เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    กะบะวีโก้จะมาในอีกไม่นาน แมวเหมียวได้เทึ่ยวทะเลแน่นอน...เหอๆๆ

2. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านเพลินอีกแล้วค่ะคุณพี เอาถ้าว่างๆ เขียนต่อนะคะ ชอบมากค่ะเรื่องเล่า:cool::cool::cool:
    นกมารู้จักหลวงตาจากกระทู้คุณพี แต่สิ่งที่คุณพีเขียนเกี่ยวกับบุคลิกของหลวงตา คล้ายๆ กับที่ตนเองฝันถึงท่านค่ะ
    มีบางช่วงที่ตนเองเหนื่อยล้า หรือยุ่งแล้วลน เหมือนไก่โดนตัดหัว..กลางคืนมาฝันเห็นหลวงตา นั่งอยู่อย่างสงบเงียบ ท่านไม่พูดสักคำ
    ในฝัน นกก็มองท่านครั้งแล้วครั้งเล่าแบบหันขวับๆ แบบคนลน ท่านก็ นั่งเฉย ไม่พูด แต่มีแววตาแห่งความเมตตา และ ท่านก็สอนคนด้วยตาจริงๆ ค่ะ
    นกตื่นขึ้นมาต้องมาพิจารณาความฝันตนเอง นึกถึงลต. ก็ได้ข้อคิด และ สติค่ะ
    มีอีกครั้งหนึ่งฝันว่าท่านมาสักให้ ท่านบอกให้นอนลง และ บอกว่าจะเจ็บหน่อยนะ...หลังจากนั้นท่านพูดอีกไม่อีกคำ _/\_
    ปราบปลื้มใจในความเมตตาของท่านมากค่ะ ....ฝันเห็นท่านหลายครั้งแล้ว...อาจจะเป็นเพราะ จิตนึกถึงหลวงตามากไปก็ได้ค่ะ โปรดใช้วิจจารณญานค่ะ

กราบ กราบ กราบ ลต ค่ะ บารมีของลต นี้มากมายเหลือเกินค่ะ ทำให้นกได้มาเจอพวกพี่ๆ นักบุญทั้งหลาย ได้ร่วมงานบุญกัน ได้ค้ำชูศาสนา และ บารมีของท่านได้ช่วยทำนุบำรุงสถานปฎิบัติธรรมของ คุณแม่ชีประทุมด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2012
  3. ครรชิต วิมลจันทร์

ครรชิต วิมลจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้สมพรปาก

.............................
    สาธุ...สาธุ.....สาธุ.....

4. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

5. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพีเคยแจ้งให้ทราบว่าหลวงตาเล็กถ้าจะบนท่าน

ท่านชอบไอศครีมวานิลา หมี่กะทิ และท่านรักแมว

เจ้าแมวเหมียว :z12นี่แหละค่ะคุณพีจะทำอย่างไรจะถูกต้องตามที่หลวงตาท่านชอบ (แอบคิดว่าต้องนำมาเลี้ยงค่ะ)

หาอ่านที่คุณพีเขียนไม่พบแน่นอนค่ะ ว่าให้ทำอย่างไรกับเค้าล่ะคะ กราบขอบพระคุณคุณพีค่ะ

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ซื้อรูปปั้นเล็กๆครับรูปแมว เอาแบบชนิดขนปุยๆ ท่านชอบ

7. พี เสาวภา

ผมใช้ tablet ครับ ทำให้ขยายคำไม่ได้

ฝันเห็นท่าน กำลังจะมึปัญหา น่าจะเป็นเรื่องงาน ให้ระวังน่ะครับ

แต่หลวงตาท่านจะคอยช่วย

8. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

มีปัญหาแล้วค่ะคุณพี ไม่ได้เป็นปัญหาหนักเท่าไหร่ แต่เป็นงานล้นมือค่ะ เลยทำให้ลน ตอนนี้กลายเป็นว่าตนเองมีสามงานค่ะ งานหลัก งานอาสาสมัคร และ ธุรกิจเล็ำกๆ ของตนเอง ส่วนหนึ่งเป็นเพราะตนเองไปอาสารับทำเองค่ะ ต้องมีสติ สู้ให้ถึงสิ้นปีก่อนค่ะ ค่อยเปลี่ยนตารางเวลาไหม

ขอบคุณมากค่ะ ที่เตือน จะพยายามระวัง และ ตั้งสติค่ะ

9. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

รูปปั้นแมวขายดีแน่นอนเลยค่ะ :cool:

10. ครรชิต วิมลจันทร์

ครรชิต วิมลจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับ....ศิษย์พี่อ้อย ผมเลี้ยงแมวอยู่ 2 ตัวครับ
    เจ้านี่ชี่อ "ทับทิม" เป็นผู้หญิง อายุขวบกว่า ขนปุยน่ารักมาก นิสัยผู้หยิ๊ง....ผู้หญิง ตอนเขาอารมณ์ดีๆ เขาจะมานวดให้ด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

11. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

12. sagang

sagang เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    กราบหลวงพ่อทรง และสวัสดีพี่ๆ ศิษย์หลวงพ่อทุกท่าน:cool: ขอให้ทุกท่านหลับฝันดี :boo:

13. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่-หลวงพ่อครูบาอาจารย์ด้วยความเคารพ
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันทำงานใกล้สิ้นเดือนเด้อพี่น้อง
    ^_^

14. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    มาลงทะเบียนรอ พรุ่งนี้แล้วซินะ ออกพรรษา:cool:

15. พี เสาวภา

ครับ ของดี ไม่รีบเสก รีบแจกครับ

ของชิ้นนี้เสกมายาวนานก่อนจะเข้าพรรษาซ่ะอีกครับ

16. พี เสาวภา

ผมฝันเห็นท่าน มานั่งยิ้ม มองด้วยสายตา

ทราบเลยว่าผมมีปัญหาแน่นอน ท่านถึงมา

ผมลาออกจากงานเดิมที่ทำ เคลีร์ยเสร็จจนเซ็นสัญญาได้อีก เป็นเลข ๙ ตัว ผมลาอก

หลังจากนั้น ไปบวชร่วม ๆ ๕ เดือน สบายจัง ทิ้งไปเลย แต่ แม่ เมีย ลูก เป็นห่วง อิสตรีทั้งสิ้น ผมเลยต้องสึกมาผจญกรรมต่อ ไม่งั้น นั่งสวดมนตื ไหว้พระทำวัตร เช้า เย็นผมก็สงบสบายแล้ว

ส่วนคุณ ระวังให้ดี อย่าเครียด ค่อยๆทำไป ระวังสุขภาพ สวดมนต์ไหว้พระ เอา สีผึ้งหลวงตามาทำน้ำมนต์ อาบและ

จิบกิน กินทุกวัน จะผ่านไปได้ครับ...ฟันธง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2012
  17. พี เสาวภา

แบบนี้แหละ หลวงตาชอบมาก ยิ่งนวดเก่งด้วย ไปอยู่กับหลวงตาได้เป็นศิษย์เอกแน่นอนครับ

18. พี เสาวภา

ออกพรรษา ส่งซองมาน่ะจ้ะ มีของดีแจก ดีจริงๆ ไม่โม้

19. OATTOSAN

OATTOSAN เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2012
    กราบหลวงพ่อทรง กราบหลวงตาเล็ก สวัสดีคุณพี เสาวพา และสวัสดีพี่พี่ทุกท่านในเช้าวันจันทร์ครับ

20. พี เสาวภา

หน้า ๑๙

http://palungjit.org/threads/เหรียญบิน-หลวงพ่อทรง-แพโบสถ์น้ำ-หลวงตา-เล็ก-น-๑๒๗๗.122347/page-19

ผมได้รับคำตอบว่า ถ้าได้มีโอกาสนำไปบูชาขอพรแล้ว ชีวิตจะมีแต่ความเจริญรุ่งเรืองสืบไปอย่างที่สุด

ท่านผู้นี้มา เม้นท์ข้อความไว้ร่วม ๔ ปีมาแล้ว 26 - 6- 2008 ผมทึ่งและ จำได้ตลอด แต่ตอนน้้นไม่กล้าพูดมาก กลัวคนมาปรามาส หลวงตา แล้วตัวมันผู้นั้นจะซวย ไม่ได้แช่ง แต่จะซวยจริงๆ

แต่วันนี้ได้โอกาศขอนำมาถ่ายทอด และ ผมจะพูดแบบสุดๆไปเลย ตามความเชื่อของผม ท่านไม่เชื่อ ผมไม่ว่าอะไร ก็อ่านข้ามไป เอาว่าผมฝันไปเอง เป็นฝันแบบส่วนตัว

หลวงปู่พระครูบุญศรี หลวงตาเล็กของหมู่ศิษย์ ท่านไม่ใช่คนธรรมดา ท่านเป็นพระโพธิสัตว์ ท่านบำเพ็ญบารมี จะไป อุบัติเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้า ในอนาคตกาล เมื่อสิ้นพระศาสนาขององค์สมเด็จบรมครูพระ พุทธเจ้าสมณโคดม

พระโพธิสัตว์ และ พระปัจเจกพุทธเจ้ามีกำลัง ด้าน ฤทธิ์ อภินิหาร ลาภ มากกว่าพระอริยะสาวกสาวก ธรรมดา แม้จะเป็นพระอริยะสาวก ที่เป็นเอตทัคคะเพราะพระโพธิสัตว์ บำเพ็ญบารมีมานานกว่า บารมีสูงมาก มาเกิด เพราะต้องการสร้างบารมี ตามอริยอุปนิสัย และ จะเป็นรองก็แต่พระพุทธเจ้าเท่านั้น

