เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ขอปรึกษาท่านเจ้าบ้านก่อนนะครับ

2. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก ค่ะ

3. แสงแข

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา อ่านข้อความ

[​IMG] [​IMG]

ทหาร ตำรวจ อส ที่ทำงานอยู่ สามจังหวัดภาคใต้ ส่งที่อยู่มาทาง pm หรือทางเมล์ nemoh75@gmail.com บอกด้วยว่ารูปกระจก หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

หรือจะเป็นแนวอื่น ด้านชายแดน ไม่ว่าท่านจะเป็น ทหาร ตำรวจ ข้าราชการพลเรือน อส กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ถ้าท่านอยู่ในเขตที่ ต้องมีการต่อสู้ ใช้กำลัง ใช้ปืน ผมแนะนำให้ท่านลองมีของหลวงปู่เล็กติดตัวครับ
    ท่านนี้ไม่ใช่ธรรมดา มีอาจารย์เก่งๆ หลายองค์มาก ตัวอย่าง หลวงปู่โต๊ะ หลวงพ่อพัก หลวงพ่อกุ่ม หลวงพ่อนุ่ม หลวงพ่อคำ ฯลฯ สมัยท่านยังหนุ่มๆ ท่านศึกษาพวกวิชาแบบนี้มาทุกอย่างครับ ลองมาหมดครับ

หลวงพ่อท่านบอกว่า คนมีของๆท่าน กลับมาบ้านได้ทุกคนครับ ตอนที่ท่านอนุญาตให้สร้าง ส่วนทำไม ต้องเป็นผม ที่ท่านไม่เคยอนุญาตใครมาก่อน ให้ทำจำนวนมากเช่นนี้ ก็คิดเอาเองน่ะครับ ( เพราะพวกขายของเขาต้องว่าอีกแบบ เพราะมันไม่มีจะขาย...เหอๆๆ )

ท่านบอกว่า ท่านเคยเอาพระของท่านแจก พวก ทหารตำรวจมาก่อน (ในยุค มี ผกค )และท่านบอกว่าที่มีของท่านกลับมาบ้านได้ทุกคนครับ พระองค์นี้ท่านไม่พูดอะไรเล่นๆน่ะครับ ไปพูดเล่นๆกับท่าน โดนด่าเปิงแน่นอนครับ...ของจริง วิเศษชัยชาญครับ ตัวจริงมาเองครับ

ใครอยากได้ไปป้องกันตัว ป้องกันประเทศชาติ ติดต่อมาน่ะครับ ผมเป็นเด็กส่งของ

รูปกระจก หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ คุณพี เสาวภา ได้สร้างไว้ ขออนุญาตยกมาจากห้องทำบุญค่ะ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    คนในเครื่องแบบ ติดต่อมาน่ะครับ เอาไปติดตัวอุ่นใจครับ

5. แสงแข

พระปรกใบมะขาม เนื้อทองแดง หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ

6. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***กราบหลวงปู่ บุญศรี ครับ
    ตอนนี้ กระผมห้อย ปรกจิ๋ว นี้ อยู่ครับ เล็กดี รสโต ครับ พกง่ายครับ***

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

รุ่นนี้ผมทำเอง ออกแบบเอง เจตนาแจกฟรี

หลวงปู่ เสกเอง แจกเอง.......ฟรี

มา พ.ศ. นี้ จะเอาไปที่สำนัก ทำบุญได้สองต่อ

8. แสงแข

ราหูอมจันทร์ กะลาแกะ ของคุณพี เสาวภา
    ขออนุญาตยกมาจากหน้า ๔๑๖ ค่ะ

9. พี เสาวภา

มีรายงานว่าของชุดสุดท้ายที่แจก เดินทางไปถึงแล้วน่ะครับ ตอนนี้ผมไม่มีค้างใคร ใครไม่ได้ รีบแจ้งน่ะครับ

แจกฟรี.......ตามสไตล์ ศิษย์วัดใหม่ฯครับ

10. พี เสาวภา

ช่างเสริมสวยกะลา นี่เป็นช่าง OTOP ของนครชัยศรี ฝีมือ สวยงามมากครับ แต่.......

