เพชรหน้าทั่ง

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ปลัดหัวชะมด, 15 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งแล้วครับ รวมของคุณ ดิเรก ด้วยครับ
    โมทนาครับ

2. lmagine

lmagine เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2005
    คุณปลัดไม้ใจดีจัง ให้เพชรหน้าทั่งมาตั้ง5องค์ และยังมีรูปหลวงปู่ทิมให้อีก

ไม่รู้จะขอบคุณยังไงเลยครับ ขอให้ผลบุญนี้ถึงแก่คุณปลัดไม้ คิดสิ่งใดให้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีนะครับ

ขอบคุณและอนุโมทนาครับ ^^

3. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

ก้อนเล็กที่ได้มาใหม่ กับของเก่าที่เคยเอามาย่อยเป็นก้อนเล็ก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.4 MB
      เปิดดู:
      89
  4. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับแล้วครับพี่ ขอบคุณมากครับ สาธุฯ
    ขอให้พี่ไม่รู้จักคำว่าจนเลยครับ อย่างน้อยพี่ก็ไม่จนน้ำใจแล้วคับ

5. ปลัดหัวชะมด

คุณกฤษดา
    คุณนิโรธสมาบัติ
    พรุ่งนี้ ส่งให้ครับ

6. warnipon

warnipon เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    พี่ครับอนุโมทนาสาธุนะครับ ผมขอรับเพชรหน้าทั่งว้บูชานะครัยบพี่ อนุโมทนาสาธุ นิพพานเปนสุขอย่างยิ่ง
    นาย นิพล ธรมวงศ์ 1000/ ถ.สถานพยาบาล ต.เวียง อ.เมือง จ.เชียางราย 57000

7. ปลัดหัวชะมด

คุณศิษปลายแถว ส่งให้พรุ่งนี้ครับ

8. เส้นทางแห่งธรรม

เส้นทางแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมได้รับ PM ของคุณปลัดไม้แล้วครับ เดียวผมจะส่งซองไปไห้นะครับ..ขอบคุณมากๆๆเลยครับ ขออนุโมทนานะครับ(good) (good)

9. ปลัดหัวชะมด

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

10. tepamorn

tepamorn เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2008
    ได้รับแล้วครับขอบคุณมากครับ
    พี่ปลัดไม้....อนุโมทนาครับ

11. ปลัดหัวชะมด

ส่งแล้วครับ รวมของคุณศิษปลายแถวด้วยครับ

12. tongsamuri

tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ได้รับเพชรหน้าทั่งแล้วคับสวยมากเลยคับแล้วก็รูปหลวงปู่ด้วยคับ
    ขออนูโมทนานะคับคุณปลัดไม้

13. ธนวัฒน์17

ธนวัฒน์17 Active Member

5 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมเพิ่งเปิดเวปดูได้มีข้อความเข้ามาจากพี่ปลัดไม้ ได้บอกรายละเอียดและที่อยู่ของพี่ได้เห็นข้อความแล้วดีใจจริงๆก็ได้คุยกับพี่pattanaว่าพี่ปลัดไม้ส่งข้อความแล้วบอกรายละเอียดชื่อที่อยู่ของพี่มาให้ แล้วแกก็ถามว่าแล้วไปขอพี่เขาไว้หรือเปล่าผมบอกว่าไม่กล้าขอเห็นสมาชิกขอกันเยอะกลัวของพี่เค้าหมดได้เห็นรูปก็พอว่าหน้าตาเป็นแบบนี้ พี่pattanaก็พูดว่าหายากเหมือนกันคนแบบนี้มีของดีแต่กลับแบ่งปันให้พี่-น้องไว้บูชาโดยไม่คิดค่าอะไรเลย ผมขออนุโมทนาจากใจด้วยนะพี่ ใจจริงก็อยากได้ไว้บูชา แต่เห็นเพื่อนสมาชิกขอกันมากนึกว่าเหลือน้อยเลยไม่กล้าขอ เอาไว้วันจันทร์ผมจะส่งซองและวัตถุมงคลที่ชาวชุมพรเคารพและรักมากไว้ให้พี่ชายคนนี้ไว้บูชาครับ ขอบคุณครับ

14. kato_king

kato_king เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    เมื่อวานนี้ผมได้ส่งซองไปขอรับแล้วนะครับ...ขอบคุณครับ...