พระอริยะบุคลที่ผมเชื่อว่าเป็นพระโพธิสัตว์ คือ หลวงปู่ทวด สมเด็จพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี หลวงพ่อ จง วัดหน้าต่างนอกฯ และอีกหลายท่าน แต่ผมไม่ได้สัมผัส จึงไม่กล้าพูดมาก แต่มีแน่นอน

หลวงปู่พระครูบุญศรี ท่านบำเพ็ญมาแบบเดียวกัน และทำมายาวนานมาก อิทธิฤทธิ์ บารมี เป็นเรื่องจิ้บจ้อยของพระโพธิสัตว์ ท่านเหล่านี้ เช่น หลวงพ่อทวด หลวงพ่อโต หลวงพ่อ จง เมื่อสัตว์โลกมีทุกข์ ท่านช่วยอย่างเดียว เพราะเป็นหน้าที่ของท่าน

ใครขอ ท่านให้

ใครที่บูชา หลวงตาเล็ก จะมีความสุข ความเจริญ เป็นที่ตั้ง ไม่มีข้อยกเว้น เพราะท่านบารมีมาก ตามที่คุณอนุบาลท่านกล่าว ผมไม่เคยรู้จักว่าคุณอนุบาลนี่คือใคร ท่านหายเงียบไป อาจจะไปบวช หรือ บำเพ็ญทางธรรมไปแล้ว

แต่ผมขอเป็นคนที่ ๒ ที่ยืนยันคำพูดของคุณ อนุบาล ว่าเป็นแบบนั้นจริง

ในตอนนั้น พ.ศ. นั้น ผมไม่กล้าพูด เพราะคนยังไม่รู้จัก หลวงปู่พระครูบุญศรี และผมพึ่งมีเรื่องขัดแย้ง มาจากสวนขลัง เดี๋ยวคนว่าผมมาเชียร์ของขาย แต่ผมเขียนเรื่องหลวงพ่อทรง และ หลวงปู่พระครูบุญศรีมา เข้า ๕ ปีแล้ว เริ่มตั้งแต่สวนขลัง ปี ๒๕๕๐ ผมไม่เคยเอาอะไรมาขายใครแม้แต่ชิ้นเดียว ผมมีอาชีพทำกิน หาเงินได้มากกว่ามานั่งขายพระกิน

ส่วนคนถามซื้อน่ะ มีหลายโหลครับ หลายปีมาแล้ว ขอให้ได้แท้ๆ จากผม เขาสู้ราคามีตั้งแต่ หมอ ยันพ่อค้า และ ท่านทางบ้าน โทรมาก็มี มานัดเจอผมก็มีหลายท่าน แต่ผมไม่เคยขายใคร เพราะไม่ร้อนเงิน กลัวถูกหาว่าหยิ่งเหมือนกัน

แต่แจกให้ฟรีๆมีครับ แต่ส่วนใหญ่ของที่แจก จะไม่ใช่ของหลวงตาเล็ก เพราะผมหวง

น่าจะครบ ๕ ปีแล้ว จึงขออ้างสัจจะอันนี้ เอามายืนยันความบริสุทธิ์ใจอันเป็นที่ตั้งของผมว่าผมไม่ได้มีของมาขาย และผมนับถือหลวงตาเล็ก เหมือนเป็น แม่ พ่อ ของผม และ ผมคิดถึงท่าน กราบไหว้ท่านมา เกือบทุกลมหายใจ ไม่ว่า หลับและ ตื่น หน้าท่านเมื่อผมหลับตาจะมาปรากฏ ยิ้มให้เสมอ เดี๋ยวนี้ก็ยังเห็น

ท่านเป็นอะไรที่มาดึงชีวิตผม ขึ้นมาให้สูง กว่าที่เคยเป็น และ ผมอธิษฐานจะตามท่านไปทุกที่ ไปเป็นขี้ข้าปรนนิบัติวัฐฐาก ท่านทุกที่ ทุกชาติ จนท่านสำเร็จกิจเป็นพระปัจเจก อย่างที่ตั้งใจ และ ผมเองก็จะพยายาม ไม่ให้พลาดอีกในชาตินั้น

ท่านที่ไม่มีวัตถุมงคลหลวงปู่บุญศรีอย่าไปหนักใจ มันเป็นแค่วัตถุ หลวงตาท่านเป็นอะไรที่มากกว่าการเสกเป่า

พวกท่าน ก็อบ รูปหลวงตาเล็กจากในเว็บนี้ไปติดหัวนอนบูชา มีผลเท่ากันครับ

ท่านบูชาและ ท่านจะเจริญครับ ...ท้าให้ลองครับ

ของจริงจะเป็นแบบหลวงตาเล็กครับ คือ ๑ ไม่มี ๒ .........กล้าท้าพิสูจน์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2012