เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. กราวใน

กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณมากๆครับพี่พี มีของดีแล้วมักคิดไม่ถึง มองข้ามไปได้
    จำนำวิธีนี้ไปใช้นะครับ เบี้ยหลายๆตัวผมเอาตั้งเรียงไว้ที่โต๊ะหมู่ในห้องพระหมดเลย ไม่ได้เอามาติดตัวไว้บ้างเลย

2. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงครับ

วันนี้ฝนตกแต่เช้าเลย พี่ๆ น้องๆ รักษาสุขภาพกันด้วยนะคัรบ

นำรูปที่แสดงถึง อำนาจจิตตานุภาพ และบารมีแห่งครุอาจารย์มาให้ชมคัรบ

พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤษีลิงดำ บารมีท่านมหาศาลครับ ผมเคารพท่านมาก

รูปสุดท้ายนี่หลวงปู่เราเองนะคัรบ ภาพวันเสกขุนแผน กล้องตัวนี้คนถ่ายอธิษฐานขอชมบารมีปาฏิหารย์ ก็ถ่ายติดภาพนี้ ส่วนกล้องอีกสามตัวภาพเป็นปกติ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      118.1 KB
      เปิดดู:
      1,061
      ขนาดไฟล์:
      79.2 KB
      เปิดดู:
      1,008
      ขนาดไฟล์:
      151.4 KB
      เปิดดู:
      982
      ขนาดไฟล์:
      126.2 KB
      เปิดดู:
      966
  3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ภาพยอดเยี่ยมครับ...................

4. เมืองสมุทร

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่คัรบ

ขนาดไฟล์:
      147.2 KB
      เปิดดู:
      1,584
    • Picture 322.jpg
      Picture 322.jpg
      ขนาดไฟล์:
      186.6 KB
      เปิดดู:
      1,335
    • Picture 323.jpg
      Picture 323.jpg
      ขนาดไฟล์:
      186.3 KB
      เปิดดู:
      1,259
  5. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
  6. เมืองสมุทร

เหรียญหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร เนื้อเงินครับ

ขนาดไฟล์:
      87.7 KB
      เปิดดู:
      664
      ขนาดไฟล์:
      77.2 KB
      เปิดดู:
      643
      ขนาดไฟล์:
      71 KB
      เปิดดู:
      674
      ขนาดไฟล์:
      154.1 KB
      เปิดดู:
      709
      ขนาดไฟล์:
      146.2 KB
      เปิดดู:
      651
  7. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง (รอบ2ครับ) อิอิ

8. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ชุดนี้มาสงสัยต้องยอมมมมม..... อิอิ

9. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง คิดถึงหลวงพ่อครับ

10. นายGEET

นายGEET เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    เป็นขวัญตาจริงๆของป๋าก่อแต่ละรอบ:cool:

11. SomeO

SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทรงครับ
    และสวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ

12. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

13. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรงค่ะ....

14. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการหลวงพ่อทรง และสวัสดีทุกท่านครับ

ครับพี่พี ตอนนี้ผมไม่ได้แขวนเดี่ยวหลวงพ่อทรงเลยครับ เคยแขวนเดี่ยวปรกโพธิ์อยู่พักนึง งานเข้ามากๆเลยครับ(เรื่องงานล้วนๆ) มีปัญหามากกว่าตอนไม่ได้แขวนพอสมควร(ตามความรู้สึกนะครับ อาจเป็นช่วงประจวบเหมาะก็ได้นะครับ) แต่งานที่เข้ามาเคลียร์ได้หมดเลยนะครับ ตอนนี้เลยเอาท่านบูชาไว้ที่หิ้งพระก่อน เดี๋ยวอีกสักพักจะบูชาใหม่ครับ ผมชอบแขวนเดี่ยวครับ เคยลองแขวนหลายองค์แล้วผมอึดอัด

พี่พี หรือท่านอื่นๆ พอมีคำแนะนำไหมครับ

15. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงพ่อทรง... ครับ
    เข้ามาตอกบัตรกะเช้าครับ... ช่วงนี้คงต้องเปลี่ยนเวลามาเข้าบ้านเหรียญบินสักหน่อย....

16. ไม่เกิด

มีข้อความดีๆมาให้อ่านกันเหมื่อนเดิม....

คำบางคำ...กินใจ??ะมัด

โลกกลมๆ ใบนี้ ไม่มีอะไรได้มาฟรี
    ของฟรีไม่เคยมี ของดีไม่เคยถูก
    คุณว่าจริงไหม . . . ?

คนเราต้องเดินหน้า เวลายังเดินหน้าเลย
    ไม่ต้องสนใจว่า . . .... แมวจะสีขาวหรือดำ ขอให้จับหนูได้ก็พอ

ในโลกกลม ใบนี้ไม่มีคำว่าแน่นอน
    คนเราเมื่อม้าตาย ก็ต้องลงเดิน
    ท้อแท้ได้ แต่อย่าท้อถอย
    อิจฉาได้ แต่อย่าริษยา

เหตุผลของคน หนึ่ง อาจไม่ใช่ของอีกคนหนึ่ง
    ถ้าไม่ลองก้าว จะไม่มีวันรู้ได้เลยว่า ข้างหน้าเป็นอย่างไร
    หนทางอันยาวไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกก่อนเสมอ
    อย่ายอมแพ้ ถ้ายังไม่ได้พยายามอย่างเต็มที่

จงใช้สติ อย่าใช้อารมณ์
    เบื้องหลังความเข้มแข็ง สมควรมีความอ่อนโยน
    ไม่มีคำว่า บังเอิญในเรื่องของความรัก มีแต่คำว่าตั้งใจ

