เล่าประสบการณ์ โชว์วัตถุมงคล หลวงพ่อสมนึก วัดหรงบน นครศรีธรรมราช

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย SangTong, 28 มกราคม 2015.

1. SangTong

SangTong เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องสุดยอดวัตถุมงคลปู่เจ้าสมิงพรายนั้นหลวงพ่อสมนึกบอกว่าท่านได้ปลุกเสกด้วยสรรพวิชาที่ท่านได้ร่ำเรียนและศึกษามาทั้งหมดลงในสุดยอดวัตถุมงคลรุ่นนี้ โดยเฉพาะวิชามหาสะท้อนนั้นท่านพึ่งจะปลุกเสกลงในวัตถุมงคลปู่เจ้าสมิงพรายเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่ท่านได้สร้างวัตถุมงคลเป็นต้นมา นับว่าเป็นความโชคดีที่ลูกศิษย์ทุกคนที่ได้ร่วมทำบุญกับท่านแล้วยังได้สุดยอดวัตถุมงคลไว้บูชาอีกด้วยนะ ครับ

2. SangTong

วันที่ 14 สิงหาคมที่ผ่านพี่ผู้หญิงท่านหนึ่งอยู่ จังหวัดลำพูนเล่าให้ผมฟังว่าเมื่อเดือน 2 ที่แล้วแฟนเขาได้รับแจกปู่่เจ้าสมิงพราย พิมพ์เล็ก เนื้อว่านแดง วัดหรงบน จากเพื่อนของเพื่อนร่วมงานมา1 องค์แต่พอแฟนพี่เขานำเข้ามาไว้ในห้องกับไม่ยอมบอกพี่เขาเลย ตกกลางคืนวันนั้นพี่เขานอนอยู่ในห้องคนเดียวปรากฎว่าเห็นคนตัวใหญ่มากมองอีกทีก็เหมือนคนใส่ชุดแดงแต่มองไปอีกทีก็เหมือนพุ่มไม้ต้นไม้สีแดงแต่ร่างกายมีแสงพอดีในห้องค่อนข้างจะมืดมองเห็นไม่ชัดแต่เห็นว่ามายืนอยู่ปลายเตียงทำให้พี่เขากลัวมาก พี่เขาเล่าต่ออีกว่าหลังจากนั้นเขาก็ฝันอีกว่าเห็นเสือสามตัวมายืนล้อมพี่เขาพร้อมกับมีเสียงผู้ชายเป็นเสียงใหญ่ ดังกังวาลมีพลังพูดกับพี่เขาว่าไม่ต้องกลัวเสือหรอก ถ้ามีใครเข้ามาใกล้พี่เขาท่านจะช่วยเองน้ำเสียงที่พี่เขาได้ยินนั้นใหญ่มากจนขนลุก อีกอย่างเวลาพี่เขาคิดคนเดียวว่าปู่เจ้าสมิงพรายจะมาอยู่ด้วยจริงมั้ยแป็บเดียวพี่เขาก็ได้กลิ่นดอกไม้เลยเหมือนตัวพี่เขาอยู่กลางป่า สุดท้ายพี่เขายังบอกผมว่าเขาถือศีล5 ไม่ดื่มเหล้าเด็ดขาดหลายปีมาล่ะ นับว่าเป็นเรื่องเล่าอีกเรื่องของสุดยอดวัตถุมงคลปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านผสมกระดุกเสือโคร่งที่ต่อไปจะมีแต่คนแสวงหาไว้บูชาแน่นอน ครับ

3. SangTong

ขออณุญาตินำประสบการณ์พระเนื้อว่านปู่เจ้าสมิงพรายมาให้อ่านกันน่ะครับ....เรื่องของเรื่องก็คือ น้องสะใภ้แฟนผมเค้าเจ็บตามาก เลยไปหาหมอที่ไหนไม่รู้ และก็มีเม็ดแดงๆขึ้นตามตัว ตามแขนขาจนแฟนเค้าต้องพาไปหาหมอที่ ร.พ.สมเด็จศรีราชา หมอบอกมีการติดเชื้อที่ตา และให้ยามากิน ผมก็เลยแนะนำให้เอาปู่เจ้าสมิงพรายออกมาใช้ทำเป็นน้ำมนต์กินและเอาตาที่เจ็บน่ะลงไปแช่ในขันหรือแก้วที่ทำเป็นน้ำมนต์ด้วย ผลปรากฏออกมาดีเกินคาดตาที่ว่าแดงๆก็ไม่แดงไม่เจ็บมากแล้วครับ แต่ก็ยังเคืองๆตายุนิดหน่อยครับ เม็ดตามแขนตามขาก็จางลงไปเยอะมากๆตามรูปนีเลยครับ

