เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ สบายดีไหมครับ

2. เดช เดชะ

เดช เดชะ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับโต้ง พี่มีของที่เก็บไว้ให้ ตอนนี้เริ่มหายากแล้ว คนในพื้นที่เก็บหมดแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      60
  3. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่เดช
    ขอบคุณมากครับพี่
    พระรุ่นสร้างโบสถ์หลวงพ่อคูณปี 2533 แบบฝังตะกรุด
    สุดยอดของดีเช่นกันครับ

4. ละม่อม

ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010
    สวยมากคับ น้าลิน(||)

5. ละม่อม

ผมมีแต่รุ่นรับเสด็จ ปี 36 ฝังตะกรุดคู่ คับ
    สุดยอดของดีเช่นกันเน๊อะ น้าโต้งdencee

6. โต้งชลบุรี

ใช่ครับ ของท่านดีครับ
    ผมเคยมีประสบการณ์ที่ดีจากเหรียญของท่านครับซึ่งเป็นเหรียญที่ไม่แพง คือเหรียญ ลาภผล พูนทวี ออกปี 2536 เป็นเหรียญรูปใข่ ท่านั่งสมาธิเต็มองค์ ผมได้รับเหรียญนี้จากพี่ชายของ ผบทบ.ผม เมื่อ 18 ปี ที่แล้ว หลังจากนั้นผมเดินหาเหรียญนี้อยู่หลายครั้งตามตลาดแต่ก็ไม่เคยพบอีกเลย เป็นของดีที่น่าใช้อีกเหรียญจริงๆครับ

7. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สวยงามมากครับ พี่ลินดิ์นี่ชอบพญานาคจริงๆนะครับ

ท่านประธานกับน้าต๋อย
    อย่าลืมเก็บพิมพ์คะแนนไว้ให้ผมด้วยนะครับ อิอิ

8. โต้งชลบุรี

หากไม่บอกก่อนสงสัยหมดแน่เลย อยากได้ให้ไปเอาที่กองพลาธิการทหารบกนะคร๊าบ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2011
  9. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ดีครับผมยามบ่าย ทานข้าวกันยังครับ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยน ระวังสุขภาพกันหน่อยนะครับ เห็นคุณหมอที่ รพ รามคำแหง บอกว่าช่วงนี้คนป่วยเป้นไข้หวัดใหญ่นะครับ

10. Beom 88

Beom 88 สมาชิก

สบายดีครับ:z12

11. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ที่น้าต๋อยหรือครับ

12. ละม่อม

หวัดดีคับ.

เห็นคุยกันนิดๆ หน่อยๆ ประโยคสั้นๆ เลยยขอเอาบ้างดีกว่า 5555

13. ละม่อม

กาลครั้งหนึ่งมีค้างคาว 3 ตัว อาศัยอยู่บนต้นไม้ต้นเดียวกัน

มีค้างคาวเด็ก ค้างคาวหนุ่ม และค้างคาวเฒ่า

ปกติมันทั้ง 3 จะผลัดเวรกันออกไปหาเลือดสดๆ มาแบ่งปันกัน

และวันนี้เป็นเวรของเจ้าค้างคาวน้อย

ค้างคาวน้อยออกไปนาน....นานมาก ก็ยังไปกลับ

แต่ที่สุดแล้วมันก็กลับมา...

' ข้าขอโทษนะที่หาอาหารมาให้ไม่ได้ ข้าคิดว่าช่วงนี้เป็นหน้าแล้งสัตว์ต่างๆพากันอพยพไปหมด'

ค้างคาวน้อยบอกเสียงเจื้อยแจ้ว

' ไม่ใช่หรอก เจ้าหนะ ยังด้อยประสบการณ์นัก เดี๋ย วข้าออกไปเอง...'

เจ้าค้างคาวหนุ่มกล่าว.. ว่าแล้วมันก็ออกไป

และออกไปนาน..นานกว่าเจ้าค้างคาวน้อยอีก...

และก็กลับมามือเปล่า ..

