เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยแสนหก ฝาปิดเงิน ในตำนาน
    เอาโค๊ด มาลองศึกษาร่วมกัน ครับ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    แสนหกนี่ โด่งดังดังเป็นที่ต้องการมาจนล้านหก จะถึง ๑๖ ล้านหรือไม่ คอยดูกัน

เป็นเบี้ยยุคแรกๆของหลวงพ่อเสียนเลยครับ ลืมไปว่าบอก สามเสาร์ สามอังคาร หรือ เจ็ด แต่อยู่กับท่านเลย ๗ เสาร์ จากนั้น นำไปขอ หลวงพ่ออั้บลงกันงู และ มนต์ธรณีสารชุดใหญ่ เสกอีกหลายครั้ง เอาเข้าไป ของร่วมหลวงปู่เล็ก เสกให้ ( หลายที ชุดแจกหลังๆ จะเสกซ้ำมากขึ้นเรื่อยๆ ) หลวงปู่ดี จำได้ว่าไม่ทันท่าน ในพิธีของวัดบวรฯ ไปเข้าร่วมงานไหว้ครู หลวงพี่มหามานิตย์หลายครั้ง บอกครูฤาษีทุกสาย

ใส่ ลังไปขอ พระอาจารย์แม้นท่านเป่าให้ ขอผ่านไปยังหลวงพ่อจงที่ผมนับถือ

เบี้ยนี้ไม่ได้ลวกๆ เสกจนจำไม่ได้ว่า กี่ครั้ง

ที่สำคัญ แจกฟรี

ใครไม่สบายเป็นไข้ เป็นหวัด ไม่สบายแบบ หาสาเหตุไม่ชัดว่าแพ้อากาศ เป็นหวัด หรือ ซน ตอนนอน สวดมนต์ไหว้พระ เอาเบี้ยมากำนอนภาวนาจนหลับไปน่ะครับ อธิษฐานครูบาอาจารย์ สายเบี้ยทั้งหมด พระอุปคุต พระครูฤาษี ให้เบี้ยดูดพิษ ดูดไข้ ดูดไอ ดูด ของเน่าๆในร่างกายออกไป เบี้ยจะเริ่มเต้นตุ๊บๆ ๆในฝ่ามือ กำเอาด้าน ชันติดกับผ่ามือ ให้เขาดูดได้ ถึงจะเลี่ยมพลาสติกก็ ถ้าศรัทธาเกิด ไม่ใช่ ปัญหา ครูปรอทท่านจะกินของเน่าๆในร่างกายและดูดพิาไข้ออก เป็นเบาหายเร็ว เป็นหนักก็ตามอาการ กินยาตามหมอสั่งแล้วนอน นอนท่องพระคาถา ปัจจุขาดไปเรื่อยๆ พระคาถาหาอ่านตามเน็ทเอาน่ะครับ คล้ายกันทุกอาจารย์

ถ้าเบี้ยแท้ ใครไม่เป็นตามที่ผมบรรยาย มาที่บ้านผมจะนอนให้เหยียบจริงๆ แบบมั่นใจโคตรๆว่าไม่มีทางโดนตีนใคร แต่ ท่านอย่าโกหกตัวเองเท่านั้นหรือ เบี้ยดันเก๊ อันนี้ช่วยไม่ได้ ของแท้ ชันตามนั้น โค็ดตามนั้นทำลายไปหมดแล้ว ถ้าแท้ ไม่มีทางพลาด ยกเว้นกรรมท่านหนักจริงๆ เบาไม่ไหว อันนี้ตัวใครตัวมัน สวดโพชฌงค์ไปน่ะจ้ะ

ส่วนรูปถ่าย ฝีมือคนถ่ายพัฒนาขึ้นมามาก สวยมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2015
  3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อ้าววันนี้รูปสวยๆหาย

4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ชัดเจน และดุ นะครับ.....................

5. พี เสาวภา

ลีลาการเขียนครับ มีหลายอารมณ์หน่อย จะยืนยันว่าของเขาดีครับ...ไม่ได้โม้

6. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่ออั๊บ แห่งวัดท้องไทร ค่ะ

7. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงครับ
    สวัสดีพี่พีและพี่ๆบ้านเหรียญบินทุกๆท่านครับ

8. พี เสาวภา

ยาวาสนา จินดามณีครับ

9. แสงแข

กราบแม่พิม ค่ะ

10. แสงแข

QUOTE=พี เสาวภา;8651605

25-12-2013

[​IMG] [​IMG]
    เปิดดูไฟล์ 3011893 เปิดดูไฟล์ 3011894

เปิดดูไฟล์ 3011895

พระปิดตา เนื้อผงยาจินดามณี วัดท้องไทร

พระเนื้อผงยาจินดามณีนี้เป็นชุดสุดท้ายที่หลวงพ่ออั๊บ ผสมด้วยมือของท่าน กดพิมพ์ในโบสถ์เสร็จในวันเดียว ตามฤกษ์