ยินดีกับสิ่งที่ได้มา และยอมรับกับสิ่งที่เสียไป
    หลังพายุผ่านไป ฟ้าย่อมสดใส
    หลังผ่านปัญหาจะรู้ว่า ปัญหานั้นเล็กนิดเดียว

ไม่เป็นขุนนางน่ะได้ แต่ไม่เป็นคนไม่ได้
    มีแต่วันนี้ที่มีค่า ไม่มีวันหน้า วันหลัง เมื่อวานก็สายเกินแก้
    พรุ่งนี้ก็สายเกินไป

อย่าหวังว่า . . . จะได้รับความรักจากคนที่คุณรัก

ทั่วไป . . . ไม่เห็นคุณร้องไห้
    เพื่อนแท้ . . . มีหัวไหล่ไว้คอยซับน้ำตาให้
    เพื่อนทั่วไป . . . ถือขวดไวน์ติดมือมางานปาร์ตี้ของคุณ
    เพื่อนแท้ . . . จะมาแต่หัววันเพื่อช่วยเตรียมงาน
    เพื่อนทั่วไป . . . คาดหวังให้คุณอยู่เคียงข้างเขาเสมอ
    เพื่อนแท้ . . . คาดหวังที่จะอยู่เคียงข้างคุณตลอดไป
    เพื่อนทั่วไป . . . อ่านแล้วทิ้งไป
    เพื่อนแท้ . . . จะส่งต่อๆ ไป
    ส่งผ่านให้ใครก็ได้ที่คุณห่วงใย
    หากคุณได้รับคืน หมายถึง คุณได้พบเพื่อนแท้แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2010
  17. ไม่เกิด

อยากจะให้กำลังใจครับ.... สำหรับเรื่องงานถ้ามีงานเข้ามาเยอะ แล้วเคลียร์ได้หมด ไม่มีปัญหา ผมถือว่าเป็นการทำงานที่สมบูรณ์ เจ้านายหรือผู้บังคับบัญชาน่าจะเห็นผลงาน ยังไงก็คิดเสียว่า... ค่าของคน อยู่ที่ผลงาน.... ( สู้ สู้ )
    สำหรับวัตถุมงคลของหลวงพ่อทรง ลองเปลี่ยนมาเป็นพระแหวกม่านบ้างซิครับ เผื่อว่างานหรืออุปสรรคที่เข้ามาจะได้ผ่านได้อย่างง่ายดาย ( กว่าเดิม )

18. ไม่เกิด

สำหรับเพื่อนๆสมาชิกที่คิดว่ามีปัญหาหรืออุปสรรคที่หนักหนาจนแก้ไขไม่ไหว ลองอ่านเรื่องนี้ดูครับ ผมว่าเป็นตัวอย่างและกำลังใจที่ดีได้ครับ.....

สุดยอด!!! หมูจีนพิการเดินได้ด้วยขาหน้า สู้โว้ย

เมื่อวันที่ 29 กันยายนที่ผ่านมา เว็บไซต์เทเลกราฟ ของอังกฤษ ได้เผยแพร่ภาพและชีวิตของเจ้า จูเจียนเฉียง เจ้า หมูวัย 10 เดือน ที่พิการขาหลังทั้ง 2 ข้าง แต่สามารถเดินเหินไปไหนมาไหนได้อย่างไม่น่าเชื่อ โดยมันจะใช้ขาหน้าทั้งสองขาในการพยุงตัวเอง แม้จะเคลื่อนที่ได้ช้าแต่มันก็พยายามประคองตัวเองให้เคลื่อนที่ไปได้

นายหวัง ฉีไห่ เจ้าของหมูพิการตัวนี้ ได้เปิดเผยว่า ครั้งแรกที่มันเกิดมา ภรรยาของเขาก็บอกให้เขาเอามันไปทิ้ง แต่เขาลังเลที่จะทิ้งมันไปเพราะเห็นว่ามันน่าสงสาร และแม้ว่ามันจะมีสภาพพิการอย่างไรมันก็คือชีวิตชีวิตหนึ่ง เขาเลยเลี้ยงมันไว้ โดยตั้งชื่อมันว่า จูเจียนเฉียง ซึ่ง มีความหมายว่า หมูแข็งแรง จากนั้นเขาก็ฝึกให้มันเดินได้ด้วยตัวเอง และไม่น่าเชื่อเลยว่าหลังจากนั้น 1 เดือน เจ้าหมูตัวนี้กลับเดินได้แม้จะมีเพียงขาหน้าเท่านั้น และมีสุขภาพที่แข็งแรงดีเกินคาด

ทุกวันนี้ เจ้าหมูตัวนี้เป็นที่สนใจของผู้คนในหมู่บ้านมาก ๆ มันทำให้บ้านของเขาไม่เงียบเหงาเลยสักวัน เพราะมีเพื่อนบ้านมาเยี่ยมเยือนเจ้าหมู จูเจียนเฉียง ตลอด ขณะเดียวกันเขาก็รู้สึกผูกพันกับมันมาก หากใครสักคนมาติดต่อขอซื้อ ไม่ว่าจะด้วยจำนวนเงินมากแค่ไหน เขาก็จะไม่มีวันขายมันให้ใครเด็ดขาด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2010
  19. นายGEET

นายGEET เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบ กราบ กราบหลวงพ่อทรงและครูบาอาจารย์ทุกท่านครับ

20. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณครับ ผมก็มองในมุมนี้เหมือนกัน เหนื่อยแต่อย่างเท่ห์เลย ผมมีพระที่ชอบมากๆ 3 องค์ครับ แหวกม่านหลวงพ่อทรง กริ่งพระแก้วหลวงปู่หมุน แล้วก็พระหลวงปู่ดู่ เดี๋ยวลองแขวน 3 องค์อีกทีครับ