15. ปลัดหัวชะมด

ขอบคุณครับ ตามศรัทธาของแต่ละคนครับ ตอนแรกที่ทุบ ได้ประมาณ 50 เม็ด
    ผมก็ไม่แน่ใจเพราะไม่เคยเห็นเหมือนกัน เลยลงรูปให้สมาชิกดู เมื่อหลายท่านบอกว่าใช่ก็เลยไปขอได้มาเพิ่มอีกได้มามากพอที่จะแบ่งกันได้ ถ้าผมเปิดกระทู้ว่าแจกฟรี ก็จะมีสมาชิกเข้ามาดูกันมากเพราะคำว่า ฟรี และจะขอมามาก แต่ไม่ได้ศรัทธา แต่ขอเพราะความ อยาก ขอไปแล้วก็ไม่ได้บูชาเอาไปเก็บไว้เฉยๆ อีกอย่างผมก็ดูไม่เป็นถ้าไม่ใช่ ผู้ขอก็ผิดหวังกับของที่ได้ แทนที่จะได้รับคำโมทนา กลับถูกด่าแทน จึงขอให้ พิจารณาให้ดีก่อน ส่วนท่านที่ขอมาคือผู้ที่ศรัทธาจริง และมีวาสนาต่อกัน ให้แล้วผู้รับโมทนาผู้ให้ก็ ปิติ ครับ
    โมทนากับทุกท่านครับ
    ปลัดไม้

16. ปลัดหัวชะมด

ได้รับแล้ว ส่งให้วันจันทร์ครับ

17. tongsamuri

tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    อนุโมทนาคับวันนี้ลองนำเพชรหน้าทั่งมานั่งพิจารณาดูเป็นเหลี่ยมได้ทุกมุมเลยไม่รู้เกิดขึ้นได้ยังงัยก็น่าแปลกดีคับ
    สาธุๆ

18. ปลัดหัวชะมด

ปิดไฟ เวลา 20.00น.ถึง 21.00น. ครับ ช่วยกันนะครับ

19. ปลัดหัวชะมด

ลองอ่านที่นี่ครับ
    http://palungjit.org/showthread.php?t=91415
    ข้อมูล ดีๆ ครับ ผมเห็นเมื่อเช้านี้เองครับ

20. ปลัดหัวชะมด

เพชรหน้าทั่ง
    http://www.siamdotnet.com/miracle/บ...45/Default.aspxชรหน้าทั่ง...ของดีเมืองคนธรรพ์

ที่ภาคใต้เคยมีเรื่องราวเกี่ยวกับเกาะลอยหมู่บ้านประหลาด ที่สามารถโผล่ขึ้นมากลางทุ่งโคลนได้อย่างน่าอัศจรรย์และสามารถหายลับตาไปเฉยๆ ได้อย่างน่าแปลกประหลาด มีเรื่องเล่ากันมาว่าบางผู้ที่ผ่านเข้าไปในเมืองนี้จะได้รับขมิ้นบ้าง ใบพลูบ้าง ดูแล้วเป็นของที่ไม่มีค่า บางคนระหว่างทางจึงทิ้งไปบ้างแต่พอมาถึงบ้างตนแล้วก็กลับพบว่าของต่างๆที่ตนไม่เห็นค่าในตอนแรกบัดนี้กลับกลายมาเป็นทองคำทั้งสิ้น
    เรื่องราวเกี่ยวกับวัตถุจากต่างมิติเช่นนี้ปรากฏให้เห็นอยู่เสมอมีหลายคนที่ได้ประจักษ์มาแล้ว ซึ่งชาวลับแลนี้มีของดีหลายอย่าง ที่จังหวัดพัทลุง เมืองเขาสามยอด ก็ปรากฏเรื่องราวเกี่ยวกับเมืองลับและธาตุกายสิทธิ์ชนิดหนึ่งที่ชาวบ้านเชื่อกันว่าเป็น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้