เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    แหม่ถ้าชวนกันในหมู่พี่น้องกันเองแล้วเป็นแบบนี้ ถ้าจัดมินิพลังจิตอีกสงสัยโดนใบเหลือง
    กันแน่นอน 5-5-5

2. atidtarn

atidtarn เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว...

มีวิชาตรึง สลักให้แน่นด้วยหรือนี่ กราบขอบพระคุณ เป็นความรู้ใหม่ ไม่ทราบเลยนะเจ้าคะ
    ว่าต้องตรึงไว้ด้วย มีวิธีการไหม อย่าบอกนะว่าใช้จิตกำหนดอีกล่ะ รู้ทัน ถ้ามีมากกว่านี้ ก็เล่าสู่กันฟังบ้างนะเจ้าคะ หวงวิชาไว้ จากโลกไปก็เอาไปไม่ได้ 5555+

ดิฉันมักจะกวนใจ เวลาคนเที่ยวไปหาเช่าซื้อพระแพงๆ มาบูชา ส่งจิตออกนอก หาวัตถุมาสะสม เวลาอยู่ หรือเวลาไปจากร่าง จิตจะกังวลกลัวของดีไปตกในมือผู้ที่เราไม่ต้องการ
    ห่วงหาวนเวียนกับวัตถุเหล่านั้น

ดังนั้นจึงอยากแนะว่า ใครอยากได้อะไร ในที่นี่คือ ตะกรุด พระเครืองดังๆ ก็ก๊อปเอานะเจ้าคะ

จะว่าไปดิฉันก็ไม่ได้ไม่ชอบใจวัตถุใดๆ ที่ได้มา ปัจจัยสี่

แต่ต้องรีบปลงเร็วๆ ได้มาเชยชมพอหอมปากหอมคอ ก็เอาไปให้คนอื่น แจกไปซะ
    มีของกินอร่อย กกินพอดีให้รู้รส ทำใจให้ได้เร็วๆ ว่ากินแล้ว อร่อยมาก แล้วก็รีบปลง วางเร็วๆ ซะ ว่ากินแล้ว จะได้ไม่อ้วน 555+ ทั้งที่จริงๆ เป็นคนชอบกินขนมมาก ชอบมากกว่ากินข้าวซะอีก ยิ่งของฝาก ถ้าใครซื้อของที่เป็นวัตถุมา จะไม่ถูกใจ ต้องเป้นขนมนี่ตาวาวเลย
    เพราะวัตถุจะไปรัดใจ ผูกพัน ดิ้นไปหลุด หรือถ้าเขาซื้อมาให้แล้วเราไม่ชอบ ก็เป็ฯขยะประดับบ้าน เวลาปีใหม่ ทำความสะอาดบ้านที ก็ทำได้ยาก บางทีต้องลื้อไปทิ้ง หรือให้คนอื่นไป (รกบ้านคนอื่นต่อ 55555+)

เห็นไหมว่าของที่ได้มานั้นเป็นทุกข์ ไม่ได้มาก็เป็นทุกข์ ชีวิตนี้มีแต่ตัวทุกข์ทั้งนั้น

สรุป ขอวิชาตรึง สลัก ภาพ ด้วยเจ้าค่ะ (ร่ายมาซะยาว สรุปแค่สั้นๆ) 555+

3. visnu

การก๊อปปี้พลังในสมัยก่อนทำบ่อยมาก หลังๆขี้เกียจที่มีอยู่ก็ห้อยไม่ไหวแล้ว
    อยากจะระบายออกด้วยซ้ำ แต่อย่างเวลาขอก๊อปก็ต้องใช้อภิญญาเสียบุญอีก
    ถ้าเพื่อการศึกษาก็ลองดูครับ ถ้าอภิญญายังด้อยก็แนะนำว่าอย่าเล่นเลย
    ไม่เกิดประโยชน์เสียบุญฟรีอีกครับ

4. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

กำลัง จะ เขียนเรื่อง แม่กลองต่อ
    ได้รับโทรศัพท์ จาก เพือน เก่าพอดี นึกขึ้นมาได้ว่า
    เพื่อนคนนี้ ได้ เก็บรักษา ของดี ไว้อีกชิ้นหนึ่ง เป็นของแปลกด้วย