4. SangTong

ขอพักไว้แค่นี้ก่อนนะครับ ไว้เดียวจะมาลงประสบการณ์ต่างๆของปู่เจ้าสมิงพรายมาให้อ่านกันอีกครับ

5. SangTong

เฟสบุ๊คกลุ่มวัดหรงบน

https://www.facebook.com/groups/609208015825726

เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ต่างๆเกี่ยวกับหลวงพ่อได้นะครับ

6. SangTong

มีพี่ท่านหนึ่งซึ่งได้ไปกราบหลวงพ่อสมนึกที่วัด ลป นาม ที่ผ่านมา ส่งข้อความมาหาผมว่า
    "ท่านเมตตาทุกคนจริงๆ ตอนนั้นออกไปซื้อของในตลาดกลับมาถึงวัดหลวงพ่อท่านถามได้วัตถุมงคลหรือยัง ท่านก็หยิบให้มา1กำใหญ่"

7. SangTong

เรื่องก็มีอยู่เมื่อเดือนที่แล้ว ผมและน้องได้ร่วมทำบุญกับพระอาจารย์ท่านหนึ่งที่จังหวัดลำพูน วันนั้นก็ได้ถวายพระหลวงปู่ทวด และปู่เจ้าสมิงพราย พร้อมตะกรุดบุญญานุภาพของพระอาจารย์สมนึก เพื่อให้ท่านได้เผยแพร่บารมีพระอาจารย์ และได้ช่วยคนที่เดือดร้อน .....จากนั้นเมื่อวานนี้เองผมได้ไปกราบท่านอีกครั้ง ท่านก็ได้เล่าเรื่องให้ผมฟังว่า มีญาติโยม ขึ้นมากราบไหว้พระธาตุ แล้วก็ได้สนทนากับท่าน เรื่องที่ว่าลูกสาวอาจจะโดนคุณไสย หรือมีผีเจ้าที่ทำให้ไม่สบาย ได้เจ็บไข้ได้ป่วย..หลวงพ่อก็ไม่รู้จะทำยังงัยดี ก้อคือหลวงพ่อก็ไม่รู้เรื่องคุณไสยเลย.....ท่านก็นึกขึ้นได้ว่ามีปู่เจ้าสมิงพรายที่ผมและน้องได้เอาไปถวายท่าน..ท่านจึงนำปู่เจ้าสมิงพราย มาทำน้ำมนต์ให้ดื่ม ท่านก้อบอกว่าแค่อธิฐานขอบารมีพระอาจารย์สมนึก ปู่เจ้าสมิงพราย เท่านั้นเองครับแล้วก็เอาน้ำมา 1 แก้ว จากนั้นก็เอาปู่เจ้าสมิงพรายแช่ลงไป สักพักก้อให้โยมคนนั้นดื่ม....สักพักเดียวเท่านั้นละครับ โยมคนนั้นก้อหลังมองซ้ายมองขวา ว่าข้างๆมีกระโถน หรือภาชนะอะไรสักอย่างหรือป่าว...แล้วท่านก็บอกว่าโน้น ถังน้ำนั้นเลย....แต่ญาติๆเห็นท่าไม่ค่อยดีเลยว่าออกไปอาเจียนข้างนอก สรุปว่าโยมคนนั้นอาเจียนออกมาจริงๆๆ แสดงได้ว่าโยมคนนั้นโดนคุณไสยจริงๆๆครับจากนั้นหลวงพ่อก็เลยถามว่าเป็นยังงัยบ้างโยมคนนั้นก็ว่าสบายขึ้นแล้วครับ....จากนั้นก็ลากลับ.....หลวงพ่อก็ทึ่งเหมือนกันว่าเป็นแบบที่ผมบอกท่านไว้จริงๆๆๆครับ....เรื่องเล่าก็มีเท่านี้ละครับผม....ขอบคุณครับ....ขอบคุณพระอาจารย์สมนึกที่ได้สร้างวัตถุมงคลดีๆๆให้ศิษย์ได้ไว้เป็นที่พึ่งทางใจ...กราบนมัสการพระอาจารย์มาไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ สาธุ...สาธุ...สาธุ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ

8. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    ยังมีประสบการณืด้านการถอนพิษด้วยที่ลงไว้ เล่าแบบย่อ ๆ ที่ห้องนี้นะครับ แม่บ้านที่บริษัทโดนแม่ป่องตัวเล้กต่อยที่นิ้ว ปวดมาก ผมก็เลยเอาปู้เจ้าสมิงพรายที่มีในลิ้นชักที่ทำงานมาอารธนา และนำไปแช่น้ำในแก้ว เอามาแปะที่แผล แปปเดีวไม่ถึง 5 นาที แม่บ้านเดินกลับมา บอกว่าหายปวดแล้ว และเอาปู้เจ้ามาคืน ผมก็บอกว่าเอาไปแช่น้ำอีกรอบ แล้วก็ตากให้แห้ง แล้วค่อยมาคืน สุดท้าย แม่บ้านขอ บอกว่าดีจิง ๆ เผื่อลูก ๆ ที่บ้านโดนจะได้ทำบ้าง ผมก็เลยให้ไปบูชาครับ

ตอนนี้ที่ผมเก็บไว้ก็มีปู่เจ้า พิมพ์ใหญ่ (รูปด้านบน) 1 องค์และพิมพ์เล็ก 1 องค์ ที่เหลือผมแจกหมดแล้วครับ

9. SangTong

ขอบคุณอีกครั้งที่เข้ามาเล่าละยืนยันประสบการณ์อีกเรื่องครับพี่
    และขออนุโมทนาในการแจกวัตถุมงคลให้แก่ผู้อื่นด้วยครับ

10. SangTong

วันนี้นำภาพตอนเช้ามืดมาฝากครับ หลวงพ่อสมนึกและลูกศิษย์บนเขาหลวงครับ

พระอาจารย์นำเจริญพรพพุทธมนต์ สภาพอากาศหนาวนิดๆป่าเงียบมากมีเสียงหรีดเรไลขับกล่อมบรรเลงเวียงเพลงให้ฟัง

หลวงพ่อสมนึกขึ้นยอดเขาหลวง บ้านคีรีวงษ์ นครศรีธรรมราช เพื่อบำเพ็ญเพียรทำสมาธิเตรียมตัวเป่ายันต์เกราะเพชร ในวันที่ 30 พฤษภาคม 2558

ก่อนงานเป่ายันต์เกราะเพชรประจำปีหลวงพ่อท่านจะขึ้นไปเตรียมตัวบนเขาก่อนครับอย่างน้อย 1 เดือนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      253.3 KB
      เปิดดู:
      1,042
  11. SangTong

หลวงพ่อสมนึกกำลังลงอักขระบนผ้าเพื่อที่จะทำเป็นผ้ายันต์
    แต่เป็นผ้ายันต์อะไรนั้นต้องติดตามรอชมกันต่อไปครับ ..

ขนาดไฟล์:
      253.7 KB
      เปิดดู:
      1,125
  12. SangTong

วันนี้ญาติโยมผู้ศัทธาหลวงปู่เขียวมาจัดดอกไม้ประดับหีบถวายหลวงปู่หลังโชคดีได้ลาภก้อนโตจัดดอกไม้หน้าหีบหลวงปู่เขียว