ราคาก็สวยงามเหมือนกันน่ะครับ เลยแกะมากไม่ได้

11. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยกความเดิมที่คุณพีเขียนเรื่องแม่พระธรณี รวมทั้งที่คุณพี แนะนำแด่สมาชิกหลายท่านด้วยค่ะ
    ...................................................................

ใจตรงกันเลยค่ะว่าอยากได้องค์เล็กๆมาบูชาติดตัวบ้าง แต่ระยะก็เป็นอุปสรรคไม่สะดวกในการหาเช่า...โชคดีว่าที่บ้านมีองค์ใหญ่ ก็บูชาองค์ใหญ่ไปก่อนค่ะช่วงนี้

ขอบพระคุณคุณพี่ที่เอาเรื่องนี้มาเขียนอีกรอบ อ่านไปซะหลายรอบเลยค่ะสงสัยตนเองต้องทำการขอขมาท่านด้วยค่ะ ...ที่ผ่านมาตนเองไม่ค่อยได้ให้ความสำคัญกับท่านเลย จำได้ว่าที่บ้านพ่อแม่ก็มีการไหว้เหมือนกัน แต่ลูกๆ ไม่มีใครเอาทางนี้สักคน...น่าเจ็บใจจริงๆ

Originally Posted by พี เสาวภา View Post
    Re: สนใจเรืืองแม่พระธรณีครับ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ xxxxxxxxxxxx
    คือว่าได้อ่านเกี่ยวกับเรื่องพระแม่ธรณีครับ แล้วสนใจครับ เคยมีผู้มีญานท่านหนึ่งได้ดูดวงให้ผม แล้วบอกว่าเมื่อผมอายุ 36-37 (ตอนนี้ 35) จะได้ทำธุรกิจอย่างนี้ แล้วเขาให้ผมบูชาแม่พระธรณีครับ จากที่อ่านในกระูทู้เห็นคุณพอมีความรู้ด้านนี้คัรบ เลยอยากรู้จักและฟังประสบการณ์ต่างๆ อีกครับ ว่าทำไมคุณถึงได้บูชาท่าน แล้วมีประสบการณ์อย่างไรบ้างครับ อีเมล์ผมน่ะครับ xxxxxxxx@hotmail.com ครับ

เดี๋ยวจะลงในเว็บพลังจิตน่ะครับ คนอื่นจะได้อ่านทีเดียว

http://palungjit.org/threads/เ�...2347.1304/

พี เสาวภา -54515]

พวกท่านคงอ่าน เรื่องที่ผมเขียนถึงหลวงปู่ แถวๆปทุมธานี ที่เล่าโดยพระอาจารย์แม้นไปแล้วน่ะครับ

ก่อนอื่นต้องเรียกชื่อให้ถูกน่ะครับ ว่า แม่พระธรณี ไม่ใช่ พระแม่ธรณี เพราะท่านไม่ใช่พระน่ะครับ แต่เป็นแม่น่ะครับ คนจะเรียกผิดส่วนใหญ่ แม้ในบางตำรา อันนี้พระอาจารย์แม้นท่านสอนผมมา ต้อง แม่พระธรณี หรือ แม่ธรณี

ในช่วงผมสะสมพระเครื่องของหลวงพ่อกวย หลวงพ่อกวยท่านก็สร้างแม่พระธรณีไว้หลายรูปแบบ หลังสมเด็จ โพธิ์เก้าใบ รูปแม่พระธรณีบ้าง ผมก็สะสมไว้บ้าง

คาถาแม่พระธรณีจะมีจาก หลายที่ แต่จะคล้ายคลึงกัน เช่น

@ แม่พระธรณี เจ้าข้าเอย

อยู่แล้วหรือยัง อยู่แล้ว ( ตอบเองว่าอยู่ )

