เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไปซื้อหวยเบอร์...ต้องถูกจังๆเลยค่ะ:cool:

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    งานที่ไม่มีเงินให้

มีแต่ใจครับ...แหะๆ

ส่วนวิธีการพวกป่วน หากินกับวัตถุมงคลหลวงตาเล็ก ใช้ขั้นตอนตามกฎหมายได้ ช้าหน่อย แต่ ระทึกและ สยองดี

ขั้นตอนตามกฎหมาย ยังมีกฎหมาย พระเครื่องและกฎหมายของเก่า กฎหมาย ฉ้อโกง ที่จะมาจัดการกับพวกนี้ได้ คนขายพระไม่ทราบหรอก คิดว่าอยู่หลังแป้นจะขาย จะพิมพ์อะไรก็ได้ เมื่อคิดได้แค่นั้นก็ทำไป...แหะๆ ผมจะไม่เปิดเผยรายละเอียด ไม่มีคนทำกันเพราะสิ้นเปลือง เสียเวลา.....แต่ถ้าจำเป็น ผมทำแน่นอนให้เป็นตัวอย่างในโลกไซเบอร์ครับ

เรื่องนี้ไม่คุย ดูผลงานเอาเองว่า คนทำผิดกำหมาย จะลอยนวลไปได้หรือไม่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2013
  3. แสงแข

คนไปกราบท่านไม่รบกวนอะไรท่าน ลูกศิษย์ที่เฝ้าคงไม่ขัดข้องนะคะ

คุณพีมาชี้ทางเกษมให้ กราบขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ครับแค่ไปกราบ ร่วมทำบุญรักษาอาการเจ็บป่วยของท่าน ตามกำลัง จะได้บุญหลายเด้อ

5. พี เสาวภา

วันนี้ จะห่อของ ใส่ซองให้หมดน่ะครับ มีซองอยู่ปริมาณพอสมควร

6. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั๊บ
    สวัสดีพี่พี พี่ช้าง พี่อ้อย และทุกท่านครับ
    มาเจิมกระทู้ใน address ใหม่ครับ

7. แสงแข

คุณพี เสาวภา เขียนถึง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ ที่หน้า ๖๐๕ ค่ะ มีข้อมูลเตรียมตัวก่อนไปกราบท่านด้วย ขออนุญาตยกมาค่ะ

เผื่อท่านที่มีศรัทธาจะได้มีโอกาสดี ไปกราบท่านเป็นสิริมงคล และร่วมบุญถวายการพยาบาลท่านค่ะ กราบโมทนา สาธุคุณพีค่ะ

8. R-LEK

R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยินดีช่วยครับ

ถ้าหาก สร้าง facebook page แบบคัดกรองได้ จะเป็นไปได้ไหมครับ

หรือว่าจะสร้าง เป็นแบบ facebook ธรรมดา แล้วมีการรับเป็น friend ก็จะสามารถกรองได้ระดับนึง กันพวกขายของโฆษณาได้ระดับนึงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2013
  9. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***น้อมกราบ หลวงพ่อ เล็ก วัดทำนบครับ
    ยังไม่มีพระเครื่อง+เครื่องรางของท่านเลยครับ แต่ใจศรัทธาเต็ม100ครับ***

10. rungaran

***รอครับ ไม่นั้นกระผม ต้องลงแดงตายแน่ๆ ครับ อ.พี***

11. rungaran

***สงสัย ต้อง เล็งไปวัด หน้าต่างนอก ซะแล้วครับ***

12. Iamome

Iamome เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    น้อมกราบหลวงพ่อทรงครับ
    จากการหาพระนักธรรมให้หลานๆ จึงทำให้ได้เข้ามาศึกษาความรู้ในกระทู้นี้
    มาวันนี้จึงได้บูชาพระของหลวงพ่อให้ตัวเองเป็นองค์แรก
    ขอบคุณพี่พีที่ให้คำแนะนำครับ

13. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

http://pantip.com/topic/30692002

ลองเข้าไปอ่านดูนะครับ

ส่วนเรื่อง facebook มีแน่ครับ ขอศึกษาข้อดีของ Fan page กับ page ปรกติ หน่อยนะครับ ตอนนี้ยัง งงๆ อยู่

14. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    ถ้าเป็น Facebook ผมแนะนำให้ สร้างเป็น Group ครับ จะดีกว่าสร้างเป็น Page เพราะ คัดกรอง คนได้มากกว่า แต่จะ เป็นการสนทนาในกลุ่มซะมากกว่า

แต่ถ้าเป็น Page คนอื่นจะเห็นได้ แต่ในส่วน Group ก็สามารถตั้งให้คนอื่นเข้ามาอ่านได้

แต่ป้องกันการโพสได้

เพราะโดยส่วนตัวผมเองก็จะมี กลุ่มย่อยๆ ของผมสมัยเรียนที่สร้างโดยผมเอง เช่น ปวส.ไฟฟ้ากำลัง ปี 47วิทยาลัยเทคนิคอ่างทอง ฯลฯ

โดยเอาไว้คุยเรื่องต่าง ๆ และแจ้งข่าวสารต่าง ๆ ครับ เป็น Page มันจะไม่สะดวกในหลายๆเรื่อง

15. แสงแข

จากชะอำไม่ไกลเลยค่ะคุณรุ่ง ที่วัดมีตู้วัตถุมงคล ได้ทำบุญบำรุงวัดด้วยค่ะ

16. พี เสาวภา

เนื้อเขาสวย ครับ

เนื้อนี้ทันหลวงพ่อแน่ครับ พิมพ์นี้อภินิหารดีน่ะครับ มีน้อยด้วย ยกเว้นเนื้อขาวที่มาแจกงานพระราชทานเพลิงศพ หลวงพ่อ ทันท่านแต่ไม่ได้เสกน่ะครับ