13. SangTong

ประสบการณ์สุดยอดวัตถุมงคลปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านถอดคุณไสย์ เรื่องนี้เกิดขึ้นวันที่ 5 พ.ย. 56 ที่ผ่านเรื่องมีอยู่ว่าหลังเสร็จงานทอดกฐินวัดหรงบนพระหมีท่านเดินทางกลับไปโยมญาติที่เกาะยอ บ้านอ่าวทราย ต.เกาะยอ อ.เมือง จ.สงขลา ซึ่งเกาะยอพระหมีท่านเคยบวชเณรอยู่ที่นี่พอบวชพระแล้วท่านก็จะแวะมาเยี่ยมญาติโยมอยู่เรื่อยๆ เมื่อพระหมีมาที่เกาะยอก็มีโยมคนหนึ่งชื่อคุณยายเฉลิมอายุราว 60 กว่าปี เป็นแม่ค้าขายกะปิ ขายข้าวยำอยู่ที่นั้นมาบ่นให้พระหมีฟังว่าคุณยายมีอาการเจ็บป่วยออดๆแอดๆไม่รู้สาเหตุไปหาหมอก็ให้แต่ยาไมเกรนมารับประทานอาการก็ไม่ได้ขึ้นซักที พระหมีท่านเคยมีประสบการณ์เคยนำพระพิมพ์หลวงปู่ทวด พระพิมพ์หลวงปู่ปานช่วยเรื่องคนโดนของ โดนคุณไสย์มามากมาย เมื่อได้ฟังคุณยายบอกอาการเช่นนั้นแล้วท่านจึงอาราธนาปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านแดงพิมพ์ใหญ่ที่แจกเจ้าภาพกฐินวัดหรงบนแช่ในขันน้ำมนต์ให้คุณยายดื่ม พอคุณยายดื่มน้ำมนต์เข้าไปเพียง 2 อึกเท่านั้นปรากฎว่าคุณยาก็อาเจียนออกมาทันทีทันควันเลย ซึ่งเป็นอาการของคนที่โดนของโดนไสย์เมื่อดื่มน้ำมนต์ที่แช่ด้วยพระเครื่องหรือวัตถุมงคลที่หลวงพ่อสมนึกสร้างและปรุกเสกเข้าไปก็จะแสดงอาการคลื่นไส้อาเจียนเอาสิ่งอัปมงคลออกจากร่างกาย จากนั้นพระหมีท่านให้คุณยายดื่มน้ำมนต์เข้าไปอีกและนำน้ำมนต์ที่เหลือจากดื่มเทรดลงบนศรีษะ พระหมีท่าน บอกว่าสำหรับน้ำมนต์ที่แช่ด้วยปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านนี้แปลกมากเพราะไม่ต้องรอนานถึงนาทีเพียงดื่มน้ำมนต์เข้าไปแค่ 2 อึกคุณยายก็อาเจียนทันทีนับว่าเห็นผลรวดเร็วยิ่งกว่าพระเครื่องเนื้อว่านรุ่นต่างที่หลวงพ่อสมนึกเคยจัดสร้างมาก่อน หลังคุณยายอาเจียนเสร็จแล้วก็เล่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นให้พระหมีฟังว่าคุณยายโดนเพื่อนบ้านอิจฉาเขาเลยทำคุณไสย์ใส่ทำให้คุณยายต้องมีอาการเจ็บป่วยออดๆแอดๆตลอดมาพอได้ดื่มน้ำมนต์จากพระหมีเข้าไปตอนนี้คุณยายก็หายจากอาการป่วยเป็นปกติแล้ว นี้คือพุทธคุณของสุดยอดวัตถุมงคลปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านที่หลวงพ่อสมนึกจัดสร้างและปรุกเสกต่อไปคงจะได้ฟังเรื่องเล่าประสบการณ์ปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านอีกมากมายแน่นอน ครับ เรื่องนี้เกิดขึ้นวันที่ 5 พ.