ข้าขอฝากชีวัง สังขาตัง

โลกะวิทู สารพัดศัตรู วินาสสันติ @

คนรุ่นเก่า ก่อนนอกจากบ้านจะว่าคาถานี้ แล้วเอาดิน ( ฝุ่น ๆ ) มาโรยหัวนิดหน่อย ว่าคาถาแล้ว ออกเดินทาง ตามประวัติ แม้กระทั่งนักมวยรุ่นเก่า จะไปต่อยตี ก็ว่าพระคาถานี้ เอาดินโรยหัว ไปต่อยตี ไม่มีแตก นอกจากนั้น ยังเป็นเคล็ด แคล้วคลาด คงกระพัน จาก สรรพยันอันตรายทั้งหลาย นอกจากนั้น ยังอธิษฐานด้านทำมาหากิน และทางโชคลาภ ตามสมควรแก่บารมีได้ด้วย

ทำบุญใส่บาตร ถวายสังฆทาน ก็อุทิศแก่ท่านด้วยน่ะครับ

นอกจากนั้น พระเดชพระคุณ หลวงพ่อกวย ยังเมตตาให้พระคาถา มาว่า

โพ อะ วะ นิ ตะ ละ และเขียนฝอยไว้ว่า เป็นพระคาถา แม่พระธรณี ( แม่ธรณี ) เชิญ แม่พระธรณีมาช่วย ถ้าไม่มาอกจะแตก ( อันนี้คงหมายถึง อกแม่พระธรณี คงไม่ใช่อกเรา )

แม่พระธรณีมีทำหลายพระอาจารย์ หาได้ตามกำลังทรัพย์ แบบของเก่าก็มี เป็น รูปรัตน รูปแม่พระธรณี มีทั้งนั่ง และยืน แบบยืน ราคาโหดหน่อยจับไม่ลง แบบนั่ง สวยๆ ราคาคงหลักหมื่นแก่ๆ

แม่พระธรณีที่เห็น หลวงปู่พระครูบุญศรีเมตตาลงให้ผม ทำด้วยไม้กาหลง หลวงปู่มีต้นกาหลงปลูกอยู่ต้นหนึ่งหลังกุฏิ ท่านพูดเปรย ถึงไม้กาหลง หลังกุฏิ หลายครั้ง หลายวาระเช่น

ชี้ให้ดู - แล้วพูดว่า ไม้กาหลงน่ะ

หรือ

พุดเปรยๆ ว่า มีไม้กาหลงหลังกุฏิ

หรือ

เปรยๆ ไม้กาหลง ขึ้นมาเฉย ๆ

คำอธิบายก็คือ ไม้นี้ ไม่ธรรมดา มีเทวดาอยู่ ซึ่งตรง กับพระเดขพระคุณ หลวงพ่ออั้บ ที่ตอนผมจะทำ แม่นางพิม ตนใหญ่ถวาย เลยบอกท่านว่าจะหล่อไหม ท่านบอกว่า ไม้ดีกว่า อันนี้จริงน่ะครับ ไม้ที่มาทำรูป โดยเฉพาะ เพศแม่ ถ้าได้ ไม้กาหลง ไม้ตะเคียน ตายพรายมา และเจ้าของ เทวดาท่านอนุญาต เอามาทำ แม่พระธรณี นางกวัก ฯลฯ เมื่อ ปลุกเสก จะได้รูปได้อาการมากครับ

ตอนหลังมีการตัดไม้ต้นนี้ ไม่ทราบเหตุใด คงมีลูกศิษย์ หัวแหลมคนใดคนหนึ่งฟังหลวงปู่เปรยเลยขอซ่ะเลย แต่ยืนยัน ไม่ใช่ผม เพราะผมไม่กล้าขอให้ตัด กลัวซ่ะด้วย แต่เมื่อตัดแล้วผมเลย เม้มมาท่อนหนึ่ง...แหะๆ เอามาแกะ นางกวัก และ แม่พระธรณี ผมจะโชว์ ละเอียด ในตอนของหลวงปู่บุญศรี ของนี้มีตัวตน และ สื่อได้ครับ

Attachment 1315539Attachment 1315540

แม่พระธรณี ลงจารด้วยหมึกแดง

Attachment 1315541

ใต้ฐานฝังตะกรุด แร่ชนวน เหรียญเต่าเนื้อแร่โคตรเศรษฐี และหลวงปู่ท่านเจิมแป้งให้ด้วย

ต่อมา พวกผมเคยขอ หลวงพ่อคูณสร้างเหรียญ จะไปทำศาลาวัดแถวบ้าน ย่านโคราช มาขอคำแนะนำผม แต่ไปๆมา ไม่ไปหาทุนกันเองจากที่วัด แต่มายืมตังค์ผม ไปหนึ่งแสน เรียกว่าให้ออกทุนทำเหรียญให้ สร้างวัด มีทั้ง เนื้อทองคำ เงิน ทองแดง หลังหลวงพ่อคูณ ปลุกเสกให้ แยกมาส่วนของผม ที่จองไว้ ของผมนำไปถวายให้หลวงปู่พระครูบุญศรีเสกซ้ำให้อีกนับครังไม่ถ้วน

ส่วนเงินค่าสร้างที่ ยืมผมไป บอกว่าจะเอาเหรียญไปออกสร้างวัดแล้วจะเอาทุนมาคืน จนบัดนี้หลายสิบ พ.ศ. ยังไม่เห็นแม้แต่เงาสักบาท แต่คนยืมเงินไป หลังๆ ไปทำสวนก็ไม่สำเร็จ ป่วยเป็นอัมพาตนอนแบบมาหลายปี ผมเลยขึ้เกียจไปตาม และตายไปหลายปีแล้ว ผมยังไปช่วยเผาศพ ส่วนเงินก็อโหสิกันไป แต่ถ้าจะมาเข้า ฝันให้หวยใช้หนี้ผม ก็มาได้น่ะครับ หนึ่งแสน รวมดอก หลายสิบปีมานี้ด้วย...แหะๆ น่ะ โ__ น่ะ

ก่อนสร้างเหรียญผมขอเฮียโก ท่านสื่อถึงแม่พระธรณี กราบเรียนท่านว่า ขอรูปท่านมาหลังเหรียญพร้อมคาถา มาลงหลังเหรียญ จากการสื่อ แม่พระธรณีท่านอนุญาต และ อนุโมทนา ผมเลยกล้าทำ

Attachment 1315542Attachment 1315543

เหรียญหลวงพ่อคูณ พระองค์หนึ่งที่ผมนับถือมาก พระองค์นี้บารมีท่านสูงมากครับ ไม่ใช่พระหลวงตาธรรมดา บารมีทางโภคทรัพย์ก็สูงมาก

Attachment 1315544

ข้างหลัง ลงพระคาถา โพ อะ วะ นิ ตะ ละ คนแปลภาษาขอมให้ผมคือ เสี่ย ธ และ คนเขียนแบบคือ รุ่นน้องที่ช่วยเขียนแบบให้

ผมจะเขียนเรื่องเหรียญนี้ในภาค หลวงปู่พระครูบุญศรี

เอามาโชว์ แค่ intro ...แหะๆ
    Quote:
    Originally Posted by พี เสาวภา View Post
    เรื่องแม่พระธรณี ยังไม่จบดี มีแม่พระธรณีที่ผมขอ หลวงพ่อทรงลงให้ ทั้งรูปหล่อ และด้ามมีด ดามัสกัส

นอกจากนั้น แม่พระธรณี นี่ถือเป็นเคล็ดว่า บนแผ่นดินนี้ คนเดิน มาทั้งนั้น ถึงนั่งรถมา นั่งเครื่องบินมา พอจะมาหาเราก็เดินมา เมื่อยังเดินมา บารมีแม่พระธรณียังคุ้มครองเราได้ ถ้าใครคนนั้น เหาะมาได้ ไม่เหยียบดิน คงไม่ใช่ธรรมดา ถ้าเป็นแบบนั้น อาจจะต้องยอมเขา เพราะเขาคงไม่ธรรมดา