ถ้าคน ที่ รู้ จักหลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง ก็จะ ต้องร้อง เลยทีเดียว
    ไปเอามาจากไหน ของในตำนาน ที่ขอดู ก็ยังยาก เลย
    ท่าน เก่งมาก สร้างตะกุด โทน ไว้
    ปัจจุบัน เป็นที่แสวงหา คน ผู้เคารพ นับถือท่าน เคยได้ยินข่าวว่า เศรษฐีใหญ่ ไปซื้อ ต่อจากเซียนใหญ่ ในวงการ มาก ราคา หลายล้านบาท ที่เดียว

เป็นหวี เสนียด ครับ ความเก่าแก่ ผม เกิดไม่ทัน เหมือนกัน ครับ......55

เอาไว้ ขับไล่ เสนียด จังไร คุณผี คุณไสย สิ่งอัปมงคล

หรือหวี ให้ เป็นมงคลแก่ ตัวเป็นที่รัก ที่นิยม แก่คนทั้งหลาย ก็ ได้

ภาพนี้ นำมาให้ คุณอธิฐาน โดยเฉพาะ นะนี้
    สำหรับ ตัวกลมๆ แอบ เก็บไว้ ก็ไม่เป็นไร นะ พี่น้องกัน........หุหุ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดมาเจอหวี สุดยอดแห่งศตวรรษ..หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง
    เลยเอาทั้งหวีและแปรงผม ทั้งบ้านที่มีอยู่..ได้มา 6 อัน
    เลยอัญเชิญพลัง อัดลงไป ทั้งหมด..เชิญให้พลังอยู่ตลอดไป
    จนกว่า หวีและแปรงจะสลายไป
    ....................................................................
    ได้ขออนุญาติ หลวงปู่ ก่อน แล้ว...จึงไม่มีบาปใดๆๆ
    กำลังคิดจะเอารนูปหวี ไปแกะ ให้เหมือน
    แล้ว สั่งทำใหม่ สัก 4-500 อัน อัดพลังลงไป
    ให้ ผู้คนรุ่นหลังได้ มีโอกาสใช้ของดี......
    ............................................................
    ผมไม่มีปริ้นเตอร์...ขอ คุณ ดาวทะเลทราย พิมพ์ รูปหวีมาด้วย
    เห็นแต่ข้างหน้า..มีรูปด้านหลังหรือไม่......ครับ
    .................................................................

6. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้ คุณ ชยา มารุติ จะบวชที่ ศรีราชา ตอนเช้า
    สามตาจะไปงาน ก่อน เข้าโบสถ์
    จะออกจาก กทม ประมาณ 6.00 น เพื่อให้ ทัน ตอนเช้า
    หวังว่า ทุกคน ตั้ง สมาธิ อุทิศกุศล ให้ ชยาด้วย
    ขอบคุณ แทนทุกๆๆท่าน
    ..................................................................

7. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    5555555555 อาจารย์คะ ตัวกลมจองงงงงงงงงงงงงงงงงงง 1
    อัดพลังแบบให้ผมสลวยสวยเก๋ ดกดำเป็นเงางามแทนก็ได้ค่ะอาจารย์
    แต่รูปทรงแบบนี้กลัวค่ะอาจารย์ เอาธรรมดาไม่ดีหรือคะ เขาจะไม่ว่าเรา
    ทำของปลอมขาย ถึงจะถูกก็เถอะ

8. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    โหพอเห็นภาพแล้วรู้สึกเหมือนมีลมวิ่งซ่านออกตรงกลางกระหม่อม เย็นซ่านบอกไม่ถูก เอบหลับตาแล้วลองใช้หวีผม เหมือนเกิดไฟฟ้าสถิตย์วิ่งไปตามเส้นผมเลย ชักชอบแล้วสิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2009
  9. visnu

ท่าทางยิ้งหวีผมยิ้งร่วง เนื่องจากแรงเกินร่างกายรับไม่ไหว 5-5-5

10. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    อ้าวจริงเหรอคะ ชักกลัวแล้วสิผมยิ่งบางๆอยู่ด้วยrat_wting

11. atidtarn

atidtarn เป็นที่รู้จักกันดี

คุณดาวทะเลทราย

ดิฉันอยากได้หวีผมดกเจ้าคะ มีไหมเจ้าคะ

หรือไม่ the third eyes กรุณาช่วยหาวิธีให้ที ประชาชีในกระทู้นี้ ท่าทางผมจะบางกันเยอะ 555+

จะรีบจองสักอันเลย

หรือไม่อีกทีช่วยกรุณาบอกหน่อย ว่าจะอัญเชิญ หรืออัดพลังอะไรที่หวี ถึงจะช่วยทำให้รากผมแข็งแรงขึ้นได้เจ้าคะ

คุณดาวฯ ช่วยเล่าเรืองต่อด้วยค่ะ เล่าช้าจัง ขอความกรุณาเล่าไปเรื่อยๆ แบบ the third eyes เลยค่ะ แล้วจะได้หาเรืองคุยรั้งท้ายไปเรื่อยๆ มันขาดตอน ขาดช่วงยังไงไม่รู้

สงสัยน้ำมันตรากระต่ายจะขึ้นราคา 5555+ ล้อเล่นนะเจ้าคะ

12. visnu

ใครนับถือ พระศืวะคงจะได้อะไรดีๆที่บูทอาจารย์แน่เลย มีสัญญานข้างบนบอกมาแล้ว
    งานนี้ เป็นเฉพาะทางเทพจะได้ของดีไป ไว้บูชากันครับ

13. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ตายยยยเลย คุณvisnu ถ้าร่วงแบบนั้น ไม่ผ่านๆ เอ....จำได้ว่าอาจารย์ให้ใช้่หวีเขาสัตว์นี่นา
    วัยรุ่นอย่างคุณAtidtarn ทำให้พี่ดาวทะเลทรายเตรียมกับแก้ม เอ๊ยยยยย รูปอย่างรวดเร็ว
    รู้สึกว่าคุณAtidtarn คุณAngelTK229 ตัวกลมจะสนใจเรื่องเดียวกัน ผม..ผม..
    วันนี้คงไปวัดทำบุญบวชพี่ชยากันหลายคน ยินดีในบุญด้วยนะคะ
    เดี๋ยวได้แวะไปบูธ ไม่เกินศุกร์นี้ค่ะ ขอบคุณที่แจ้งข่าวดีนะคะ ไม่พลาดๆ

14. visnu

หวีเขาสัตว์ที่ว่าคือ หวีกัวซา ปรกติใช้รูดพิษเพราะด้วยตัวของมันเองแรงมาก

อยู่ดีๆเอามารูดหัวทุกวัน ฮาแน่ๆครับ ดีตรงมีพลัง แต่แรงไปผมทนไม่ไหว 5-5-5

15. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมธนา กับ พระชยา ที่ได้อุปสมบท ในวันนี้ ครับผม
    สาธุ....สาธุ.... สาธุ

นำรูปหวี หลวงปู่เอี่ยม ด้านหน้าด้านหลัง
    มาให้ดู อีกที
    ด้านหน้าและด้านหลัง เหือนกัน รูปองค์พระ บนหวี เป็นพระสองหน้า
    ที่ตัวหวี มี จาร อักขระไว้ ทั้งสองด้าน

หวี อันนี้ หลวงปุ่เอี่ยม ท่าน ทำให้ ให้ลูกศิษย์ ใช้ ในกรณีสำคัญๆ

เช่น หวีผมแต่ตัว เป็นเมตตามหานิยม ไปการงาน สำคัญๆ
    หรือ ใช้หวี ขับไล่ อัปมงคล ไล่ผี ไล่ คุณไสย

มิได้ นำมาหวี เป็นหวี ผมประจำวัน หรอกครับ

16. ทางสายธาตุ

ทางสายธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ พูดถึงหวีกัวซ่า

ทางสายธาตุมีรุ่นเขาควายเผือกด้วย หายากนะ
    มีทั้งหวี และ แผ่นกัวซ่า ไว้รีดหน้า ขำดีค่ะ หวีทุกวัน