ย. 56 ที่ผ่านเรื่องมีอยู่ว่าหลังเสร็จงานทอดกฐินวัดหรงบนพระหมีท่านเดินทางกลับไปโยมญาติที่เกาะยอ บ้านอ่าวทราย ต.เกาะยอ อ.เมือง จ.สงขลา ซึ่งเกาะยอพระหมีท่านเคยบวชเณรอยู่ที่นี่พอบวชพระแล้วท่านก็จะแวะมาเยี่ยมญาติโยมอยู่เรื่อยๆ เมื่อพระหมีมาที่เกาะยอก็มีโยมคนหนึ่งชื่อคุณยายเฉลิมอายุราว 60 กว่าปี เป็นแม่ค้าขายกะปิ ขายข้าวยำอยู่ที่นั้นมาบ่นให้พระหมีฟังว่าคุณยายมีอาการเจ็บป่วยออดๆแอดๆไม่รู้สาเหตุไปหาหมอก็ให้แต่ยาไมเกรนมารับประทานอาการก็ไม่ได้ขึ้นซักที พระหมีท่านเคยมีประสบการณ์เคยนำพระพิมพ์หลวงปู่ทวด พระพิมพ์หลวงปู่ปานช่วยเรื่องคนโดนของ โดนคุณไสย์มามากมาย เมื่อได้ฟังคุณยายบอกอาการเช่นนั้นแล้วท่านจึงอาราธนาปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านแดงพิมพ์ใหญ่ที่แจกเจ้าภาพกฐินวัดหรงบนแช่ในขันน้ำมนต์ให้คุณยายดื่ม พอคุณยายดื่มน้ำมนต์เข้าไปเพียง 2 อึกเท่านั้นปรากฎว่าคุณยาก็อาเจียนออกมาทันทีทันควันเลย ซึ่งเป็นอาการของคนที่โดนของโดนไสย์เมื่อดื่มน้ำมนต์ที่แช่ด้วยพระเครื่องหรือวัตถุมงคลที่หลวงพ่อสมนึกสร้างและปรุกเสกเข้าไปก็จะแสดงอาการคลื่นไส้อาเจียนเอาสิ่งอัปมงคลออกจากร่างกาย จากนั้นพระหมีท่านให้คุณยายดื่มน้ำมนต์เข้าไปอีกและนำน้ำมนต์ที่เหลือจากดื่มเทรดลงบนศรีษะ พระหมีท่าน บอกว่าสำหรับน้ำมนต์ที่แช่ด้วยปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านนี้แปลกมากเพราะไม่ต้องรอนานถึงนาทีเพียงดื่มน้ำมนต์เข้าไปแค่ 2 อึกคุณยายก็อาเจียนทันทีนับว่าเห็นผลรวดเร็วยิ่งกว่าพระเครื่องเนื้อว่านรุ่นต่างที่หลวงพ่อสมนึกเคยจัดสร้างมาก่อน หลังคุณยายอาเจียนเสร็จแล้วก็เล่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นให้พระหมีฟังว่าคุณยายโดนเพื่อนบ้านอิจฉาเขาเลยทำคุณไสย์ใส่ทำให้คุณยายต้องมีอาการเจ็บป่วยออดๆแอดๆตลอดมาพอได้ดื่มน้ำมนต์จากพระหมีเข้าไปตอนนี้คุณยายก็หายจากอาการป่วยเป็นปกติแล้ว นี้คือพุทธคุณของสุดยอดวัตถุมงคลปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านที่หลวงพ่อสมนึกจัดสร้างและปรุกเสกต่อไปคงจะได้ฟังเรื่องเล่าประสบการณ์ปู่เจ้าสมิงพรายเนื้อว่านอีกมากมายแน่นอน ครับ

