เมืองไทยไม่มีอะไรแปลก เพราะมีครบที่โลกมี

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย วงกลมจุด, 25 สิงหาคม 2014.

1. วงกลมจุด

วงกลมจุด เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าให้ ปกครองโดย คสช ไปอีก ร้อยปี หรือตลอดไปเลยนี่แหล่ะครับ พวกที่กินบ้านกินเมือง จะได้สูญพนธุ์กันได้เสียที เบื่อจริงๆพวกอ้างประชาธิปไตยมา โกงบ้านกินเมือง ไม่ต้องมีการเลือกตั้งอีกแล้ว สส สว (สวะสังคม)

ให้ทหารชำระล้างประเทศชาติให้สะอาด ปราบปรามผู้มีอิทธิพล ยาเสพติด คนชั่ว สังคมชั่ว ความเชื่อชั่วๆ ทั้งหลายให้สิ้นซาก ฮิ้วๆๆๆๆๆๆ ดีใจ

เสียอย่างเดียว ทำไม คสช ไม่ยึดทรัพย์นักการเมือง ที่พวกมันโกงกินจนร่ำรวย เอามาคืนเป็นทรัพย์ของประเทศชาตินะ

2. กฮ

กฮ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเพราะไม่มีคนแบ่งชิ้นเนื้อให้พวกเขาครับ

แหม้ ถ้าลงโทษแบบโบราณก็พึงเฉือนชิ้นเนื้อของทั้งผู้นำและผู้ตามแล้วให้กินชิ้นเนื้อของตนเอง แต่มันไม่ดีเพราะในสมัยนี้บ้านอืนเมืองอืนจะว่าเราป่าเถื่อนได้

3. วงกลมจุด

ตั้งแต่มีประชาธิปไตยมา ทุกครั้งที่ผมต้องออกไปเลือกตั้ง ผมจะทำใจลำบากมากเลย เพราะ มีคนโกงบ้างกินเมืองเท่านั้น ที่มีรายชื่อให้ผมเลือก ผมเลยกา ตรงไม่ใช้สิทธิ์ มาหลายปีละ ทั้งที่รู้ว่าคนไม่อยากเลือก เพราะมีแต่คนชั่วๆมาสมัครให้เลือก แต่ก็ยังมาบังคับให้คนไปเลือก

4. วงกลมจุด

ก็กินเงินเดือน กันอยู่นี่ครับ หรือเป็นข้าราชการ แต่อยากร่ำรวยเหมือนพ่อค้า เลยหัวใส เอาประเทศมาเป็นเหมือน บริษัทจำกัด ไฝ่่หากำไรอย่างเดียว

นี่แหล่ะ ข้าราชการอยากรวยเร็ว อยากสบายเร็ว ใครกันสอนให้เป็นเจ้าคนนายคน ข้าราชการนี่ ไม่ได้ให้มาเป็นเจ้าคนนายคนนะครับ

อย่างน้อย ก็ล้างบาง นายก อบต ทั้งประเทศทีเถอะ เอา ขั้นต่ำ ปริญญาตรี ที่มีความสามารถจริงๆ ทีเถอะ

และ โรงเรียนด้วย เพราะ ผมสงสารลูกผมที่ไปเรียนวิชาอะไร กับใครก็ไม่รู้

5. วงกลมจุด

ทำไมข้าราชการทั้งประเทศ ถึงทำตัวเป็นเจ้าใหญ่นายโต เหนือประชาชนกันนะ

(ยกเว้นคนดีนะครับไม่กล่าวถึง)

6. (-*-)

(-*-) เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2014
    (ยังอยากได้ตัวหนังสือที่ใหญ่กว่านี้อีกมั้ยอ่ะ)