รูดพิษได้จริงๆล่ะก็ ทำทุกวันเลย สองอันนี้ซื้อมาเกือบพันบาท

17. ดาวทะเลทราย

กัวซา
    เป็นอุปกรณ์ ลักษณะ คล้ายหวี แต่ไม่ มีซี่ๆ
    ใช้ ถู ขูด ผิวหนัง สำหรับ ขับพิษ ขับโรค ส่วนมาก มักจะทำจาก เขาสัตว์ เช่นเขาคูปรี

เป็นเทคนิค การรักษาโรค ของคนจีน ทางตอนเหนือ
    เรื่อง นี้ ผม เอง ก็ไม่ได้เรียน มา แค่ เคยเห็น
    วันก่อน คุณหนุ่ม รูปหล่อ ผมยาว นึกชื่อไม่ออก...... เอามา ให้ อ.สามตาดู ที่บูธ

ส่วนว่า จะ ได้ ผลมากน้อย คง ต้อง ทดลอง กันเอง ละครับ

18. ดาวทะเลทราย

ได้เวลา สตาร์ท รถ ไปต่อแล้ว
    จากวัดพวงมาลัย
    กราบสักการะ หลวงพ่อแก้ว ขอพรจากท่าน

ขับรถตรงไป ผ่านวัดท้ายหาด (หลวงพ่อแดง )
    วัดแม่น้ำ หลวงพ่อเอ๋
    วัดสวนหลวง ที่มี พี่จุก อายุ 200 ปี นั้นแหละ
    ตรงต่อไป ถึงทางแยก ซ้ายไป วัดบางแคกลาง
    ขวาไป วัดบางแคน้อย วัดบางแคใหญ่
    ตรงต่อไป อีก ก็ วัดบางกุ้ง โบสถปรกโพธิ์ ค่ายบางกุ้ง

เรา ผ่านไป ก่อน ค่อย แวะ ขากลับ
    มุ่งหน้า วัดปราโมทย์

หน้าวัด มีศาลา ประดิษฐาน พระบรมรูป ของรัชกาลที่ 5 ทรงเครืองอย่างกษัทตริย์
    รูปนี้ ผมมอง แล้ว แปลกๆ ใจ ตั้งแต่ครั้งแรกที่ เห็น
    รูปท่าน นั่งประทับ บนพระที่นั่ง
    แต่ในใจ กลับ รู้ สึกว่า ท่าน ไม่ได้นั่งนะ จะยืน เสียด้วย ....... 55

วัดปราโมทย์ นี้ กว้างใหญ่ โต พอควร
    สะดุดตา นิดหนึ่ง ตรง วัดกว้างขวาง สะอาด ดี

ที่วัดสะดอาด สะอ้าน ก็ เพราะ พระเณร ในวัด ขยัน ขันแข็ง ตกบ่าย ตกเย็น มาช่วย กัน เก็บกวาด วัด เป็ปประจำ นี่เอง

ดีแล้ว ชอบแล้ว สาธุ

ที่มาวัดปราโมทย์ คงไม่ ได้มาดู พระกวาด วัด
    เท่านี้ เป็น แน่....................................... ยังมีต่อ ครับ

19. ดาวทะเลทราย

วิหารใหญ่ ตั้งอยู่กลางวัด
    เป็นวิหาร หลวงพ่อโต
    หลวงพ่อโต ท่านเป็นพระพุทธรูป ใหญ่ ปาง พระมาลับ
    ให้สังเกตที่มือ ข้างซ้าย ของท่าน กำมือ คล้าย ถือ ตาลปัด อยู่

แต่ ตาลปัด ไม่อยุ่ เสียแล้ว
    ด้วยที่ เป็นพระ องค์ใหญ่ ชาวบ้าน จึงเรียกว่า หลวงพ่อโต
    เป็นปางพระมาลัย ก็คนที่ เรียกสั้นๆ ก็ เรียก พระไล

