เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

พระสวยมากครับ หลังจากนี้จะนำไปเลี่ยมแล้วใช้พึ่งพุทธคุณหลวงปู่ครับ.
    ขอบคุณครับดูลายมือให้ด้วยมีสิ่งใดเพิ่มเติม โปรดชี้แนะด้วยครับ.
    ปกติ ems อย่างเร็วก็ 2 วันครับที่เคยได้รับ แต่ครั้งนี้เร็วทันใจจริงๆ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2017
  2. พุทธเจริญ

พุทธเจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2015
    เรียนพี่ wanwi หากยังมีที่ว่างเหลือจากการสละสิทธิ์ในการร่วมทำบุญ ผมขอโอกาสในการร่วมบุญนะครับ (อยากได้พระมาใช้บูชาครับ)
    ผมมีเหรียญของ ลป.โต๊ะ รุ่นบูรณะวัดพระธาตุสบฝาง ปี 2522 อยูู่ 1 เหรียญ

3. พวงสุวรรณ์

พวงสุวรรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2013
    อรุณสวัสครับพี่วัน และทุกท่าน :):):)

4. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สวัสดียามเช้าพี่ wanwi และพี่ๆทุกท่านครับ เช้านี้ฟ้าครึ้มแต่เช้าเลยครับ

5. Mettigo

Mettigo ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สวัสดีเช้าวันอาทิตย์ที่สดใสครับ ผมมีสิทธิ์ได้รับพระปิดตาลำดับที่ 11 วันนี้ได้โอนเงินบำรุงเวปพลังจิต จำนวน 300 บาทครับ
    ขอบคุณท่าน Wanwi ที่ได้มอบสิ่งมงคลให้ไว้สักการะบูชานะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

รับทราบครับท่านเม็ตฯ พรุ่งนี้จัดส่ง

มีโพสท์เยี่ยมๆล้นหลาม แต่ขอเขียนเรื่อง
    ให้ท่านนักอ่านดับกระหายสักสองท่อน
    แล้วค่อยวกมาคุยกัน รอจิ้มสักพักครับ

7. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    กราบสวัสดีคุณอา wanwi และเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกทุกท่านค่ะ
    หนูขอติดตามอ่านเรื่องการผจญภัยของคุณลุงเอ็กซ์และเรื่องหลวงปู่โต๊ะต่อค่ะ

และขอความกรุณาคุณอาเล่าเรื่องพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบทางใต้ด้วยค่ะ หนูคน
    สุราษฎร์ไม่ค่อยรู้จักเลยค่ะ ตอนนี้หาอ่านในเน็ต ชอบของหลวงพ่อฤาษีวัดท่าซุงมากค่ะ แต่หาโอกาสไปยาก เคยไปแค่ครั้งเดียวค่ะ

กราบขอบพระคุณคุณอามากค่ะ

8. รินลงเหว

รินลงเหว Active Member

สวัดดีครับ น้าวัน ผมติดตามอ่านมาตั้งแต่กระทู้มี160 หน้า

อ่านสนุกมากครับ สนุกถึงขนาดลืมทานข้าวลืมเวลากันเลยทีเดียว

กว่าผมจะตามอ่านทันก็เมื่อวานนี้เองครับ ถึงตอนนี้ผมจะขอติดตามไปเลื่อยๆนะครับ ผมนี้แฟนพันธุ์แท้เลยทีเดียว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2017
  9. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1
    (ต่อ)...อาถรรพ์"เหล็กไหล"-ประจันหน้่"เจ้าถ้ำ"!!!
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

( 11 )....ลุงพรานนำหน้า...คุณชาติเดินกลาง บักสมปิดท้าย บัดนี้ทั้ง3ชีวิต มุ่งหน้าเข้าดงทึบที่ต้องเสี่ยงดวง และอาศัยความเชี่ยว เขี้ยวศึกของพรานเฒ่าตะนาวศรีแต่ผู้เดียว...!