' สงสัยท่านผู้เฒ่าต้องช่วยพวกเราแล้วหละครับ'

เจ้าหนุ่มกล่าว ว่าแล้วค้างคาวผู้เฒ่าก็ออกไป...

.... ไม่น่าเชื่อ....เพียงไม่นาน ท่านผู้เฒ่าก็กลับมา พร้อมกับเลือดสดๆ เต็มปาก....

' ท่านทำได้ไงเนี่ย ท่านผู้เฒ่า...' ค้างคาวทั้งสองร้องด้วยความดีใจระคนประหลาดใจ ...

ท่านผู้เฒ่ากล่าวอย่างเคร่งขรึม..... ..

' พวกมึงเห็นต้นไม้ด้านหน้านั้นมั้ย'.......

...' เห็นครับท่าน'....

' นั่นแหละ.........................กูไม่เห็น'

14. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    สวดยวดไปเลยครับพี่มะล่อม ^_^ เปลี่ยนชื่อให้พี่ใหม่ด้วยครับ อิอิ

สวัสดีพี่ๆ ทุกท่านครับ:cool::cool: สวัสดีพี่ๆห้องนี้แบบเต็มๆสักครั้งครับ พี่แก้วสว่าง พี่โต้ง ชลบุรี น๊าต๋อย พี่ภู(เผื่อแกผ่านมา) พี่เชน พี่เช พี่ลีบางกอก พี่beom88 พี่รุ่งอรัญ พี่โจ้ พี่โจ พี่อาร์ต พี่jukac พี่บรม พี่เดชะ คุณอาหมอ คุณพี่หมอ พี่ปังปอนด์ พี่ญาณพล พี่ญาณธรรม พี่ลิน พี่ข้าวปุ้น พี่บังรอน พี่รักรังสิต และพี่ๆทุกท่านที่อยู่ในห้องนี้ทั้งขาจรและขาประจำครับ ผมยังขาดอีกหลายคนที่เอ่ยชื่อไม่ครบ ขออภัยครับT_T :cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2011
  15. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    มีชื่อติดโผด้วย ดีใจน้องโอ๊คไม่ลืม 555+

16. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    สะล้าม สะลาม
    ขอสวัสดีเช่นกัน ขุนแผนนัด อิอิ

17. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    คิดถึง ทุกๆคนเลยจ้า รวย รวยนะจ๊ะ
    ตามอ่าน อยู่เสมอจ้า

18. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับ เข้ามาติดตามทุกวันครับ :cool:

19. โต้งชลบุรี

สวัสดีครับน้องโอ๊ต ขอให้เรียนสำเร็จไวๆนะครับ

20. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวดยวดไปเลยครับพี่มะล่อม ^_^ เปลี่ยนชื่อให้พี่ใหม่ด้วยครับ อิอิ

สวัสดีพี่ๆ ทุกท่านครับ:cool::cool: สวัสดีพี่ๆห้องนี้แบบเต็มๆสักครั้งครับ พี่แก้วสว่าง พี่โต้ง ชลบุรี น๊าต๋อย พี่ภู(เผื่อแกผ่านมา) พี่เชน พี่เช พี่ลีบางกอก พี่beom88 พี่รุ่งอรัญ พี่โจ้ พี่โจ พี่อาร์ต พี่jukac พี่บรม พี่เดชะ คุณอาหมอ คุณพี่หมอ พี่ปังปอนด์ พี่ญาณพล พี่ญาณธรรม พี่ลิน พี่ข้าวปุ้น พี่บังรอน พี่รักรังสิต และพี่ๆทุกท่านที่อยู่ในห้องนี้ทั้งขาจรและขาประจำครับ ผมยังขาดอีกหลายคนที่เอ่ยชื่อไม่ครบ ขออภัยครับT_T :cool::cool:<!-- google_ad_section_end -->

สวัสดีน้องโอ๊ตเช่นกันครับ งานส่งอาจารย์เพียบเลยครับเทอมนี้:boo: