ เทวดา จะอารักษ์อยู่เพียบ ใครมีของแท้ มีศรัทธา สามารถสื่อถึง จะพบเหตุการณ์ทุกราย ไม่มีการเว้น หน้าตา สีผิว เพศ เพราะเป็นของจริง

หลังจากนี้ อีก หลายปีผมก็รอได้ ผมถึงจะเขียนเรื่องวัตถุมงคลของหลวงปู่ต่อ ซึ่งผมมีอีก เป็นลังๆ ได้มาจากมือท่านทั้งสิ้น และ เสกมาอีกกว่า ร้อยครั้ง รอมาได้ สิบกว่าปี อีก สิบปีก็ยังรอได้ครับ

เพราะศรัทธาที่ผมมีต่อท่าน เป็นแบบ พ่อกับลูก ครูกับศิษย์ ความรักและ เคารพ ไม่มีทางเสื่อมคลาย ท่านจะไปอุบัติที่ไหนอีก ผมจะขอตามท่านไปทุกที่

เรื่องวัตถุ คือ ของนอกประเด็น

ว่างๆจะเขียนต่อน่ะจ้ะ สำหรับ แฟนคลับตัวจริงทั้งหลาย

ลองพิจารณาตามเหตุผล ถูกผิดดูน่ะครับ

แนวทางก่อนสะสมฯ คุณพี เสาวภา ได้ฝากไว้ ขออนุญาตยกมาเผยแพร่แก่พี่น้องและท่านสมาชิก มาเผื่อท่านที่ยังไม่ได้อ่านค่ะ

18. พี เสาวภา

ล็อกเก็ตลองพิมพ์ หลวงปู่เล็ก

RIMG0171.JPG RIMG0172.JPG

19. พี เสาวภา

ประวัติพระเนื้อผง หน้า ๕๑

20. พี เสาวภา

สีผึ้งพระอินทร์ หลวงตาเล็ก

อันนี้จากไฟล์ภาพเดิม ยังไม่ได้ถ่ายใหม่ แต่จะมีโชว์ตัวในรอบประมูลหน้า

IMG_0135.JPG IMG_0134.JPG IMG_0143.JPG

สุดยอดเครื่องของ หลวงปู่พระครูบุญศรีอินทวัณโณ