แต่ในเคล็ดใดๆ เมื่อจะขอแม่พระธรณีแล้ว ในการใดๆแล้ว ถ้าแม่พระธรณียังช่วยไม่ได้ ก็รับรองว่าไม่มีใครช่วยคุณได้แล้วครับ...แหะๆ
    มีพี่น้องได้เขียนมาขอความรู้ เรื่อง แม่พระธรณี คุณพี เสาวภา ได้ให้คำตอบไว้ที่หน้า ๑๓๐๔ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2014
  12. พี เสาวภา

ผมได้เขียนอีกรอบครับ คุณแสงแขเอาของเก่าออกมา น่ะครับ

อย่าเอาเป็นมาตรฐาน เอาแค่เป็นประสบการณ์ของผมอีกด้าน ถ้าเอาไปใช้ได้ผล ก็ยินดีครับ

13. แสงแข

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา

ก็เป็นราหูกะลาแกะ แค่ หนึ่งในในไม่กี่อันที่หลวงพ่อทรงท่านเสกให้ผม ยกเว้นอันของหลวงพ่อน้อย ที่ผมติดตัวบูชาอยู่ แล้วของหลวงพ่อทรงท่านเสกซ้ำให้อีกทีหลายครั้ง คนล่ะเรื่องผมไม่เอามาโชว์ก็แล้วกันครับ

ช่าง OTOP เขาเก่ง ...ดูน่าเกรงขามค่ะ

คุณพีจะกรุณาให้ ราหู ของหลวงพ่อน้อย ได้โคจรมาโชว์บ้านเหรียญบิน ได้ชมเป็นขวัญตากันไหมคะ......

บ้านเมืองเราใกล้ๆจะต้องรับพระราหูกันอีกแล้วมังคะ กราบขอบพระคุณค่ะ

14. แสงแข

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chang_oncb

[​IMG][​IMG]

พระศรีวิไล ด้านหน้ารัชกาลที่ ๕ และรัชกาลที่ ๙ ด้านหลังพญาครุฑ อธิษฐานจิต 9 วาระ

วาระ 1 หลวงปู่เพิ่ม วัดป้อมแก้ว จ.อยุธยา
    วาระ 2 หลวงปู่แม้น วัดหน้าต่างนอก จ.อยุธยา
    วาระ 3 หลวงพ่อยวง วัดหน้าต่างใน จ.อยุธยา
    วาระ 4 หลวงพ่อวิรัช โอภาโส วัดธรรมยาน จ.เพชรบูรณ์
    วาระ 5 หลวงพ่อฉาบ วัดศรีสาคร จ. สิงห์บุรี
    วาระ 6 หลวงพ่อสวย วัดโคกแก้ว จ.ลพบุรี
    วาระ 7 หลวงพ่อดี วัดส้มเกลี้ยง จ.ตาก
    วาระ 8 หลวงพ่อจง วัดสังฆาราม บ้านด่านลานหอย จ.สุโขทัย
    วาระ 9 หลวงพ่ออุบาลี อตุโล วัดจันทร์ตะวันตก จ.พิษณุโลก

15. พี เสาวภา

จารย์อยู่ลำปาง ยังหาทางเข้าไม่ได้ คงอีก วันสองวันครับ

16. พี เสาวภา

ครับ เดี๋ยวรอถ่ายรูปก่อนครับ

17. Maestro

Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก หลวงปู่ทรง หลวงปู่อั๊บ ครับ

18. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก ค่ะ

19. แสงแข

ความฝัน
    คุณพี เสาวภา ได้เขียนเรื่องนี้ไว้เมื่อ น้ำท่วมเมืองไทยครั้งล่าสุดค่ะ

ขออนุญาตยกมาจากหน้า ๑๕๔๐ค่ะ

20. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ค่ะ​