ทำให้ บางคน เรียกเป็นพระตรีอาริยเมตตไตร ก็มี

จะเรียกอย่างไร ก็ ตาม แต่ เถิด ครับ
    เอาเป็นว่า ผมเรียก หลวงพ่อโต

หลวงพ่อโต ท่าน เป็นพระพุทธรูป เก่าแก่ อายุ น่าจะเกิน 200 ปี
    พุทธลักษณะ เป็นพระปาง พระมาลัย ถือ ตาลปัด
    พระมาลัย ถือตาลปัด นี้ เท่าที่ เคย เห็น เป็นศิลป ในยุคต้นรัตนโกสินทร์ หรือถ้าลึกเข้าไป หน่อย ก็ ถึง ยุคอยุธยา เท่านั้น
    เก่า กว่า ยุคอยุธยา ผม ยังไม่เคย เห็น ครับ

ที่วัดปราโมทย์ นี้ มี พระเครื่อง ดี ดัง
    จน พวกเรา ต้อง แวะ เข้ามาดู
    เป็นพระ ที่มี พุทธคุณ ด้าน ป้องกัน คุ้มครอง
    กัน น้ำกรด กัน ไฟ และ ของร้อนๆ ได้

ตามมา ชม กันต่อ เลย ครับ
    แถมมีการสาธิต ให้ ดู ด้วย

มีคน มาทำบุญ เช่าพระ บูชา กันไป
    ผม เอง ก็ คง ไม่พลาด โอกาส เหมือนกัน ครับ

วันนั้น หลวงพ่อ ท่าน เมตตา สาธิต
    การ ป้องกัน น้ำกรด ให้ พวกเรา ได้ ดู กัน

ราด น้ำกรด ลงไป ที่นิ้วชี้

เห็นกัน ชัดๆ ครับ

น้ำกรด มิได้ ทำอันตราย ผิวหนัง แต่อย่างไร

เอาผ้า เช็ด นิ้ว ทำความสะอาด
    แค่น้ำกรด ที่ ติดอยู่บนนิ้ว พอ ถูกผ้า ผ้าก็ ไหม้
    ดูตามภาพ ต่อเลย ครับ

ผ้าเช็ดมือ ถูกน้ำกรด กัด เป็นรอบไหม้ อย่างนี้

ส่วนผ้า ที่อยู่ใน กะลามัง โดน น้ำกรด ไหม้ และละย อย่าง ที่เห็นนี้แหละครับ

ไหนๆ ก็ ไหนๆ แล้ว
    ต้อง ขอ จับ ด้วยมือ ตนเอง เสีย หน่อย แล้ว ละ ครับ

แกล้ง โง่ หน่อย
    ใช้มือ ซ้าย ล้วงลงไป ที่กะละมัง ที่มีผ้า ถูกน้ำกรด กัด อยู่ กำลัง ทำปฏิกริยา
    จนไหม้ ควัน ออก อยู่
    หยิบขึ้นมาดู โอ้ย...........ร้อน ครับ
    จน ผ้าที่ละลาย ติดมือ เลย
    ร้อน นี่ ร้อน จริงๆ นะ ....... น้ำยังเดือน แหละ
    ทำไม่รู้ ไม่ ชี้ ล้างมือ เช็ดมือ
    ผลออกมา ก็ เป้นอย่งที่เห้น แหละ ครับ

คือ กรดไม่ ได้ทำอันตราย ผิวหนัง เลย
    ความร้อน ที่ สัมผัส นะ ร้อนจริง แต่ ไม่ทำอันตราย เรา มือ ไม่พองไม่เป็นอะไร แค่ เจ็บ ร้อน เท่านั้น

20. ดาวทะเลทราย

คำเตือน

การทดลอง ด้วยน้ำกรด ปกติ มีอันตราย มาก นะครับ

น้ำกรด กัดยาง ที่ใช้ มีฤทธิ์ เข้มข้นมาก

ถูกผ้า ก็ไหม้ เป็นรู ชาวสวนยาง รู้จักกันดี ใช้กัดยางพารา ในขั้นตอนทำให้ ยาง แข็งต้ว เป็นยางแผ่น

เด็ก เล็ก และ เยาวชน อายุ ต่ำกว่า 18 ปี
    ควร อยู่ในความดูแล ของผู้ปกครอง