ที่จริงผมน่าจะเขียนเรื่องนี้นานแล้ว แต่ไม่อยากให้ดังมาก แต่หาคนทำแบบ นี้ไม่ได้อีกแล้ว เครื่องยาครบน่ะครับ ไม่ได้ แค่ไปซื้อจากร้านมา แล้วบอกว่าเป็นยาจินดามณี มีส่วนผสมสำคัญของหลวงพ่ออีกหลายอย่างที่หายากและราคาแพงมาก บางอย่างผมช่วยไปหาซื้อมาจนได้ครับ

ผมเป็นเจ้าภาพชุดนี้ ไม่มีขาย ถวายหลวงพ่อเกือบหมด จนศิษย์หลวงพ่อยกมาให้ในรถ บอกให้เก็บไว้บ้าง

หลวงพ่อสั่งว่า คับขัน ( โดนของ โดนยาสั่ง โดนคุณไสย ป่วย เหตุจวนตัว ) ให้หักพระกินเป็นยา โดยท่านแสดงก่อน หักฉัน เข้าปากท่าน ท่านเชื่อวิชาของท่านมาก หลวงพ่ออั๊บ อายุท่านยืนยาวน่ะครับ กว่าจะละสังขาร อายุ ๙๐ ปีครับ หาคนมีอายุยืนระดับนี้ ที่ไม่หลงเลือนมีสติ หายากมากครับ

มีคนโดนของ ลูกศิษย์หลวงพ่อ เลยให้พระไป สั่งแบบเดียวกับหลวงพ่อคือหักกิน ...เล่าให้สั้นๆ หายครับ เขามาถามหลวงพ่ออยู่ที่ไหน แล้วมากราบที่วัด คงมาขอพระไปอีก

พระชุดนี้น่าจะเหลืออยู่ที่วัดน่ะครับ ผมไม่ทราบจริงๆ เป็นผงยาชุดสุดท้ายที่ท่านทำ และในอนาคต จะหายากและมีราคามากครับ...ฟันธง

ป.ล. ท่านไม่กด หรือ ปั้นเป็นยาน่ะครับ ท่านให้กดเป็นพระครับ จะได้ไม่เหมือนกับวัดกลางฯ

แจกฟรีแถมเป็นรายการที่ ๒ ทุกรายการ ๙ องค์ ต่อจากเหรียญเจ้าพ่อ พันท้ายฯ พระเนื้อผงยานี้ ขึ้นคอได้น่ะครับ

************************************​

พระปิดตา เนื้อผงยาจินดามณี วัดท้องไทร

คุณพี เสาวภา ได้นำไปสร้างกุศลที่ห้องประมูลทำบุญ เมื่อคราวรอบที่ ๑๘ หน้า ๓๙๐

ขออนุญาตยกมา เรียนพี่น้องและท่านสมาชิกค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2015
  11. แสงแข

เรื่องและภาพ วันที่กดพิมพ์พระ ยาวาสนา จินดามณี คุณพี เสาวภา บันทึกไว้ที่หน้า ๗๐๒ ขออนุญาตยกมาค่ะ

11-02-2010,
    quote=พี เสาวภา;2964009

วันนี้ผมไปร่วม กด พระเนื้อผงยาที่วัดท้องไทร กับ พระอาจารย์วัด เงิน และเพื่อนๆ ในบ้านเหรียญบินน่ะครับ

ที่จริงไม่ว่าง เเต่ต้องไป เพราะเนื้อยานี้เป็นยาสำคัญ ใครอยากทราบ ไปถามหลวงพ่อเองที่วัด เจตนาผมจะทำแจกฟรีน่ะครับ แต่อันนี้ต้องแล้วแต่หลวงพ่อเพราะผมถวายท่านหมด จิ๊กกลับมาแบ่งเพื่อนๆที่มาช่วยกันบ้างนิดหน่อย ตามจริตคนชอบของ ชอบมีฤทธิ์ ไปเอาที่วัด ก็กรุณามองดูด้วยว่า วัดมีภาระสร้างกำแพงอยู่ ใครอยากได้ รอให้กดให้หมดกะละมัง แล้วปลุกเสกเสร็จตามพิธีกรรมของท่าน ก็ให้ไปขอท่านได้ แล้วเมื่อต้องไป คงมองผ่านกำแพงที่กำลังสร้างอยู่ ท่านก็พิจารณาตามสมควรของท่านน่ะครับ

แต่อยากจะโชว์รูป และบอกว่าในชีวิตของผมพึ่งทำอย่างนี้ครั้งแรก พิมพ์พระผงยาพิเศษ ที่ไม่เคยทำเพราะไม่ทราบสูตร และไม่เคยรู้จักพระผู้ทรงคุณที่ทำได้ และพระชุดนี้ ถ้าไปช่วยรักษาใคร หรือช่วยชีวิตใครตามสรรพคุณ อาจจะเป็นผมเองหรือคนในครอบครัวของผม ผมก็คงได้บุญ ได้อานิสงส์ตามที่ต้องการ