14. SangTong

ผมได้รับ องค์ปู่เจ้าสมิงพรายจากมือพระอาจารย์ เมื่อตอนวันที่ไปกราบขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์กับพระอาจารย์ ที่วัดน้อยชมภู่ จังหวัดสุพรรณ วันนี้เลยขอนำประสบการณ์ส่วนตัวมาเล่าให้อ่านกันนะครับ
    ก่อนที่ผมจะนำไปเลี่ยมเข้ากรอบ ผมได้ลองดมมวลสาร กับลูกน้อง ผมประกฎว่ากลิ่นสาปแรงมาก จนถึงขนาดผมและลูกน้องมีอาการแน่นนหน้าอกกันทั้งคู่ (ถ้าจะพิสูจน์คนเดยวก็จะคิดว่าตัวเองอุปทาน) รวมทั้งเวียนหัวกันอยู่เป็นเวลานาน และมีอีกครั้งนึง ที่ผมนั้งทำงานที่ออฟฟิศ ผมก็ลองจะส่ององค์ปู่เจ้าสมิงพราย เพื่ออยากจะดูผงกระดูกของเสือโคร่งที่เป็นมวลสารอยู่ ลูกน้องก็จะเข้ามาดูด้วย แค่ผมกำลังจะส่องกล้องดูมวลสาร ปรากฎว่าไฟดับทั้งออฟฟิศ หน้าจอคอมผมก็ดับไปด้วย ปรกติคอมผมไม่เคยดับเพราะมีตัวเก็บไฟอยู่ คนในออฟฟิศก็ตกใจกัน ว่าทำไมไฟในออฟฟิศดับ เพราะไฟด้านนอกยังติดอยู่ แล้วไฟออฟฟิศข้างๆก็ยังติดอยู่ ลูกน้องก็มองหน้าผมแล้วบอกว่าพี่ พอเหอะ ผมก็ลืมขออนุญาตกับองค์ปู่เจ้าสมิงพรายก่อน พอผมกุมองค์ปู่เจ้าสมิงพรายแล้วกล่าวขอขมา ไฟก็ติดเลยครับ ลูกน้องผมก็หน้าซืดเลยครับ ที่หน้าแปลกอีกอย่าง ไฟหน้าจอดับไป แต่งานที่ผมทำอยู่ ยังอยู่ครบนะครับ น่าจะเพราะมีตัวสำรองเก็บไฟอยู่
    แล้วอีกเหตุการณ์นึงคือเมื่อวาน ผมก็ได้นั้งอธิฐานกับองค์ปู่เจ้าสมิงพราย ขอให้ปัญหาต่างๆหรือศัตรูที่ผมมีอยู่จบลงด้วยดี แล้วผมก็เดินไปล้างหน้า ขณะที่ผมยืนอยู่ผมก็ได้กลิ่นเหมือนมีใครมาเผาซากศพ กลิ่นเหมือนเผากระดูก เผาเนื้อไหม้ๆ แต่ไม่มีควันไฟเข้ามาในห้องน้ำนะครับ แต่กลิ่นแรงมากจนแสบจมูก ผมก็เลยออกเดินไปดูว่ามีใครเผาอะไรทำไมไม่เอาไปฝั่งแทนการเผา ก็เดินไปถามพนักงานว่าได้กลิ่นไหม ใครมาเผาอะไรให้ไปดับเพราะกลิ่นแรงมากจนแสบจมูก พนักงานก็บอกว่าไม่มีครับ ในตอนนั้นกลิ่นก็ได้หายไปแล้วครับ ผมเลยให้ลุกน้องเดินไปพิสูจน์ว่ามีกลิ่นไหมมีใครเผาอะไรไหม ลูกน้องก็บอกว่าไม่มี เมื่อวานผมก็เลยสอบถาม ศิษย์พี่ทั้งสองท่านไป ได้คำตอบมาคล้ายๆกัน น่าจะเกิดจาก องค์ปู่เจ้าสมิงพราย ท่านคงจะมาแสดงให้รับรู้ว่าท่านมาคอยปกป้องคุ้มครองผมอยู่ตลอดเวลา สาธุๆ วัตถุมงคลต่างๆที่พระอาจารย์ท่านสร้าง ทั้งหลาย ที่ท่านทำมาเพื่อแจกบรรดาลูกศิษย์ทั้งหลายรวมถึงให้เช่าบูชา ล้วนศักดิ์สิทธิ์ และ มีอนุภาพมากจริงๆ ถ้าเราศรัทธาและเชื่อมั่นด้วยใจจริง ผมเชื่อว่าพี่ๆทุกท่านน่าจะได้เจอประสบการณ์เช่นเดียวกับผม

ลองสักเกตไหมครับ ทำไมผมแน่นหน้าอก วิงเวียนบ่อยๆ เพราะผมลืมขออนุญาตก่อนจะทำการใดๆกับองค์ปู่เจ้าสมิงพราย ขณะที่ผมพิมพ์อยู่ผมยังมีอาการแน่หน้าอกอยู่ตลอดเวลา เลยนึกได้ว่าลืมขอ อนุญาตองค์ปู่เจ้าสมิงพรายก่อน ไว้จะมาเล่าเรื่อง มีดหมอมหาปราบให้อ่านอีกนะครับ เรื่องนั้นเป็นประสบการณ์ของแฟนผมที่ได้ไปกราบฝากตัวเป็นลูกศิษย์กับพระอาจารย์สมนึกด้วยกันที่วัดน้อยชมภู่ครับ
    ตอนนี้ขอพักเหนื่อยก่อนนะครับ