เส้นทางในดง มีแสงสว่างเล็ดลอด ยอดไม้ลงสู่พื้นเป็นระยะ ทากน้อย-ใหญ่ชุกชุม เพราะความชื้นแฉะ มันเล่นงานชาวกรุง อย่างคุณชาติ เนื้อตัวแดงเถือกด้วยเลือด จับขยี้ จับโยนเท่าไหร่ เหมือนไม่รู้หมด

ยกแรกก็สังเวยและเห็นเลือด เดินอีกมากยก ไม่รู้จะเห็นอะไร?

พรานกะเหรี่ยงเห็นแล้ว กลัวหนุ่มผิวบางชาวกรุง แพ้ทากตายก่อน แกเดินย้อนกลับมาหา แล้วยื่นยาเส้นให้กระจุกหนึ่ง เอาน้ำในกระติกราดชุ่ม

"นาย ลูบไปที่มันเกาะ หลุดหมด...ที่เหลือถูแขนให้ทั่ว ทนเหม็นนเอา"...บักสมก็ขอ แล้วลุงกะหร่างก็แนะให้คุณชาติ เอาชายกางเกงรวบยัดเข้าถุงเท้า แค่นั้นก็จบกรรมวิธีสู้ทากง่ายๆของชาวบ้านป่า ไม่มีอะไรซับซ้อน

แกอธิบายว่า ทาก มันดูดเลือดอิ่ม ตัวมันจะหลุดไปเอง ปิดปากแผลห้ามเลือดให้เราด้วย แต่ระหว่างมันกำลังเพลินเลือด ถ้าดึงออก เขี้ยวมันจะกระชากเนื้อหลุด แผลเปิด เลือดจะไหลตอนนี้ บางคนแพ้ถึงกับไข้ขึ้น บ้างก็คันตรงที่โดนกัด เกาจนแผลเน่าก็มี

วิธีปราบทาก ไม่มีอะไรดีกว่า ธรรมชาติสู้กับธรรมชาติ..."มะนาวก็ได้นะนาย บีบใส่ มันหมดฤทธิ์ทันที"...พรานเฒ่าสาธยาย ยิ้มฟันหลอ

หมดปัญหาสู้กับทาก ยาฉุนเอาอยู่ ลุงพรานชี้ทางให้บักสมใช้พร้าหัวตัด บุกเบิกเปิดทางข้างหน้า ทั้งเถาวัลย์ กิ่งไม้ ระเกะระกะเอาเรื่อง เดินไปไม่เป็นกันเลย มันคอยดึงรั้งทั้งตัว

ไอ้หนุ่มอิสานพลังกรรมกร ลุยหวดสะบัดมีดฉับๆ พลั๊วพะไปตามเรื่อง พอชักเหนื่อยก็หยุด แต่อีตอนหยุดครั้งสุดท้าย มันหันหลังกลับ ร้องปากคอสั่นแต่ยังระงับ สุ้มเสียงไม่ให้ดังเกินไป...

"ควายป่า นอนขวางอยู่ข้างหน้า ลุง"...!

พรานเฒ่าพยักหน้า วาดมือให้บักสมหมอบลงกับที่ แกค้อมตัวคุกเข่า ค่อยๆคืบไม่ทำเสียง คุณชาติก็ค้อม คู้ตัวลงกับพื้นตาม แต่นั่งชันเข่ายกไรเฟิ้ลท่าเล็ง เตรียมพร้อม

ปืนติดลำกล้องราคาแพง แต่ในความสลัวของดงทึบ กล้องปืนก็เหมือนแว่นที่ปิดบังดวงตา คนตาบอด...เท่แต่ทำงานไม่ได้!

รสชาติการเผชิญมหิงสา ราชันย์แห่งควายป่า หนึ่งในเบญจเทพแห่งไพรกว้าง เมื่อสองวันที่ผ่าน ยังอยู่ในความทรงจำ!

ขนาดมหึมาของหัวและตัว ไม่น่าเชื่อว่า พวกเขาจะรอดจากการโดนขวิดไส้ทะลักมาได้?

