เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    บอกบุญ กระทู้หลวงปู่ทวด

ขอเชิญร่วมบริจาคเป็นเจ้าภาพ สร้างสติกเกอร์หลวงปู่ทวด พุทธาภิเษก 9 เสก แจกจ่าย 9 วัด ทหาร ตำรวจ ครู ข้าราชการ ประชาชนใน 3 จังหวัดชายแดนใต้ กราบเรียนเชิญ

1. nuanpan ประธานดำเนินการ ทำบุญ 3,000 บาท
    2. rungaran ทำบุญ 1,000 บาท
    3. Chang_oncb ทำบุญ 500 แผ่น ขอ 100 แผ่น รวม 600 แผ่น เป็นเงิน 5,000 บาท
    4. Puthapower
    5. nitikoon29
    6. natta_pea
    7. ksongrit
    8. ล้างใจ

9.chongkasem

10.natta_pea ทำบุญ 1,000 บาท

11.motana2008

12.joenok

2. Maestro

Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระอาจารย์อารยวังโส วัดป่าพุทธพจน์หริภุญไชย
    สมเด็จพระสังฆมหานายกพุทธศาสนาเถรวาทนิกายแห่งสยามอุบาลีวงศ์ ศรีลังกา และ คณะ
    รองสังฆนายกพุทธศาสนามหายานนิกาย เจ้าอาวาสวัดเส้าหลิน แห่งสาธารณรัฐประชาชนจีน และ คณะ

หาเจอจากเฟสบุ๊คมาครับ พี่ช้าง ทราบชื่อแค่ 3 องค์ ที่เหลือได้โพสสอบถามไปแล้ว ถ้าทราบเพิ่มเติมจะนำมาแจ้งอีกทีครับ

ทาง Fb เขาบอกมาว่า นำสวด โดย พระอธิการอาระยะ อารยวังโส เจ้าอาวาสวัดป่าพุทธพจน์หริ<wbr>ภุญไชย จังหวัดลำพูน
    พระสงฆ์อื่นๆ คือ ส่วนใหญ่คือ พระสงฆ์วัดป่าพุทธพจน์ฯ
    แต่ ครั้งที่ ๓๘ นี้ มีพระเถระจาก ศรีลังกา
    นำโดย พระสังฆนายก พุทธศาสนาเถรวาท สยามอุบาลีวงศ์ ศรีลังกา
    และ มีพระวิปัสสนาจารย์บางรูปที<wbr>่เคารพในพระอาจารย์มาร่วมใน<wbr>พิธีครั้งนี้
    จาก Fb รวมพลังสวดพระปริตร อธิษฐานจิต เพื่อแผ่นดินไทย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2012
  3. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบหลวงพ่อทรงครับ

สวัสดีพี่ๆยามค่ำครับผม
    พรุ่งนี้ผมไม่มีสอบเลยแว็บมาเล่นเน็ตสักแปปครับ
    เหลือสอบอีกสามตัวครับ

4. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

โมทนา สาธุ พระคุณเจ้าทั้งหลายเหล่านั้น เป็นพระอรหันต์ ระดับอภิญญา ทั้งนั้น มีโอกาสก็ไปกราบไปไหว้ เป็นเนื้อนาบุญ ๖-๑๐ สิงหาคม ๒๕๕๕ จะเดินทางไปทำงานแถว ลำปาง เชียงใหม่ ถ้ามีเวลาจะแวะไปกราบให้ได้

5. athip

athip เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้ได้โอนเงินร่วมบุญกับบ้านเหรียญบิน 1,151.25 บาทนะคะ

6. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกใจสิครับ พ่อสจ๊วตรูปหล่อ
    ยิ่งนึกถึง..ตอนเปิดตลับออกมาทีแรกน่ะ (ซึ้งเชียวล่ะ)
    เพราะนำกลับมาเปิดที่บ้านครับ หน้ารูปหลวงพ่อเลย :cool:

ขอบคุณหลาย ๆ และขอบใจในไมตรีที่มีมอบให้อย่างสม่ำเสมอครับ

7. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

มีเลขที่บัญชีไหมครับ
    (ขออภัยถ้าลงแจ้งมาแล้ว แบบว่า..ผมยังตามอ่านมาไม่ทันปัจจุบันครับ)

8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

กราบขอบคุณอย่างสูงครับ

มีผ้ายันต์ รอยมือ รอยเท้า หรือยังครับ

9. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:โมทนาบุญด้วยครับ

10. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แจกฟรีไม่หมดครับ เพราะไม่พอแจก...แหะๆ

