เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    เค้ามาเป็นช่วงๆ ไม่ได้ประดังพี่ไม่ได้ขอนิพานโดยพลันนิครับ ถ้าปฏิญานขอนิพานโดยพลัน

ก็ได้แบบว่าเช็คบิลเลย ครับ

2. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

(tm-love)(tm-love)(tm-love)

3. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับบบบ ก็เล่าไปเรื่อย ๆ ครับ นี่ยังเล่าไม่ถึงตอน พบ อ. ตาที่ 3 เลย ท่านก็มาด่วนจากไปเสียก่อน.......:'(

4. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    เสาร์อาทิตย์นี้
    สุวิจะเข้า บูธ 042 เฉพาะวันเสาร์ที่ ๒ ตุลา เวลา 10.00-14.00 น
    ส่วนวันอาทิตย์ ที่ ๓ ตุลาคม ติดสอบครับ จะไม่เข้าไป<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message -->

5. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณค่ะพี่ชยา....มีเรื่องสาวๆมาเ่ล่าให้อ่านอีกแล้ว อ่านแล้วอดขำไม่ได้
    ทั้งๆที่เป็นเรื่องเศร้าพอสมควร แต่กับคุณหนิง ชาตินี้ถือว่าจบแบบดีนะคะ
    คุณพ่อปั๊มเงิน เตรียมไว้ให้พร้อมเลยค่ะ ลูกคนหนึ่งค่าใช้จ่ายมิใช่น้อยเหมือนกัน

สำหรับเรื่องความรัก สมัยเด็กๆ(ยังไม่ได้เป็นสาว) ฝันว่าเดินผ่านศาลเพียงตา
    แล้วก็เหมือนเขาเล่าเรื่อง ความรักที่ไม่สมหวังของเรากับใครสักคน ประมาณว่า
    ท่านผู้นั้นสูงศักดิ์ รักไม่สมหวัง พอตื่นมาน้ำตาไหลเปียกหมอน สะอึกสะอื้น
    เจ้าตัวก็จำเรื่องไม่ได้ แต่ว่ามันเสียใจ แค่คิดก็สะอื้นในอก เป็นอย่างนี้เป็นอาทิตย์ๆเลย
    แค่ฝันก็ทำให้รู้สึกอกหักแล้วเจ้าค่ะ

6. วรรณนันท์

วรรณนันท์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 ธันวาคม 2008

เรื่องมันเศร้า ความผูกพันมากๆยากที่จะเลือน สัญญาบางอย่างติดตัวมาก็เป็นประโยชน์ บางอย่างก็น่าลืม

7. CHAYA MARUTY

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=dzYIhghYRtU&feature=related]YouTube - นันท์นภัส รุนพล เพลงหลังฝน.mp4[/ame]

8. CHAYA MARUTY

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=tyZbP3PuhH4&feature=player_embedded]YouTube - ตรีกังสดาลเพลงบทเพลงแห่งฟ้ามหาคีตราชัน[/ame]

9. CHAYA MARUTY

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=N2IgqbS1XuM&feature=related]YouTube - ตรีกังสดาลเพลงรักแผ่นดินไทย.mp4[/ame]

10. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    โอ้โห อาจารย์ บาส ยั่วเล่นๆอย่างนี้ผมก็แย่แน่ๆเลยครับ ผมเคยอธิฐานขอกับหลวงปู่ดู่ว่า ถ้าผมมีบุญก็ขอให้ได้พระเหนือพรหม แหวนหลวงปู่และลูกอมผงด้วย ผมทำบุญกับหลวงตาม้ามาก็มากยังไม่ได้อย่างที่ขอเลยครับ
    พออ่านที่หลวงปู่สอน เดี๋ยวนี้ไม่อยากได้อะไรแล้วครับพยายามรักษาพระเก่าในใจให้ได้ครับ(ในใจก็ยังอยากได้อยู่นิดๆครับกิเลสยังมีอยู่ครับ)
    อาจารย์ บาส ยังมีหนังสือ เล่ม หนึ่งถึงเจ็ดของอาจารย์ อาชวินหรือเปล่าครับ ผมอยากได้มาอ่านครับ ถ้ามีก็ช่วยบอกผมด้วยครับ
    ขอบพระคุณ อาจารย์ บาส มากๆครับ