10. พงศ์ทวี

พงศ์ทวี พงศ์ทวี

19 ธันวาคม 2016
    แต่ละกลุ่มก็ผจญไพรกันไปคนละแบบล้วนแต่หนักๆทั้งนั้นต้องคอยลุ้นเอาใจช่วยตลอด
    บ้างครั้งยังรู้สึกเหนื่อยตามไปด้วย เหมือนได้ร่วมอยู่ในเหตุการณ์นั้นด้วยเลย

11. wanwi

1
    (ต่อ)...เหล็กไหลฯ
    ~~~~~~~~~~
    ~~~~~~~~~~

ร่างสีดำปนเทา ขนาดจอมปลวกยักษ์นอนขวางอยู่ข้างหน้า ห่างไป50 ถึง60หลา หรืออาจจะกว่านั้นอีก เพราะระยะทางในป่ามักลวงตา ที่จริงเป็นระยะไม่ใกล้มาก แต่ความมหึมาแห่งเรือนร่างของมัน ทำให้เห็นแต่ไกล!

ยอดพรานกะหร่าง เอามือควานข้างตัว ดึงเศษหญ้าขึ้นมาขยี้ให้เป็นเศษย่อย โปรยขึ้นท้องฟ้า ลมขวางจากซ้ายไปขวา ลมแบบนี้ แกบอกว่าแปรปรวน เหมือนคนหลายใจ พร้อมจะกลับข้าง ได้ทุกเมื่อ

ตอนนี้ชาวคณะอยู่ขวางลม แต่มีโอกาสที่ลมจะเปลี่ยนทิศกลับเป็นใต้ลมให้ลำบาก ...

หากนั่นยังไม่เท่ากับที่ร่างยักษ์ผงกหัวพรวดขึ้นมา!

ลุงเฒ่าหวิดร้องลั่น แต่ตะครุบปากตัวเองทัน คุณชาติก็เห็นอาการไม่สู้ดี...

"กระทิง นาย ไม่ใช่ควายป่า"!!!

แต่มหิทธานุภาพกับเรือนร่างไม่เป็นรองกัน แถมเวลาโมโห มันทะเลาะ ชนิดว่า ถึงมึงไล่ กูก็ไม่เลิก ระยะที่เห็นหากยิงนัดเดียว ช้อยไม่เก็บฉาก พวกเขามีหวัง โดนเก็บเอง มันชาร์จถึงตัวแน่ !?

ตะแกทำสัญญาณให้ทุกคนถอยหลัง แต่บักสมที่ยังคงสัญญลักษณ์ความเป็นจอมซุ่มซ่าม ดันถอยเหยียบ กิ่งไม้แห้งหัก...เป๊าะ

ป่าดิบที่สงัด มีแต่เสียงนกร้องเบาๆจากที่ไกลๆ เสียงคร่ำครวญจากชะนีห่างออกไป ก็พลันตื่นด้วยเสียง พรืด!...การสะบัดหัว สะบัดตัว ปล่อยลมจากจมูกที่บานพะเยิบ

พี่ใหญ่ของกระทิงทั้งมวล ลุกพรวด...

เพราะมันเป็น..."กระทิงโทน" เจ้ากระทิงเพศผู้ จอมอหังการ ท่องไปในไพรกว้าง ไม่ใยดีการรวมฝูง เมื่อใดที่มันเข้าฝูง มันจะเป็นราชา...

ด้วยว่าในฝูงนั้น ต้องมีแต่"เพศเมีย" มีมันเป็นสุลต่าน เจ้าแห่งฮาเร็ม อย่างทะนงองอาจตัวเดียว...!

กระทิงโทน จึงเป็นหนึ่งในสัตว์นักรัก ที่นักล่ามากมายปรารถนา ทั้งเขา หนัง และอวัยวะอีกมากในตัว

แต่การล่าเจ้าโทนทรนง ก็หมายถึง การนำชีวิตตนเอง วางเป็นเดิมพันเช่นกัน หากอาวุธในมือไม่ทรงอานุภาพเพียงพอ!!!