แจกบ้าง ประมูล บ้างตามหลักของหลวงพ่อทรงครับ

11. Chang_oncb

กราบโมทนา ไปที่กระทู้หลวงปู่ทวด นะครับ นำมาเสนอในกระทู้เหรียญบิน เพียงบอกบุญ นะครับ

12. พี เสาวภา

ค่อยๆอ่านไปน่ะครับ

เรื่องของหลวงพ่อทรง ด้านวัตถุมงคล มีความซับซ้อนสำหรับ แฟนใหม่พอสมควรครับ

ผมสรุปไว้บางที่ หน้าไหนก็ไม่ทราบ...แหะๆ แต่หลักมี ที่หลวงพ่อ สร้างเอง ยุค เก่า สั่งเขามา และ ของหลวงพ่อมุ่ย เอามาออกที่วัด และ ยุคใหม่ ทำที่วัด

นอกนั้น เป็นของคนอื่น สร้างมาแล้วมาขอบารมีท่าน ปลุกเสก ออกขาย ใช้คำว่าออกขายน่ะครับ ให้วัดออกทำบุญ เป็นส่วนน้อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2012
  13. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    ติดตามอ่านในกระทู้ของคุณอาอยู่เรื่อยๆ แต่ไม่ได้แสดงตัว แหะๆ
    ตามอ่านกันมาตั้งแต่สวนฯ
    เข้ามาแสดงตัว เผื่อได้รับของดี ของฟรี ของศักดิ์สิทธิ์กะเค้าบ้างครับ แหะๆๆ

14. พี เสาวภา

ส่งซองมา ผ้ายันต์รอยเท้า หรือ รอยมือไปครับ

แจกฟรี ในยุคน้ำมันแพง สู้พวก เอามาอัพราคา เป็นอาหารลิงครับ

ฟรีจริงๆ ไม่มีเงื่อนไข

15. Chang_oncb

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ: อาตมภาพในฐานะพระสงฆ์ในพระพุทธศาสนาขอตั้งสัตยาธิษฐาน อ้างคุณพระศรีรัตนตรัย มีพระพุทธรัตนะ พระธรรมรัตนะ และสังฆรัตนะทั้ง 3 ประการ ขอจงบันดาลให้ท่านพุทธบริษัททั้งหลายโดยถ้วนหน้า

ถ้าจะปรารถนาเป็นพระโพธิญาณ ก็ขอให้ได้บรรลุพระโพธิญาณสมความปรารถนา

ถ้าจะปรารถนาเป็นอัครสาวก พระมหาสาวก พระสาวก ปกติธรรมดาก็สำเร็จผลและขอบรรดาท่านพุทธศาสนิกชนทุกท่าน จงประสบแต่ความสุขสวัสดิ์พิพัฒน์มงคล สมบูรณ์พูนผล และจงเจริญไปด้วยจตุรพิธพรชัยทั้ง 4 ประการ มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ และปฏิภาณ

หากทุกท่านมีความประสงค์สิ่งใด ก็ขอให้ได้สิ่งนั้นสมความปรารถนาจงทุกประการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2012
  16. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อสมัครสมาชิกบ้านเหรียญบินด้วยคนครับ
    ขออนุญาตส่งซองไปรับผ้ายันต์ลายมือตามกติการด้วยครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณพี่พี และญาติธรรมทุกท่านด้วยครับ สาธุ./

17. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับผ้ายันต์เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณพี่พี และต้นบุญ ใช่คุณวารินทร์หรือเปล่าน่ะ ขอบคุณมากครับ

18. athip

athip เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2008
    ยังไม่มีเลยค่ะ ขอรับด้วยยังทันมั้ยคะ

19. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ
    กราบ หราบ กราบ หลวงปู่พระครูบุญศรี ครับ

ได้รับผ้ายันต์เรียบร้อยแล้ว ครับ
    ขอบคุณ พี่พีมาก ครับ

20. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่พี อาจารย์ช้าง ตั้งใจจะบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ จากข้อมูลของคุณป้า ที่พี่พีให้ไว้ แต่ยังไม่ได้โทรไปเลย ยุ่งกับเจ้าตัวเล็กไม่สบาย นอนเฝ้าไข้อยู่ที่ รพ. ครับเดี๋ยวออกแล้วจะติดต่อไปครับ ....