นำบุญมาให้ร่วมอนุโมทนาครับ ผมได้ร่วมงานผ้าป่่าของหลวงตามหาบัว สร้างตึกสงฆ์อาพาธ 10 ชั้น ที่โรงพยาบาล อุดรธานี ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2010
  11. visnu

ยินดีในบุญครับ

หนังสืออาจารย์ ผมมีเล่ม 1 เล่มเดียว แล้วอาจารย์ยืมไปทำต้นฉบับหายไปแล้วครับ

พระหลวงปู่เดี๋ยวจะถายรูปมาให้ดูครับ พระเหนื่อพรหม ผมมีชุดทำแจกกรรมการ

ขนาด 6X12 นิ้ว ข้างหลังมีพระแปะอีก 9องค์ องค์ใหญ่มาก แขวนคอแล้วคอหักนะครับ

พระอื่นๆของท่านก็มีเยอะโดนหลอกเอาไปก็เยอะ แจกก็เยอะครับ

12. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกอมผง หลวงปู่ดู่ผมก็ตามหาอยู่นะครับอ. ผมเจอปลอมไปสองเม็ด น่าจะไม่ทันน่ะครับว่างๆเดี๋ยวเอาไปให้ดูครับ ให้อ.บาสเช็คอีกรอบ ถ้าไม่ทันจะได้ขอองค์ที่ทัน ด้วยเลย 55

13. pbun

pbun เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2006
    เพลงคุณชยานี้.....ฟังแล้วคุ้มค่าที่ได้ฟัง ทั้งเนื้อร้องแลทำนอง โดยเฉพาะเพลงฟ้าหลังฝน....เหนือชั้นๆ

14. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เมื่อวานนี้(๑/๑๐/๑๐) คุณเมืองแก้ว ได้ฝากเงินจำนวน ๔,๐๐๐.-บาท
    แบ่งเป็น

๑.ช่วยเหลืองานศพอาจารย์อาชวิน ๒,๐๐๐.-บาท

๒.ช่วยค่าบู๊ตของอาจารย์อาชวิน ที่จตุจักร ๒,๐๐๐.-บาท

เงินจำนวนดังกล่าว ได้ฝากให้กับพี่แพท ไปแล้ว

เนื่องจากพี่แพท จะเดินทางไปที่บู๊ต อาจารย์อาชวิน ในวันเสาร์ที่ ๒ ตุลาคม ๒๕๕๓
    และจะนำเงินของคุณเมืองแก้ว ไปมอบให้คณะดำเนินงานสานต่อปณิธานของอาจารย์ต่อไป

ขออนุโมทนากับคุณเมืองแก้ว มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบุญนี้จงส่งเสริมให้ชีวิตความเป็นอยู่ของคุณเมืองแก้ว ประสบความเจริญรุ่งเรือง ตลอดกาลนานเทอญ

15. CHAYA MARUTY

...........ขอบคุณมากครับ..........

16. CHAYA MARUTY

.............โมทนาด้วยอย่างสูงครับ...............

17. visnu

พรุ้งนี้มาเดี๋ยวจะให้ดูครับ

18. วรรณนันท์

วรรณนันท์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 ธันวาคม 2008
    วันนี้ คุณอภิรักษ์ วานิช มาหาอาจารย์อาชวินที่บูธ พอทราบว่าอาจารย์ย้ายภพเสียแล้ว คุณเลยสละทรัพย์ช่วยงานศพอาจารย์อาชวิน 5,000 บาท ขอให้ร่ำรวยยิ่งๆขึ้นไปนะคะ

19. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ยินดีในบุญค่ะ คุณเมืองแก้ว ,คุณอภิรักษ์ วานิช และผู้ร่วมทำบุญทุกท่านนะคะ
    ขอบคุณพี่วรรณนันท์ที่คอยประสานงานให้ตลอดค่ะ

20. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    ยินดีในบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมทำบุญด้วยครับ