12. ศรีอุบล

ศรีอุบล เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2010
    ธรรมชาติสู้ธรรมชาติ.......
    เกร็ดครู จะเก็บความรู้ไปไว้ใช้ ครับ
    เพียงอ่านการสนทนา ของนักอ่านทุกท่าน
    ก็ยังสนุกเลย
    ..... หลายท่านลุยอ่าน จนจบ
    น่าชื่นใจแทนพี่ wanwi
    ขอบคุณ. ครับ.
    ตามติดริงไซด์ เหมือนเดิมครับ

13. คีรีวัตร

คีรีวัตร เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณพี่ wanwi ครับ สำหรับงานเขียนดี ๆ หาอ่านยากจริง ๆ ครับ ปูเสื่อรออ่านต่อครับ

14. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    กำลังมันส์ ลุ้นว่าคนกับกระทิงใครจะอยู่รึไป

15. wanwi

1

ท่านอัคฯมาเม้นท์นี้ นานๆมาที แต่เขียนสาแก่ใจ
    ผมเกือบจะไม่ต้องตอบกลับ เพราะอ่านก็เพลินแล้ว

แต่ต้องขอบคุณอย่างสุดซึ้งในทุกความหมาย ทุกประโยค
    เชื่อว่า ผู้อ่านท่านอื่นก็ต้องเห็นด้วย ทัศนคติด้านบวก น่าอ่านมาก

ชื่อท่านอัคฯตามไลค์ให้ทุกกระทู้ เห็นชัดครับ
    ว่างก็ปล่อยอาวุธหนัก แต่ดี แบบนี้มาอีกนะครับ

อ้อ โมทนาครับที่ได้พระหลวงปู่ พรุ่งนี้ส่ง
    กุศลที่ได้กระทำร่วมกัน จงเป็นปัจจัย เป็นพลัง
    ด้วยบารมีหลวงปู่โต๊ะ ส่งผลให้ท่านเจริญรุ่งเรือง
    สมความมุ่งมาด ปรารถนาทุกประการเทอญ สาธุ!

16. wanwi

1

ภาพชุดน้องต้อดฯ ขอมอบกวีบางเบาให้ว่า...

เหล็กไหล..........ไพรดำ
    โลกธรรม..........ตราไว้
    อาถรรพ์..........อจิณไตย
    ได้ไป.............ไม่จีรัง!

ขอบคุณ การเสียสละร่วมจัดภาพ
    และการจัดทำตารางดีดี มีคุณค่า สิ้นเปลืองเวลา
    เพื่อให้ท่านผู้ร่วมกุศล เห็นชัด ไม่ปวดหัว
    เจริญรุ่งเรืองครับ น้องต้อดฯ

17. wanwi

1

ขอบคุณ คุณออฟฯ น่าจะเป็นทักแรก
    ตามเข้ามาถูกทิศ ตามอ่านต่อเลยครับ
    ยินดีต้อนรับ เข้าชมรมนักล่าฯ-ฮ่า

18. wanwi

1

สุดยอดเลยครับ ผมรีบยกมือวันทา
    อนุโทนารับกุศลที่ทำและเผื่อแผ่ด้วยจริงใจ

ขอทุกกุศลนั้นจงมีพลานุภาพ ส่งผลถึงผู้กระทำเร็วพลัน
    ตอบแทนทันใจ ดังหลวงปู่ท่านว่า ยิ่งทำไว ก็ได้ไว เทอญ สาธุ

19. wanwi

1

จ้า...น้องแฟ็ทฯ อาจเดินข้อหาแอบอ้าง เข้าข่าย มอ. ของสูงด้วย
    หากเล่าและเขียนเพลินเกินไป เพราะบารมีหลวงปู่
    ไปไกลเป็นอเนกอนันต์ สุดกู่จริงๆ

20. wanwi

1

ผมเขียนแล้วจะกลายเป็นอวดอุตริ น้องฤทธิฯ
    บางครั้งก็เป็นวิปัสนู-วิปัสนึก แต่หลายครั้งก็จริง
    เขียนเล่าแค่นี้พอนะ แต่ยืนยันว่า ทำจริงก็เห็นจริง
    และ"ของจริง"ก็จะมากขึ้นเรื่อย มากกว่าภาพลวงครับ