และ พระเนื้อผง คนที่ไปเหมามาจาก พระ สวัดดิ์ คงรอเก็งกำไร ตามสายรายงานมา ก็ว่ากันไป พ่อค้าพระที่ไม่ขาย ไม่มีตุน จะปล่อยข่าวให้สับสน ก็พิจารณาด้วยสติน่ะครับ ว่าเรื่องไหนจริง หรือ ไม่จริง ใครจะว่าอย่างไร เดี๋ยวเขาคงไปเช็คบิลกันเอง ส่วนผม ไม่มีขายน่ะครับ ไม่ต้องถามมา แม้จะมีถามมาเรื่อยๆ แต่ทราบคำตอบน่ะครับ

แต่ตอนนี้พระผงเริ่ม จะหายากขึ้น ในวันหนึ่งจะเป็นของหลักของหลวงพ่อ ชุดหนึ่งทีเดียว

17. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ขอออกความเห็นในส่วนของเวปพันทิพนิดหนึ่งค่ะ เป็นขาประจำพันทิพมาร่วมสิบปีอยู่หลายห้อง แต่ไม่เคยโพสท์เนื่องจากสมัยก่อนจะเป็นสมาชิกต้องสมัครด้วยเลขที่บัตรประชาชน จำไม่ได้ว่าตอนนี้เปลี่ยนไปหรือยัง คนป่วนที่พันทิพจะเยอะมากค่ะ มีดร่าม่า แทบทุกอาทิตย์ มีคนคอยจับผิดกัน ทะเลาะกันแทบทุกอาทิตย์
    ตัวอย่างนะคะ พลังจิตคนที่เข้ามาพลังจิตก็ส่วนมากจะเป็นคนที่ส่วนใจจริงๆ ถ้าอยากรู้ อยากทราบ หรือ สนใจก็ใจโพสท์ถาม ถ้าไม่สนใจก็ผ่าน...แต่พันทิบจะมีมาตอด มาด่า มาสอน...ดร่าม่าที่พลังจิตถือว่าน้อยมากๆ ถ้าเทียบกับพันทิพ....แต่ห้องที่ดีๆ มีสาระก็เยอะค่ะ

เพิ่มเติมนิดค่ะ พันทิพมีระบบกระทู้ดังกระทู้โวตประจำรายสัปดาห์ คนที่ป่วนส่วนมากมุ่งไปที่กระทู้โวต ไปหยอดคำ ประมาณว่า อยู่ที่ใจ ไม่มีแก่นสาร...คำพูดแรงๆ สารพัด เลยกลายให้เป็นการทะเลาะกันค่ะชน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2013
  18. พี เสาวภา

ผมเขียนที่นี่ ที่เดียว ยังโดนไป ๔ - ๕ ครั้ง....แหะๆ

พันธ์ทิพย์ ผมไม่รู้จักครับ เคยแต่ได้ยินชื่อ

คนเรา( บางคน ) เป็นแบบที่ฝรั่งเรียกว่า split personality มี ลักษณะ นิสัย สองอย่าง อย่างหนึ่งเมื่ออยู่ในฝูงชน แต่นิสัยจะเปลี่ยนไปอีกอย่าง ในทางร้ายส่วนมาก เมื่ออยู่คนเดียว หรือ เปลี่ยนกลุ่มไป

ในโลกไซเบอร์ คนจะมีอีกนิสัย เหมือนขับรถอยู่ตัวเดียว ขับไปด่าไป พอมาอยู่หลังแป้น ในห้องคนเดียว ความเครียด หรือ ลักษณะด้านมืดจะแสดงออก เพราะไม่ใช่ตัวตนจริง ชื่อก็ฉายามา

ในโลกไซเบอร์นี่ ขนาด FBI ยังบอกว่าควบคุมยาก เพราะปลายสาย สาธารณะ แต่ต้นสายมาจากในห้องๆหนึ่ง ยิ่งเขียนมาจากต่างประเทศ การควบคุม ลืมไปได้เลยครับ เพราะ internet สามารถ log in เข้าที่ไหนก็ได้ ในโลกนี้ ถ้ามีสัญญาณ

การให้ลง เบอร์ บัตรประชาชน รูป ผมว่าแสดงความจริงใจดี แต่คงมีร่วมมือยากด้วยหลายสาเหตุ เพราะคนไม่ซีเรียส ไม่อยากจะแสดงตน ยกเว้นพวก ค้าขาย

อีกหน่อย จะมีการขึ้นศาลกันประจำแหละครับ คงต้องมีศาล คอมพิวเตอร์ เอาไว้ ตัดสินคดี ความในโลกไซเบอร์ครับ

19. พี เสาวภา

ยังเข้ายากเหมือนเดิม คงอีกนานกว่าจะรวบรวมแฟนพลังจิตกลับเข้าห้องถูกทางครับ

20. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ขอประทานโทษที่ข้อความประติดประต่อนะคะ นกไม่มีแป้นไทย ต้องพิมพ์อีกที่ แล้ว มาแปะเอา แต่ช่วงนี้โดนไวรัสอย่างหนัก ปล้ำกันทั้งวัน วันนี้ ดีขึ้นมาหน่อยแล้ว แต่ยังไม่เข้าที่ค่ะ

เมื่อเช้าช่วงโพสท์ โดนกระหน่ำเลยต้องรีบปิดเครื่อง แต่ดูจากมือถือ สถานะโชว์ว่า ออนไลน์ก็งงเหมือนกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2013