15. SangTong

ขอเล่าต่ออีกเล็กน้อยนะครับ หลังจากที่ผมและลูกน้องต่างเจอประสบการณ์ขององค์ปู่เจ้าสมิงพรายมาด้วยกัน ผมก็เลี่ยมใส่กรอบแจกให้ลูกน้องไปบ้างเพื่อเอาไปให้ครอบครัวของลูกน้องและญาติๆได้บูชา เพื่อหวังว่าจะได้ช่วยเหลือหรือป้องกันสิ่งที่ไม่ดีต่างๆตามเจตนารมณ์ของพระอาจารย์สมนึกที่ท่านจัดสร้างมาไว้สำหรับช่วยเหลือทุกๆคน
    ผมได้เคยพูดกับคนในครอบครัว ไว้ว่าจะเอาไปแจกญาติผู้ใหญ่ที่นับถือท่านนึง แล้วเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมได้ไปทำธุระแถวนั้นพอดี
    พอลงจากรถผมก็เดินห่างจากรถไปได้สักระยะนึง ผมก็ได้กลิ่นสาป ยิ่งเดินไกลจากรถกลิ่นยิ่งแรงมากขึ้น ผมก็นึกขึ้นได้ว่าจะเอาองค์ปู่เจ้าสมิงพรายมาฝากญาติผู้ใหญ่ท่านนี้ พอผมกลับไปหยิบกลับมา ก็เดินผ่านตรงบริเวณดังกล่าวที่ผ่านมาที่ผมได้กลิ่นสาปแรง ก็ไม่ปรากฎว่าได้รับรู้ถึงกลิ่นอะไรครับ ที่สำคัญที่ตรงนั้นเป็นทางเดินที่โล่งโปร่งนะครับ พอไปถึงบ้านท่านผมก็มอบองค์ปู่เจ้าสมิงพรายไว้ 2 องค์ครับ พิมพ์เล็กกับพิมพ์ใหญ่ ก็แนะนำว่าถ้าจะเลี่ยมก็ให้เลี่ยมเค้ากรอบแค่องค์เดียวพออีกองค์ก็ให้เก็บไว้ทำน้ำมนต์เพื่อถอนคุณไสย์ หรือเอาไว้สำหรับถอนพิษต่างๆในเบื้องต้นในกรณีที่เป็นพวกแมลงสัตว์กัดต่อย ที่น่าแปลกอยู่อย่างนึง ญาติผู้ใหญ่ท่านนี้ปรกติจะไม่อยู่บ้านครับถ้าไม่ไปทำงานท่านก็ไปพบปะสังสรรค์กับเพื่อนในวัยเดียวกันถ้าจะมาหาก็ต้องนัดล่วงหน้า ถือว่าเป็นความบังเอิญที่โชคดีสำหรับผมเพราะได้ทำในสิ่งที่เคยได้พูดไว้ครับ

16. SangTong

และเดียวจะนำรูปมวลสารบ้างส่วนมาโพสลงให้ชมกันนะครับ พร้อมกับประสบการณ์อีกมากม่าย

17. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่แสงทอง ต้องขอขอบคุณพี่เป็นอย่างมากที่ได้นำประสบการณ์ปู่เจ้าสมิงพรายมาเล่าสู่กันฟังครับ ยิ่งตามอ่านยิ่งทำให้รู้ถึงพุทธคุณของปู่เจ้าสมิงพรายว่าท่านสามารถช่วยปกป้องคุ้มครองคนที่แขวนบูชาทางด้านไหนบ้าง สำหรับผมนับถือบูชาท่านสุดใจครับเพราะปู่เจ้าสมิงพรายทำให้ผมรู้ว่าถ้าใครนับถือท่านศรัทธาท่านๆพร้อมมอบให้ตามที่เราปราถนาจริงๆครับ...สาธุ

18. SangTong

"มีคุณยายท่านหนึ่งแกปวดท้องรักษามาเยอะแล้วไม่หายเลยบนไว้ว่าให้หายปวดท้องจะเอาทองมาติดที่ท้องอาจารย์สมนึกแล้วแกก็หายจิงๆภาพเหตุการณ์วันนั้นหลายเดือนแล้วคับ"

หลวงพ่อกำลังเอาทองติดบริเวนท้องครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2015
  19. SangTong

เชื่อมั่น ศรัทธา และสิ่งดีๆจะเกิดขึ้นครับ

20. SangTong

หลวงพ่อสมนึก ณ ยอดเขาหลวง