ถ้ามีส่วนบุญ เกิดขึ้น การการทำทาน ออกทุน วิ่งหาวัสดุ ออกแรง ในงานนี้ ขออุทิศให้พี่น้องบ้านเหรียญบิน ที่เคารพรักทุกท่านน่ะครับ

ใครเป็นใครดูเอาเองน่ะครับ

กราบขอบคุณทุกท่าน บุญที่ท่านทำ ท่านได้ของท่านน่ะครับ แถมได้ของดีอีกด้วย ด้วยอานิสงส์นี้ ครูบาอาจารย์ จงมาช่วย มาประสิทธิ ขอให้หล่อ ให้รวย ทั้งทางโลก และ ทางธรรม สำเร็จๆๆๆ เห็นทันใจ ในชาติปัจจุบัน ทุกท่านด้วยเทอญ

[​IMG][​IMG][​IMG]
    เปิดดูไฟล์ 862666 เปิดดูไฟล์ 862667 เปิดดูไฟล์ 862668

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

เปิดดูไฟล์ 862669 เปิดดูไฟล์ 862670 เปิดดูไฟล์ 862672

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    เปิดดูไฟล์ 862674 เปิดดูไฟล์ 862675 เปิดดูไฟล์ 862676

เปิดดูไฟล์ 862677

เดี๋ยวดึกๆมาเล่าต่อ
    [/quote]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2015
  12. พี เสาวภา

เช้าวันนี้ ครึ้มฟ้าครึ้มฝน ตกอีกแน่ อยากจะขอท่านเทวดาไปตกเหนือเขื่อนเยอะๆน่ะครับ...แหะๆ

13. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ ค่ะ

14. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอสมัครเป็นน้องใหม่ศึกษาพระเครื่องหลวงปู่ทรงครับ
    มีข้อสงสัยครับ ระหว่างพระที่วัดสร้าง กับที่ศูนย์สร้าง ไม่ทราบว่ามีความแตกต่างกันยังไงครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ

15. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

ค่อยๆไล่อ่านกระทู้มาเรื่อยๆครับ

16. พี เสาวภา

ตอบทีเดียวคงยากครับ ต้องค่อยๆอ่าน แต่พอจะแยกได้แบบนี้ครับ

๑) พระที่มีการโฆษณาขายใน นิตยสาร ส่วนใหญ่เลยเป็นของศูนย์แทบทั้งหมดครับ เป็นพระโรงงานทำมา ไม่ได้ทำที่วัด ยกเว้นอ้างถึง เหรียญบินฯ ที่ใช้อ้างอิงเป็นรุ่นแรกครับ

๒) ส่วพระที่วัดทำตั้งแต่เหรียญบิน ฯ ลงมา พวกสมเด็จเนื้อน้ำมัน รูปอัดกระจก เหรียญรุ่นสอง เครื่องราง พวกเบี้ย ตะกรุด จะไม่มีการโฆษณาในนิตยสารเพราะวัดไม่มีเงินไปโฆษณาครับ

พระที่วัดสร้างและทำที่วัด จะมีที่กระทู้นี้ ที่ผมรวบรวมมาตั้งแต่ปี ๒๕๕๐ กว่าจะมาถึงจุดนี้ มีการถูกสะกัด จาก คณะต่างๆหลายคณะมาก ไม่ให้กระทู้นี้โตเพราะ.... แต่ก็ฝ่าด่านมาจน คนอ่าน สี่ล้านคลิ้กครับผม อะไรสงสัยถามมาได้ ส่วนหน้าไหนผมเองก็จำไม่ได้ ต้องขอครูแสงแขย้อนไปให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2015
  17. พี เสาวภา

มีทางเดียวล่ะครับ ไล่ไปเรื่อยๆครับ ใช้เวลาหน่อยครับ ผมกำลังรวมเล่ม แต่ ตอนนี้ขาดการถ่ายรูปทีดี กำลังศึกษาอยู่ครับ

18. แสงแข

พระนักธรรม หลวงพ่อทรง วัดมอญ

คุณพี เสาวภา : เจ้าของพระ

19. แสงแข

สวัสดีค่ะ คุณจิตพุทธ wel lcome_ ยินดีต้อนรับสมาชิกบ้านเหรียญบินฯค่ะ

20. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงแห่งวัดศาลาดินครับ
    สวัสดีพี่พีและพี่ๆบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ

วันนี้เอาภาพพระผงพิมพ์วัด สองพิมพ์มาให้ชมกันครับ
    -พระแหวกม่าน(องค์ซ้ายมือ)
    -พระนักธรรมองค์(ในตลับสแตนเลส)

[​IMG][​IMG]